Msaada: Ushauri kuhusu subaru forester | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Ushauri kuhusu subaru forester

Discussion in 'JF Garage (Magari na Vyombo vya Usafiri)' started by Akili Unazo!, Mar 9, 2010.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 2,798
    Likes Received: 2,467
    Trophy Points: 280
    Wakuu rafiki yangu mmoja yupo interested na hizi gari aina ya Subaru Forester lakini kabla hajaingiza maamuzi mzima mzima alitaka kujua yote ya husuyo hizi aina za haya magari.
    Stability zake,upatikanaji wa spare na mengine yote ambayo mtu yeyote angependa kuyajua.Huyu jamaa yupo mkoani na amejaribu kuangalia aina hizo hazipo na yeye yupo interested nayo kwa kuwa ni 4DW kulingana na maeneo anayoishi anahitaji mkoko wa namna hiyo.

    Kwa kuwa JF inakila aina ya uelewa kwa niaba yake naomba niwasilishe ili apate la kumsaidia kwenye hii issue nzima.
     
  2. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 654
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ana kiasi gani? Kunayo moja if interested PM me.
     
  3. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 2,798
    Likes Received: 2,467
    Trophy Points: 280
    issue siyo kiwango mkuu yeye anachotaka kujua is the secrecy behind that kwamba ina ubora gani basi na mara nyingi huwa insumbua nini kama tunavyokuwa tunasikia kuhusu Surf;Mitsubish10i, Saloon car kwenye kunywa mafuta inaongoza nk
     
  4. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 654
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Haya tembelea link hii kupata specifications
     
  5. Madabwada

    Madabwada JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2010
    Joined: May 8, 2009
    Messages: 537
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Subaru forester SF5 engine edition, 2000cc; niliagiza moja mwaka jana from Japan nikaitumia for 6 months; ni gari nzuri sana kama bado iko mpya, ni imara na haisumbui sana; tofauti moja niliyo-note ni katika acceleration system yake (iko tofauti kidogo na toyota makes), pia inapoanza kuchoka au ukichelewa kuifanyia service huwa inachelewa kupokea mafuta kwa sekunde kadhaa wakati wa kuondoka, baada ya hapo huwa inakuwa shwari. Pia ikichoka huwa ina matatizo ya kupokea moto (kuna kitu nilitajiwa nimesahau jina lake) ila hili ni tatizo dogo. Matatizo mengine ni ya kawaida kama gari nyingine yeyote ile (ball joints, tyroid ends - kama unatembelea kwenye rough roads). This car is Full Time 4WD na engine yake ina nguvu sana sana ukilinganisha na RAV4 au HONDA SRV!!

    Spare zake kwa sasa ziko nyingi sana hapo mtaa wa Msimbazi (duka moja lipo karibu na Diamond Trust Bank hiyo ya Wahindi) ila ni genuine na za gharama sana kwa kweli (ulinganisha na toyota) hivyo mwambie jamaa ajiandae kwa hilo!! Wa-Kenya wana uzoefu nazo sana manake kwao zimejaa sana ... na almosts parts zote zapatika Nairobi na Dubai (na sasa Dar) ... actually nasikia kenya subaru cars ni nyingi kuliko toyota.

    This car was my favourite kwa kweli nilipotaka ku-enjoy barabara na kutunishiana misuli na magari makubwa like Toyota VX, Nissan Patrols kwani Subaru Forester zinachanganya haraka sana na zinachomoka balaaa! At one instant nilitumia less than 1 minute kufika 140km/hr. Usipokuwa mwangalifu ni rahisi sana kuuonja umauti!!!!

    Karibu ujaribu kitu tofauti.
     
  6. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 2,798
    Likes Received: 2,467
    Trophy Points: 280
    Mkuu nashukuru kwa ushauri ambao kwa kweli umeelezea uzoefu wako najua gharama za spare zake zitakuwa sawa na za Suzuki kama baadhi ya watu wasemavyo.

    Mkuu kwa nini uliamua kuuiza baada ya miezi sita?
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,498
    Likes Received: 1,453
    Trophy Points: 280
    gari makini sana hii.Ninayo mie miezi 4 sasa...inapiga kazi sana na safi..ila spear zake ndo bei juu.oil filter tu 35,000/=
     
  8. jossey1979

    jossey1979 Senior Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu nimecheka sana. Kuna siku nilikua naelekea Iringa nikitokea dar niko na Rav4. jamaa alikua na hii gari (subaru forester) nilijaribu kumtunishia misuli. Nilibaki kusoma No. tu.
    Nimeukubali kweli inatembea mkuu
     
  9. jossey1979

    jossey1979 Senior Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ghali kuliko hati GDI zinazopigwa majungu kila kukicha!!
     
