Msemaji wa Serikali umedanganya; tuzo ya Nobel haijaenda kwa Raia wa Tanzania

BIGGAG

JF-Expert Member
Mar 21, 2011
538
1,000
Wamesema mwenye asili ya kitanzania na siyo mtanzania. Aliondoka Zanzibar 1960 kwenda uingereza Kama mkimbizi na alipata uraia wa uingereza. Tanzania hairuhisu uraia pacha hivyo ni wazi ilimlazimu kuukana uraia wa Tanzania.
Tanzanian novelist Abdulrazak Gurnah has said he was "surprised and humbled" to be awarded the 2021 Nobel Prize for Literature.
The Swedish Academy praised Gurnah for his "uncompromising and compassionate penetration of the effects of colonialism".
The prize is awarded by the Swedish Academy and is worth 10 million Swedish crowns ($1.14m / £840,000).
Gurnah, 73, is the author of 10 novels, including Paradise and Desertion.
He said how grateful he was to the academy, adding: "It's just great - its just a big prize, and such a huge list of wonderful writers - I am still taking it in.
"It was such a complete surprise that I really had to wait until I heard it announced before I could believe it."

'Dedication to truth'​

Paradise, published in 1994, told the story of a boy growing up in Tanzania in the early 20th Century and was nominated for the Booker Prize, marking his breakthrough as a novelist.
"Abdulrazak Gurnah's dedication to truth and his aversion to simplification are striking," the Nobel Committee for Literature said in a statement.
"His novels recoil from stereotypical descriptions and open our gaze to a culturally diversified East Africa unfamiliar to many in other parts of the world."
"[His] characters find themselves in a hiatus between cultures and continents, between a life that was and a life emerging; it is an insecure state that can never be resolved."
Books written by Gurnah on display
IMAGE SOURCE,GETTY IMAGES
Image caption,Books written by Gurnah were displayed as the Academy announced him as the winner in Stockholm
Born in Zanzibar in 1948, Gurnah arrived in England as a refugee in the late 1960s.
He was Professor of English and Postcolonial Literatures at the University of Kent, Canterbury, until his recent retirement.

Gurnah is the first black African author to have won the award since Wole Soyinka in 1986.
He said his award would mean issues such as the refugee crisis and colonialism, which he has experienced, will be "discussed".
"These are things that are with us every day. People are dying, people are being hurt around the world - we must deal with these issues in the most kind way," he said.

'Much more violent'​

"I came to England when these words, such as asylum-seeker, were not quite the same - more people are struggling and running from terror states.
"The world is much more violent than it was in the 1960s, so there is now greater pressure on the countries that are safe, they inevitably draw more people."
In an interview in 2016, when asked if he would call himself an "author of postcolonial and/or world literature", Gurnah replied: "I would not use any of those words. I wouldn't call myself a something writer of any kind.

"In fact, I am not sure that I would call myself anything apart from my name. I guess, if somebody challenges me, that would be another way of saying, 'Are you a... one of these...?' I would probably say 'no'. Precisely, I don't want that part of me having a reductive name."
The Nobel Prizes, which have been awarded since 1901, recognise achievement in literature, science, peace and latterly economics.
Past winners have included novelists such as Ernest Hemingway, Gabriel Garcia Marquez and Toni Morrison, poets such as Pablo Neruda, Joseph Brodsky and Rabindranath Tagore, and playwrights including Harold Pinter and Eugene O'Neill.
Last year's award was won by American poet Louise Gluck.
Presentational grey line
 

Clemence Baraka

JF-Expert Member
Sep 4, 2012
1,679
2,000
Prof. Gurna aliyeshinda tuzo ya Nobel siyo raia wa Tanzania Kama serikali na viongozi wengi pamoja vyombo vya habari vilivyoripoti. Huyo Ni raia wa Uingereza Mwenye asili ya Tanzania.

Msemaji wa Serikali hapaswi kuandika kwa kuangalia mitandao Bali anapaswa kufanya utafiti. Haina haja kuwa na msemaji wa serikali na viongozi wa serikali wanaodanganya umma au kuripoti habari bila kujirizosha. Nadhani tuwe watu wakufanya utafiti.
SIO RAIA WA TANZANIA LAKINI NI MTANZANIA ALIEHAMIA UINGEREZA AKAPATA HUKO URAIA. KUWA RAIA WA UINGEREZA HAUMPUNGUZII UTANZANIA WAKE. NDIO MAANA TANZANIA IKIPITISHA SHERIA YA DUAL CITIZENSHIP DIASPORA WOTE WALIOPATA URAIA NJE AUTOMATICALY WATAENDELEA KUWA RAIA WA TANZANIA.
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
11,330
2,000
Pelekeni malalamiko yenu kwenye kamati ya Nobel inayosema Abdulrazak ni mtanzania; siyo kutupigia kelele. Hamna hoja yeyote ya maana nyie makamanda uchwara. Tokeni hapa na upuuzi wenu.
Mmezoea kupora kila kizuri, mmepora kura, viwanja vya michezo na majengo ya serikali na sasa mnapora uraia!
 

King klax

JF-Expert Member
Jul 10, 2015
3,863
2,000
Siyo raia wa Tanzania bali asili yake ni Tanzania (Tanganyika) 1960,, tuache kujipendekeza viongozi na kuwadanganya wananchi,,, Sifa zingine siyo nzuri bali ni za kijinga
 

LUPEM

JF-Expert Member
Aug 10, 2020
428
1,000
Prof. Gurna aliyeshinda tuzo ya Nobel siyo raia wa Tanzania Kama serikali na viongozi wengi pamoja vyombo vya habari vilivyoripoti. Huyo Ni raia wa Uingereza Mwenye asili ya Tanzania.

Msemaji wa Serikali hapaswi kuandika kwa kuangalia mitandao Bali anapaswa kufanya utafiti. Haina haja kuwa na msemaji wa serikali na viongozi wa serikali wanaodanganya umma au kuripoti habari bila kujirizosha. Nadhani tuwe watu wakufanya utafiti.
Kabla haujamlaumu msemaji wa serikali. Walaumu watoaji wa hiyo Nobel. Maana ndio wametangaza kwa vyombo vya habari , kama BBC, Aljazeera na vingine vya kimataifa. Na pia mlaumu ,huyo mshindi mwenyewe kwa kuwa ndiye aliwapelekea taarifa zake. Sio uanze kuwalau watu wasiohusika ,ambao pia wamesikia. Ndugu ,unaonekana una tatizo kubwa la uelewa. Lowasa(2015).

Elimu!Elimu!
 

Mshana Jr

Platinum Member
Aug 19, 2012
182,874
2,000
Prof. Gurna aliyeshinda tuzo ya Nobel siyo raia wa Tanzania Kama serikali na viongozi wengi pamoja vyombo vya habari vilivyoripoti. Huyo Ni raia wa Uingereza Mwenye asili ya Tanzania.

Msemaji wa Serikali hapaswi kuandika kwa kuangalia mitandao Bali anapaswa kufanya utafiti. Haina haja kuwa na msemaji wa serikali na viongozi wa serikali wanaodanganya umma au kuripoti habari bila kujirizosha. Nadhani tuwe watu wakufanya utafiti.
Tunaishukuru awamu ya sita kwa kufanikisha hili
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
112,258
2,000
Prof. Gurna aliyeshinda tuzo ya Nobel siyo raia wa Tanzania Kama serikali na viongozi wengi pamoja vyombo vya habari vilivyoripoti. Huyo Ni raia wa Uingereza Mwenye asili ya Tanzania.

Msemaji wa Serikali hapaswi kuandika kwa kuangalia mitandao Bali anapaswa kufanya utafiti. Haina haja kuwa na msemaji wa serikali na viongozi wa serikali wanaodanganya umma au kuripoti habari bila kujirizosha. Nadhani tuwe watu wakufanya utafiti.
Wamezoea kama wameamua kumpatia urai Denis Kibu wa simba watashindwa nini kumpatia uraia huyo?
 

GwaB

JF-Expert Member
Mar 19, 2014
2,275
2,000
SIO RAIA WA TANZANIA LAKINI NI MTANZANIA ALIEHAMIA UINGEREZA AKAPATA HUKO URAIA. KUWA RAIA WA UINGEREZA HAUMPUNGUZII UTANZANIA WAKE. NDIO MAANA TANZANIA IKIPITISHA SHERIA YA DUAL CITIZENSHIP DIASPORA WOTE WALIOPATA URAIA NJE AUTOMATICALY WATAENDELEA KUWA RAIA WA TANZANIA.
Du!.... :oops:Haya na iwe hivyo.🏃‍♂️🏃‍♂️
 

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
124,997
2,000

Kugombewa kivipi mkuu ebu funguka ili walaji tuelewe
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
112,258
2,000
  • Love
Reactions: BAK

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom