Msaada wa kisheria: Afisa elimu wa Bagamoyo amezuia mshahara wangu

mbeyaman

Member
Sep 28, 2013
97
0
Mimi ni mtumishi katika idara ya elimu Bagamoyo.

Nilikwenda kusoma baada ya kukataliwa releasing letter, mshahara umezuiwa kwa muda mrefu, niko kazini still mshahara wangu umezuiwa.

Naombeni ushauri ili nipate haki zangu.
 

Mzee Uchwara

Senior Member
Oct 28, 2013
119
0
Wewe hujapewa ruhusa ya kwenda kusoma kwa maana nyingine wewe ni mtoro kazini, sasa unataka msaada gani wakati huna ushaidi kwamba muajiri alikuruhusu ukasome! Hiyo imekura kwako kisheri wewe una makosa hapo hamna msaada wa kisheria labda uangalia njia nyingine.
 

Kimbunga

Platinum Member
Oct 4, 2007
14,359
2,000
Mimi ni mtumishi katika idara ya elimu Bagamoyo.

Nilikwenda kusoma baada ya kukataliwa releasing letter, mshahara umezuiwa kwa muda mrefu, niko kazini still mshahara wangu umezuiwa.

Naombeni ushauri ili nipate haki zangu.
Uliondoka bila ruhusa, umerudije kazini? Uliripoti kwa mwajiri wako na kukupangia kazi au ulirudi kimyakimya na kuanza kazi?
 

Kingmairo

JF-Expert Member
Apr 7, 2012
4,945
2,000
Ulifanya kosa kuondoka bila ruhusa. Kusimamishwa mshahara ni hatua stahiki kwa kosa lako. Hajakosea kitu hapo.
 

High Vampire

JF-Expert Member
Nov 17, 2012
2,138
2,000
Mimi ni mtumishi katika idara ya elimu Bagamoyo.

Nilikwenda kusoma baada ya kukataliwa releasing letter, mshahara umezuiwa kwa muda mrefu, niko kazini still mshahara wangu umezuiwa.

Naombeni ushauri ili nipate haki zangu.

ni halali yako kabisa ulitaka ule mshahara bila kufanya kazi
 

Nkanaga

JF-Expert Member
Jan 5, 2012
655
500
Kuna mwalimu naye alipatwa na tatizo kama hili, yeye alikuwa na ruhusa ya kwenda masomoni ila alipomaliza hakuripoti kazini kwa mwaka mzima. Walimfungia mshahara kwa miezi mitano. Baada ya kujieleza sana na utetezi wa mkuu wake wa shule, hatimaye wameendelea kumlipa.
 

Nkanaga

JF-Expert Member
Jan 5, 2012
655
500
Ushauri wangu kwako rudi kwa mkuu wako ukiwa mpole, mwombe muongozane naye kwa Afisa elimu wako, muongee huku ukijua wewe ni mkosaji. Inawezekana uliondoka mkiwa tayari hamuelewani, ni muda sasa wa kuwa mpole as you can. Ila ukianza hivi kutafuta msaada wa kisheria naamini itakula kwako, jamaa watakufungulia chaji (kama bado) then wataku-fire kabisa.
 

Musoma Yetu

JF-Expert Member
Mar 11, 2016
2,625
2,000
Pia hakuna sheria inayosema, ukienda kusoma unyimwe mshahara hata bila release letter. Wao inatakiwa wafanye taratibu zote za kukufukuza, kwa nini wameshindwa kufanya hivyo? Washindilie labour utawashinda
 

bonnykessy

JF-Expert Member
Oct 1, 2012
204
250
..mhh hii imeangukia pabaya haloo! hizi enzi za awamu ya tano wanatafuta watu kama nyie wa kuwaoshea ili waonekane wapo kazini, nakushauri wahi mapema kwa huyo afisa elimu wako mkaliweke hilo sawa kabla hawajahamishwa..kuna panga pangua itapita muda si mrefu ya wakuu wa idara halimashauri zote, manispaa na majiji kama ilivyokua kwa ma-DC na DED
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom