Msaada plz hivi mtu akinunua gari kutoka kenya au uganda analipaje kodi

KAOROGOMA

JF-Expert Member
Jun 26, 2015
489
1,000
Wenzangu nimepata gari kampala kuna mtu anataka kuniuzia , lakin naomba kujua utaratibu wa kuingiza magari kutoka nchi zetu jirani kama kenya na uganda ,kodi yake tunalipaje? Ni kama mtu aliyelinunua japan?

Naomba msaada wenye ambao ujuzi na uzoefu wa kuingiza magari kutoka nchi jirani,

Asante
 

kabombe

JF-Expert Member
Feb 11, 2011
25,663
2,000
ukifika mpakani unapaki customs
Nenda kafute usajili wa kenya,jaza Tancis,utatakiwa uambatanishe interpol
Utalipa ushuru,ukipata clearance unaondoka na gari yako,ni vizuri ukamuona wakala wa kutoa mizigo atakupa msaada
 

King Sammy

JF-Expert Member
Sep 17, 2013
392
500
hata mi nasubiria majibu mkuu. vp ukishushia mzigo bandari ya mombasa kuna unafuu wa gharama?
 

Sibonike

JF-Expert Member
Dec 23, 2010
16,963
2,000
Lazima iwe ifutiwe usajili huko kama inavyokuwa yatokayo Japan au UK. Harafu taratibu nyingine za kodi kama kawaida.
Nadhani ni hivyo.
 

KAOROGOMA

JF-Expert Member
Jun 26, 2015
489
1,000
ukifika mpakani unapaki customs
Nenda kafute usajili wa kenya,jaza Tancis,utatakiwa uambatanishe interpol
Utalipa ushuru,ukipata clearance unaondoka na gari yako,ni vizuri ukamuona wakala wa kutoa mizigo atakupa msaada
Ushuru unakuwaje
 
Sep 8, 2013
23
45
Ndugu yetu kauliza swali la msingi sana, kwakweli bandarini kuna gharama nyingi ikiwemo gharama zenyewe za kutumia bandari, clearing agent nk, mdai anataka kujua ni gharama zipi atatakiwa kuzilipia na zingine ambazo ataziokoa kwa kununua gari uganda, tumsaidie jamani
 

JMF

JF-Expert Member
Jun 29, 2013
959
1,000
Inaonekana humu hakuna mwenye uzoefu wa kweli kuhusu kuingiza gari toka nchi jirani. Kikokotozi kilichopo website ya TRA kinakadiria kodi kwa gari zilizoingizwa kupitia bandari toka Europe na Japan tuu. Hakuna option ya kuweka nchi wala boda. Mkuu kama ulifanikiwa kuingiza naomba utupe mchakato ulikuwaje na ulilipia nini na nini KAOROGOMA
 

Deceiver

JF-Expert Member
Apr 19, 2018
5,283
2,000
Wewe kalinunue uje Namanga uone moto wake. Kwenye mpaka wa Horohoro yako magari mengi sana yaliyosuswa na wenyewe kwa sababu hiyo hiyo unayofikiria
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom