Mrema amtimua Mwenyekiti wa Kijiji


M

Msharika

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
937
Likes
4
Points
35
M

Msharika

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
937 4 35
MWENYEKITI wa chama cha Tanzania Labour (TLP), Agustine Mrema (TLP), amemvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji cha Kyala, Kata ya Marangu Magharibi, Agustino Fabiani kwa madai ya unywaji wa pombe haramu ya gongo.

Mrema ametoa uamuzi huo wakati wakiwa katika operesheni maalumu ya Ulinzi Shirikishi kwa lengo la kukabiliana na uhalifu na ujambazi katika jimbo la Vunjo mkoani Kilimanjaro.

Mwanasiasa huyo ni Mbunge wa jimbo hilo. Katika operesheni hiyo ambayo ilifanywa kwa ushirikiano na Polisi, timu hiyo ya viongozi ilipita katika baadhi ya vijiji katika jimbo hilo na inadaiwa ilimkuta Mwenyekiti huyo wa Kijiji akiwa amelewa.

Mrema alidai kuwa, pamoja na kwamba Mwenyekiti huyo alikuwa mwanachama wa TLP, lakini yeye hawezi kulea viongozi aliodai hawana maadili kwa kuwa watazorotesha maendeleo ya wananchi.

Mbunge huyo alidai kuwa, taarifa za wanakijiji alizonazo zilieleza kuwa Mwenyekiti huyo alikuwa akisikika akiwahamasisha wananchi wanywe pombe hiyo kwa kuwa haina madhara kwa madai ni sawa na bia zilizopimwa kitaalamu.

“Mimi ni Mbunge wa wananchi wote wakiwemo wasio na vyama..nikimtetea huyu Mwenyekiti, wananchi hawatapata maendeleo, nimemvua madaraka yake ili iwe mfano kwa viongozi wengine wasio na maadili,” alisema.

Wakati wa operesheni hiyo ilibainika kwamba Kijiji cha Nganjoni ni kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo baada ya kukutwa kwa mitambo ya utengenezaji pombe hiyo huku wananchi wa eneo hilo wakihama makazi yao kwa hofu ya kutiwa mbaroni.

Mrema alisema, Jimbo la Vunjo limeathiriwa na vitendo vya uhalifu kutokana na kukithiri kwa uzalishaji wa pombe hiyo pamoja na unywaji wake na uvutaji wa bangi, hivyo kupoteza nguvu kazi ya taifa huku baadhi ya ndoa zikivunjika na wazazi kuacha kupeleka watoto shule.



 
Malafyale

Malafyale

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
11,956
Likes
4,628
Points
280
Malafyale

Malafyale

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
11,956 4,628 280
Mbunge ana mamlaka ya kisheria kumvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji aliyechaguliwa kwa kupigiwa kura?Naombeni ufafanuzi tafadhali kwa hilo!

Hii aliyofanya Mrema ipo ndani ya uwezo wake kikatiba?
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,512
Likes
7,305
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,512 7,305 280
kumbe mbunge ana uwezo wa kumfukuza mwenyekiti wa kijiji?
kama ni kitu cha kweli basi angalau mrema anaanza kufurukuta
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Mh!jambo la ulinzi shirikishi na kusisitiza uzembe wa mwenyekiti wa kijiji cha TLP si kitu kizuri na hakivumiliki,hapa mrema alifanya kazi nzuri.Wasiwasi wangu tu hivi katiba ya TLP inaruhusu mwenyekiti wa taifa kumvua madaraka mwenyekiti wa chama ngazi ya kijiji!hiki ni kichekesho!
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,356
Likes
176
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,356 176 160
Hii imekaa kimtego sana!
1. M/kiti Taifa TLP kamvua uanachama wa TLP na hivyo kupoteza wadhifa wa mwenyekiti wa kijiji kupitia TLP?
2. Mbunge Vunjo kamvua uenyekiti wa kijiji huyo mtuhumiwa

Wenye ufahamu na katiba ya TLP au madaraka ya mbunge watupe ufahamu tafadhali
 
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2007
Messages
4,516
Likes
21
Points
135
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined May 10, 2007
4,516 21 135
Mumpe au msimpe wizara yake yeye anatwanga mzigo. Twende kazi mrema!
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,565
Likes
5,372
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,565 5,372 280
Mbunge ana mamlaka ya kisheria kumvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji aliyechaguliwa kwa kupigiwa kura?Naombeni ufafanuzi tafadhali kwa hilo!
Hii aliyofanya Mrema ipo ndani ya uwezo wake kikatiba?
Linapokuja suala la uwajibikaji itifaki inawekwa pembeni...kitendo alichofanya mwenyekiti wa kijiji si cha kuvumilika hasa kwa wakati huu tukiwa na kasi iliyodorora kuelekea malengo ya milenia..heko mzee wa kiraracha!
 
