msaada Mlinzi wangu anadai kiinua mgongo. tsh mil 5 nifanyeje?


delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
5,019
Likes
704
Points
280
Age
52
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
5,019 704 280
Nimekaa naye kwa muda wa miaka 20 akiishi ktk nyumba ndogo iliyopo pembeni anakaa yeye na ndugu zake kwa mshngao leo asbh kaniibukia anadai kwa muda wote huo aliokaa nami anahitaji alipwe kiinua mgongo na tuanze mkataba mpya nilipomuuliza kiasi gani nikapigwa na bumbuazi? Msaada wa kisheria ni halali kweli hili??
 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,797
Likes
4,357
Points
280
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,797 4,357 280
Kila kitu kina mkataba kama anao mkataba unaomuambia umlipe hiyo pesa mpe...

Ila kiubinadamu kama amekulinda kwa miaka hiyo kiungwana mpe naye ajione mtu.... Pengine uhai wako Mwenyezi Mungu alilinda kupitia huyo jamaa...

Mimi siku hizi mali zangu nazikatia Bima tu nalipa once kwa Mwaka Gari linakaa nje tu mtaani likiibiwa naenda dai bima... Nyumba vile vile... nilipiga hesabu nikaona bima ndio muafaka... kama wezi wa kutoa roho siku ikifika imefika tu roho itatoka hata kukiwa na walinzi tena walinzi wetu ukipita wamelala hadi uwaamishe wewe... lol

Gari kuoshwa kwa siku ni 2,000 kwa mwaka kulindwa kwa usiku tu ni 2,000 kwa mwaka una siku 365 jumla ukilipa ni 730,000/= wakati nikilipa bima ni kama laki tatu hadi nne premium ya mwaka mzima bora nini! na walinzi wetu ukiibiwa hawakulipi... wanakuomba msamaha tu... tena unakuta ni kibabu haswa ukikipiga kibao kimoja hakiamki
 
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
7,542
Likes
4,636
Points
280
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined Jul 23, 2013
7,542 4,636 280
Gari kuoshwa kwa siku ni 2,000 kwa mwaka kulindwa kwa usiku tu ni 2,000 kwa mwaka una siku 365 jumla ukilipa ni 730,000/= wakati nikilipa bima ni kama laki tatu hadi nne premium ya mwaka mzima bora nini!
Yap hili nalo neno.
Back to Topic
  • Kaa naye huyo mlinzi, mzungumze mtafikia muafaka. Ila miaka 20 ni kipindi kirefu. Mil 5 ni kiasi kidogo waweza msaidia (kiubinaadam zaidi) ili hata kesho na kesho kutwa aweze kukukumbuka.
 
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
12,820
Likes
2,906
Points
280
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
12,820 2,906 280
Kila kitu kina mkataba kama anao mkataba unaomuambia umlipe hiyo pesa mpe...

Ila kiubinadamu kama amekulinda kwa miaka hiyo kiungwana mpe naye ajione mtu.... Pengine uhai wako Mwenyezi Mungu alilinda kupitia huyo jamaa...

Mimi siku hizi mali zangu nazikatia Bima tu nalipa once kwa Mwaka Gari linakaa nje tu mtaani likiibiwa naenda dai bima... Nyumba vile vile... nilipiga hesabu nikaona bima ndio muafaka... kama wezi wa kutoa roho siku ikifika imefika tu roho itatoka hata kukiwa na walinzi tena walinzi wetu ukipita wamelala hadi uwaamishe wewe... lol

Gari kuoshwa kwa siku ni 2,000 kwa mwaka kulindwa kwa usiku tu ni 2,000 kwa mwaka una siku 365 jumla ukilipa ni 730,000/= wakati nikilipa bima ni kama laki tatu hadi nne premium ya mwaka mzima bora nini! na walinzi wetu ukiibiwa hawakulipi... wanakuomba msamaha tu... tena unakuta ni kibabu haswa ukikipiga kibao kimoja hakiamki


 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,797
Likes
4,357
Points
280
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,797 4,357 280
Kuna mlinzi na Watchman sasa Mlinzi lazima awe na Silaha na Watchman hatakiwi kuwa na silaha yeyote kwani kazi yake ni Utazamaji tu....
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,149
Likes
1,624
Points
280
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,149 1,624 280
Mlipe watu wa nchi nyingi ndio style hiyo, kwa wewe kuja kuuliza humu hadi sheria unaonekana ni mbairi sana labda hata mshahara haumpi haki yake. Mpe muanze upya 20 yrs duh na unataka kwenda mahakamani kweli watu wengine ni roho mbaya tu.

