Msimlaumu Sana Magufuli - Ubepari Ni Unyama Msisahau

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
1544130434309-png.958583


Wanataka Bei ya vitu iwe ile ile miaka nenda rudi - sukari, chumvi, mafuta vyote visibadilike bei hata kidogo (iwe kuakisi hali ya uchumi au vinginevyo)..
Wanataka kampuni zisife
Wanataka watu wasipoteze ajira
Wanataka benki zisifungwe kea kukosa mitaji
Wanataka Kila mtu awe nacho asiwepo aliyepungukiwa
Wanataka benki zifanye kazi tu; zikitakatisha fedha zisiulizwe


Ubepari ni Unyama! Maisha ya Ubepari ni magumu.. tumeona juzi Ufaransa na yameshaonekana Uingereza, Ujerumani na hapa Marekani... kweli kabisa katika ubepari wapo watu wanaotanua na kufanikiwa. Jambo moja ambalo watu wengi wamesahau kuwa msingi hasa wa ubepari ni unyonyaji wa mfanyakazi! Leo watu wanalalamikia mafao, wengine wanalalamikia hali ngumu ya kazi, wakati huo huo wanaambiwa "uchumi unakua" na hawaelewi inawezekanaje? Well.. katika ubepari uchumi na unakua kwa kupunguza maslahi ya mfanyakazi! Ndio asili hasa ya ubepari. Wale ambao walipitia somo la Political Economy pale Sangu kwa ndugu yangu Mwl. Mwambene watakumbuka vizuri sana hili..

Njia pekee ya kuondokana na unyonyaji ilipendekezwa na kina Max, Lenin, na ikaja kuwa modified na kuelezewa vizuri zaidi na Mwalimu Nyerere... ukikubali ubepari na maua yake ya mafanikio, ubunifu, utajiri n.k ni lazima ukubali pia na miiba yake...
 
Moyess

Moyess

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2016
Messages
658
Likes
723
Points
180
Age
48
Moyess

Moyess

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2016
658 723 180
Hahaa mkuu ubepari kama wa bukuku pale sangu na malekela au marehemu yuda
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,754
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,754 263 180
Unasema Ubepari sio mzuri, basi tuonyeshe mfumo mwingine ulio bora...
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
841
Likes
870
Points
180
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
841 870 180
Tanzania hatufuati mfumo wowote wa kiuchumi, hata mifumo ya kisiasa wa kwetu haujulikani pia. Hatupo popote. Wao Tunatekeleza ilani tu, lakini nchi inajiendesha mtaani wanasema TUNATIRIRIKA TU, au TUNABUTUA KWENDA POPOTE.
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
1,133
Likes
4,114
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
1,133 4,114 280
Huo ujamaa tuliouishi ulitufikisha wapi zaidi ya kuvaa midabwada na kuitwa mhujumu uchumi kwa kuwa una colgate!
 
bernardp

bernardp

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
620
Likes
898
Points
180
bernardp

bernardp

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
620 898 180
WATANZANIA TUNA AKILI DHAIFU SANA.

Ubepari unasababisha waafrika na waarabu ku-risk kufia kwenye boti ili kufika kwa wanaoishi kibepari.

Ubepari unaweza kutoa mazingira bora ya ajira. Mpaka tunaona watu wanafurika wakitaka kuhamia kwenye angalau ajira za kubeba maboksi kuliko huko choka mbaya wanaojitapa na ujamaa.

Ubepari unakupa mazingira bora ya kupata elimu nzuri ambayo mnaitamani.

Ujamaa ni mfumo unaokupa uhakika wa kufa maskini.

Mnajitapa mmataka ujamaa huku mnapora michango ya pensheni za wastaafu. Mabepari mnaowabeza wanakupa huduma za afya na malipo hata kama hukuchangia.

Bahati mbaya wanaoushabikia ujamaa wapo bize wanafurahia matunda ya ubepari.

Ujamaa ni mfumo wa watu wanaoamini katika kuzuia maendeleo ya wachache wakidhani wengi watayapata.

Ujamaa = "MTU MMOJA ANA KISIMA CHA MAJI. SERIKALI INAAMUA KUFUKIA KILE KISIMA HUKU IKIAHIDI KUJENGA VISIMA BILA KUVIJENGA."

Ubepari = ""MTU MMOJA ANA KISIMA CHA MAJI. SERIKALI INAMPA HAKI YA KUSAMBAZA MAJI NA MBINU ZA KUPATA MAJI KWA WATU WENGINE KWA FAIDA".

Bado watanzania hatujamaliza kutubu dhambi za ujamaa na wengine bado wanaendelea kuota njozi za ujamaa.

Utamkuta rais anawalaghai anaowaongoza kuwa ubepari ni unyama. Cha ajabu yeye anapata huduma FIRST CLASS za afya, usafiri, chakula nk. kutoka kwa anaowaita mabeberu huku wananchi wake wanakosa vitabu vya kusomea, walimu wenye weledi, panadol hospitali nk...

TUACHE UNAFIKI NA PROPAGANDA. TUAMBIZANE UKWELI NA TUUISHI UKWELI
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Wewe mwenyewe upo kwa mabepari alafu unakuja kubwabwaja porojo zako.
Si ndio maana yangu; ninaishi kwa mabepari naujua ubepari uchungu na utamu wake... Watanzania nao watoke kwenye ualinacha.. ubepari ndio mfumo wetu kwa sasa (hata kama hatuupendi vipi) na unakuja na matokeo yake. Hivi ushasikia ripoti zinazotolewa Marekani juu ya hali ya ajira? utashangaa.. umeona soko lao la hisa linavyopanda na kushuka na wakati mwingine unaweza ukafikiria ndio mwisho wa dunia.. kwa taarifa yako:

Mwaka huu peke yake hadi leo hii makampuni makubwa 18 yametangaza kufilisika! Miongoni mwao ni Toys R Us na Brookstone! na kubwa zaidi kati yao Sears!
Hadi hivi sasa mabenki yapatayo 89 yamefungwa Marekani au kuchukuliwa usimamizi wao na Benki Kuu
Kuna maelfu ya watu Marekani wanafukuzwa kazi kila siku na wengine hawajapata kazi kwa miezi sasa (bado wanasaka)..

Hii ndio asili ya ubepari...
 
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,282
Likes
25,806
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,282 25,806 280
Mzee mwenzangu,mie nilijiweka kando,niliona kama huyu mtu haeleweki wala hatendei haki wanaomtendea.Kosa kubwa ni Mbowe kumleta Lowassa na kumuengua Daktari.

Naamini kabisa,kabisa kabisa,huu upande unajiegemeza sababu tu ya makosa ya kimkakati ya upinzani 2015,lakini kiukweli huu si upande wako.

Hoja za bandiko lako naziheshimu kutokana na upande ulipo sasa.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
TUACHE UNAFIKI NA PROPAGANDA. TUAMBIZANE UKWELI NA TUUISHI UKWELI
Umesema mambo muhimu sana na ya kufikirisha... lakini huko huko kwenye ubepari usisahu wapo wengi wanaotaka kuurekebisha kwa kuingiza mambo ya kijamaa.. as a matter of fact utaona ujamaa unatumika katika nchi za kibepari kuukoa ubepari kwa sababu nguvu za ubepari kwa asili yake ni destructive!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Mzee mwenzangu,mie nilijiweka kando,niliona kama huyu mtu haeleweki wala hatendei haki wanaomtendea.Kosa kubwa ni Mbowe kumleta Lowassa na kumuengua Daktari.

Naamini kabisa,kabisa kabisa,huu upande unajiegemeza sababu tu ya makosa ya kimkakati ya upinzani 2015,lakini kiukweli huu si upande wako.

Hoja za bandiko lako naziheshimu kutokana na upande ulipo sasa.
Uko karibu sana na ukweli; na ukiangalia ni kana kwamba hakuna cha kujifunza tayari wameanza kuzungumza vile vile tena kuelekea 2020..
 
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2013
Messages
9,977
Likes
8,487
Points
280
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2013
9,977 8,487 280
Dah akikujibu hili sijui itakuwaje hapa
Amejibu ila ni kinyooonge sana kama amekabwa na mfupa kooni.Na amerudia tena kujibu na kuonekana yupo in between.Anaukubali ujamaa ila yupo in deep love na ubepari.
 
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2018
Messages
245
Likes
368
Points
80
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2018
245 368 80
Siasa ina vinyonga kupita vinyonga wenyewe, watu wanabadilika kwa ustadi kiasi ambacho hata kinyonga original akasome.

Mtu anaandika pumba, ambayo hata kuielezea yeye mwenyewe hawezi ila anatulazimisha tuielewe.
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,347
Likes
8,219
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,347 8,219 280
Naamini hili ni kosa kubwa; Magufuli anachofanya ni kuulazimisha uchumi umtumikie Mtanzania.. ni kama mtu anaamua kusukuma gari lililokwama kwenye matope.. wakati mwingine anatumia nguvu kubwa sana ya misuli hadi pale litakapokwamuka ndio ashughulikie injini.. na matatizo ya gari lile..
Maandiko yako siku hizi hayasomeki.

Yaani yanakeraaa.

Too low.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
9,075
Likes
10,633
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
9,075 10,633 280
Ubepari ndo unamfanya atunze hela ya nchi kama ya familia yake?

Ubepari ndo unamfanya apigane vita ya uchumi kwa kutumia jeshi badala ya principles?

Ubepari ndo unasababisha asisikilize washauri?
Wakati mwingine hua una point sana.
Lakini baba wakati mwingine !!!
 

Forum statistics

Threads 1,238,878
Members 476,223
Posts 29,335,219