Msemaji wa Serikali: Serikali imeelekeza, imeonya na kusamehe vya kutosha. Sasa kuvichukulia hatua vyombo vya habari vinavyosambaza taarifa za uongo

Influenza

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
961
Points
1,000

Influenza

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
961 1,000
Msemaji wa Serikali ya Tanzania, Dkt. Hassan Abbas kupitia ukurasa wake wa Twitter ndio ametoa onyo hilo kwa kusema;

"Katika siku za karibuni kumeibuka tena tabia ya baadhi ya vyombo vya habari hapa nchini kushabikia, kutumika na kuwa mawakala wa kusambaza habari za uongo, uzushi na propaganda dhidi ya nchi yetu kutoka mashirika ya kimataifa au wawakilishi wa mataifa ya nje."

"Bahati mbaya katika habari hizo misingi ya taaluma ya habari husiginwa hasa kanuni ya kujiridhisha na ukweli wa tuhuma husika. Kwa sababu hiyo, Serikali imeelekeza vya kutosha, imeonya vya kutosha na imesamehe vya kutosha. Sasa tutachukua HATUA KALI za kisheria."

"Vyombo vya habari; vya ndani na nje ya nchi vilivyosajiliwa, kupewa ruhusa ya kutekeleza majukumu yao hapa nchini vinakumbushwa tena kwamba uandishi wa habari ni taaluma; ina haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria zilindwe, zisibanangwe"
 
For the English Audience
Government Spokesman and Director General of Information Services Dr. Hassan Abbas warns that legal actions will be taken against media outlets that share false news and propaganda from international organizations or representatives.

On his Twitter, Dr. Abbas goes on to say that the government has spoken, warned and forgiven enough on this matter, and now it is time to take strict legal measures.

He insists that all registered media outlets (local and international) should remember that journalism is a profession; it has its rights, its responsibilities, its fundamentals and most importantly its laws.

The public has had different opinions on this announcement, some say the government cannot target international media outlets and this can only be effective locally. Others have pointed out that its too late now, the government should have taken this measure sooner.

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
33,359
Points
2,000

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
33,359 2,000
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni fani, ni kipaji na pia ni taaluma, ina miiko yake, haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yazingatiwe na yalindwe.
P
Rejea.



 

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,714
Points
2,000

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,714 2,000
Msemaji wa Serikali ya Tanzania, Dkt. Hassan Abbas kupitia ukurasa wake wa Twitter ndio ametoa onyo hilo kwa kusema;

"Katika siku za karibuni kumeibuka tena tabia ya baadhi ya vyombo vya habari hapa nchini kushabikia, kutumika na kuwa mawakala wa kusambaza habari za uongo, uzushi na propaganda dhidi ya nchi yetu kutoka mashirika ya kimataifa au wawakilishi wa mataifa ya nje."

"Bahati mbaya katika habari hizo misingi ya taaluma ya habari husiginwa hasa kanuni ya kujiridhisha na ukweli wa tuhuma husika. Kwa sababu hiyo, Serikali imeelekeza vya kutosha, imeonya vya kutosha na imesamehe vya kutosha. Sasa tutachukua HATUA KALI za kisheria."

"Vyombo vya habari; vya ndani na nje ya nchi vilivyosajiliwa, kupewa ruhusa ya kutekeleza majukumu yao hapa nchini vinakumbushwa tena kwamba uandishi wa habari ni taaluma; ina haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria zilindwe, zisibanangwe"
Huyu jamaa bure kabisa, ni wazi kaandika hii twit akitumaini Magufuli ataisoma, maana sidhani kama haya yeye mwenyewe ndani ya moyo wake anakubaliana na alichosema! Ndicho kilichobaki kwa hawa viongozi wa Tanzania!
 

the truecaller

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2019
Messages
538
Points
1,000

the truecaller

JF-Expert Member
Joined May 8, 2019
538 1,000
Huyu jamaa bure kabisa, ni wazi kaandika hii twit akitumaini Magufuli ataisoma, maana sidhani kama haya yeye mwenyewe ndani ya moyo wake anakubaliana na alichosema! Ndicho kilichobaki kwa hawa viongozi wa Tanzania!
na wa kenya rwanda na burundi ,uganda,amerika na trump wake je?

ACHENI ujinga vijana wa kibongo!
nguvu kazi yoote inawaza fiesta na tweeter tu.
 

Bhikalamba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
706
Points
1,000

Bhikalamba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
706 1,000
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni taaluma; ina haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yalindwe.
P
Tangu ulipoanza kupongeza na kushabikia mambo ya hovyo nami nikashusha credibility zako kabisa kabisa
 

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2016
Messages
20,856
Points
2,000

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2016
20,856 2,000
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni fani, ni kipaji na pia ni taaluma, ina miiko take, haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yazingatiwe na yalindwe.
P
Kwa hiyo anamaanisha akina DW, BBC, Aljeezera hawana taaluma?
 

