Msaada wa sheria za barabarani (Madereva) !!


TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,957
Likes
334
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,957 334 180
Wakuu nina swali naomba mnisaidie, Hebu chukulia unatoka Dar kwenda Arusha: kufika Chalinze ukasimamishwa na trafki akagundua kuwa huna Fire Ext, ukalipishwa faini kwa hilo kosa, je ukikutana na Trafiki mwingine kwa mfano Segera akakubana kwa nini huna Fire Ext. ilhali umeshalipishwa faini. Je huyo Trafiki ana haki kisheria kukulipisha faini nyingine? au una haki kisheria kutumia risiti ya mwanzo kujitetea kuwa umeshalipa faini kwa kosa hilo hilo na ukifika mwisho wa safari basi utalishughulikia kosa lako?
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Ukishalipa hiyo moja na ukapewa risit basi tumia hiyo hiyo na ukifika karibu na maduka nunua, kimsingi ukilipishwa faini inakubidi kabla ya kuendelea na safari basi uitafute na kuinunua!
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
Ukishalipa hiyo moja na ukapewa risit basi tumia hiyo hiyo na ukifika karibu na maduka nunua, kimsingi ukilipishwa faini inakubidi kabla ya kuendelea na safari basi uitafute na kuinunua!
Sheria inasema huwezi kuadhibiwa mara mbili kwa kosa moja, ukilipa faini kwa njia ya notification ni kuwa umekubali kosa na umepewa adhabu na umeitumikia kwa kulipa faini. Hivyo kwa mtazamo wangu unaweza kuamua kutembea bila fire extiguisher mpaka wewe mwenyewe utakapoamua
 
J

JituParaTupu

Member
Joined
Nov 20, 2008
Messages
88
Likes
1
Points
15
J

JituParaTupu

Member
Joined Nov 20, 2008
88 1 15
Mkuu Ngambo Ngali,

Mimi natofautiana na wewe kwa suala dogo kwamba hiyo fire extinguisher ni kwa faida yako na ni tahadhari kabla ya hatari ya moto kutokea. Ni heri ukanunua hiyo FE kwa kuwa hiyo risiti ya faini haitakusaidia kuzima moto endapo utatokea kwenye gari lako. Yatupasa kufahamu kwamba moto unaweza kudhibitiwa kwa urahisi ndani ya dakika kumi tu za mwanzo. Na yatupasa kufahamu kuwa kazi ya polisi wote pamoja na hawa wa barabarani ni kuhakikisha sheria tulizojiwekea tunazifuata kwa usalama wetu na mali zetu.
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
Mkuu Ngambo Ngali,

Mimi natofautiana na wewe kwa suala dogo kwamba hiyo fire extinguisher ni kwa faida yako na ni tahadhari kabla ya hatari ya moto kutokea. Ni heri ukanunua hiyo FE kwa kuwa hiyo risiti ya faini haitakusaidia kuzima moto endapo utatokea kwenye gari lako. Yatupasa kufahamu kwamba moto unaweza kudhibitiwa kwa urahisi ndani ya dakika kumi tu za mwanzo. Na yatupasa kufahamu kuwa kazi ya polisi wote pamoja na hawa wa barabarani ni kuhakikisha sheria tulizojiwekea tunazifuata kwa usalama wetu na mali zetu.
Hujakosea hata kidogo,Nilikuwa nazungumzia kwenye legal context. Ukiangalia sana hata mimi ningekuwa trafiki nisingempa mtu notification kwa kukosa fire extinguisher sana sana ningemuambia akanunue tu hiyo "faya tingisha". Ni kama vile kumpa mtu faini kwa kutoandika pembeni jina la mwenye gari, yaani hilo kosa hata ingekuwaje haiwezi kusababisha ajali. wakati wanafanya hivyo gari lenye magururdumu yaliyokwisha linaachwa lipite tu tena likiwa na abiria kibao. In short askari wetu wa usalama barabarani hawajui kwa nini wapo pale wao wanajua kazi yao ni kushika magari na kuongoza misafara.
 

Forum statistics

Threads 1,236,300
Members 475,050
Posts 29,253,351