Msaada:Kilimo cha bamia.


Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2013
Messages
502
Likes
549
Points
180
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2013
502 549 180
Habarini Wakuu,

Baada ya kuona nina kila sababu ya kuongeza kipato changu,nimefikiri na kugundua nahitaji kuwekeza katika kilimo cha bamia kwa sasa.

Na kwa kuwa jf ina watu makini na hodari katika nyanja mbalimbali basi mtanisaidia kimbinu,ushauri na maarifa ili kufanikisha hii plan yangu.

Kwa kuanzia nina eneo la ekari 2 na visima viwili vyenye maji ya kutosha nje kidogo ya mji wa Bagamoyo.

Kimsingi nimekamilisha maandalizi mengi ya awali kwa ajili ya kuanza kilimo cha umwagiliaji,kwani pamoja na kuwa na maji ya kutosha lakini pia nimenunua pump na nina mbolea ya samadi tayari.

Yote kwa yote naomba mnijuze,

~ni aina gani ya mbegu inafaa zaidi na inayotumia muda mfupi toka kupanda hadi mavuno na yenye soko zuri.

~changamoto zipi nijiandae kukabiliana nazo katika kilimo hiki.

~dawa zipi zinahitajika magonjwa na wadudu wakianza kushambulia mimea.

Ni hayo tu,natumai kupata mawazo yenu wakuu ili nijue kipi napaswa kufanya.
 
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
205
Likes
109
Points
60
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
205 109 60
Hongera ndugu kwa hatua kubwa uliopiga, mambo ya kuzingatia katika kilimo:-
1. Fanya uchunguzi juu ya soko la zao lolote kabla ya kulilima, hii itakusaidia kuangalia matazamio ya faida. Wengi huwa tunakosea tunaanza kulima then tunakuja kutafuta soko usifanye kosa hilo.

2. Andaa pembeje za kilimo unachotaka kukifanya (mbegu, madawa) na pesa ya dharula. Mimi ningekushauri ununue mbegu za kampuni hizi mbili PV Holland na Royal na ulime nusu heka kampuni moja na nusu nyingine kampuni nyingine. Sababu kubwa ya kukwambia hivi hii itakusaidia na kukupa uhakika ni aina gani ni nzuri na bora kuliko nyingine, ninamaana hapa wewe mwenyewe utajua mbegu gani inawahi kuzaa mapema, mbegu gani haishambuliwi na magonjwa na nimbegu gani utaichuma kwa muda mrefu wakati wa kuvuna, hii muhimu sana kuweka kumbukumbu ya kuandika siku ulipopanda.

3. Ingia kwenye kilimo sasa sana uwe unachunguz a mazao yako mara kwa mara maranyingi dawa hupuliziwa kila baada ya wiki 2, inategemea na geographia ya eneo husika.

4. Naamini ukizingatia hayo utafanya vizuri utakapo lima awamu yapili kwasababu utakuwa umepata uzoefu wa kilimo na changamoto ulizopitia. Bamia kupanda hadi kuanza mavuno ni siku 45 mpaka 60.

Nisikuchoshe na maelezo marefu mimi pia najifunza naamini wapo wengine wajuzi zaidi watajazia au kurekebisha pale nilipokosea.

Nakutakia kila lakheri na mafanikio.

Sent from my LG-H635 using JamiiForums mobile app
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,738
Likes
538
Points
280
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,738 538 280
hii kitu ina pesa we acha tu
njoo soko la tandale au mabibo kiroba huwa kinafika hadi 80,000

1467459619433-jpg.362223
 
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
205
Likes
109
Points
60
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
205 109 60
Ndugu usiamini kila kitu unachosikia kwa watu, fanya utafiti wa kitu unachotaka kukifanya huu ndio uwe msingi mkuu na muongozo wako katika maisha ya kilimo.

Mimi naishi kwenye kilimo but bado najifunza kilimo pia, msingi mkubwa wa baada ya kutafiti bei ya soko husika nilazima utafiti na nyakati kwakuwa ni jambo muhimu sana hilo kwa kuwa wakati huamua bei pia .

Pia lazima uangalie gharama za kilimo, shamba la kwako au kukodi, ghalama za kupata maji ninamaana hayo maji unayapata vipi toka kwenye chanzo cha maji mpaka shambani. Umezungumzia pump nivizuri hivyo inaonyesha kuendesha pump utatumia mafuta au umeme.

Kitu cha muhimu au AU SIO CHA MUHIMU umbali kutoka shambani mpaka sokoni, nimeandika. Muhimu sio muhimu tena kwa herufi kubwa kwa kuwa unaweza kuangalia mwenyewe kama utauzia hapo shambani au utapeleka sokoni mwenywe.
 
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2013
Messages
502
Likes
549
Points
180
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2013
502 549 180
Ndugu usiamini kila kitu unachosikia kwa watu, fanya utafiti wa kitu unachotaka kukifanya huu ndio uwe msingi mkuu na muongozo wako katika maisha ya kilimo.

Mimi naishi kwenye kilimo but bado najifunza kilimo pia, msingi mkubwa wa baada ya kutafiti bei ya soko husika nilazima utafiti na nyakati kwakuwa ni jambo muhimu sana hilo kwa kuwa wakati huamua bei pia .

Pia lazima uangalie gharama za kilimo, shamba la kwako au kukodi, ghalama za kupata maji ninamaana hayo maji unayapata vipi toka kwenye chanzo cha maji mpaka shambani. Umezungumzia pump nivizuri hivyo inaonyesha kuendesha pump utatumia mafuta au umeme.

Kitu cha muhimu au AU SIO CHA MUHIMU umbali kutoka shambani mpaka sokoni, nimeandika. Muhimu sio muhimu tena kwa herufi kubwa kwa kuwa unaweza kuangalia mwenyewe kama utauzia hapo shambani au utapeleka sokoni mwenywe.
Aksante sana Mkuu kwa ushauri wako,naamini nimejifunza kitu kupitia wewe.
 
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2013
Messages
502
Likes
549
Points
180
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2013
502 549 180
hii kitu ina pesa we acha tu
njoo soko la tandale au mabibo kiroba huwa kinafika hadi 80,000
Mkuu nitafika hapo muda ukifika,acha kwanza nipambane shambani...kwa kweli umeniongezea nguvu ya ziada,aksante sana.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,449
Likes
82,660
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,449 82,660 280
Nilifanya kilimo cha bamia, halikawii kupoteza nuru baada ya kuchumwa kutoka shambani, hakikisha unakuwa na wateja especially gengeni watakao chukua jumla kila unapochuma fresh na uwe na usafiri.
 
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2013
Messages
502
Likes
549
Points
180
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2013
502 549 180
Mungu akubariki,aksante kwa elimu mkuu bila shaka umenipa faida kubwa.
 
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
205
Likes
109
Points
60
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
205 109 60
Nikweli alichosema Sky huwezi kuchuma bamia alafu ndio uanze kutafuta soko, bamia nimoja ya zao linahitaji nidhamu ya muda ya hali ya juu, lazima kuwa na soko ili kuweza kulichuma kwa wakati, Msingi mkuu ni kuchuma unapokuwa na mteja ili usiliuze likiwa limeanza kunyauka, na usipo kwenda na muda kinyume chake ukichelewa litakomaa shambani.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,449
Likes
82,660
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,449 82,660 280
Nikweli alichosema Sky huwezi kuchuma bamia alafu ndio uanze kutafuta soko, bamia nimoja ya zao linahitaji nidhamu ya muda ya hali ya juu, lazima kuwa na soko ili kuweza kulichuma kwa wakati, Msingi mkuu ni kuchuma unapokuwa na mteja ili usiliuze likiwa limeanza kunyauka, na usipo kwenda na muda kinyume chake ukichelewa litakomaa shambani.
Na ukiliacha kidogo shambani linakomaa, kama unavyosema nidhamu inabidi iwe ya hali ya juu, kuvuna ni kila baada ya siku 2/3.
 
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2013
Messages
502
Likes
549
Points
180
Jahlex

Jahlex

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2013
502 549 180
Nilifanya kilimo cha bamia, halikawii kupoteza nuru baada ya kuchumwa kutoka shambani, hakikisha unakuwa na wateja especially gengeni watakao chukua jumla kila unapochuma fresh na uwe na usafiri.
Aksante Sana Kwa Ushauri Nitazingatia Hilo
 

Forum statistics

Threads 1,236,073
Members 474,965
Posts 29,245,775