Mtaalamu wa Dawa na Tiba: Ninakaribisha maswali kuhusu Magonjwa, Tiba na Dawa


N

Natasha Ismail

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2008
Messages
579
Likes
234
Points
60
N

Natasha Ismail

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2008
579 234 60
Habari wakuu,

Nakaribisha maswali yoyote kuhusu magonjwa, dawa, tiba na afya kwa ujumla. Kama una maswali kuhusu ugonjwa wowote, vipi kuishi na magonjwa, kufanya mabadiliko kwenye maisha baada yakupata ugonjwa, matibabu, matumizi ya dawa, matumizi ya dawa pamoja na dawa nyingine au athari zake.

Karibuni sana.

View attachment 361607

Kama umejibiwa maswali na mtu mwingine na haijakufaa ni kosa lako.
Mimi nitajibu maswali zote mwenyewe kama Daktari.





Dr Sajjad,
Naomba ushauri.Nina mtoto mwenye miaka 14 na miezi 4. Anasumbuliwa na pumu ambayo imemuanza mwaka jana nimeamua nimehamishe shule asome day ili nimuangalie kwa ukaribu.Naomba ushauri wako kuhusu mambo matatu 1.Je katika umri wake anaweza kupona? 2.dawa gani nzuri kwake zinazoweza kumsaidia kupona kabisa?kunatiba yoyte mbadala ya kumaliza huo ugonjwa?
 
LALIKA NICOLAUS

LALIKA NICOLAUS

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2016
Messages
311
Likes
152
Points
60
LALIKA NICOLAUS

LALIKA NICOLAUS

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2016
311 152 60
Uzi huu ni wa muda mrefu hapa jamvini lakini ni muhimu uendelee kua hai. Ahsante sana doctor kwa moyo wako mkunjufu na kwa kujitolea kwako kwa manufaa ya wengi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
AMO MTAFUTAJI

AMO MTAFUTAJI

Member
Joined
Nov 26, 2017
Messages
15
Likes
5
Points
5
AMO MTAFUTAJI

AMO MTAFUTAJI

Member
Joined Nov 26, 2017
15 5 5
ninatatizo docta yani ikifika asubuhi saa12 asubuhi nikiwa mkojo umenibana yani tumbo linakuwa linauma sana halafu mbele kwenye uume ndani ya ule mrija wakutoa mkojo kuna viuvimbe kama vile vinyama vya maji nilienda hospitali kupima ultra sound wakasema cna uvimbe cjui nifanyeje docta
 
AIDAN DIDACE

AIDAN DIDACE

Member
Joined
Oct 21, 2014
Messages
8
Likes
4
Points
5
AIDAN DIDACE

AIDAN DIDACE

Member
Joined Oct 21, 2014
8 4 5
Docta mke wangu amejifugua na ana week tatu mpaka sasa alinambia kuwa ana hamu ya kufanya tendo la ndoa maana alikuwa amekauka tayari sasa nimejisahau nikamwaga ndani je upo uwezekano wa kupata mimba kwa kipibdi hiki?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Asclepius

Asclepius

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
542
Likes
528
Points
180
Asclepius

Asclepius

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
542 528 180
Docta mke wangu amejifugua na ana week tatu mpaka sasa alinambia kuwa ana hamu ya kufanya tendo la ndoa maana alikuwa amekauka tayari sasa nimejisahau nikamwaga ndani je upo uwezekano wa kupata mimba kwa kipibdi hiki?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama ananyonyesha sio rahisi


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
tumusimeuwimana

tumusimeuwimana

Member
Joined
Nov 24, 2018
Messages
18
Likes
2
Points
5
Age
23
tumusimeuwimana

tumusimeuwimana

Member
Joined Nov 24, 2018
18 2 5
Doctor, naomba ushauri na tiba kuhusu ili tatizo la kuwaka moto tumboni
Wakati mwingine Nahisi baridi na Baadae joto alafu tumboni utafikiri kumepakawa pilipili,
Nifanyeje Doctor?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2014
Messages
5,183
Likes
4,071
Points
280
Age
28
Kete Ngumu

Kete Ngumu

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2014
5,183 4,071 280
Mkuu pole na majukumu ya ujenzi wa Taifa, nakushukuru kwa niaba ya jamii kwa msaada wako kwayo hasa ktk ukurasa huu adhimu wa tiba.
Mkuu naomba msaada wako, nawashwa sana mwili na kuna mapele makubwa makubwa magumu yameniota sehemu mbalimbali za mwili.
Nimetumia dawaza hospitalini za kumeza na sindano lakini nafuu yake ni kudogo.
Hii hali ina wiki 3 sasa tangu inianzi ila yakianza kuwasha najikuna hadi najijerui kwa kucha.
Sizikumbuki dawa zote nilizotumia ila natamani kugeukia mitishamba labda huko kutakuwa na nafuu ya mapema.
Naomba ushauri wako. Natanguliza shukrani mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
jitaland

jitaland

Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
54
Likes
14
Points
15
jitaland

jitaland

Member
Joined Jul 12, 2015
54 14 15
pole na kazi Doctor..nina tatzo la miguu inakua inatoa magamba napokua nimevaa viatu kwa muda mrefu..sio mguu mzima i mean sehem ya chini ya kanyagio na pembeni( coverage ya magamba inayotokea ni eneo tu la mfano wa soksi fupi)