Embu jiulize mshahara unaompatia tangu 1993 hadi leo ni haki ulifanya? Ulimuongezea au kumlipa on time pia?
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,050
Likes
5,356
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,050 5,356 280
walinzi hawa hasa vibabu muda mwingine matatizo tupu...
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,679
Likes
2,805
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,679 2,805 280
Kiinua mgongo anapewa mtu anaestaafu. Kuna formula ya labour laws nadhani, inasema mishahara ya miezi kadhaa mara muda kadhaa. Sina hakika lakini. Ila ukimlipa make sure unakuwa na ushahidi umemlipa.
 
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
228
Likes
0
Points
0
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
228 0 0
severence pay..au kiinua mgongo analipwa mtu aliestaafu au alie achishwa kazi kwa sababu ambazo si za kinidhamu yani kustafishwa kwa lazima eg. kupunguzwa kazi.ambayo huwa ni basic pay for seven days times miaka ulivo fanyia kazi isizidi kumi
 
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
2,903
Likes
33
Points
145
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
2,903 33 145
Mbofu naona amemaliza; Kinua mgongo kwa Mujibu wa Sheria ya Ajira na Mahusiano kazini No.6/2004 ni malipo ya mshahara wa siku 7 kwa mwaka mara idadi ya miaka aliyofanyia kazi lakini isizidi miaka 10 tu, atakama amefanyaka kazi miaka 20 au zaidi inachukuliwa 10tu. na ili mfanyakazi awe na sifa ya kulipwa kinua mgongo ni shariti mkataba wake uwe umesitishwa au mwajiri ameamua kusitisha mkataba na si-vinginevyo.
Ila jamani ''kama unaweka mtu/mfanyakazi akufanyie kazi jaribu kuzingatia haki na kufuata taratibu jinsi zilivyo kisheria hii itapunguza sintofahamu inayojitokeza mwisho wa siku''

.
 
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
5,019
Likes
704
Points
280
Age
52
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
5,019 704 280
asanteni kwa ushauri Nimemalizana naye nimemlipa tsh 347,000/= baada ya kwenda Chodawu na kunipa formula tena nimempa na mishahara ya hadi januari mwakani kwa kumsaidia. Kwa mazingira haya kisheria sikupaswa kumlipa hata senti moja kwakuwa yeye ndo kavunja mkataba ila kiubinaadam nimetumia formula hiyo kumlipa kama vile mimi ndo nimemuachisha kazi.
 
mnyepe

mnyepe

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2008
Messages
1,920
Likes
49
Points
145
mnyepe

mnyepe

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2008
1,920 49 145
asanteni kwa ushauri Nimemalizana naye nimemlipa tsh 347,000/= baada ya kwenda Chodawu na kunipa formula tena nimempa na mishahara ya hadi januari mwakani kwa kumsaidia. Kwa mazingira haya kisheria sikupaswa kumlipa hata senti moja kwakuwa yeye ndo kavunja mkataba ila kiubinaadam nimetumia formula hiyo kumlipa kama vile mimi ndo nimemuachisha kazi.
Kama kweli mmemalizana hongera ila nahisi atarudi tena baada ya muda mfupi kuja kudai tena
 
Az 89

Az 89

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
1,609
Likes
126
Points
160
Az 89

Az 89

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
1,609 126 160
Mfukuze unipe mimi kazi ya ulinzi........mi nataka ugali na nyama choma tu!
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,965
Likes
3,146
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,965 3,146 280
Miaka 20 unamlipa laki3 tu? Kweli sometime law is an ass.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,612
Likes
685
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,612 685 280
Yap hili nalo neno.
Back to Topic
  • Kaa naye huyo mlinzi, mzungumze mtafikia muafaka. Ila miaka 20 ni kipindi kirefu. Mil 5 ni kiasi kidogo waweza msaidia (kiubinaadam zaidi) ili hata kesho na kesho kutwa aweze kukukumbuka.
inategemea mshahra wake ulikuwa ngapi. kiinua mgongo ni mshahara wa siku saba kwa miaka 10
 
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
5,019
Likes
704
Points
280
Age
52
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
5,019 704 280
Miaka 20 unamlipa laki3 tu? Kweli sometime law is an ass.
We kilaza wa sheria nn hujasikia maprofesori chuo mshahara mil 3 wanastaafu na kiinua mgongo cha mil 4 sembuse huyu mshahara wake ulikuwa sh 45,000/= tena nimefanya uungwana kumlipa maana hakupaswa kupokea hata senti
 
T

theoka

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2013
Messages
378
Likes
14
Points
0
T

theoka

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2013
378 14 0
mnyonge mnyongen ila haki yake mpeni mbona hicho kiwango kidogo sana mpe bwana,utazidishiwa hacha kutafuta cjui msaada wa kisheria,ujui unaweza ibiwa ukapata hasara kubwa zaid ya iyo, tena kwa njama ya uyo kwa kuwa anajua nature yako kisa umemtosa
 

Forum statistics

Threads 1,274,992
Members 490,865
Posts 30,529,819