MSAADA: Lishe ya mtoto

  • Thread starter Kibanga Ampiga Mkoloni
  • Start date

Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
Wadau kwa yeyote mwenye ratiba nzuri ya lishe ya mtoto wa kuanzia miaka 3 mpaka 7, (
Tafadhali naomba.
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
asubuhi nawapa twins uji wa lishe ya kutengeneza mwenyewe, huo ni lazima kwao SI OMBI! yaani nahakikisha dada anawanywesha kabla ya kwenda shule, huo uji unakuwa na mchanganyiko wa vitu mbalimbali isipokuwa dagaa, wana allergy na samaki na mayai! kwasababu wamegoma kula wheetabix yenyewe, naimix kwenye uji wakati unachemka, inayeyukia huko! naweka na asali badala y asukari na butter or blueband kidogo! kama tukisaga unga bila karanga, naweka pia peanut butter!

saa nne mpaka saa 7 ni maziwa ya ng'ombe! wanamaliza lita kwa mchana mmoja, na lita usiku. saa 7 mchana ni ugali lazmaaaaaa wale, kama leo na maharage, kesho mchuzi, keshokutwa bamia za nazi, inayofuata kabichi nk, wanalala mpaka 10 au 11, wakiamka ni fruits, kama leo papai, kesho ndizi, keshokutwa machungwa, nimemwambia dada hata kama hakuna tunda siku hiyo wapewe carotts, saa 12 wanatolewa nje for a walk mpaka saa 11 au 12, wakirudi wanakula NDIZI ZA KUPIKA NAZIMIX NA NYAMA YA KUKU WA KIENYEJI AU SAMAKI MARA MOJAMOJA SANA MAANA WANA ALLERGY, KAMA LEO NIKIBLEND, KESHO NASONGA KWA MKONO ILI WAZOEE OL WEATHER, then kuoga! baada ya hapo ni kuruka kwenye viti, kuvuruga vitanda vya watu nk.


by the time ni saa mbili usiku, wana njaa tena wanakula tena food rice, lakini maziwa tunakuwa tumeshapak kwenye chupa zao tayari kwa kulala, in between wanaweza KUnywa soda, biscuits, chama etc!

kabla ya kulala wanapata chakula cha kiroho, sala ni muhimu! HIVYO TUWAKUMBUSHE WATOTO KUSALI KABLA YA KULALA, SI OMBI NI LAZIMA!
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
@ CACICO, wana UMRI gani wanao?
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
5,851
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
5,851 2,000
Ila hiyo ratiba naona kama kwa sisi wengine itakua ngumu kidogo! Nikimaanisha mfuko..hope nimeeleweka!
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
Ila hiyo ratiba naona kama kwa sisi wengine itakua ngumu kidogo! Nikimaanisha mfuko..hope nimeeleweka!
hakuna cha mfuko wala nini mkuu wangu, ni kujipanga tu! kama unaweza kunywa bia mbili mara mbili kwa wiki, kwann instead usinunu tunda la watoto na asali, punguza michango ya harusi au kata kabisa kama mimi, ili upate lita ya maziwa na wheetabix ya watoto?? jamani tunaweza tuache kuweka excuses, tena nimesahau kila baada ya miezi mi3 lazma wapate dawa ya minyoo wote mpaka yule mkubwa, na kwa twins mafuta ya samaki ni IMPORTANT!!

jamani tupunguze anasa kidogo tu, tunaweza na watoto watakua tu!
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,882
Points
2,000
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,882 2,000
asubuhi nawapa twins uji wa lishe ya kutengeneza mwenyewe, huo ni lazima kwao SI OMBI! yaani nahakikisha dada anawanywesha kabla ya kwenda shule, huo uji unakuwa na mchanganyiko wa vitu mbalimbali isipokuwa dagaa, wana allergy na samaki na mayai! kwasababu wamegoma kula wheetabix yenyewe, naimix kwenye uji wakati unachemka, inayeyukia huko! naweka na asali badala y asukari na butter or blueband kidogo! kama tukisaga unga bila karanga, naweka pia peanut butter!

saa nne mpaka saa 7 ni maziwa ya ng'ombe! wanamaliza lita kwa mchana mmoja, na lita usiku. saa 7 mchana ni ugali lazmaaaaaa wale, kama leo na maharage, kesho mchuzi, keshokutwa bamia za nazi, inayofuata kabichi nk, wanalala mpaka 10 au 11, wakiamka ni fruits, kama leo papai, kesho ndizi, keshokutwa machungwa, nimemwambia dada hata kama hakuna tunda siku hiyo wapewe carotts, saa 12 wanatolewa nje for a walk mpaka saa 11 au 12, wakirudi wanakula NDIZI ZA KUPIKA NAZIMIX NA NYAMA YA KUKU WA KIENYEJI AU SAMAKI MARA MOJAMOJA SANA MAANA WANA ALLERGY, KAMA LEO NIKIBLEND, KESHO NASONGA KWA MKONO ILI WAZOEE OL WEATHER, then kuoga! baada ya hapo ni kuruka kwenye viti, kuvuruga vitanda vya watu nk.


by the time ni saa mbili usiku, wana njaa tena wanakula tena food rice, lakini maziwa tunakuwa tumeshapak kwenye chupa zao tayari kwa kulala, in between wanaweza KUnywa soda, biscuits, chama etc!

kabla ya kulala wanapata chakula cha kiroho, sala ni muhimu! HIVYO TUWAKUMBUSHE WATOTO KUSALI KABLA YA KULALA, SI OMBI NI LAZIMA!
Haya maisha ya kitajiri...Sisi wa maisha ya kawaida ukijaribu ni lazima utakwama.
 
D

dora

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2010
Messages
258
Points
225
D

dora

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2010
258 225
Wadau kwa yeyote mwenye ratiba nzuri ya lishe ya mtoto wa kuanzia miaka 3 mpaka 7, (
Tafadhali naomba.
Hakikisha wanapata milo 5 kwa siku, mitatu mikubwa (breakfast, lunch, dinner) na snacks mara 2 in-between.
Unajua watoto wanatofautiana, so wanachokula wanangu, wakwako wanaweza wasipende. Cha muhimu hakikisha milo yote mikubwa wanapata protein, wanga, mbogamboga n.k . Snack unaweza wapa matunda, maziwa, na vitafunwa vidogvidogo like maandazi, biscuti, karanga etc.(wasile sana snacks then watashindwa kula lunch/dinner).
Pia wachanganyie vyakula, uswape same thing everyday. Mfano asubuhi, leo ukiwapa uji wa ulezi na maziwa, kesho yake mkate, mayai na maziwa etc, maana watoto nao wanakinai kama watu wazima. Ni maoni yangu tuu.
 
K

kagosha

Member
Joined
Aug 3, 2010
Messages
94
Points
70
K

kagosha

Member
Joined Aug 3, 2010
94 70
Hakikisha wanapata milo 5 kwa siku, mitatu mikubwa (breakfast, lunch, dinner) na snacks mara 2 in-between.
Unajua watoto wanatofautiana, so wanachokula wanangu, wakwako wanaweza wasipende. Cha muhimu hakikisha milo yote mikubwa wanapata protein, wanga, mbogamboga n.k . Snack unaweza wapa matunda, maziwa, na vitafunwa vidogvidogo like maandazi, biscuti, karanga etc.(wasile sana snacks then watashindwa kula lunch/dinner).
Pia wachanganyie vyakula, uswape same thing everyday. Mfano asubuhi, leo ukiwapa uji wa ulezi na maziwa, kesho yake mkate, mayai na maziwa etc, maana watoto nao wanakinai kama watu wazima. Ni maoni yangu tuu.
Lishe ya Mtoto – Miezi 12-18 « Women Of Christ
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
hakuna cha mfuko wala nini mkuu wangu, ni kujipanga tu! kama unaweza kunywa bia mbili mara mbili kwa wiki, kwann instead usinunu tunda la watoto na asali, punguza michango ya harusi au kata kabisa kama mimi, ili upate lita ya maziwa na wheetabix ya watoto?? jamani tunaweza tuache kuweka excuses, tena nimesahau kila baada ya miezi mi3 lazma wapate dawa ya minyoo wote mpaka yule mkubwa, na kwa twins mafuta ya samaki ni IMPORTANT!!

