Msaada wa mawazo juu ya biashara ya photo studio & photo printing services | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa mawazo juu ya biashara ya photo studio & photo printing services

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by bwegebwege, Aug 19, 2011.

  1. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,032
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wana JF;
    Sisi tuna-own Kampuni inayojshughulisha na Secretarial Services, Printing (Cards, Posters, Business Cards, Invitation Cards, Fliers etc). Tunazamia ku-expand business ili tufungue small Photo studio yenye uwezo ku kupiga passport sizes na picha nyinginezo pamoja na kusafisha (Digital Printing Services) kwa muda mfupi (Express Services)

    Kama kuna mtu mwenye ujuzi/ufahamu kuhusu mashine nzuri za kudevelop na kuprint photos anipe specifications na kama inawezekana namna gani naweza kuzipata!

    Kuna aliyenieleza kuhusu KODAK PHOTO KIOSK, lakini siifahamu na sijui inafanyaje kazi, kwa maana hiyo nahitaji ushauri mashine hizi (na nyinginezo) na pia kwa ujumla ni ipi muhimu kuanza nayo kwa small- medium size business.
    Mwenye ideas ini-PM au anijibu kwenye post hii. Nakaribisha pia mtu mwenye nia ya kufanya biashara hii kwa UBIA
    Ahsanteni

    SIMILAR CASES
    ===============


    ============================================================

    MAWAZO MBALIMBALI YA WADAU

     
  2. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hello!
    Ninafanya research nahitaji kuanzisha biashara ya kuendesha photo studio nje ya mkoa wa dar es salaam,kwani nimegundua kuwa eneo ninalotaka kuanzisha biashara hiyo lina wateja wengi lakini studio hazizidi 5 na huduma zao ni za kubabaisha na hazina ubora.tatizo ni kwamba sina taarifa za kutosha juu ya hii biashara.nahitaji kujua
    1.printer bora zinzoweza kusafisha picha za digital na zile za kawaida za film
    2.aina bora ya kamera
    3.vifaa vinavyohitajika ndani ya studio
    4.software(kama zipo) ambazo zitasaidia kutoa picha zenye ubora,ii niweze kumudu ushindani wa biashara
    5.karatasi zinazotumika kusafia picha zinaitwaje na zinapatikana wapi na bei gani.
    6.mengineyo(taarifa zozote za ziada zinazoweza kunisaidia kuboresha au kufanikisha hili)
    natanguliza shukrani wadau!!asanteni sana na mungu awabariki
     
  3. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    wadau msaada wenu bado ninauhitaji,tafadhali naomba msaada wa mawazo na muongozo wenu
     
  4. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,353
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Biashara ya Studio ya picha inahitaji uwe na yafuatayo:
    1. Ufahamu wa picha
    2. Mtaji mkubwa. kuanzia USD 10,000 na kuedelea.
    3. Technical knowhow ili usidanganywe kirahisi.
    4. Sehemu nzuri ya biashara hiyo. Pasiwe na ushindani usio na maana.
    Je unavyo hivyo?
     
  5. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,856
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Utasafisha na negative pia au? Dar zipo printa unachomeka memory card ,unachagua picha,unaprint hapo hapo una aja ya computer.ila ukiwa na computer unaitaji kuwa na software kama vile adobe photoshop kwa ajiri ya manjonjo.kamera yeyote yenye megapixel nyingi ni poa. Bajeti uwe kama na 2 million au 3.vifaa vyote vipo Dar
     
  6. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    @chipukizi,asante mdau,mtaji si tatizo kwangu.yes nitasafisha na negative pia...please let me know jina la hizo printer,kuna mdau hapa amenisaidia kupata adobe photo shop,nashukuru sana
     
  7. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,068
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    @nguvu moja,asante mdau katika ulivyotaja hapo juu,hyo namba 3 ndio ina upungufu kidogo,nina uelewa japo sio mkubwa,nafikiria kuajiri mtaalamu wa masuala ya picha kwa muda ili niweze kujifunza kupitia kwake.
     
  8. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2013
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 982
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    bwegebwege unaweza kutoa update ulipofikia na idea yako?
     
  9. v

    viking JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2013
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 942
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 45
    biashara ipo sehemu gani , ninayo idea kiasi fulani ktk masuala ya picha .pia niko interested na kuwa mbia
     
  10. w

    wanan Senior Member

    #10
    Mar 7, 2013
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    hiyo biashara inalipa sana kutoka na eneo k=ukifanikiwa hili ndio utanunua mashine kubwa
     

    Attached Files:

  11. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2013
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 982
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    great,
     
  12. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,206
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Hako ka mashine cha kodak bei gani?
     
  13. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2013
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 982
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    hiyo mashine nimeiona south Africa, bei yake ipo kwenye USD 10,000
     
  14. N

    Nantes JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2014
    Joined: Apr 4, 2014
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nataka kufungua ka studio ka kupiga passport size pictures nahitaji vitu gani,camera gani,na kitu gani cha kusafishia picha,na ni brand gani inafaa na bei zake?nitashukuru kwa ushauri wenu
     
  15. M

    MWANANCHI MUSOMMMA JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2014
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu wasubiri watakuja....
     
  16. N

    Nantes JF-Expert Member

    #16
    Sep 3, 2014
    Joined: Apr 4, 2014
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu
     
  17. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2014
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,554
    Likes Received: 1,163
    Trophy Points: 280
    Ah kaka mbona hivyo vifaa unavyouliza unaviuza mwenyewe,nenda pale Mlimani City kuna studio waombe wafanyakazi wa hiyo studio watwakwambia vitu vya kununua.Vipo vyabei kubwa na ndogo muhimu ni uwe na camera na fast lens,soft box ,reflector,flash na kitambaa cha nyuma,kwa camera canon 7d kwa kuanzia ni poa na lens unaweza anzia hizi za Canon EF-S lakini kama una mkwanja nunua za EF na full frame camera moja kama vile canon 6d au 5D2or 3.Camera na lens zake ni vifaa aghali sana ,yataka moyo.Hizo printer nafikiri unazijua vizuri kwa kuwa unauza mwenyewe.Kwenye lens na camera naona nikon wapo bei poa kulinganisha na Canon.Pia hapo kenya kuna maduka ya camera na vifaa vyake wanauza bei si ghali sana,check FB wanaitwa Snap Shot na Kenya camera kama sijakosea
     
  18. N

    Nantes JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2014
    Joined: Apr 4, 2014
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa majibu yako,kwa ukweli sio vyangu ni mtu kaniuliza ni hajui ni vitu gani anahitaji,ila yeye anataka vya budget ndogo unaweza ukanipa zaidi,maana sidhani ni mtu anayeweza kununua 7D si unajua bei zake,asante kwa ushauri
     
  19. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2014
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,554
    Likes Received: 1,163
    Trophy Points: 280
    Mimi nitashauri kama anatumia Canon angenunua Canon zile ulizokuwa unauza kama ile Canon 400D uliyoiuza na lens zake kwani kwa ile bei ni afadhali aingenunua hiyo kuliko Point and Shoot ambazo bei yake ni karibu na hiyo .Nimeona huku uswahilini wengi hutumia Point and Shoot hasa kwa ajili ya kupiga passport size photos na pia hununua zile printer zake kama za pixer kwa laki 200000 na kitambaa .Nafikiri anaweza anzia hapo na akaendelea kidogo kidogo.
     
  20. The bos

    The bos JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2014
    Joined: Feb 15, 2014
    Messages: 351
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naona mnajitangaza biadhata kwa namna ya majibiziano hakuna ishu ya studio hapa mzee
     
Tags:
Loading...