Msaada: Makato katika Mshahara wa TRA yanakuwaje?


badsangu

badsangu

Member
Joined
Nov 1, 2017
Messages
51
Likes
12
Points
15
badsangu

badsangu

Member
Joined Nov 1, 2017
51 12 15
Habarini wapendwa katika bwana,naomba kujuzwa kwa yeyote anayejua kuhusu makato ya tra kwa mtu mwenye mshahara wa laki tano je anaweza kukatwa kiasi gan? Very silias jaman naomben sana msaada
 
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
1,804
Likes
490
Points
180
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
1,804 490 180
Habarini wapendwa katika bwana,naomba kujuzwa kwa yeyote anayejua kuhusu makato ya tra kwa mtu mwenye mshahara wa laki tano je anaweza kukatwa kiasi gan? Very silias jaman naomben sana msaada
siku enda kwenye mtandao wa TRA click mahali wameweka ''calculator & Tools'' utapata jibu.
upload_2017-11-16_14-50-26-png.631719
 
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
1,804
Likes
490
Points
180
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
1,804 490 180
9% of your salary huenda TRA as paye.
Ila kuna kitu siku hizi katika kutekeleza sera ya viwanda kinaitwa VAT, hapa ndugu mshahara wako ukizidi laki tatu unaweza kukubwa na hili ila si wote kwamba wanalimwa.
Kwahiyo subiri salary slip ukokokotoe mwenyewe.
Haa haaaaa acha kumlisha mwenzio tango pori VAT kwenye mshahara toka lini ?
 
kyagata

kyagata

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2016
Messages
1,672
Likes
1,695
Points
280
kyagata

kyagata

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2016
1,672 1,695 280
9% of your salary huenda TRA as paye.
Ila kuna kitu siku hizi katika kutekeleza sera ya viwanda kinaitwa VAT, hapa ndugu mshahara wako ukizidi laki tatu unaweza kukubwa na hili ila si wote kwamba wanalimwa.
Kwahiyo subiri salary slip ukokokotoe mwenyewe.
ni nchi gan mshahara unakatwaga VAT asee?
 
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,671
Likes
3,389
Points
280
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,671 3,389 280
ni nchi gan mshahara unakatwaga VAT asee?
Eeeehhhh watu wanalimwa VAT tangu mwaka jana ila haiwekwi wazi.
Kuna watu ile paye wanalimwa mpaka 19% na wengine mpaka 23%.
 
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
1,804
Likes
490
Points
180
Mnama

Mnama

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
1,804 490 180
Eeeehhhh watu wanalimwa VAT tangu mwaka jana ila haiwekwi wazi.
Kuna watu ile paye wanalimwa mpaka 19% na wengine mpaka 23%.
Wengine tunalipa 30% ila acha kudanganya watu kuhusu VAT kwenye mshahara....!
 

Forum statistics

Threads 1,250,869
Members 481,514
Posts 29,748,954