jamani tupunguze anasa kidogo tu, tunaweza na watoto watakua tu!
well said!
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
Hakikisha wanapata milo 5 kwa siku, mitatu mikubwa (breakfast, lunch, dinner) na snacks mara 2 in-between.
Unajua watoto wanatofautiana, so wanachokula wanangu, wakwako wanaweza wasipende. Cha muhimu hakikisha milo yote mikubwa wanapata protein, wanga, mbogamboga n.k . Snack unaweza wapa matunda, maziwa, na vitafunwa vidogvidogo like maandazi, biscuti, karanga etc.(wasile sana snacks then watashindwa kula lunch/dinner).
Pia wachanganyie vyakula, uswape same thing everyday. Mfano asubuhi, leo ukiwapa uji wa ulezi na maziwa, kesho yake mkate, mayai na maziwa etc, maana watoto nao wanakinai kama watu wazima. Ni maoni yangu tuu.
asante.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
Haya maisha ya kitajiri...Sisi wa maisha ya kawaida ukijaribu ni lazima utakwama.
kalagha bao. Sasa unazaa ili iweje?
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,733
Points
2,000
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,733 2,000
asubuhi nawapa twins uji wa lishe ya kutengeneza mwenyewe, huo ni lazima kwao SI OMBI! yaani nahakikisha dada anawanywesha kabla ya kwenda shule, huo uji unakuwa na mchanganyiko wa vitu mbalimbali isipokuwa dagaa, wana allergy na samaki na mayai! kwasababu wamegoma kula wheetabix yenyewe, naimix kwenye uji wakati unachemka, inayeyukia huko! naweka na asali badala y asukari na butter or blueband kidogo! kama tukisaga unga bila karanga, naweka pia peanut butter!

saa nne mpaka saa 7 ni maziwa ya ng'ombe! wanamaliza lita kwa mchana mmoja, na lita usiku. saa 7 mchana ni ugali lazmaaaaaa wale, kama leo na maharage, kesho mchuzi, keshokutwa bamia za nazi, inayofuata kabichi nk, wanalala mpaka 10 au 11, wakiamka ni fruits, kama leo papai, kesho ndizi, keshokutwa machungwa, nimemwambia dada hata kama hakuna tunda siku hiyo wapewe carotts, saa 12 wanatolewa nje for a walk mpaka saa 11 au 12, wakirudi wanakula NDIZI ZA KUPIKA NAZIMIX NA NYAMA YA KUKU WA KIENYEJI AU SAMAKI MARA MOJAMOJA SANA MAANA WANA ALLERGY, KAMA LEO NIKIBLEND, KESHO NASONGA KWA MKONO ILI WAZOEE OL WEATHER, then kuoga! baada ya hapo ni kuruka kwenye viti, kuvuruga vitanda vya watu nk.


by the time ni saa mbili usiku, wana njaa tena wanakula tena food rice, lakini maziwa tunakuwa tumeshapak kwenye chupa zao tayari kwa kulala, in between wanaweza KUnywa soda, biscuits, chama etc!

