Mtaalamu wa mifugo (Dr. by Veterinarian): Karibuni kwa ushauri, tiba na dawa za mifugo tu

theriogenology

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2016
Messages
6,231
Likes
9,766
Points
280

theriogenology

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2016
6,231 9,766 280
Dokta Samhani.

Kuna Taratibu Gani Mahsusi za Kisheria Zinazopaswa Kufuatwa Ili Kuanzisha Duka la Kuuza Dawa za Mifugo Hasa Kuku na Mbegu za Mazao Mbalimbali na Dhana Zingine za Kilimo na Ufugaji?
Mkuu utahitaji vifuatavyo ili kuwa na duka la mifugo

Site

Mtaji

VYETI VIFUATAVYO

Cheti cha dakatri wa mifugo aliesajiliwa (D.V.M)

Chet cha msaidizi enroled or enlisted

TIN

TRA LESENI

TFDA

TPRA

FIRE

VCT for veterinary facility

BRELA

NB: Kwa mahitaji ya cheti cha daktari wa mifugo tunaweza wasiliana
 

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,387
Likes
14,048
Points
280

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,387 14,048 280
Hivi unawafuga kwa ajili ya nyama au mayai mkuu....
Hawa waliopo nataka wafike level ya kutaga( Ingawa Sasso Sio wazuri kwa mayai) ila kuna mtu alinishauri nichukue Sasso coz hata kuloirer pure ni adimu waliopo wamesha chakachuliwa sana so hawatofautiani kivile na Sasso!
 

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7,387
Likes
14,048
Points
280

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
7,387 14,048 280
Na kipindi nawachukua hawa sikua vizuri financially kwasababu huku kifaranga cha kuloirer 2500 Na lengo nichukue zaidi ya mia mbili so nikaona bora nichukue Sasso ambao huku kifaranga ni 1500@
 

theriogenology

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2016
Messages
6,231
Likes
9,766
Points
280

theriogenology

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2016
6,231 9,766 280
Hawa waliopo nataka wafike level ya kutaga( Ingawa Sasso Sio wazuri kwa mayai) ila kuna mtu alinishauri nichukue Sasso coz hata kuloirer pure ni adimu waliopo wamesha chakachuliwa sana so hawatofautiani kivile na Sasso!
Kuroiler mbona wapo wazuri sana.... ninekurushia mchanganyo wangu PM naomba uutumie uone kama kutakuwa na mabadiliko yoyote mkuu....
 

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
1,933
Likes
1,714
Points
280

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
1,933 1,714 280
Kulinganisha productivity kati ya kuroiler na kienyeji ni sawa na kulinganisha passo na range rover mkuu....

Kuroiler anawastani wa kutaga mayai hadi 200 kwa mwaka na kienyeji wanauwezo wa kutaga wastani wa mayai 40-50 kwa mwaka nadhani kuna utofouti mkubwa hapo....

So kwa ushauri wangu nakushauri uende kwa kuroiler unapatikana wapi?
Dr vipi kati ya hawa wanaojulikana kwa jina la kuku wa Malawi (australorp) na kuroiler ni wapi wenye kutaga zaidi mayai? Na pia hao australorp nitawapataje nikiwa Dar?
 

Lobapula

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2011
Messages
2,296
Likes
1,446
Points
280

Lobapula

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2011
2,296 1,446 280
Ndio mkuu hizo taarifa zina ukweli Bata wako Resistance kwa magonjwa mengi tofouti na kuku.... Katika fani yangu hii ya utabibu wa mifugo sijawahi attend any case inayohusiana na bata..... But kuna magonjwa mawili hatari sana incase yakivamia shamba lako nayo ni Duck viral hepatitis and Duck viral enteritis Thou ni rarely sana kuvamia shamba...

Kwa ushauri wangu wangu ukibahatika kuanzisha mradi wako make sure uwe na good management katika suala zima la mabanda na vyombo vya chakula na maji katika farm yako hiyo ya bata na pia ukumbuke kuwachanja bata wako dhidi ya hayo magonjwa hapo juu.... Kila la kheri mkuu
MN
Chanjo zake zinaitwaje
 
Joined
Mar 20, 2015
Messages
82
Likes
14
Points
15
Age
22

Well

Member
Joined Mar 20, 2015
82 14 15
Habari, naomba kwa wazoefu ni ukubwa kiasi gani kitahitajika kwa ujenzi wa banda la kuku wa mayai wa kisasa 500, pia ningependa kujua vitu muhimu vya kuzingatia wakati wa ujenzi wa banda hilo na mwisho aina nzuri ya kuku wa mayai!

Sent using Jamii Forums mobile app
Mambo vip,ni check whatsapp kwenye no 0762283253 apo kwenye banda nitakusaidia (Ramani za mabanda ya kila aina ya mnyama afugwae pia yanapatikana).

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Joined
Feb 23, 2013
Messages
80
Likes
19
Points
15

Tearish

Member
Joined Feb 23, 2013
80 19 15
Just ni vyema kuwapa maji safi na salama yaliyochanganywa na vitamin na madini ili kuwezesha mwili wa hao kuku kufanya kazi vyema..... pia hakikisha suala zima la usafi katika banda , vyombo vya chakula na maji ni hayo tu mkuu
Pia unaweza wasafisha vodonda vyao kwa kutumia alovera,husaidia kukausha hivyo vidonda vyao.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Joined
Feb 23, 2013
Messages
80
Likes
19
Points
15

Tearish

Member
Joined Feb 23, 2013
80 19 15
inaweza kuwa tatizo la upungufu wa madini mkuu... jaribu kumjulisha bwana mifugo yoyote kwa ushauri mkuu
Pia mchunguze kwa makini huenda amejichomwa ni kitu chenye ncha kali,jaribu kumsafisha kwa maji moto mguu huo kama hauna tobo basi mtoboe kwa sindano kisha mpake spirit.huduma ya kwanza.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Joined
Feb 23, 2013
Messages
80
Likes
19
Points
15

Tearish

Member
Joined Feb 23, 2013
80 19 15
Mkuu pole kwa tatizo lako la kuku kuwa na utitiri hapo cha kufanya nunua dawa aina ya carbamate insecticide ambayo dukani hupatikana kwa jina la Sevin iko kwa form ya ungaunga wanyunyuzie mara mbili kila baada ya week 2 na tatizo lako litakuwa limekwisha mkuu.
Jaribu pia kuwasafisha na mafuta ya taa husaidia kuondoa utitiri machoni mwa kuku.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,203,564
Members 456,824
Posts 28,118,974