Mtahiniwa akipata "f" hesabu necta anapigwa faini.


I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
5,502
Likes
4,861
Points
280
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
5,502 4,861 280
Wadau wa elimu asaalam aleikum! Tumsifu Yesu Kristo!
Nimebahatisha kuona matokea ya kidato cha 4 mwaka 2013 kuna mwanafunzi kapata alama 7 katika masomo yake ya kidato cha 4.kama ifuatavyo: history A, kiswahili A English A Geography A biology A mathematics F civics A na Divinity A. Myahiniwa huyu alistahili kupata daraja la KWANZA lenye alama 7.
Lakini kapewa ADHABU kwa kufali hesabu na kupewa daraja la TATU.
Nijuavyo mm hesabu ni GLOBAL ISSUE, Ni somo lisilokuwa na waalimu wazuri. Kwa mtiririko wa matokeo haya mtahiniwa huyu ni Mzuri kimasomo kasoro Maths,
NECTA kumpa mtahiniwa adhabu pasipo kumjengea mazingira mazuri ya ufaulu sio haki. "THE NATIONAL EXAMINATION ACT 1973 NA NOTISI YA GAZETI LA SERIKALI NO: 38 YA TAREHE 1 MACHI 2013 SIJAONA KIPENGELE CHA ADHABU KWA WATAKAO FELI HESABU.
Baraza la MItihani na Wizara ya Elimu liangalieni hili kwa mapana msiwaonee watoto wetu.
NAWASILISHA
 
R

Rohongumu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2013
Messages
433
Likes
1
Points
35
Age
34
R

Rohongumu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2013
433 1 35
Nachangia kama Mwathirika wa Tatizo nilipiga paper 2003 nikawa na pointi 20 yaani division 2 na Comb. POINT 7 Yaani Eng.Science (PHYSICS) A,BIOLOGY C, CHEMISTRY C, Math. Kwa bahati mbaya nikawa na "F" wakanipenati hadi division 3 ,nikapata post ya Primary school Teacher, iki ki2 sitasahau Untill 2 die.
 
D

delako

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2012
Messages
2,350
Likes
471
Points
180
D

delako

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2012
2,350 471 180
Una umri gani??SIKUTEGEMEA KM JF INA SOME MEMBERS WANA AKILI KM ZAKO!Uwezo wa walimu wanaofundisha maths ni mdogo ndio maana watoto wanafeli!Je,umeshafanya utafiti?Au umekurupuka?Maths ni 'GLOBAL ISSUES'so mwanafunzi akipata F hasipigwe PENALT!!!!
Ushauri wangu wa bure kwako,SIO LAZIMA KILA MTU AANZISHE THREAD.!SOMA ZA WENZAKO TOKA 1st Jan-31st Dec.
 
M

Mdagala

New Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
2
Likes
0
Points
0
M

Mdagala

New Member
Joined Apr 21, 2012
2 0 0
Sina uhakika na aliyeleta Mara hii kama ni mkweli ktk matokeo ya kidato cha NNE kuna somo la Divinity?
 
Kiboko.

Kiboko.

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2013
Messages
2,702
Likes
454
Points
180
Kiboko.

Kiboko.

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2013
2,702 454 180
Stor ya kutunga mpaka unaaibika,divinity na olev wapi na wapii?au wasemea mtaala wa Zimbambwe?
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
14,956
Likes
5,969
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
14,956 5,969 280
Stor ya kutunga mpaka unaaibika,divinity na olev wapi na wapii?au wasemea mtaala wa Zimbambwe?


Mkuu
Umegusa mulemule alipokosea Mulugo(Hamimu)
 
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
1,404
Likes
15
Points
0
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
1,404 15 0
Sina uhakika na aliyeleta Mara hii kama ni mkweli ktk matokeo ya kidato cha NNE kuna somo la Divinity?
Divinity ipo A-level. O-level kuna bible knowledge. Mpotezee tu, amevurugwa, akakurupuka.
Anaposema Maths ni Global Issue anasahau kuna watu wanapata A.
 
