Mrema amvua madaraka mwenyekiti wa Kijiji!


AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2010
Messages
2,505
Likes
52
Points
0
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2010
2,505 52 0
MWENYEKITI wa chama cha Tanzania Labour (TLP), Agustine Mrema (TLP), amemvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji cha Kyala, Kata ya Marangu Magharibi, Agustino Fabiani kwa madai ya unywaji wa pombe haramu ya gongo.

Mrema ametoa uamuzi huo wakati wakiwa katika operesheni maalumu ya Ulinzi Shirikishi kwa lengo la kukabiliana na uhalifu na ujambazi katika jimbo la Vunjo mkoani Kilimanjaro.

Mwanasiasa huyo ni Mbunge wa jimbo hilo. Katika operesheni hiyo ambayo ilifanywa kwa ushirikiano na Polisi, timu hiyo ya viongozi ilipita katika baadhi ya vijiji katika jimbo hilo na inadaiwa ilimkuta Mwenyekiti huyo wa Kijiji akiwa amelewa.

Mrema alidai kuwa, pamoja na kwamba Mwenyekiti huyo alikuwa mwanachama wa TLP, lakini yeye hawezi kulea viongozi aliodai hawana maadili kwa kuwa watazorotesha maendeleo ya wananchi.

Mbunge huyo alidai kuwa, taarifa za wanakijiji alizonazo zilieleza kuwa Mwenyekiti huyo alikuwa akisikika akiwahamasisha wananchi wanywe pombe hiyo kwa kuwa haina madhara kwa madai ni sawa na bia zilizopimwa kitaalamu.

“Mimi ni Mbunge wa wananchi wote wakiwemo wasio na vyama..nikimtetea huyu Mwenyekiti, wananchi hawatapata maendeleo, nimemvua madaraka yake ili iwe mfano kwa viongozi wengine wasio na maadili,” alisema.

Wakati wa operesheni hiyo ilibainika kwamba Kijiji cha Nganjoni ni kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo baada ya kukutwa kwa mitambo ya utengenezaji pombe hiyo huku wananchi wa eneo hilo wakihama makazi yao kwa hofu ya kutiwa mbaroni.

Mrema alisema, Jimbo la Vunjo limeathiriwa na vitendo vya uhalifu kutokana na kukithiri kwa uzalishaji wa pombe hiyo pamoja na unywaji wake na uvutaji wa bangi, hivyo kupoteza nguvu kazi ya taifa huku baadhi ya ndoa zikivunjika na wazazi kuacha kupeleka watoto shule.
 
E

Epifania

Senior Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
133
Likes
0
Points
0
E

Epifania

Senior Member
Joined Oct 18, 2010
133 0 0
Hahaha, kweli kazi tunayo, hiyo heading na maelezo yaliyo ndani du....Tunamshukuru Mh. hebu na wengine waige, kuna maovu mengi yanayofumbiwa macho.
MWENYEKITI wa chama cha Tanzania Labour (TLP), Agustine Mrema (TLP), amemvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji cha Kyala, Kata ya Marangu Magharibi, Agustino Fabiani kwa madai ya unywaji wa pombe haramu ya gongo.

Mrema ametoa uamuzi huo wakati wakiwa katika operesheni maalumu ya Ulinzi Shirikishi kwa lengo la kukabiliana na uhalifu na ujambazi katika jimbo la Vunjo mkoani Kilimanjaro.

Mwanasiasa huyo ni Mbunge wa jimbo hilo. Katika operesheni hiyo ambayo ilifanywa kwa ushirikiano na Polisi, timu hiyo ya viongozi ilipita katika baadhi ya vijiji katika jimbo hilo na inadaiwa ilimkuta Mwenyekiti huyo wa Kijiji akiwa amelewa.

Mrema alidai kuwa, pamoja na kwamba Mwenyekiti huyo alikuwa mwanachama wa TLP, lakini yeye hawezi kulea viongozi aliodai hawana maadili kwa kuwa watazorotesha maendeleo ya wananchi.

Mbunge huyo alidai kuwa, taarifa za wanakijiji alizonazo zilieleza kuwa Mwenyekiti huyo alikuwa akisikika akiwahamasisha wananchi wanywe pombe hiyo kwa kuwa haina madhara kwa madai ni sawa na bia zilizopimwa kitaalamu.

"Mimi ni Mbunge wa wananchi wote wakiwemo wasio na vyama..nikimtetea huyu Mwenyekiti, wananchi hawatapata maendeleo, nimemvua madaraka yake ili iwe mfano kwa viongozi wengine wasio na maadili," alisema.