Invigilator

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2016
Messages
2,097
Points
2,000

Invigilator

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2016
2,097 2,000
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni taaluma; ina haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yalindwe.
P
Mkuu nakuheshimu sana,siwezi kuongea jambo baya litakalokukwaza,ila nikushauri kitu kimoja,wewe ni mtu unayeheshimika sana humu,ila tabia hii mpya uliyokuwa nayo siku hizi hapa jukwaani,ya kila lifanywalo na mamlaka liwe baya au zuri wewe kwako yote yanakuwa mema sio njema.

Simamia haki,pigania kweli,utashi binafsi unapozidiwa na tamaa ya mali,madaraka au hata wadhifa unaharibu personality yako.

Just be Paschal who we used to know.

Heri sifa njema kuliko marijani.

Ushauri kutoka kwa mdogo wako.
 

Kichumini

Member
Joined
Jun 7, 2016
Messages
70
Points
125

Kichumini

Member
Joined Jun 7, 2016
70 125
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni fani, ni kipaji na pia ni taaluma, ina miiko take, haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yazingatiwe na yalindwe.
P
Uzushi wa Tanzanite na Jamvi la Habari dhidi ya wapinzani huwa hauoni??
 

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
33,359
Points
2,000

Pascal Mayalla

Platinum Member
Joined Sep 22, 2008
33,359 2,000
Mkuu nakuheshimu sana,siwezi kuongea jambo baya litakalokukwaza,ila nikushauri kitu kimoja,wewe ni mtu unayeheshimika sana humu,ila tabia hii mpya uliyokuwa nayo siku hizi hapa jukwaani,ya kila lifanywalo na mamlaka liwe baya au zuri wewe kwako yote yanakuwa mema sio njema.

Simamia haki,pigania kweli,utashi binafsi unapozidiwa na tamaa ya mali,madaraka au hata wadhifa unaharibu personality yako.

Just be Paschal who we used to know.

Heri sifa njema kuliko marijani.

Ushauri kutoka kwa mdogo wako.
Asante sana kwa ushauri.
P
 

Kichumini

Member
Joined
Jun 7, 2016
Messages
70
Points
125

Kichumini

Member
Joined Jun 7, 2016
70 125
Mkuu nakuheshimu sana,siwezi kuongea jambo baya litakalokukwaza,ila nikushauri kitu kimoja,wewe ni mtu unayeheshimika sana humu,ila tabia hii mpya uliyokuwa nayo siku hizi hapa jukwaani,ya kila lifanywalo na mamlaka liwe baya au zuri wewe kwako yote yanakuwa mema sio njema.

Simamia haki,pigania kweli,utashi binafsi unapozidiwa na tamaa ya mali,madaraka au hata wadhifa unaharibu personality yako.

Just be Paschal who we used to know.

Heri sifa njema kuliko marijani.

Ushauri kutoka kwa mdogo wako.
Naye kajiunga chama cha waimba mapambio sikuhizi.
 

MAWAZO UJENZI

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
2,298
Points
2,000

MAWAZO UJENZI

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
2,298 2,000
Samahani kaka,hivi una Degree ya Mass Communications kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na serikali??
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni fani, ni kipaji na pia ni taaluma, ina miiko take, haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yazingatiwe na yalindwe.
P
 

mangosutu

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2012
Messages
672
Points
1,000

mangosutu

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2012
672 1,000
Naunga mkono hoja ya Dr. Abbas, uandishi wa habari ni fani, ni kipaji na pia ni taaluma, ina miiko take, haki zake, wajibu wake, misingi yake na zaidi sheria zake. Sheria, taratibu na kanuni za uandishi zifuatwe na maadili yazingatiwe na yalindwe.
P
Hizo kanuni na miiko plus upawa havimuhusu MUSIBA ? Mkuu punguza unafki
 

Invigilator

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2016
Messages
2,097
Points
2,000

Invigilator

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2016
2,097 2,000
Hata Wayahudi walishusha credibility ya Masiya na wakamsulubisha, itakuwa kapuku mimi kushushwa credibility na Bibi Kalamba?.
P
Hapana Mkuu kubali mashauri usikatae maonyo,haijalishi umeambiwa na nani,hii abrupt change inaacha walakini kwa watu wenye imani na wewe,simaanishi usiunge mkono wala kupinga,ila simamia kweli kwa dhati kabisa,haijalishi nani atakwazika,masihi hakulamba miguu ya watawala dhalimu,kina Herode,Pilato, Anasi na Kayafa.
 

Forum statistics

Threads 1,391,821
Members 528,473
Posts 34,090,469
Top