Msaada: Niandike barua ya kuacha kazi au nisubiri

GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Mshahara wa mwezi mmoja wa muajiri ni pesa ndogo sana. Believe me. Atalipwa... Ila pesa itatoka mwisho wa mwezi pamoja na mishahara ya wafanyakazi wengine...
Kaambiwa kwenye maelezo aandikw kuwa ameamua kuacha kaz ila aendelee kufahya kazi mpaka mwisho wa mwezi huu
 
D

delako

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2012
Messages
2,435
Points
2,000
D

delako

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2012
2,435 2,000
Sidhani kama aliyeleta hii post anatarajia ushauri Kama huu!!!
Labda kama wewe unajua kila kitu
Hiyo imeshakula kwake. He has to go. There is no way he will stay... Cha kufanya aandike barua ya kujiuzulu kwa kuwa inawekwa kwenye file lake. Ili huko mbele wakitaka reference wakarefer kwenye file inaonekana ali resign na sio kufukuzwa.
Pia angalau huo mshahara utamsogeza sogeza...
Mwambie aandike barua ya ku resign...
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Itategemea
1. Mkataba wake ni wa muda gani (chini ya miezi 6 au zaid)?
2. Kuna sababu ya msingi ya kumfukuza
3. Watafuata taratibu wa kmwachisha kazi?

Kwani kwny suala la mwajiri kumwachisha kazi mwajiriwa wake mbaye mkataba wake ni zaidi ya miezi 6 tume huangalia mambo makuu 2
(a) Valid reason for termination
(b) Fair procedure for termination

Swali je, kuna mashtaka ya kinidhamu yamefunguliwa n mwajiri dhidi ya mwajiriwa ndani ya uongozi wa mwajiri?. Iwe ndiyo ama hapana "ASIJIHUDHULU"
Hakuna mashtaka yaliyofunguliwa kwenye bodi ya kinidhamu, na hajaitwa kwenye bodi yeyote kujieleza, isipokuwa aliandika barua 3 za kujieleza kwa mtu mmoja ambae n mkurugenz na huyo mkurugenz yupo chini ya mwajiri wake nayy.
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Mkataba wake ni wa kila miezi12, ni zaidi ya miezi 6
Itategemea
1. Mkataba wake ni wa muda gani (chini ya miezi 6 au zaid)?
2. Kuna sababu ya msingi ya kumfukuza
3. Watafuata taratibu wa kmwachisha kazi?

Kwani kwny suala la mwajiri kumwachisha kazi mwajiriwa wake mbaye mkataba wake ni zaidi ya miezi 6 tume huangalia mambo makuu 2
(a) Valid reason for termination
(b) Fair procedure for termination

Swali je, kuna mashtaka ya kinidhamu yamefunguliwa n mwajiri dhidi ya mwajiriwa ndani ya uongozi wa mwajiri?. Iwe ndiyo ama hapana "ASIJIHUDHULU"
 
Rozanna Agro Africa

Rozanna Agro Africa

Verified Member
Joined
Jul 22, 2018
Messages
764
Points
1,000
Rozanna Agro Africa

Rozanna Agro Africa

Verified Member
Joined Jul 22, 2018
764 1,000
Huwezi kuacha kazi ukalipwa, ukiachishwa ndiyo unalipwa. Mwambie asiache
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Hajaona no PM
kiufupi hawana sababu wala uhalali wa kumfukuza ila akiacha mwenyewe halipwi chochote asijingize kwenye mtego akiweza anipigie kwa number nitazompm niweze kutoa ushauri wa bure kwa zaidi
 
sagaciR

sagaciR

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2017
Messages
600
Points
1,000
sagaciR

sagaciR

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2017
600 1,000
Hakuna mashtaka yaliyofunguliwa kwenye bodi ya kinidhamu, na hajaitwa kwenye bodi yeyote kujieleza, isipokuwa aliandika barua 3 za kujieleza kwa mtu mmoja ambae n mkurugenz na huyo mkurugenz yupo chini ya mwajiri wake nayy.
1. Bila shtaka la kinidhamu "termination" is unlawful (soma page 5 & 6) pamoja na (9 & 10) ya hiyo Labour revision No. 299 of 2014

2. Mwajiriwa kumtengenezea mazingira magumu ya kazi ili aache kazi hiyo pia ni "unlawful termination" ambayo huitwa "Constructive termination" soma hiyo Labour revision No. 164 of 2014View attachment Termination on fair reason bt unfair procedure - No. 299 of 2014.pdfView attachment Constructive termination - No 164 of 2014.pdf
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Ama mashtaka ya kinidhamu yanaweza kufunguliwa alafu mshtakiwa asiitwe kujieleza!? Yaan yakafunguliwa, wakashtakiana na kutoa hukumu bila kumuita mshtakiwa ajieleze.
1. Bila shtaka la kinidhamu "termination" is unlawful (soma page 5 & 6) pamoja na (9 & 10) ya hiyo Labour revision No. 299 of 2014

2. Mwajiriwa kumtengenezea mazingira magumu ya kazi ili aache kazi hiyo pia ni "unlawful termination" ambayo huitwa "Constructive termination" soma hiyo Labour revision No. 164 of 2014View attachment 1124963View attachment 1124965
 
Mr Morogoro

Mr Morogoro

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2019
Messages
539
Points
1,000
Mr Morogoro

Mr Morogoro

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2019
539 1,000
Hiyo imeshakula kwake. He has to go. There is no way he will stay... Cha kufanya aandike barua ya kujiuzulu kwa kuwa inawekwa kwenye file lake. Ili huko mbele wakitaka reference wakarefer kwenye file inaonekana ali resign na sio kufukuzwa.
Pia angalau huo mshahara utamsogeza sogeza...
Mwambie aandike barua ya ku resign...
Huyo kapewa mtego...tangu lini ukaandika barua ya kuacha kazi alafu ulipwe??
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,891
Points
2,000
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,891 2,000
Hasiandike barua. Asubiri wamwachiche. Watamlipa mafao yake wasipomlipa cma inawahusu. (Wrongful termination/constructive dismissal etc. Kuna mahali watajichanganya Kwanza mpaka hapo tiyari kufikiria kumfukuza mtu kabla ya disciplinary procedures kukamilika Ni kosa tiyari hata baadae zikikamilika bado huko kumfukuza Ni constructive dismissal
Wakuu,

Kuna bwana mdogo kaniomba ushauri, katika ofisi anayofanyia kazi ilionekana kuwa alitenda kosa fulani, akaandika barua ya kukana kosa hilo, ila ofisi ikasema imefanya uchunguzi ikabainika kuwa ni kweli kosa hilo alifanya (JAPO YEYE AMEKANA)

Sasa amepewa option mbili,

1. Aandike leo barua ya kujiuzulu (kuresign) ili apewe/alipwe na mshahara wake wa mwezi huu. Ama

2. Asubiri uongozi/mwajiri amuandikie barua ya kufukuzwa kazi, na akifukuzwa kazi hatapewa mshahara wake wa mwezi huu.

Wajuvi wa sheria, hizi optional mbili mnazionaje? Tumshauli nini huyu ndugu.......?

Asanteni.
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,891
Points
2,000
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,891 2,000
Hakuna mashtaka yaliyofunguliwa kwenye bodi ya kinidhamu, na hajaitwa kwenye bodi yeyote kujieleza, isipokuwa aliandika barua 3 za kujieleza kwa mtu mmoja ambae n mkurugenz na huyo mkurugenz yupo chini ya mwajiri wake nayy.
Hayo wanayomwambia wampe kwa maandishi. Mpira huko kwao hacha waucheze. Wakicheza vibaya wamejifunga
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Itategemea
1. Mkataba wake ni wa muda gani (chini ya miezi 6 au zaid)?
2. Kuna sababu ya msingi ya kumfukuza
3. Watafuata taratibu wa kmwachisha kazi?

Kwani kwny suala la mwajiri kumwachisha kazi mwajiriwa wake mbaye mkataba wake ni zaidi ya miezi 6 tume huangalia mambo makuu 2
(a) Valid reason for termination
(b) Fair procedure for termination

Swali je, kuna mashtaka ya kinidhamu yamefunguliwa n mwajiri dhidi ya mwajiriwa ndani ya uongozi wa mwajiri?. Iwe ndiyo ama hapana "ASIJIHUDHULU"
Mkuu nipe nondo nimlishe huyu raia, ameshafunguliwa mashtaka kwenye kamati ya nidham, je mambo yapi ya mhimu ya kuzingatia aingiapo katika panel ya kamati ya nidhamu?

Je ni sahihi mkurugenz kama mshtaki kwenye kamati ya nidhamu kuja na mwanasheria wake na mwanasheria wake akahesabika kama mjumbe wa kamati?
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,891
Points
2,000
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,891 2,000
Mkuu nipe nondo nimlishe huyu raia, ameshafunguliwa mashtaka kwenye kamati ya nidham, je mambo yapi ya mhimu ya kuzingatia aingiapo katika panel ya kamati ya nidhamu?

