Msaada: Kama watu alifunga ndoa wakiwa dini fulani, wakihama dini hiyo watahitajika kufunga tena ndoa?


GIBRALY

GIBRALY

Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
31
Likes
35
Points
25
Age
30
GIBRALY

GIBRALY

Member
Joined Mar 14, 2017
31 35 25
"Eti, ikitokea watu wawili wamefunga ndoa ya KIKRISTO pindi wakiwa wakristo, halafu baada ya muda wote wawili wakaamua kuslimu na kuwa waislamu. Je watafunga tena ndoa ya kiislamu?

Darasa huru, huu mjadala nimeukuta mahali katika pitapita zangu ila sijfanikiwa kupata jibu... Kama hujui like tu kisha pita soma maoni ya watu na ww utajifunza kitu.
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,281
Likes
367
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,281 367 180
Ndoa hufungwa kiserikali na kubarikiwa kidini. Mtu anapokwenda kanisani "kufunga" ndoa, basi kasisi anakuwa na cheti cha serikali na mamlaka ya kiserikali kufunga hiyo ndoa, lakini anakuwa na mamlaka ya kidini pia "kubariki" hiyo ndoa. Huyo mtu akibadilisha dini ile ndoa inabaki "imefungwa" na cheti cha ndoa kinabakia kuwa kinatumika. Akienda dini nyingine basi ni juu ya hiyo dini kuamua kama inataka "kuibariki" tena.
 
As Salafiyyu91

As Salafiyyu91

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2014
Messages
1,350
Likes
1,039
Points
280
As Salafiyyu91

As Salafiyyu91

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2014
1,350 1,039 280
"Eti, ikitokea watu wawili wamefunga ndoa ya KIKRISTO pindi wakiwa wakristo, halafu baada ya muda wote wawili wakaamua kuslimu na kuwa waislamu. Je watafunga tena ndoa ya kiislamu?

Darasa huru, huu mjadala nimeukuta mahali katika pitapita zangu ila sijfanikiwa kupata jibu... Kama hujui like tu kisha pita soma maoni ya watu na ww utajifunza kitu.
Hapana hawatofunga tena Ndoa Sheria ya kiislam inatambua ndoa za watu hao ndio maana hata Maswahaba ambao kabla hawakuwa Waislam ilibali wameoa walivyoingia kwenye Uislam hawakufungishwa tena Ndoa
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,380
Likes
2,034
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,380 2,034 280
Inapendeza sana, Inavyoonekana kwenye Uislam hilo jambo halina shaka., Je, ikiwa Walikuwa Waislam wakaingia kwenye Ukristo hali ipoje??
 
njitile junior

njitile junior

Senior Member
Joined
Aug 6, 2016
Messages
139
Likes
116
Points
60
Age
36
njitile junior

njitile junior

Senior Member
Joined Aug 6, 2016
139 116 60
Ndoa hufungwa kiserikali na kubarikiwa kidini. Mtu anapokwenda kanisani "kufunga" ndoa, basi kasisi anakuwa na cheti cha serikali na mamlaka ya kiserikali kufunga hiyo ndoa, lakini anakuwa na mamlaka ya kidini pia "kubariki" hiyo ndoa. Huyo mtu akibadilisha dini ile ndoa inabaki "imefungwa" na cheti cha ndoa kinabakia kuwa kinatumika. Akienda dini nyingine basi ni juu ya hiyo dini kuamua kama inataka "kuibariki" tena.
Ndugu yangu unapoizungumzia ndoa unazungumzia jambo la kutekeleza amri ya mungu,hakuna ndoa ya serikali.
Huwezi kukurupuka ukasema ndoa dini inapewa baraka na serikali!!!!huna dini wewe.ndoa hufungwa kidini ktk kutimiza agizo la mungu na kuacha katazo lake la zinaa.hivyo veti vimekuja miaka kadhaa baada ya Uhuru na ndoa zilikuwepo before.tunapewa vyeti kuthibitisha ndoa baada ya changamoto kuzidi kwny ndoa ikiwemo ya wanandoa kukanana.
Wanandoa wasio waislam wanaposilimu na kuwa waislam ndoa yao wataifunga upya sababu ndoa hiyo ya awali ilikua nje ya uislam.
Nje ya uislamu ndoa hiyo ni batili sababu kuna nguzo za ndoa ya kiislam lzm zifuatwe na nje ya uislam wana njia zao pia.
Kinachorudiwa upya ni ndoa si harusi.
 
PHILE1879

PHILE1879

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2013
Messages
547
Likes
320
Points
80
PHILE1879

PHILE1879

JF-Expert Member
Joined May 6, 2013
547 320 80
Inapendeza sana, Inavyoonekana kwenye Uislam hilo jambo halina shaka., Je, ikiwa Walikuwa Waislam wakaingia kwenye Ukristo hali ipoje??
Kinachohalalisha ndoa Ni cheti.
Cheti Ni Cha Serikali.
Iwe Ni Muislamu au mkristo Cheti Ni kile kile.
 
