Msimlaumu Sana Magufuli - Ubepari Ni Unyama Msisahau

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
1544130434309-png.958583


Wanataka Bei ya vitu iwe ile ile miaka nenda rudi - sukari, chumvi, mafuta vyote visibadilike bei hata kidogo (iwe kuakisi hali ya uchumi au vinginevyo)..
Wanataka kampuni zisife
Wanataka watu wasipoteze ajira
Wanataka benki zisifungwe kea kukosa mitaji
Wanataka Kila mtu awe nacho asiwepo aliyepungukiwa
Wanataka benki zifanye kazi tu; zikitakatisha fedha zisiulizwe


Ubepari ni Unyama! Maisha ya Ubepari ni magumu.. tumeona juzi Ufaransa na yameshaonekana Uingereza, Ujerumani na hapa Marekani... kweli kabisa katika ubepari wapo watu wanaotanua na kufanikiwa. Jambo moja ambalo watu wengi wamesahau kuwa msingi hasa wa ubepari ni unyonyaji wa mfanyakazi! Leo watu wanalalamikia mafao, wengine wanalalamikia hali ngumu ya kazi, wakati huo huo wanaambiwa "uchumi unakua" na hawaelewi inawezekanaje? Well.. katika ubepari uchumi na unakua kwa kupunguza maslahi ya mfanyakazi! Ndio asili hasa ya ubepari. Wale ambao walipitia somo la Political Economy pale Sangu kwa ndugu yangu Mwl. Mwambene watakumbuka vizuri sana hili..

Njia pekee ya kuondokana na unyonyaji ilipendekezwa na kina Max, Lenin, na ikaja kuwa modified na kuelezewa vizuri zaidi na Mwalimu Nyerere... ukikubali ubepari na maua yake ya mafanikio, ubunifu, utajiri n.k ni lazima ukubali pia na miiba yake...
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
8,898
Likes
12,879
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
8,898 12,879 280
Ubepari ndo unamfanya atunze hela ya nchi kama ya familia yake?

Ubepari ndo unamfanya apigane vita ya uchumi kwa kutumia jeshi badala ya principles?

Ubepari ndo unasababisha asisikilize washauri?
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
9,780
Likes
6,486
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
9,780 6,486 280
Ni kweli maana ubepari ni uchumi wa nchi na mfumo wa siasa ambapo katika nchi biashara na viwanda vinahodhiwa na watu binafsi au wafanyabiashara na faida zinakuwa ni zao badala ya nchi hiyo.

Kuna aina nyingi za uchumi ukiwemo ule wa uchumi wa masoko huru au free market economy.

Suali la kujiuliza ni kwamba Tanzania mpaka sasa inafuata uchumi upi?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Ni kweli maana ubepari ni uchumi wa nchi na mfumo wa siasa ambapo katika nchi biashara na viwanda vinahodhiwa na watu binafsi au wafanyabiashara na faida zinakuwa ni zao badala ya nchi hiyo.

Kuna aina nyingi za uchumi ukiwemo ule wa uchumi wa masoko huru au free market economy.

Suali la kujiuliza nikwamba Tanzania mpaka sasa inafuata uchumi upi?
Kinachoitwa "free market economy" ndio ubepari wenyewe huo
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,131
Likes
1,350
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,131 1,350 280
SERIKALI YA CHINA INASAIDIA WAWEKEZAJI WAKE WAKIJA HUKU KWETU LAKINI SERIKALI YETU HAISAIDII WAWEKEZAJI WAZALENDO WANAOSHINDANA NA WAWEKEZAJI TOKA NCHI ZA NJE!!! MABENKI KWA MFANO YANAYOKUJA KUWEKEZA HAPA YANASAIDIWA MITAJI TOKA HUKO KWAO NA SISI HAPA UNATEGEMEA KUTOKAN NA HALI YA NCHI YEYU SERIKALI INGEKUWA INATOA AFUENI KIDOGO KWA BENKI ZETU WENYEWE ZIWEZE KUIMARIKA; BADALA YA KUZIWEKEA MASHARTI MAGUMU NA HATA KUZIFUNGA!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Ubepari ndo unamfanya atunze hela ya nchi kama ya familia yake?

Ubepari ndo unamfanya apigane vita ya uchumi kwa kutumia jeshi nalala ya principles?

