Msaada: Je ni benki gani inafaa kwa kufungua account ya biashara? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Je ni benki gani inafaa kwa kufungua account ya biashara?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Michael Amon, Feb 20, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Habari zenu wana JF. Mimi ni mfanyabiashara. Nina kampuni yangu ambayo nimeianzisha hivi karibuni ambayo ninataka kuifungulia account yake. Ninaomba msaada wenu kwa yeyote mwenye ufahamu wa kutosha kuhusu mambo ya mabenki aweze kunishauri benki nzuri inayofaa kwa kufungua account ya biashara au kampuni. Natanguliza shukrani zangu za dhati kwa yeyote ambaye atajitokeza kunisaidia katika hili. Asante
     
  2. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,475
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Nakushauri fungua CRDB imekaa kirafiki na mteja, NBC ni ya kibiashara zaidi, NMB soi mbaya sana ingawa ina urasimu wake. Pia ushauri utakaoupata jukwaani hapa hata nawe utaufanyia kazi kwani mpaka unafikia kufungua buz accont ina maana hukuwa unatumia kibubu.
     
  3. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Young_Master,

    Mimi ningependa kujua kwanza wewe biashara yako kubwa? ndogo ? au ya kati?

    Pili je unategemea kufanya transactions za aina gani? ni TISS transfers Ambayo ni kutuma pesa account ya benki moja kwenda nyingine? au utafanya sana Telegraphic Transfers (swift) nje ya nchi au transactions nyingi ni ku deposit na ku withdraw, au kubadilisha currency tofauti?

    Zingatia yafuatayo utakapoenda kuongea na benki (1) Charge ya kila mwezi (2) Charge ya kila transactions (3) Charge ya ku deposit/withdraw pesa kwenye acc yako (4) Kiwango cha kutoa bila notice

    Kuna benki ambazo huwezi siku kukurupuka kwenda kuchukua milioni 20 wanataka notice ya siku moja, kama biashara yako ipo spontaneous aisee uta suffer.

    Mimi ningeshauri uende kwenye benki ndogo ambazo ni more customer focused and hazina mlolongo na mistari, ukiwa mfanyabiashara hutakiwi ukae benki 1 - 2 hrs. Achana na NMB , CRDB na NBC.
     
  4. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,836
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Mkuu fungua Exim bank wapo kikazi zaidi
     
  5. Retired Member 5

    Retired Member 5 Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nadhani CRDB ni nzuri; Hii analysis imetokana na mazungumzo nilyokuwa na ma Director wa Business Accounts hapo Tanzania; lakini ni siku za mwanzoni, tunaendelea kuwafahamisha kuhusu nini kinaendelea;
     
  6. F

    FUSO JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 10,474
    Likes Received: 887
    Trophy Points: 280
    mimi nimefungua access bank -- mikopo hawanaga longo longo nyingi kama mambenki makubwa. ile ina deal na wajasiriamali wadogo wadogo.
     
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    samahani mkuu nadhani umetoka nje ya mada kidogo. Mimi ninahitaji kufungua account kwa ajili ya biashara au kampuni na si vinginevyo
     
  8. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    samahani mkuu nadhani umetoka nje ya mada kidogo. Mimi ninahitaji kufungua account kwa ajili ya biashara au kampuni na si vinginevyo
     
  9. m

    mchambakwao Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vi upo? Si uliaga kwenda shule,ha ha ha ha ha hapa ndo jf bwana.Ngoja wataalam waje kukushauri
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,069
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    avatar yako inaonyesha wewe ni mpole na una macho malegevu basi moja kwa moja benki inayokufaa wewe ni VICOBA maana haina viungulia kama benki nyingine..umenisikia eeeh
     
  11. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Hata mimi kwa mawazo yangu nadhani benki ya CRDB inafaa sana kwa kufungua account ya biashara japo kuwa sina taarifa za kutosha kuhusu benki hiyo. Nashukuru sana kwa ushauri wako mkuu. nitaufanyia kazi
     
  12. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Mkuu. mambo yamenigonga imenibidi nirudi JF kuomba ushauri wenu maana sitaki biashara yangu niliyoiacha huku iyumbe
     
  13. Micha

    Micha JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unapofungua account na hasa kwa ajili ya biashara ni muhimu sana kuangalia benki amabayo iko friendly na ina uwezo wa kukuwezesha kwa njia mbali mbali hasa mikopo ya masharti nafuu ili uweze kukuza biashara yako zaidi. Kwa hiyo mdau aliyekushauri kuhusu Access bank hajakosea kabisa. Kumbuka inaweza ukawa na mtaji leo, kesho mtaji ukapungua au ukapata opportunity nzuri ya biasha ambayo itakuhitaji kuongeza mtaji ili kum meet requirements, kwa hiyo if you are running with good bank they will be there to assist you.
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    VICOBA ndio benki gani hiyo mkuu?? Mbona sijawahi kuisikia?
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Sawa sawa mkuu. nimekuelewa. Kwa hiyo kutokana na uzoefu ulionao na maoni yako unanishauri nifungue account katika benki gani?
     
  16. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #16
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Unaweza kunipa maelezo zaidi kuhusu benki ya CRDB mkuu???
     
  17. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #17
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Kwa sasa biashara yangu ni ndogo ila nitahitaji account ya benki ambayo haitanipa shida hata mtaji wangu ukikua. Namaanisha sitaki account za temporary.
    Pia nadhani biashara yangu itafanya TISS transfers Ambayo ni kutuma pesa account ya benki moja kwenda nyingine, pia itafanya Telegraphic Transfers (swift) nje ya nchi na pia ku deposit na ku withdraw
     
  18. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkuu nenda FNB kafungue account, service zao ni nzuri
     
  19. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #19
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,618
    Likes Received: 570
    Trophy Points: 280
    Ni kwa nini nikafungue account FNB badala ya benki nyingine. Unadhani FNB inatoa huduma gani bora ambazo zitanishawishi mimi kama mteja kwenda kufngua account kwao? Na je benki hiyo itaninufaishaje mimi na bishara yangu?
     
  20. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #20
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kama una maswali nenda Bank ukaulize mimi sio mfanyakazi wa Bank au msemaji wa hiyo Bank, unauliza Bank gani nzuri kwa kufungua account yako ya biashara kama ushauri, ila kilichonifurahisha hiyo Bank ni Huduma yao wanayoitoa kwa wateja. Kama una maswali nakushauri tembelea Bank zote halafu uchambue mwenye
     
Loading...