Msaada wa kunyoosha matege ya miguu kwa kitoto kichanga | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada wa kunyoosha matege ya miguu kwa kitoto kichanga

Discussion in 'JF Doctor' started by Hute, Feb 17, 2012.

  1. H

    Hute JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,028
    Likes Received: 2,304
    Trophy Points: 280
    Jamani, hivi mtoto mchanga akiwa na matege unaweza kufanya nini ili kuyanyoosha, nilisikia kama mtoto akiwa na matege wakati bado mdogo mifupa yake ni milaini hivyo inaweza kunyooshwa tu.

    I am just curious because nimemtembelea ndugu yangu ana mtoto anatembea, ana matege mabaya sana, my wife is pregrant na nilikuwa naogopa nitafanya nini kama ikitokea kwa wa kwangu...dawa yake au njia ya kuyanyoosha ni nini wajameni? prevention ninajua ni kutumia sana vyakula vya vitamin D na C. thanks.
     
  2. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,559
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    nenda CCBRT
     
  3. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,849
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mpeleke Muhimbili huwa wananyooshwa inakuwa safi kabisa.
     
  4. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,263
    Likes Received: 856
    Trophy Points: 280
    akikua itanyooka tua achana naye ulimlazimisha kutembea akiwa mdogo sana
     
  5. Jokanana

    Jokanana Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mpeleke pale muhimbili kitengo cha moi wanamtibu na yataisha kabisa.Mimi mtoto wangu alizaliwa na tatizo la mguu na angekuwa mlemavu lakini nilimpeleka pale na wakamtibu lile tatizo.wakati huo alikuwa na miez saba ila sasa ana miaka nane huwezi jua kama alikuwa na tatizo la miguu
     
  6. H

    Hute JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,028
    Likes Received: 2,304
    Trophy Points: 280
    the child ana wiki tatu, na jamaa yuko mkoani, hatuko dsm...
     
  7. Jokanana

    Jokanana Member

    #7
    Feb 19, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Panga jinsi ya kwenda pale.wakati huo 2004 clinic ya watoto ilikuwa siku ya jumatano kwa sasa sijui ni lini.Wakati huo walikuwa wanakuja watoto wenye matatizo kutoka sehemu zote za Tanzania Dodoma,Tanga na hata kwingineko.Tena huyo wa wiki tatu mkubwa kuna wengine walikuwa wakiletwa wadogo mno.Nakushauri panga safari aje wamcheki kama ni tatizo wataalamu watakwambia,kama itabadilika watakwambia ukwel.
     
  8. M

    Mimi k Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mpe juice ya carrot kwa wingi,hata chakula anachokula pia mchanganyie na carrot,ndugu yangu alitumia sn hvyo kwa mwanae alishauriwa,ss hv huwezi kumjua km alikuwa na matege
     
  9. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,025
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    mkuu punguza kumbeba mgongoni au kwa kutumia yale mabegi ya kubebea mtoto. nayo huwa inachangia kuwa na matege. usichoke kumnyonyesha maziwa ya mama.
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,103
    Likes Received: 3,870
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli ni vizuri ukawahi hosp. kabla hajawa mkubwa zaidi.
    kuna kaka ana binti yake alimwacha akafikia umri wa kitu kama miaka sita
    keshafanyiwa upasuaji zaidi ya mara mbili lakini tatizo ni kama liko pale pale.
    ni vizuri zaidi ukawahi mkuu.
     
  11. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 3,043
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    kama ni kakiume wakaache katakuwa kana cheza soka ........sorry Muwahishe hosp atapona tu
     
  12. b

    bmy Member

    #12
    May 19, 2017
    Joined: Nov 2, 2014
    Messages: 36
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
     
Loading...