Ubepari ndo unasababisha asisikilize washauri?
Naamini hili ni kosa kubwa; Magufuli anachofanya ni kuulazimisha uchumi umtumikie Mtanzania.. ni kama mtu anaamua kusukuma gari lililokwama kwenye matope.. wakati mwingine anatumia nguvu kubwa sana ya misuli hadi pale litakapokwamuka ndio ashughulikie injini.. na matatizo ya gari lile..
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
SERIKALI YA CHINA INASAIDIA WAWEKEZAJI WAKE WAKIJA HUKU KWETU LAKINI SERIKALI YETU HAISAIDII WAWEKEZAJI WAZALENDO WANAOSHINDANA NA WAWEKEZAJI TOKA NCHI ZA NJE!!! MABENKI KWA MFANO YANAYOKUJA KUWEKEZA HAPA YANASAIDIWA MITAJI TOKA HUKO KWAO NA SISI HAPA UNATEGEMEA KUTOKAN NA HALI YA NCHI YEYU SERIKALI INGEKUWA INATOA AFUENI KIDOGO KWA BENKI ZETU WENYEWE ZIWEZE KUIMARIKA; BADALA YA KUZIWEKEA MASHARTI MAGUMU NA HATA KUZIFUNGA!!
Unafikiria China hawafungi benki zinazojiendesha kwa hasara au kwa matatizo? China ina jaribu kutengeneza ubepari kwenye ujamaa.. na inaonekana kushindwa.. Bila nguvu za jeshi na polisi China isingekuwa China..
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
31,126
Likes
12,140
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
31,126 12,140 280
View attachment 958583

Wanataka Bei ya vitu iwe ile ile miaka nenda rudi - sukari, chumvi, mafuta vyote visibadilike bei hata kidogo (iwe kuakisi hali ya uchumi au vinginevyo)..
Wanataka kampuni zisife
Wanataka watu wasipoteze ajira
Wanataka benki zisifungwe kea kukosa mitaji
Wanataka Kila mtu awe nacho asiwepo aliyepungukiwa
Wanataka benki zifanye kazi tu; zikitakatisha fedha zisiulizwe


Ubepari ni Unyama! Maisha ya Ubepari ni magumu.. tumeona juzi Ufaransa na yameshaonekana Uingereza, Ujerumani na hapa Marekani... kweli kabisa katika ubepari wapo watu wanaotanua na kufanikiwa. Jambo moja ambalo watu wengi wamesahau kuwa msingi hasa wa ubepari ni unyonyaji wa mfanyakazi! Leo watu wanalalamikia mafao, wengine wanalalamikia hali ngumu ya kazi, wakati huo huo wanaambiwa "uchumi unakua" na hawaelewi inawezekanaje? Well.. katika ubepari uchumi na unakua kwa kupunguza maslahi ya mfanyakazi! Ndio asili hasa ya ubepari. Wale ambao walipitia somo la Political Economy pale Sangu kwa ndugu yangu Mwl. Mwambene watakumbuka vizuri sana hili..

Njia pekee ya kuondokana na unyonyaji ilipendekezwa na kina Max, Lenin, na ikaja kuwa modified na kuelezewa vizuri zaidi na Mwalimu Nyerere... ukikubali ubepari na maua yake ya mafanikio, ubunifu, utajiri n.k ni lazima ukubali pia na miiba yake...
Huyo jamaa yako lazima alaumiwe kwa kuharibu uchumi wetu.
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,131
Likes
1,350
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,131 1,350 280
Unafikiria China hawafungi benki zinazojiendesha kwa hasara au kwa matatizo
WACHINA HUZISAIDIA BENKI ZAO KUIMARIKA NI ZILE AMBAZO HAZIWEZI KUJIIMARISHA NDIO ZINAFUNGWA!!! SISI HAPA HATUZIPI NAFASI BENKI ZETU HASA ZA WAZAWA NAFASI YA KUWEZA KUJIIMARISHA HATA PALE WANATOA MPANGO WAO WA KUWEZA KUJIIMARISHA!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Huyo jamaa yako lazima alaumiwe kwa kuharibu uchumi wetu.
Uchumi ulishaharibika ila ulikuwa unakwenda tu..utakaposahihishwa vizuri na kuanza kujiendesha mtasahau yote haya na tumshukuru Mungu
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
54,361
Likes
45,165
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
54,361 45,165 280
Watetezi wa jiwe mnateseka mno hadi huruma ! huyu mtu hateteeki , halafu mnamlisha maneno tu , hivyo vitabu vyenu wala hata hasomi yeye analowaza ndio anasonga nalo , jenga ukuta , bangua korosho kwa meno , kamata Mbowe , kamata Mello , Tandika Lissu , Teka wahindi etc
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
7,729
Likes
13,988
Points
280
Age
25
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
7,729 13,988 280
Ubepari ndo unamfanya atunze hela ya nchi kama ya familia yake?

Ubepari ndo unamfanya apigane vita ya uchumi kwa kutumia jeshi badala ya principles?

Ubepari ndo unasababisha asisikilize washauri?
Hahaha asee siku hizi nafarijika sana kuona wewe uliekuwa mtetezi namba moja wa mauzauza ya mkulu na Lumumba ukiwa unatoa majibu yanayoonyesha ukomavu wa akili na uhalisia wa mambo.

I hope utakuwa role model kwa vijana wengine mliokuwa nao hapo kwa slow slow mo.
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
4,703
Likes
4,612
Points
280
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
4,703 4,612 280
Wanaotaka ubepari na kulaani ujamaa ndio wanao ongoza kulalamikia kupuuzwa maslahi ya wafanyakazi!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,238,888
Members 476,226
Posts 29,335,723