Msaada wa jinsi ya kubadili Kadi ya gari, aliyeniuzia naye alilinunua kwa mtu na hakubadili umiliki, Kadi bado inasoma aliyeliagiza nje

E

Ebale

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
939
Points
1,000
E

Ebale

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
939 1,000
Wakuu kama kichwa cha habari kinavyosema!

Nimenunua gari kwa mtu ambaye naye alilinunua kwa mtu na hakuwa amefanya mabadiliko ya kadi.

Nia yangu ni kuwa na kadi ya gari kwa jina langu. Kadi bado inasoma mmiliki wa kwanza. Nina document za mwanasheria za ununuzi.

Naomba msaada wa taratibu za kuwa na kadi kwenye hali hii.
 
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
399
Points
500
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
399 500
Wakuu kama kichwa cha habari kinavyosema! nimenunua gari kwa mtu ambaye naye alilinunua kwa mtu na hakuwa amefanya mabadiliko ya kadi. Nia yangu ni kuwa na kadi ya gari kwa jina langu. Kadi bado inasoma mmiliki wa kwanza. NINA DOCUMENT ZA MWANASHERIA ZA UNUNUZI. Naomba msaada wa taratibu za kuwa na kadi kwenye hali hii.
Nenda TRA kitengo kinachoshughulikia usalama barabarani/leseni watakupa utaratibu wa kubadilisha,ni simple na fasta ukikamilisha taratibu.

Kila laheri kwa kumiliki gari,ni hatua katika maisha.Utakuwa rafiki wa visima vya mafuta na hardwares za akina Massawe.

Lipa Kodi kwa maendeleo ya nchi yako.

Sijakupotosha.
 
E

Ebale

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
939
Points
1,000
E

Ebale

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
939 1,000
Nenda TRA kitengo kinachoshughulikia usalama barabarani/leseni watakupa utaratibu wa kubadilisha,ni simple na fasta ukikamilisha taratibu.

Kila laheri kwa kumiliki gari,ni hatua katika maisha.Utakuwa rafiki wa visima vya mafuta na hardwares za akina Massawe.

Lipa Kodi kwa maendeleo ya nchi yako.

Sijakupotosha.
Shukrani sana kaka, ngoja nifanya hivyo
 
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
399
Points
500
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
399 500
Shukrani sana kaka, ngoja nifanya hivyo
Haya fanya shapu ili umwondolee ownership huyo aliyekuuzia uimiliki hiyo ownership mwenyewe.

Watu wajanja wajanja sana mjini unaweza kugeuziwa kibao ikala kwako.Huenda iliwekwa bond sehemu au kuna deni anadaiwa likashikwa na itakuwa imekula kwako,oooohhhh!!!

Kidding and joking,hahahahaha.
 
N

Nkanini

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
1,601
Points
2,000
N

Nkanini

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
1,601 2,000
mtoa hoja bila shaka wachangiaji hapo juu wamekupa ushauri mzuri,ILA ndio matatizo ya kuishi ndani ya pithole country,magari yote ilitakiwa yaandikishwe kwenye local govt.(chini ya idara yao ya traffic)kwa hiyo gari inapochange hands ni wahusika kujaza form maalum(unazipata kwenye ofisi za serikali za mitaa) IDs za wahusika then mnunuzi unakwenda nazo kwenye civic center nz kubadilisha ownership(cha msingi hapa ni kufanya roadworthy na kupata traffic fine report ya gari husika,ili kuzuia madeni yaliyosababishwa na mmuzaji kuhamia kwako as mnunuzi)huu ndio utaraibu wa nchi zinazojielewa na sharia hizi tulikuwa nazo kabla ya huyu Tembo wetu anayeitwa TRA kuamua kubeba majukumu yote hadi driving licence upate kutoka kwao!!!
 
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
1,464
Points
2,000
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
1,464 2,000
Nenda TRA huko utajaza docs zao kisha utalipa 50000/- Hii inaitwa motor vehicle transfer fee....Hii unalipa wewe uliyeuziwa gari..

Aliyekuuzia atalipa 1% ya bei mliyouziana...Hii inaitwa stamp duty

Mkishakamilisha hayo, gari litakuwa lakwako kihalali na majina yako yatatokea kwenye card mpya na aliyekuuzia mkitoka nje, anakuomba lifti kwa heshima..

Please, usipuuze kukwepa hii 50000/- na hii 1%......imewatokea watu puani..
Nina ushahidi wa jamaa yangu hapa Arusha aliuziwa Carina Dar....kumbe ilikuwa magumashi na ilishasababisha ajali ikawa inasakwa na police kwa udi na uvumba...ilishikiwa Arusha...
Jamaa akaorodheshewa madhambi ile gari iliyofanya, akapewa options 2 tu....Unaachia gari au tupige kesi...
Jamaa akawa mpole akaachia gari....mpaka jana alikuwa anatembea kwa miguu..
Kwa sababu angepiga kesi, asingetoboa....mjasiriamali mwenye mtaji wa milioni 10 unapigaje kesi na serikali, kwa mfano..????
 
J

John7371

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
48
Points
125
J

John7371

Member
Joined Apr 29, 2018
48 125
Wakuu kama kichwa cha habari kinavyosema!

Nimenunua gari kwa mtu ambaye naye alilinunua kwa mtu na hakuwa amefanya mabadiliko ya kadi.

Nia yangu ni kuwa na kadi ya gari kwa jina langu. Kadi bado inasoma mmiliki wa kwanza. Nina document za mwanasheria za ununuzi.

Naomba msaada wa taratibu za kuwa na kadi kwenye hali hii.
Njia zipo tofuoti;
Firstly,mnunuzi wa kwanza aliyeuziwa gari ambaye ndiye aliyekuuzia wewe hope anao mkataba wa mauziano ya gari pamoja na kitambulisho cha original owner wa gari na kadi halisi pia wewe unayo;vikiwepo solving yake ni rahisi mno
 
J

John7371

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
48
Points
125
J

John7371

Member
Joined Apr 29, 2018
48 125
Secondly,Mwambie huyo aliyekuuzia akupe nakala ya mkataba ambao alipewa alipouziwa gari;uambatanishe na mkataba wa mauziano ambao alikupa wakati anakuuzia gari kisha mtafutie mwanasheria akuandikie mkataba mpya vizuri ambao utakusaidia kufanya transfer Kwa kushirikiana na first owner na second owner;kikubwa tu hapa ni kitambulisho cha mmiliki ambaye majina yake yanasomeka Kwenye kadi na Original card yenyewe. Please next time usinunue gari kabla ya kufanya kuthibitisha mmiliki halali wa gari manake ni rahisi kupewa card ambayo ilishakuwa transfered hivyo wewe upo na kadi useless
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
24,691
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
24,691 2,000
Kwan ukienda na mmiliki wa kwanza direct kisha mkajifanya ndo mnauziana moja kwa moja toka kwake kuja kwako kuna shida gani tena mnaandika mmeuziana kwa laki tano ili ile asilimia moja iwe ndogo
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
38,098
Points
2,000
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
38,098 2,000
Dawa ni wewe kumtafuta 'bwege' mwingine na kumuuzia kwa staili uliyouziwa wewe
next time nunua gari isiyo na shida
ndo nilichokifanya mimi nilipojikuta kama wewe na mmiliki wa mwanzo hapatikani
 
Munambefu

Munambefu

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2012
Messages
992
Points
500
Munambefu

Munambefu

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2012
992 500
Watu wengi hapo juu wamekueleza kwa lugha ya nyepesi na uongo kidogo.Nikuambie tu ukweli mkuu wewe ni mzembe kweli kweli!huwezi kuuziwa gari na mtu asiye mmiliki(aliyekuuzia bado hakuwa mmiliki),Pili hukwenda kuthibitisha usalama na uhalali wa hilo gari TRA,

tatu nikuhakikishie tu kwamba hutabadili kirahisi Kama walivyokushauri wengine.hiyo gari imeshakwepa transfer fee Mara moja,ukienda na mikataba hiyo miwili utalazimika kulipa zote mbili na penalty ya hiyo moja.
Huo Ndio ukweli japo unaumiza.
 
J

John7371

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
48
Points
125
J

John7371

Member
Joined Apr 29, 2018
48 125
Watu wengi hapo juu wamekueleza kwa lugha ya nyepesi na uongo kidogo.Nikuambie tu ukweli mkuu wewe ni mzembe kweli kweli!huwezi kuuziwa gari na mtu asiye mmiliki(aliyekuuzia bado hakuwa mmiliki),Pili hukwenda kuthibitisha usalama na uhalali wa hilo gari TRA,

tatu nikuhakikishie tu kwamba hutabadili kirahisi Kama walivyokushauri wengine.hiyo gari imeshakwepa transfer fee Mara moja,ukienda na mikataba hiyo miwili utalazimika kulipa zote mbili na penalty ya hiyo moja.
Huo Ndio ukweli japo unaumiza.
Alichodanganywa hapo ni kipi?Try to be specific
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
14,283
Points
2,000
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
14,283 2,000
Nilikoma kununua magari yaliyo tumiwa na waongo.
 
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
1,464
Points
2,000
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
1,464 2,000
Kwa lugha rahisi..kununua gari mkononi mwa mtanzania kama huna knowledge ya kutosha.., ni sawa na kucheza kamari..unaweza ukala au ukaliwa.........
 