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
1,404
Likes
15
Points
0
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
1,404 15 0
Nachangia kama Mwathirika wa Tatizo nilipiga paper 2003 nikawa na pointi 20 yaani division 2 na Comb. POINT 7 Yaani Eng.Science (PHYSICS) A,BIOLOGY C, CHEMISTRY C, Math. Kwa bahati mbaya nikawa na "F" wakanipenati hadi division 3 ,nikapata post ya Primary school Teacher, iki ki2 sitasahau Untill 2 die.
2003 ungeweza kwenda A-LEVEL as a private candidate kama gharama za private school zilikuwa kubwa. kuna wenzio walipata div 4 na sasa wako mbali kitaaluma. utalalamika na kulaumu sana lkn matokeo yako kwenye cheti hayatabadilika. acha kunungunika, amka, nenda shule. it is not too late
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,237
Likes
87
Points
135
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,237 87 135
2003 ungeweza kwenda A-LEVEL as a private candidate kama gharama za private school zilikuwa kubwa. kuna wenzio walipata div 4 na sasa wako mbali kitaaluma. utalalamika na kulaumu sana lkn matokeo yako kwenye cheti hayatabadilika. acha kunungunika, amka, nenda shule. it is not too late
Mkuu, nimezipenda comment zako ila bado mimi naona kuna haja ya kuiangalia upya hii penalty ya kufeli hesabu, kwanini iwe hesabu na isiwe history? kusema ukweli inaumiza sana.
 
mbishi sana

mbishi sana

Senior Member
Joined
May 10, 2013
Messages
103
Likes
50
Points
45
mbishi sana

mbishi sana

Senior Member
Joined May 10, 2013
103 50 45
Cyo lazima kuanzisha mada jaman. Wengne tuwe tunasoma za wenzetu tu.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,502
Likes
225
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,502 225 160
Mleta mada acha uongo usio na tija. Hiyo Divinity ya CSEE umeianzisha wewe leo!?
 
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
1,404
Likes
15
Points
0
LILENDI

LILENDI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
1,404 15 0
Mkuu, nimezipenda comment zako ila bado mimi naona kuna haja ya kuiangalia upya hii penalty ya kufeli hesabu, kwanini iwe hesabu na isiwe history? kusema ukweli inaumiza sana.
Asante mkuu!

Nadhani waliweka penati ya maths ili kuwasukuma wanafunzi wajitahidi kufuatilia na kumakinikia maths kwani wengi wanaonekana kuwa na aleji nazo.

Imagine, ingawa kuna penati wanafunzi hujiandaa kwenda kuandika namba ya mtihani kisha wanalala. ingekuwa penati haipo ingekuwaje?

Mi nilikomaa nazo hadi nikapata D, nikaikimbia penati....pointi zangu 19 huyooo na KHL yangu.

Ila nadhani kuna haja ya serikali kuboresha mazingira ya elimu ( hasa maths & English) watu wasilazimishwe kuyasoma masomo hayo na wanaposhindwa wanatwangwa penati
 
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Messages
3,491
Likes
802
Points
280
K

Kimbori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2012
3,491 802 280
Asante mkuu!

Nadhani waliweka penati ya maths ili kuwasukuma wanafunzi wajitahidi kufuatilia na kumakinikia maths kwani wengi wanaonekana kuwa na aleji nazo.

Imagine, ingawa kuna penati wanafunzi hujiandaa kwenda kuandika namba ya mtihani kisha wanalala. ingekuwa penati haipo ingekuwaje?

Mi nilikomaa nazo hadi nikapata D, nikaikimbia penati....pointi zangu 19 huyooo na KHL yangu.

Ila nadhani kuna haja ya serikali kuboresha mazingira ya elimu ( hasa maths & English) watu wasilazimishwe kuyasoma masomo hayo na wanaposhindwa wanatwangwa penati
umetoa hayo maoni kwa kuwa ni muhanga (hisia), mtaalamu wa Elimu, au kwa kuwa ni asubuhi.
Nashauri Hesabu isomwe kama somo hapa A - Level, kwa kuwa kuna watu wanaacha Hesabu pindi tu wanapoingia kidato cha Tatu, yaani, wapo tayari kufeli Kidato cha Nne.
 
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
5,502
Likes
4,861
Points
280
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
5,502 4,861 280
Divinity ipo A-level. O-level kuna bible knowledge. Mpotezee tu, amevurugwa, akakurupuka.
Anaposema Maths ni Global Issue anasahau kuna watu wanapata A.
Je. Nilichopost ni uongo? kwa maana ya context and not words?
Watahiniwa wanaofeli hesabu hawapati adhabu? Tujadili muktadha na sio makosa madogo.
Nashukuru kunikosoa.
 
N

New Manase

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
294
Likes
1
Points
0
Age
27
N

New Manase

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
294 1 0
Wadau wa elimu asaalam aleikum! Tumsifu Yesu Kristo!
Nimebahatisha kuona matokea ya kidato cha 4 mwaka 2013 kuna mwanafunzi kapata alama 7 katika masomo yake ya kidato cha 4.kama ifuatavyo: history A, kiswahili A English A Geography A biology A mathematics F civics A na Divinity A. Myahiniwa huyu alistahili kupata daraja la KWANZA lenye alama 7.
Lakini kapewa ADHABU kwa kufali hesabu na kupewa daraja la TATU.
Nijuavyo mm hesabu ni GLOBAL ISSUE, Ni somo lisilokuwa na waalimu wazuri. Kwa mtiririko wa matokeo haya mtahiniwa huyu ni Mzuri kimasomo kasoro Maths,
NECTA kumpa mtahiniwa adhabu pasipo kumjengea mazingira mazuri ya ufaulu sio haki. "THE NATIONAL EXAMINATION ACT 1973 NA NOTISI YA GAZETI LA SERIKALI NO: 38 YA TAREHE 1 MACHI 2013 SIJAONA KIPENGELE CHA ADHABU KWA WATAKAO FELI HESABU.
Baraza la MItihani na Wizara ya Elimu liangalieni hili kwa mapana msiwaonee watoto wetu.
NAWASILISHA
ni sawa kwan ulikuwa hujui? Hesabu ndo kila ki2
 
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
5,502
Likes
4,861
Points
280
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
5,502 4,861 280
New Manase: Kama hesabu ni kila kitu wizara ya elimu iandae waalimu wa hesabu wa kukidhi haja na matarajio ya wanafunzi.
Angalia mfano huu:
Shule yenye wanafunzi 962 inaye mwalimu mmoja tu wa mathematics.
walimu wa historia 8 ;kiswahili 7; fizikia hakuna(0).
Hapa watakaoichukia na kufeli hesabu watakuwa wengi tu na adhabu zitakuwa nyingi..
 
Last edited by a moderator:
F

FATHER OF HISTORY

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
628
Likes
183
Points
60
F

FATHER OF HISTORY

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
628 183 60
Mkuu
Umegusa mulemule alipokosea Mulugo(Hamimu)

Nahisi huyu jamaa atakuwa yeye mwenyewe ndiyo alifanya mtihani ana wasiwasi na matokeo yake sasa anajaribu kudodosa kiaina.Taarifa zake hazina ukweli kwa sababu:
1.Kwanza mitihani ya kidato cha nne 2013 sasa ndiyo wana sahihisha,na hata labda wakawa wamemaliza hayajawa tayari kwa kiwango hicho.
2.Hajatuambia ni wapi ameyaona matokeo hayo kwani mpaka sasa bado ni siri.
3.Wanafunzi wa kidato cha nne hawafanyi somo la Divinity.
4.Kimantiki,hata alama alizo weka hapo ni za walakini,
Hivyo taarifa zake hazina ukweli kwa maoni yangu mimi
 
J

Jackson Barnabas

Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
61
Likes
0
Points
0
J

Jackson Barnabas

Member
Joined Jun 22, 2013
61 0 0
Mimi hainiingii akilini kuwa mwanafunzi mwenye uwezo wa kupata A katika masomo yake yote hayo aliyoyafanyia mitihani isipokuwa Mathematics tu ndio apate F!na sidhani kama hayo kwel nimatokeo halisi ya mtu fulani labda angesema tu kuwa ni mfano hapo tungemuelewa!
 
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
5,502
Likes
4,861
Points
280
I

ipogolo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
5,502 4,861 280
Jamani naomba niahirishe mpaka hapo matokeo yatoke rasmi nitatoa ushahidi uliokamili.
poleni sana .
lakini hayo hutokea
 

Forum statistics

Threads 1,252,233
Members 482,048
Posts 29,801,271