Wakati wa operesheni hiyo ilibainika kwamba Kijiji cha Nganjoni ni kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo baada ya kukutwa kwa mitambo ya utengenezaji pombe hiyo huku wananchi wa eneo hilo wakihama makazi yao kwa hofu ya kutiwa mbaroni.

Mrema alisema, Jimbo la Vunjo limeathiriwa na vitendo vya uhalifu kutokana na kukithiri kwa uzalishaji wa pombe hiyo pamoja na unywaji wake na uvutaji wa bangi, hivyo kupoteza nguvu kazi ya taifa huku baadhi ya ndoa zikivunjika na wazazi kuacha kupeleka watoto shule.
 
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2010
Messages
2,505
Likes
52
Points
0
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2010
2,505 52 0
Du kweli tlp hali mbaya lakini nahisi hata mrema anakunywa gongo sura yake now days mmh,nadhani hata hivyo viwanda vya gongo ni vyake polisi waangalie vizuri
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,816
Likes
19,379
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,816 19,379 280
mwenyekiti wa chama cha tanzania labour (tlp), agustine mrema (tlp), amemvua madaraka mwenyekiti wa kijiji cha kyala, kata ya marangu magharibi, agustino fabiani kwa madai ya unywaji wa pombe haramu ya gongo.

Mrema ametoa uamuzi huo wakati wakiwa katika operesheni maalumu ya ulinzi shirikishi kwa lengo la kukabiliana na uhalifu na ujambazi katika jimbo la vunjo mkoani kilimanjaro.

Mwanasiasa huyo ni mbunge wa jimbo hilo. Katika operesheni hiyo ambayo ilifanywa kwa ushirikiano na polisi, timu hiyo ya viongozi ilipita katika baadhi ya vijiji katika jimbo hilo na inadaiwa ilimkuta mwenyekiti huyo wa kijiji akiwa amelewa.

Mrema alidai kuwa, pamoja na kwamba mwenyekiti huyo alikuwa mwanachama wa tlp, lakini yeye hawezi kulea viongozi aliodai hawana maadili kwa kuwa watazorotesha maendeleo ya wananchi.

Mbunge huyo alidai kuwa, taarifa za wanakijiji alizonazo zilieleza kuwa mwenyekiti huyo alikuwa akisikika akiwahamasisha wananchi wanywe pombe hiyo kwa kuwa haina madhara kwa madai ni sawa na bia zilizopimwa kitaalamu.

"mimi ni mbunge wa wananchi wote wakiwemo wasio na vyama..nikimtetea huyu mwenyekiti, wananchi hawatapata maendeleo, nimemvua madaraka yake ili iwe mfano kwa viongozi wengine wasio na maadili," alisema.

Wakati wa operesheni hiyo ilibainika kwamba kijiji cha nganjoni ni kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo baada ya kukutwa kwa mitambo ya utengenezaji pombe hiyo huku wananchi wa eneo hilo wakihama makazi yao kwa hofu ya kutiwa mbaroni.

Mrema alisema, jimbo la vunjo limeathiriwa na vitendo vya uhalifu kutokana na kukithiri kwa uzalishaji wa pombe hiyo pamoja na unywaji wake na uvutaji wa bangi, hivyo kupoteza nguvu kazi ya taifa huku baadhi ya ndoa zikivunjika na wazazi kuacha kupeleka watoto shule.



naomba maelezo ya ziada kuhusu swala hili, maana kisheria ni wananchi waliomchaguwa ndio wana uwezo wa kumuondoa madarakani mwenyekiti wao. Au ni mwenyekiti wa chama chao hapo kijijini? Na kama ni wa chama basi hiko chama hakina vikao? Yaani maamuzi yanafanyikia vichochoroni? Kazi kweli kweli.
 
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2010
Messages
2,505
Likes
52
Points
0
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2010
2,505 52 0
naomba maelezo ya ziada kuhusu swala hili, maana kisheria ni wananchi waliomchaguwa ndio wana uwezo wa kumuondoa madarakani mwenyekiti wao. Au ni mwenyekiti wa chama chao hapo kijijini? Na kama ni wa chama basi hiko chama hakina vikao? Yaani maamuzi yanafanyikia vichochoroni? Kazi kweli kweli.
nani kakuambia kyala kuna uchaguzi????
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,596
Likes
1,526
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,596 1,526 280
MWENYEKITI wa chama cha Tanzania Labour (TLP), Agustine Mrema (TLP), amemvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji cha Kyala, Kata ya Marangu Magharibi, Agustino Fabiani kwa madai ya unywaji wa pombe haramu ya gongo.

Mrema ametoa uamuzi huo wakati wakiwa katika operesheni maalumu ya Ulinzi Shirikishi kwa lengo la kukabiliana na uhalifu na ujambazi katika jimbo la Vunjo mkoani Kilimanjaro.