J

John7371

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
48
Points
125
J

John7371

Member
Joined Apr 29, 2018
48 125
Kwa lugha rahisi..kununua gari mkononi mwa mtanzania kama huna knowledge ya kutosha.., ni sawa na kucheza kamari..unaweza ukala au ukaliwa.........
Siyo tu Bongo my friend;hata Japan usipokuwa makini na inspection reports na Mambo mengineyo you are dead and gone;I have a friend of mine alinunua Harrier old model from Japan through befoward and in two weeks hyo smoke yake na mlio wa engine acha tu;Its terrible!but the Car body was and it's still very very ok!That's why sometimes a very low price of the same car in the same auction should be a red flag to you!mfano ukiangalia walionunua magari befoward ambayo ni premium utayapenda best;yako Poa sana
 
J

John7371

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
48
Points
125
J

John7371

Member
Joined Apr 29, 2018
48 125
Siyo tu Bongo my friend;hata Japan usipokuwa makini na inspection reports na Mambo mengineyo you are dead and gone;I have a friend of mine alinunua Harrier old model from Japan through befoward and in two weeks hyo smoke yake na mlio wa engine acha tu;Its terrible!but the Car body was and it's still very very ok!That's why sometimes a very low price of the same car in the same auction should be a red flag to you!mfano ukiangalia walionunua magari befoward ambayo ni premium utayapenda best;yako Poa sana
And Still hapa bongo;kuna watu wanauza magari bora na magari problematic;Therefore tafuta fundi makini hata kama ni wa gharama usijalishe;asiwe tu ni just fundi otherwise you are finish! My first rule sikuzote kwenye maisha yangu-huwa simwamini dalali kwa maneno na sikuzote simpi nafasi ya ku ni manipulate akili yangu;na nikishaona hanipi nafasi ya ku judge mwenyewe hata kama kitu ni kizuri mno huwa sinunui tena;In school we were taught that sometimes advirtsement are misleading na hapo ndo matatizo yanapoanziaga;Hopeful kila mmoja she strategy yake binafsi anapokutana na madalali au wauza vitu
 
J

John7371

Member
Joined
Apr 29, 2018
Messages
48
Points
125
J

John7371

Member
Joined Apr 29, 2018
48 125
And Still hapa bongo;kuna watu wanauza magari bora na magari problematic;Therefore tafuta fundi makini hata kama ni wa gharama usijalishe;asiwe tu ni just fundi otherwise you are finish! My first rule sikuzote kwenye maisha yangu-huwa simwamini dalali kwa maneno na sikuzote simpi nafasi ya ku ni manipulate akili yangu;na nikishaona hanipi nafasi ya ku judge mwenyewe hata kama kitu ni kizuri mno huwa sinunui tena;In school we were taught that sometimes advirtsement are misleading na hapo ndo matatizo yanapoanziaga;Hopeful kila mmoja she strategy yake binafsi anapokutana na madalali au wauza vitu
And fundi na dalali ukiwapa opportunity ya kulonga by experience you are finish;because they can collude
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
8,715
Points
2,000
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
8,715 2,000
Siyo tu Bongo my friend;hata Japan usipokuwa makini na inspection reports na Mambo mengineyo you are dead and gone;I have a friend of mine alinunua Harrier old model from Japan through befoward and in two weeks hyo smoke yake na mlio wa engine acha tu;Its terrible!but the Car body was and it's still very very ok!That's why sometimes a very low price of the same car in the same auction should be a red flag to you!mfano ukiangalia walionunua magari befoward ambayo ni premium utayapenda best;yako Poa sana
Kampuni inayouza magari premium inaitwa japanesevehicles.com hao beforward wanasubiri..jamaa wanajiita trust company limites..
 
MANI

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
7,084
Points
2,000
MANI

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
7,084 2,000
Bila kitambulisho na picha ya mmiliki anaesoma kwenye kadi hii ngoma in ngumu itabidi afuate maagizo yako.
Secondly,Mwambie huyo aliyekuuzia akupe nakala ya mkataba ambao alipewa alipouziwa gari;uambatanishe na mkataba wa mauziano ambao alikupa wakati anakuuzia gari kisha mtafutie mwanasheria akuandikie mkataba mpya vizuri ambao utakusaidia kufanya transfer Kwa kushirikiana na first owner na second owner;kikubwa tu hapa ni kitambulisho cha mmiliki ambaye majina yake yanasomeka Kwenye kadi na Original card yenyewe. Please next time usinunue gari kabla ya kufanya kuthibitisha mmiliki halali wa gari manake ni rahisi kupewa card ambayo ilishakuwa transfered hivyo wewe upo na kadi useless
 

Forum statistics

Threads 1,336,567
Members 512,648
Posts 32,543,498
Top