Mshahara na marupurupu ya maRC na maDC hapa Tanzania

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Messages
2,111
Points
2,000

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2017
2,111 2,000
Wakuu,

Naona kama maRC , maDC hawapumui , hawalali na wanaishi kwa pressure mno muda wote kuhofia kibarua kuota majani, maana Mh. Rais hachelewi kumtoa mtu, hata kwa kosa dogo la mtu mwingine.


Hawa jamaa wanaishi roho juu sana.


Naona kujua mshahara wa RC na DC plus 'mema' ya nchi mengine kama marupurupu , night allowances , posho etc !

Hivi ni bora uwe RAS badala ya RC na DAS badala ya DC ?

Wataalamu tujage hapa...
 

major mwendwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2011
Messages
2,245
Points
2,000

major mwendwa

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2011
2,245 2,000
Bora DAS&RAS wao ni permanent employees wa serikali.

Ila cheo cha RC&DC inategemea na huruma za mtawala.
Kiongozi hujaona ma RAS, na MADAS wakitenguliwa? Nafasi yeyote ambayo ni ya uteuzi usipofuata maelekezo, maagizo na kasi ya aliyekuteua ana haki ya kutengua uteuzi wako.
 

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
17,447
Points
2,000

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
17,447 2,000
Kiongozi hujaona ma RAS, na MADAS wakitenguliwa? Nafasi yeyote ambayo ni ya uteuzi usipofuata maelekezo, maagizo na kasi ya aliyekuteua ana haki ya kutengua uteuzi wako.
Unatenguliws lkn unarudi kwny nafasi yako ya awali kama ulikua ni Dr/mwl/mhasibu huko halmashauri au popote pale,unarudishwa huko.
 

jkipaji

Senior Member
Joined
Sep 22, 2019
Messages
137
Points
250

jkipaji

Senior Member
Joined Sep 22, 2019
137 250
Wakuu,

Naona kama maRC , maDC hawapumui , hawalali na wanaishi kwa pressure mno muda wote kuhofia kibarua kuota majani, maana Mh. Rais hachelewi kumtoa mtu, hata kwa kosa dogo la mtu mwingine.


Hawa jamaa wanaishi roho juu sana.


Naona kujua mshahara wa RC na DC plus 'mema' ya nchi mengine kama marupurupu , night allowances , posho etc !

Hivi ni bora uwe RAS badala ya RC na DAS badala ya DC ?

Wataalamu tujage hapa...
Wwe sehemu ya Utumishi wa Umma siyo sehemu ya kujipatia utajiri kengee wwee!!
 

MIGUGO

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2011
Messages
889
Points
1,000

MIGUGO

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2011
889 1,000
Mimi sina nashangaa huyo alituaminisha watanzania kuwa kapata dili la bilioni ngapi sijui la kidoti brand sasa iweje aende kwenye uDC wenye pesa ndogo?

Nadhani hata wewe huna hiyo 2 mil unatang'ana tu kama mimi.
milion mbili wewe unayo mkuu?au unataka tu watu wakuone nawe babu kubwa huku?
 

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
1,076
Points
2,000

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
1,076 2,000
rc 6, dc 5


nyumna, usafiri, chakula, madem, bendera, simu, misifa, rushwa nk bureee.


kwa mwezi hakosi 5 ya juu akiamua.


kazi ambayo unaweza ukaihudu hata kwa miaka 20 ni udas tyu.


mzee wangu amekuwa das miaka kadhaa. nikiitaja walioko utumishi watapekiwa ili wanijue.
 

ki2c

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2016
Messages
2,347
Points
2,000

ki2c

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2016
2,347 2,000
Unatenguliws lkn unarudi kwny nafasi yako ya awali kama ulikua ni Dr/mwl/mhasibu huko halmashauri au popote pale,unarudishwa huko.
Wale ambao hawakua na nafasi zozote zile serikalini zaidi yakukaa Lumumba,watarudishwa wapi endapo wakitenguliwa,i.e hao ma DAS na RAS?
 

Tajiri mpole

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2018
Messages
1,314
Points
2,000

Tajiri mpole

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2018
1,314 2,000
Unaweza kuta hata huo mshahara hauchukui Bank...Ukiwa na cheo unapata fursa nyingi ndugu yangu.Unawezakuta kwasiku anaingiza zaidi ya huo mshahara wa mwezi.Cheo kwa nchi za Africa ni Ulaji.
Kwa hiyo Kidoti kutoka mkataba wa mabilioni na wachina hadi tumilioni mbili?
 

Forum statistics

Threads 1,343,410
Members 515,033
Posts 32,783,827
Top