Sent using Jamii Forums mobile app
 
AMO MTAFUTAJI

AMO MTAFUTAJI

Member
Joined
Nov 26, 2017
Messages
15
Likes
5
Points
5
AMO MTAFUTAJI

AMO MTAFUTAJI

Member
Joined Nov 26, 2017
15 5 5
Docta Nijib yani ninapata shda maana nikiamka hasubuhi mkojo ukiwa umenibana tumbo linauma kana kwamba kwenye kibof kuna uvmbe au kidonda na ila nikikojoa tu maumivu yanapungua na kwenye uume huku mbele kunakama viuvimbe vya vinyama vya maji
 
Robidinyo

Robidinyo

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2016
Messages
509
Likes
610
Points
180
Age
49
Robidinyo

Robidinyo

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2016
509 610 180
Habari Dokta, Tatizo Langu ni kuhusu vitu au vinywaji vyenye Sukari, Nikinywa au nikitumia Vit t vyenye sukari Napoteza kuona kuona vizuri na Mwili unakua Mlegevu/nakua na Uchovu,..Nimepima sukari Nimeambiwa Ipo Kawaida,,
 
Dutches

Dutches

Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
7
Likes
0
Points
3
Dutches

Dutches

Member
Joined Mar 20, 2019
7 0 3
Mkuu pole na majukumu ya ujenzi wa Taifa, nakushukuru kwa niaba ya jamii kwa msaada wako kwayo hasa ktk ukurasa huu adhimu wa tiba.
Mkuu naomba msaada wako, nawashwa sana mwili na kuna mapele makubwa makubwa magumu yameniota sehemu mbalimbali za mwili.
Nimetumia dawaza hospitalini za kumeza na sindano lakini nafuu yake ni kudogo.
Hii hali ina wiki 3 sasa tangu inianzi ila yakianza kuwasha najikuna hadi najijerui kwa kucha.
Sizikumbuki dawa zote nilizotumia ila natamani kugeukia mitishamba labda huko kutakuwa na nafuu ya mapema.
Naomba ushauri wako. Natanguliza shukrani mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app[
Je umetizamia kama una allergy na kitu yoyote maybe ??
 
Dutches

Dutches

Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
7
Likes
0
Points
3
Dutches

Dutches

Member
Joined Mar 20, 2019
7 0 3
Habari Dokta, Tatizo Langu ni kuhusu vitu au vinywaji vyenye Sukari, Nikinywa au nikitumia Vit t vyenye sukari Napoteza kuona kuona vizuri na Mwili unakua Mlegevu/nakua na Uchovu,..Nimepima sukari Nimeambiwa Ipo Kawaida,,
Hiyo ni kwamba ukipata vinywaji vyenye sugar example coffee inasababisha swelling of the lens ambayo inakufanya update muono hafifu kuliko kawaida also inkufnya uchoke,upate kichefuchefu na appetite kubadilika na all of the above inasababishwa na increased sugar in your blood mr.so due to fluctuation of sugar in your blood the above signs and symptoms occurs
 
Dutches

Dutches

Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
7
Likes
0
Points
3
Dutches

Dutches

Member
Joined Mar 20, 2019
7 0 3
Mm napenda kuuliza swali langu hili.
Jee kuna dawa ambay inaweza kunisaidia kwenye tatiz la U T I maana kiuno kinanisumbua na wakat napima nimeambiw nna U T I .NAOMBA KAMA KUNA DAWA NZUR
habari
Habari;
UTI can only be treated by taking a lot of water atleast 8 litters per day and avoid kukaa na mkojo for a very long time .hatakama ukipewa dawa hospital example CROTRIMAZOLE utahisi yenyewe ndiyo inakuponyesha but inachofanya inaenda kustimulate ADH (adenocorticotrophic hormone) ambae inakusababisha ww unywe maji mengi na ya kutosha.
By Dr.D
Give me answers when you get well.
 
Dutches

Dutches

Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
7
Likes
0
Points
3
Dutches

Dutches

Member
Joined Mar 20, 2019
7 0 3
U.T.I ni infection ya mirija ya mkojo. kama daktari alikupima na kweli unayo tatizo hilo, Basi nitakushauri hivi:
  1. Dawa Amoxiclav 500mg kutwa mara mbili kwa siku 7. (Hii dawa unaua vimelea na kuondoa maambukizi)
  2. Dawa Cital (Hii dawa itakusaidia kuondoa maumivu kwenye mirija ya kukojoa)
  3. Kunywa maji mengi kama lita 3 au 4 kila siku (unapokunywa maji unapunguza idadi ya vimelea)
Asante
The best thing to do anywe quality amount of water that's it coz hata meds anapatiwa ziko zikifnya kazi ya kustimulate ADH ili apate kutake in a lot of water daily.
It's Dr.D
 
Loeli

Loeli

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2014
Messages
996
Likes
627
Points
180
Loeli

Loeli

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2014
996 627 180
Dr. ninaomba utoe ushauri wa matibabu mbadala ya Multinodular Goiter bila kufanya Operation. Nasikia ziko Natural Therapy zinamaliza kabisa Goiter. Hata mwana JF ambaye ameshapona Goiter au ndugu kwa diet au dawa za asili ninaomba atusaidie tuna ndugu ana tatizo la Goiter imegundulika wiki tatu zilizopita na iko katika stage za awali. Bado kujitokeza kwenye shingo.
 

Forum statistics

Threads 1,275,150
Members 490,925
Posts 30,534,125