kabla ya kulala wanapata chakula cha kiroho, sala ni muhimu! HIVYO TUWAKUMBUSHE WATOTO KUSALI KABLA YA KULALA, SI OMBI NI LAZIMA!
hii ratiba nzuri kwa watoto wapenda kula ila wale mpaka ngumi hapa kidogo itakuwa tabu maana hawa watoto unaweza kufa na presha...
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
hii ratiba nzuri kwa watoto wapenda kula ila wale mpaka ngumi hapa kidogo itakuwa tabu maana hawa watoto unaweza kufa na presha...
hata wangu ni wavivu balaa! ila gfsonwin alikuja kuspend weekend kwangu akaona! nawadumbukiza kwenye maji kila wanywapo uji asubuhi, yaani hawali mpaka wawe kwenye maji! then u put ol the plays in the world, dolls, vikombe vijiko kwenye maji, ndanii ya nusu saa bakuli la uji limekwisha, kama ni jioni ndani ya nusu saa bakuli la ndizi limekwisha! ila wali ugali wanakula kama kawaida mezani, ila mwendo ndio ule ule wakuweka plays zote mezani, some times wanakula huku wanatembea nje, tunakimbizana uwanja mzima mpaka rice au ugali uishe!

malezi ni kazi, ila mtu upende ufanyacho hutachoka!
 
Last edited by a moderator:
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,733
Points
2,000
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,733 2,000
hata wangu ni wavivu balaa! ila gfsonwin alikuja kuspend weekend kwangu akaona! nawadumbukiza kwenye maji kila wanywapo uji asubuhi, yaani hawali mpaka wawe kwenye maji! then u put ol the plays in the world, dolls, vikombe vijiko kwenye maji, ndanii ya nusu saa bakuli la uji limekwisha, kama ni jioni ndani ya nusu saa bakuli la ndizi limekwisha! ila wali ugali wanakula kama kawaida mezani, ila mwendo ndio ule ule wakuweka plays zote mezani, some times wanakula huku wanatembea nje, tunakimbizana uwanja mzima mpaka rice au ugali uishe! malezi ni kazi, ila mtu upende ufanyacho hutachoka!
kwa kiivyo nimekubali maana uneweza poteza hata hamu ya kuwalisha inabidi umsusie dada wa kazi na mama mtoto..
 
Last edited by a moderator:
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
6,796
Points
1,225
Angel Msoffe

Angel Msoffe

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
6,796 1,225
Wakwangu ugali mbegu kwa kwenda mbele anzia asubuh hadi usiku, matunda hadi jirani awagawie(kama maisha magumu mi nimfanyaje?) teh teh teh..
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,686
Points
2,000
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,686 2,000
hata wangu ni wavivu balaa! ila gfsonwin alikuja kuspend weekend kwangu akaona! nawadumbukiza kwenye maji kila wanywapo uji asubuhi, yaani hawali mpaka wawe kwenye maji! then u put ol the plays in the world, dolls, vikombe vijiko kwenye maji, ndanii ya nusu saa bakuli la uji limekwisha, kama ni jioni ndani ya nusu saa bakuli la ndizi limekwisha! ila wali ugali wanakula kama kawaida mezani, ila mwendo ndio ule ule wakuweka plays zote mezani, some times wanakula huku wanatembea nje, tunakimbizana uwanja mzima mpaka rice au ugali uishe!

malezi ni kazi, ila mtu upende ufanyacho hutachoka!
hahahhahhaah! nakumbuka tena nikakwambia uwe makini wasipate UTI manake muda wanaokaa kwenye maji ni mrefu na mule wanaweza kukojoa wewe usijue.

rafiki umenikumbusha wifi yangu ambaye akitka kumlisha mwanae anadeki numba vzr kwasabauni na maji ya moto kisha anamwaga chakula chini ndo mtoto ale hapendi kulishwa kwenye sahani yaani kama kalogwa vile.
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
hahahhahhaah! nakumbuka tena nikakwambia uwe makini wasipate UTI manake muda wanaokaa kwenye maji ni mrefu na mule wanaweza kukojoa wewe usijue.

rafiki umenikumbusha wifi yangu ambaye akitka kumlisha mwanae anadeki numba vzr kwasabauni na maji ya moto kisha anamwaga chakula chini ndo mtoto ale hapendi kulishwa kwenye sahani yaani kama kalogwa vile.
hii tena mpyaaaaaaaaa! mbona kazi tunazo??
 

Forum statistics

Threads 1,283,748
Members 493,810
Posts 30,799,708
Top