  10. Madabwada

    Madabwada JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: May 8, 2009
    Messages: 537
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Rafiki yangu mmoja wa mkoani aliipenda sana sana ... nikaamua kumuuzia. Lakini ukweli pia ni kwamba nina kaugonjwa ka-magari ... huwa sipendi kukaa na gari muda mrefu ... nikikaa nayo sana ni miezi 12 tu!!
     
  11. K

    Kimweri JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2010
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 3,998
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Subaru's are for people who love cars,people who understand the beauty of perfomance.may be the reason kenyans buy more subarus than we do here in TZ-kenyans are ahead of us education wise and development wise.

    I suggest you buy that car and you will never be dissapointed!kuna watu wako tayari kununua Toyota kwa sababu spea bei rahisi,what is the use of a cheap spare part if you need to change it every 3 months?

    kwa wanamahesabu,ipi rahisi over time?15,000tshs spare that u will buy 4 times a year or a 35,000tshs that you will buy only once a year?go figure.

    anyways,watanzania wachache sana wanapiga hesabu in long term figures,no wonder tuko tayari kununua saa feki 10 kila mwaka for 20,000 lakini ukimwambia mtu atumie 200,000 kununua saa original atakayokaa nayo miaka 10 unakuwa ugomvi.
     
  12. MmasaiHalisi

    MmasaiHalisi Senior Member

    #12
    Aug 22, 2011
    Joined: Jan 15, 2009
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana jamii wenzangu mimi ni mpenzi sana wa gari inaitwa subaru nataka kununua sasa nataka kujua kama spea zinapatikana hapa tanzania maana kila unaye muuliza anakuambia sio gari nzuri,au spea hakuna,utakufa nayo na mambo kama hayo naombeni msaada,SUBARU LEGACY TX<cc 2000 ENGINE BH 5
     
  13. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    subaru ni gari nzuri sana,imara na unaweza kutumia ktk motor sports etc.
    1-Disadvantage zipo chache sana in East Africa,hivyo basi spares zinaletwa kidogo na bei inakuwa kubwa.
    2-Mafundi wa subaru wako wachache ,sababu ni kama hapo juu
    3-jiandae kuwa mteja special ktk maduka ya spare na mafundi

    ni hayo tu
     
  14. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 393
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Nairobi unaweza kupata spare kwa bei nafuu kidogo, kwasababu wakenya wengi wana hizo gari.
     
  15. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,717
    Likes Received: 242
    Trophy Points: 160
    kaka kama unataka kununua subaru..nunua..usiwasiklize sana wabongo watakukatisha tamaa..shida ni kuwa wameshazoea toyota kwa hiyo wengi akili zao zimeganda.

    ukishakuwa na subaru akili yako itachangamka na bila shaka utajua ni wapi na kivipi upate spare za bei nafuu!

    all the best mkuu..niko nyuma yako lakini mimi napenda zaidi subaru forrester, 4WD with turbo engine
     
  16. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #16
    Aug 26, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 2,000
    Likes Received: 957
    Trophy Points: 280
    Mimi nina Subaru Forester, ina turbo na nimenunua mwezi wa tano mpaka leo sijui garage ni nini..ni gari powerfull sana inakula mafuta kwa wingi ila ni gari inayopendwa sana na vijana...
     
  17. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #17
    Aug 26, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 808
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Nunua Alteza ni nzuri Subaru we ni Dreva mzuri itakuua bt njo kariako ntakuuzia
     
  18. i

    igoji Member

    #18
    Aug 26, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi namiliki subaru forester, mwaka wa nne sasa haijanisumbua, kwa sasa spare zipo nyingi, unaweza kuzipata msimbazi street kuna duka lipo opposite na msimbazi eyes center na pembeni yake kuna akiba commercial bank au used spare kuna duka ilala.
     
  19. PgSoft2008

    PgSoft2008 JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2011
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Spare ni nyingi sana arusha kama utakosa dar
     
  20. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #20
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    arusha spare ni nyingi saaana
     
Loading...