Mwanasiasa huyo ni Mbunge wa jimbo hilo. Katika operesheni hiyo ambayo ilifanywa kwa ushirikiano na Polisi, timu hiyo ya viongozi ilipita katika baadhi ya vijiji katika jimbo hilo na inadaiwa ilimkuta Mwenyekiti huyo wa Kijiji akiwa amelewa.

Mrema alidai kuwa, pamoja na kwamba Mwenyekiti huyo alikuwa mwanachama wa TLP, lakini yeye hawezi kulea viongozi aliodai hawana maadili kwa kuwa watazorotesha maendeleo ya wananchi.

Mbunge huyo alidai kuwa, taarifa za wanakijiji alizonazo zilieleza kuwa Mwenyekiti huyo alikuwa akisikika akiwahamasisha wananchi wanywe pombe hiyo kwa kuwa haina madhara kwa madai ni sawa na bia zilizopimwa kitaalamu.

“Mimi ni Mbunge wa wananchi wote wakiwemo wasio na vyama..nikimtetea huyu Mwenyekiti, wananchi hawatapata maendeleo, nimemvua madaraka yake ili iwe mfano kwa viongozi wengine wasio na maadili,” alisema.

Wakati wa operesheni hiyo ilibainika kwamba Kijiji cha Nganjoni ni kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo baada ya kukutwa kwa mitambo ya utengenezaji pombe hiyo huku wananchi wa eneo hilo wakihama makazi yao kwa hofu ya kutiwa mbaroni.

Mrema alisema, Jimbo la Vunjo limeathiriwa na vitendo vya uhalifu kutokana na kukithiri kwa uzalishaji wa pombe hiyo pamoja na unywaji wake na uvutaji wa bangi, hivyo kupoteza nguvu kazi ya taifa huku baadhi ya ndoa zikivunjika na wazazi kuacha kupeleka watoto shule.
mbona yeye mwenyewe mzee wa kiraracha amebabuka kwa sababu ya kunywa gongo?
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Du kweli tlp hali mbaya lakini nahisi hata mrema anakunywa gongo sura yake now days mmh,nadhani hata hivyo viwanda vya gongo ni vyake polisi waangalie vizuri

Kaka Mrema ana KISUKARI ndg yangu, ni ugonjwa mbaya sana huu ndg yangu......
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Naona mrema kaamua kukumushia enzi zake za wizara ya mambo ya ndani!
 
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
652
Likes
101
Points
60
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
652 101 60
Kijiji cha Nganjoni ni
kitovu cha utengenezaji
wa pombe hiyo.

Hiyo ni kweli.Tulikuwa na shamba pale Masaera na hapo Nganjoni si mbali.
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,212
Likes
4,351
Points
280
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,212 4,351 280
Du kweli tlp hali mbaya lakini nahisi hata mrema anakunywa gongo sura yake now days mmh,nadhani hata hivyo viwanda vya gongo ni vyake polisi waangalie vizuri
Hapo kwenye nyekundu ndugu yangu chunga sana! Lugha za wenyewe sisi tunajihamba tu!! Tuwaachie wenyewe kama hatuwezi!!
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Hapo kwenye nyekundu ndugu yangu chunga sana! Lugha za wenyewe sisi tunajihamba tu!! Tuwaachie wenyewe kama hatuwezi!!
Labda kapitiwa tu si unajua hata unapoandiki kiswagili mtu waweza pitiwa kwa bahati mbaya.
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
136
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 136 160
hapo nganjoni kuliharibu waseminari wengi sana wakati wangu 1982-1985 wa st james kuna hicho kinywaji kwa maarfu kinajulikana kama chasoo, inueni mioyo, pandisha bega, chang;aa, piwa, nk

mrema amejaribu wengine tumuige, james mbatia yeye alipokuwa anagombea ubunge alienda eneo hili akaenda kuwapa hawa vijana wa nganjoni gongo
 
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
652
Likes
101
Points
60
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
652 101 60
hapo nganjoni kuliharibu waseminari wengi sana wakati wangu 1982-1985 wa st james kuna hicho kinywaji kwa maarfu kinajulikana kama chasoo, inueni mioyo, pandisha bega, chang;aa, piwa, nk

mrema amejaribu wengine tumuige, james mbatia yeye alipokuwa anagombea ubunge alienda eneo hili akaenda kuwapa hawa vijana wa nganjoni gongo
Chasoo!!!!

Mkuu wakati wenu kulikuwa na venture? Majuu,mbunene,chuma,uarabuni,chimbo,dark room,box room nk?
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
huenda atapewa uwaziri wa mambo ya ndani tena
 

Forum statistics

Threads 1,236,927
Members 475,327
Posts 29,273,183