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2015
Messages
13,415
Likes
54,414
Points
280
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2015
13,415 54,414 280
***Kama wameingia Kwenye uislam na kuwa waislam jina basi cheti cha serikali kitawafaa zaidi


***Lakini Kama wameingia Kwenye uislam na kutaka kuwa waumini bora wakislam na kutaka kufata nguzo tano za kiislam

1) Shahada ya Imani

Ushahidi wa Imani ni kusema kwa kusadikisha, “La ilaaha illAllaah, Muhammadur Rasulullah.” “Hapana mola apasaye kuabudiwa kwa haki isipokuwa Mwenyezi Mungu (Allaah), na kwamba Muhammad ni Mjumbe (Mtume) wa Mwenyezi Mungu.”

2) Swalah (kuswali Swala tano)
Waislamu huswali Swalah tano kila siku. Kila Swalah huchukuwa muda mfupi wa dakika chache tu.

3) Kutoa Zakaah (Kuwakunjulia Wenye Dhiki):


4) Kufunga katika Mwezi wa Ramadhaan Kila mwaka katika mwezi wa Ramadhani.

5) Kuhiji Makkah.


Itawapasa wafunge ndoa upya ya kiislam Ili wapate kuzitimiza hizi nguzo tano za kiislam
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,380
Likes
2,034
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,380 2,034 280
Kinachohalalisha ndoa Ni cheti.
Cheti Ni Cha Serikali.
Iwe Ni Muislamu au mkristo Cheti Ni kile kile.
Mkuu hicho Cheti kinahalalisha ndoa kwa mujibu wa nani? Kama Cheti ndo kinahalalisha Ndoa, Kanisani kinachofanyika ni nn?
 
ubuntuX

ubuntuX

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2014
Messages
1,802
Likes
1,805
Points
280
ubuntuX

ubuntuX

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2014
1,802 1,805 280
Ndugu yangu unapoizungumzia ndoa unazungumzia jambo la kutekeleza amri ya mungu,hakuna ndoa ya serikali.
Huwezi kukurupuka ukasema ndoa dini inapewa baraka na serikali!!!!huna dini wewe.ndoa hufungwa kidini ktk kutimiza agizo la mungu na kuacha katazo lake la zinaa.hivyo veti vimekuja miaka kadhaa baada ya Uhuru na ndoa zilikuwepo before.tunapewa vyeti kuthibitisha ndoa baada ya changamoto kuzidi kwny ndoa ikiwemo ya wanandoa kukanana.
Wanandoa wasio waislam wanaposilimu na kuwa waislam ndoa yao wataifunga upya sababu ndoa hiyo ya awali ilikua nje ya uislam.
Nje ya uislamu ndoa hiyo ni batili sababu kuna nguzo za ndoa ya kiislam lzm zifuatwe na nje ya uislam wana njia zao pia.
Kinachorudiwa upya ni ndoa si harusi.
Acha uongo wewe,kama hujui kitu ni bora ukae kimya kuliko kupotosha..kama wanandoa wakisilimu ndoa inabaki vilevile wala haiguswi hata kidogo mzee..
 
ubuntuX

ubuntuX

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2014
Messages
1,802
Likes
1,805
Points
280
ubuntuX

ubuntuX

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2014
1,802 1,805 280
Ndugu yangu unapoizungumzia ndoa unazungumzia jambo la kutekeleza amri ya mungu,hakuna ndoa ya serikali.
Huwezi kukurupuka ukasema ndoa dini inapewa baraka na serikali!!!!huna dini wewe.ndoa hufungwa kidini ktk kutimiza agizo la mungu na kuacha katazo lake la zinaa.hivyo veti vimekuja miaka kadhaa baada ya Uhuru na ndoa zilikuwepo before.tunapewa vyeti kuthibitisha ndoa baada ya changamoto kuzidi kwny ndoa ikiwemo ya wanandoa kukanana.
Wanandoa wasio waislam wanaposilimu na kuwa waislam ndoa yao wataifunga upya sababu ndoa hiyo ya awali ilikua nje ya uislam.
Nje ya uislamu ndoa hiyo ni batili sababu kuna nguzo za ndoa ya kiislam lzm zifuatwe na nje ya uislam wana njia zao pia.
Kinachorudiwa upya ni ndoa si harusi.
nakua napata hasira sana kama mtu akiliongelea jambo la dini yangu kwa kutokujua au kupotosha..ushawahi skia wanandoa wamesilimu wakafunga tena ndoa?kwa taarifa yako ndoa inatambulika hata kama mlifunga ndoa ya kimila lakini mkisilimu ndoa ile ile
 
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
7,471
Likes
7,483
Points
280
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
7,471 7,483 280
Hadi hii page inajaa naona hakuna jibu moja kila mtu ana mtizamo wake.

Ndoa ni ndoa tu. Dini hizi zimeletwa na kabla ya hizi dini tulikuwa na ndoa na jamii ilikuwa swafiii na salama salimini.

Tusijiwekee vigezo uchwara kwa fikira zetu za kutengeneza mwisho wa siku maisha yakawa magumu.
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
3,009
Likes
2,582
Points
280
Age
55
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
3,009 2,582 280
Hii debate haijapata mjuvi wa kisheria akatufungua.
Maana kumekuwa na makundi mawili bishani! Pia mjadala umeegemea kubadili na kuingia uislam, hakuna popote mjuvi amedadavua kuhusu muislam kwenda ukristu hasa ukatoliki.
Wanajamvi tupate mjuzi hasa wa sheria za ndoa atuondolee kitendawili fikirishi hiki.
 

Forum statistics

Threads 1,237,630
Members 475,675
Posts 29,295,284