Je ni sahihi mkurugenz kama mshtaki kwenye kamati ya nidhamu kuja na mwanasheria wake na mwanasheria wake akahesabika kama mjumbe wa kamati?
Hacha aende nao...kwa namna yoyote asikili kosa ili wao wadhbitishe kosa lake. Maamuzi ya kamati ndo yatakuwa base ya afanye Nini. Kama kitu akielewi Hana sababu ya kujibu. Hana haki ya kuomba mda wa kutafuta majibu etc. Hiyo siyo mahakama ni internal remedy mechanism. Wakati huo huo mnafanya scrutiny ya composition ya kamati na role zao katika kutekeleza majukumu yao. Inaweza ikawa kigezo Cha kuomba reviews na appeals mbele ya safari maana inawezekana anayetuhumu Ni hakimu wakati huo huo. Je wewe/huyo mtuhumiwa Ni mwanachama wa chama Cha wafanyakazi?
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Hajui kama n mwanachama wa chama cha wafanyakaz, ila anasema huwa anakatwa asilimia kama1 kwenda kwenye mfuko wa chama cha wafanyakazi
Hacha aende nao...kwa namna yoyote asikili kosa ili wao wadhbitishe kosa lake. Maamuzi ya kamati ndo yatakuwa base ya afanye Nini. Kama kitu akielewi Hana sababu ya kujibu. Hana haki ya kuomba mda wa kutafuta majibu etc. Hiyo siyo mahakama ni internal remedy mechanism. Wakati huo huo mnafanya scrutiny ya composition ya kamati na role zao katika kutekeleza majukumu yao. Inaweza ikawa kigezo Cha kuomba reviews na appeals mbele ya safari maana inawezekana anayetuhumu Ni hakimu wakati huo huo. Je wewe/huyo mtuhumiwa Ni mwanachama wa chama Cha wafanyakazi?
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Hacha aende nao...kwa namna yoyote asikili kosa ili wao wadhbitishe kosa lake. Maamuzi ya kamati ndo yatakuwa base ya afanye Nini. Kama kitu akielewi Hana sababu ya kujibu. Hana haki ya kuomba mda wa kutafuta majibu etc. Hiyo siyo mahakama ni internal remedy mechanism. Wakati huo huo mnafanya scrutiny ya composition ya kamati na role zao katika kutekeleza majukumu yao. Inaweza ikawa kigezo Cha kuomba reviews na appeals mbele ya safari maana inawezekana anayetuhumu Ni hakimu wakati huo huo. Je wewe/huyo mtuhumiwa Ni mwanachama wa chama Cha wafanyakazi?
"scrutiny ya composition" hii kitu ina maana gan!?
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,891
Points
2,000
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,891 2,000
"scrutiny ya composition" hii kitu ina maana gan!?
Samahani uhandishi wa mitandaoni sio rasmi sana. Nilichomaanisha Ni kufanya uchunguzi na na character analysis ya kila mjumbe. Je tume hiyo hipo siku zote na uwa inafanyia kazi matatizo Kama hayo? Je wajumbe Ni akina Nani? Je wenyewe wameshirikije katika Hilo kosa au wamesaidiaje lisistokee kwa nafasi zao? Je Kuna wajumbe wenye maslahi binafsi na kesi hiyo etc. ? Je tume/kamati Ni huru? (Samahani kwa kusababisha sintofahamu?)
 
KIDUDU

KIDUDU

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2012
Messages
2,388
Points
2,000
KIDUDU

KIDUDU

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2012
2,388 2,000
Mwambie asubiri mpaka wamtoe, huenda pia wanamtega, so ajiandae kisaikolojia halafu asubiri
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Itategemea
1. Mkataba wake ni wa muda gani (chini ya miezi 6 au zaid)?
2. Kuna sababu ya msingi ya kumfukuza
3. Watafuata taratibu wa kmwachisha kazi?

Kwani kwny suala la mwajiri kumwachisha kazi mwajiriwa wake mbaye mkataba wake ni zaidi ya miezi 6 tume huangalia mambo makuu 2
(a) Valid reason for termination
(b) Fair procedure for termination

Swali je, kuna mashtaka ya kinidhamu yamefunguliwa n mwajiri dhidi ya mwajiriwa ndani ya uongozi wa mwajiri?. Iwe ndiyo ama hapana "ASIJIHUDHULU"
Mkuu mashtaka ya kinidham hufunguliwa na mwajiri, je mwajiri nae anaweza kuwa sehemu ya wasikiliza kesi na watoa hukumu? Yaan mshtak anaweza kuwa sehem ya watoa hukumu kwa washtakiwa?
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,078
Points
1,500
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,078 1,500
Mkuu pitia comment mbili tatu hapo juu kisha unipe nondo.
kiufupi hawana sababu wala uhalali wa kumfukuza ila akiacha mwenyewe halipwi chochote asijingize kwenye mtego akiweza anipigie kwa number nitazompm niweze kutoa ushauri wa bure kwa zaidi
 
sagaciR

sagaciR

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2017
Messages
600
Points
1,000
sagaciR

sagaciR

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2017
600 1,000
Mkuu mashtaka ya kinidham hufunguliwa na mwajiri, je mwajiri nae anaweza kuwa sehemu ya wasikiliza kesi na watoa hukumu? Yaan mshtak anaweza kuwa sehem ya watoa hukumu kwa washtakiwa?
If this take place it will wage war against the ruling/decision of the High Court of Tanzania in EDEN MAEDA V. HOTEL AND LODGES (T) LTD, LABOUR DIVISION (2017).
 

Forum statistics

Threads 1,304,798
Members 501,517
Posts 31,527,304
Top