Mtaalam: Watanzania mnadanganywa Stiglers Gorge haiwezekani kwani Kina cha Maji Mto Rufiji kinapungua mno

Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
19,380
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
19,380 2,000
unaongelea River Rejuvenation ww unaejiita mtaalam,mbona hiyo ni constant sana duniani kote,kubadilika kwa kina cha maji ya mto husababishwa na sababu nyingi,pia kubadilika huku kinaweza kukawa kwa msimu,mwaka,au hata miaka kadhaa,pia kubadilika huku sio lazma iwe kupungua tu kwa kina cha maji,kina kinaweza kikaongezeka pia,sasa kwann hujawaza kuhusu sababu zilizopelekea kupungua zikibadilika na kuwa sabab zitakazoongeza kina cha maji ktk bonde la mto Ruaha????toa sababu nene ww mtaalam,kama haya ni mawazo ya kitaalam bas kupitia ww jamii tuamini kuwa tuna wataalam wa hovyo sana
Mnapowekwa kwenye mgao kisa Mtera maji yana kina kidogo, au kuna tope huwa mnaelewa nini?...... Msishambulie tu kwa kudhani mpo sahihi.....
Wengi mmewashambulia sana lakini mwishooooniii mkaja kuamini walichokuwa wanakisema.......
 
Bujoro

Bujoro

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2018
Messages
2,612
Points
2,000
Bujoro

Bujoro

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2018
2,612 2,000
Ni kizungumkuti watu wachajipigia mahera wamesepa kama lowasa sasa wamekuja na mradi mwingine ili waendelee kutengeneza njia ya kupiga hera za wachovu
Huu mradi ametolea ushauri kama mtaalamu sawa, atwambie umeme wa gas alishaulije kipindi kile unashupaliwa na sospeter mhongo kuwa ni mwarobaini wa umeme nchini mpaka Leo haieleweki
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
19,380
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
19,380 2,000
Asante Mtaalamu kwa Ushauri,sasa bwana mtaalamu kwanini ushauri huu haukuutoa mapema wakati project tu imeanzishwa?,why now?
kwa sasa tunaomba uwaachie wataalam wenzio waendelee na kazi kwani tulipofika ni pazuri ngoja wamalize halafu tutaruhusu maoni baadae😁
Nani wa kumpelekea anayeshaurika? Wa chini yake wote wakipelekea kilicho tofauti na atakacho MKUU, wanawatimua waletaji kabla hajijafika juu....
 
Cesar Saint

Cesar Saint

Senior Member
Joined
Nov 18, 2016
Messages
105
Points
250
Cesar Saint

Cesar Saint

Senior Member
Joined Nov 18, 2016
105 250
Hakuna kitu kinachohuzunisha katika nchi yetu kama ukuaji mbaya wa siasa hasa katika eneo la uadilifu na uwajibikaji .

Siasa za kanyaboya ndio zinaonekana siasa safi na hii ni tatizo la afrika nzima si vyama tawala tu bali hata vyama pinzani kumekuwa na mambo ya kufunikiana mapungufu na kuingilia utaalamu kwa mfumo kama wa “BOGUS PIPELINE APPROACH “

Matokeo yake wasomi (wanataaluma) huwekwa nyuma na kila jambo kufanywa kimazoea angalia kwenye kodi,vikokotozi vya wastaafu,ongezeko la mshahara,makato ya PAYE nakadhalika.

Hili swala la Stiglers Si jambo baya na kiukweli kabisa ni mapinduzi yenye nia madhubuti na ya dhati kutatua kero na uhaba wa nishati katika nchi yetu lakini ningependa kutahadharisha juu ya ushirikishwaji wa wataalamu ili mradi huu uwe na tija kwa taifa letu.

Kuna siku nilipita pale viwanja vya kijitonyama maarufu kwa jina la SAYANSI nikaangalia zile ofisi za tume yetu picha ikanijia ya vijana waliosoma sayansi za IT wanavyolalamika swala la ukosefu wa ajira na changamoto zake nikajiuliza tume hii inadeni kubwa kwa wanasayansi wa TANZANIA inadeni kubwa kwa watanzania haijafanya sehemu yake.

Miradi hii ya maendeleo isiposhirikisha wataalamu wazawa wenye uzalendo tutarudi kulekule kwa DART na mafuriko ya jangwani
 
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
660
Points
500
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
660 500
Kwenye wengi pia kuna mengi. Kuwalazimisha wote waone kitu kimoja sawasawa na anachokiona yule, ni ndoto.
Watu zaidi ya m50 wafikiri na wakubali mawazo ya mtu mmoja tu, ni ndoto pia. Ndo maana wanatumia nguvu kubwa sana kujaribu kila mmoja wetu aamini kwamba hii ni 6 wakati upande wapili wao wanaona 9.

Kosa kubwa sana la kikatiba mumrundikia madaraka mengi hivyo na kinga yote hiyo mtu mmoja tu kati ya zaidi ya watu m5 na Nchi kwa ujumla.
Huu mradi ulibuniwa kabla ya Magufuli
 
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,691
Points
2,000
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,691 2,000
Mwambie huyo mtaalam ampelekee taarifa kamanda msaliti ili akatushitaki ubeberuni apate pesa ya kujikimu. Tumechoshwa na ubabaishaji wenu na porojo za kila siku.
 
M

mwanakwetuu

Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
94
Points
125
M

mwanakwetuu

Member
Joined Jan 12, 2018
94 125
Mtaangaika sana Awamu hii. Ila kila kitu lazima kifanikiwe. Iwe jua iwe mvua lazima kila kitu kifanikiwa hakuna litakalo shindikana.
Tatizo sio kukamilika bt environment assessment imefanyika kujua uhakika wa maji ni miaka mingapi maana unatumia mahela mengi project ina survive 5 year
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
26,031
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
26,031 2,000
Hapana, hatuachi kufanya vitu kwa kusikiliza, acha tufanye hivyo hivyo, tukiharibu au kupoteza pesa tutakuja na uongo wa kujisafisha, tutatumbua tumbua ki uongo na kweli yatapita kama yanavyopita mengine...



Cc: mahondaw
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
6,440
Points
2,000
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
6,440 2,000
An Eagle,
Huyu mtaalamu ndiyo mzalendo wa kweli maana ametoa angalizo ambalo walio karibu na wenye mamlaka ya maamuzi hawawezi kusema kweli daima.
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
20,447
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
20,447 2,000
" Nasikitika sana Mamlaka husika za Tanzania kwa kuendelea Kung'ang'ania huu Ujenzi wa Mradi wa Stiglers Gorge wakati Sisi Wataalam tumeshatolea Ufafanuzi wa Kutosha kuwa kwa sasa hili jambo linaweza lisiwezekane kwakuwa Maji ya Mto Rufiji hadi vyanzo vyake kila Siku yanapungua Kina chake. Watu wa Mazingira na wale Wasaidizi wa Rais kwanini hawamuambii huu ukweli ili kufanyike utaratibu mwingine na badala yake wanamdanganya tu na kumpa Moyo wakati hali si shwari? " amesema Mtaalam.

Tujadili.
Hata kina cha bahari pia kinapungua,ziwa victoria linapungua
Tutajenga tu hata maji yakiisha yote,tutafanya kutuo cha utalii
Pinga pinga mnahaha sana
 
N

Nantahulila

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2018
Messages
681
Points
1,000
N

Nantahulila

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2018
681 1,000
Namwamini sana mzee Mwalyosi lakini kuna watu wanasema anatumika na mabeberu!
 
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2017
Messages
894
Points
1,000
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2017
894 1,000
Huyu nae utakuta anaomba hata mvua zisinyeshe miaka kumi mfululizo hamnazo kabisa
 
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
2,873
Points
2,000
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
2,873 2,000
Mtaangaika sana Awamu hii. Ila kila kitu lazima kifanikiwe. Iwe jua iwe mvua lazima kila kitu kifanikiwa hakuna litakalo shindikana.
Mbona (kwa uchache) ya sukari na korosho yameshindikana tayari? Mbona kujenga SGR kwa pesa za ndani kumeshindikana?
 
U

unprejudiced

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2017
Messages
1,516
Points
2,000
U

unprejudiced

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2017
1,516 2,000
Mnachosahau waandikaji kama nyie ni kuwa Viongozi hawahavgaikiii umeme kwa ajili yao wenyewe. Sina la ziada mana
" Nasikitika sana Mamlaka husika za Tanzania kwa kuendelea Kung'ang'ania huu Ujenzi wa Mradi wa Stiglers Gorge wakati Sisi Wataalam tumeshatolea Ufafanuzi wa Kutosha kuwa kwa sasa hili jambo linaweza lisiwezekane kwakuwa Maji ya Mto Rufiji hadi vyanzo vyake kila Siku yanapungua Kina chake. Watu wa Mazingira na wale Wasaidizi wa Rais kwanini hawamuambii huu ukweli ili kufanyike utaratibu mwingine na badala yake wanamdanganya tu na kumpa Moyo wakati hali si shwari? " amesema Mtaalam.

Tujadili.
 
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2017
Messages
1,824
Points
2,000
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2017
1,824 2,000
Basi na wewe unaona umetoa bonge la point!

Cha ajabu unapinga huu mradi kisha unakomalia ujenzi wa bandari ya bagamoyo bila kujali masharti yake
Atakuwa spika huyo!!!
 
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2017
Messages
1,824
Points
2,000
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2017
1,824 2,000
Mwambie huyo mtaalam ampelekee taarifa kamanda msaliti ili akatushitaki ubeberuni apate pesa ya kujikimu. Tumechoshwa na ubabaishaji wenu na porojo za kila siku.
Gas ya mtwara vp imeisha ardhini ????
 
Escrowseal1

Escrowseal1

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2014
Messages
1,541
Points
2,000
Escrowseal1

Escrowseal1

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2014
1,541 2,000
Du huyu nae ni Mtanzania!?
Kuna watanzania wanajiipandisha hadhi ya kuongelea mambo ya level ya nchi wakiwa wamechuchumaa nyuma ya key board japo hata ya level ya familia hawayawezi
 

Forum statistics

Threads 1,307,080
Members 502,332
Posts 31,601,025
Top