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
574
Likes
2
Points
0
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
574 2 0
Mbunge ana mamlaka ya kisheria kumvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji aliyechaguliwa kwa kupigiwa kura?Naombeni ufafanuzi tafadhali kwa hilo!

Hii aliyofanya Mrema ipo ndani ya uwezo wake kikatiba?
Mwenyekiti ni mwanachama wa TLP , na Mhe. Mrema ni mwenyekiti wa TLP hivyo nadhani anayo mandate ya kushughulikia uovu kama huo.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,758
Likes
982
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,758 982 280
Mbunge ana mamlaka ya kisheria kumvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji aliyechaguliwa kwa kupigiwa kura?Naombeni ufafanuzi tafadhali kwa hilo!

Hii aliyofanya Mrema ipo ndani ya uwezo wake kikatiba?
Akimvua uanachama wa TLP atakuwa amepoteza cheo chake cha Mwenyekiti wa Kijiji kwani alipitishwa na chama chake cha TLP kugombea hicho cheo. Lakini sijui katiba ya TLP inasemaje kuhusu taratibu wa kuchukuliana nidhamu, hakuna vikao vya kamati ya nidhamu au ni mwenyekiti tuu anajiamulia?
 
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
574
Likes
2
Points
0
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
574 2 0
MWENYEKITI wa chama cha Tanzania Labour (TLP), Agustine Mrema (TLP), amemvua madaraka Mwenyekiti wa Kijiji cha Kyala, Kata ya Marangu Magharibi, Agustino Fabiani kwa madai ya unywaji wa pombe haramu ya gongo.

Mrema ametoa uamuzi huo wakati wakiwa katika operesheni maalumu ya Ulinzi Shirikishi kwa lengo la kukabiliana na uhalifu na ujambazi katika jimbo la Vunjo mkoani Kilimanjaro.

Mwanasiasa huyo ni Mbunge wa jimbo hilo. Katika operesheni hiyo ambayo ilifanywa kwa ushirikiano na Polisi, timu hiyo ya viongozi ilipita katika baadhi ya vijiji katika jimbo hilo na inadaiwa ilimkuta Mwenyekiti huyo wa Kijiji akiwa amelewa.

Mrema alidai kuwa, pamoja na kwamba Mwenyekiti huyo alikuwa mwanachama wa TLP, lakini yeye hawezi kulea viongozi aliodai hawana maadili kwa kuwa watazorotesha maendeleo ya wananchi.

Mbunge huyo alidai kuwa, taarifa za wanakijiji alizonazo zilieleza kuwa Mwenyekiti huyo alikuwa akisikika akiwahamasisha wananchi wanywe pombe hiyo kwa kuwa haina madhara kwa madai ni sawa na bia zilizopimwa kitaalamu.

"Mimi ni Mbunge wa wananchi wote wakiwemo wasio na vyama..nikimtetea huyu Mwenyekiti, wananchi hawatapata maendeleo, nimemvua madaraka yake ili iwe mfano kwa viongozi wengine wasio na maadili," alisema.

Wakati wa operesheni hiyo ilibainika kwamba Kijiji cha Nganjoni ni kitovu cha utengenezaji wa pombe hiyo baada ya kukutwa kwa mitambo ya utengenezaji pombe hiyo huku wananchi wa eneo hilo wakihama makazi yao kwa hofu ya kutiwa mbaroni.

Mrema alisema, Jimbo la Vunjo limeathiriwa na vitendo vya uhalifu kutokana na kukithiri kwa uzalishaji wa pombe hiyo pamoja na unywaji wake na uvutaji wa bangi, hivyo kupoteza nguvu kazi ya taifa huku baadhi ya ndoa zikivunjika na wazazi kuacha kupeleka watoto shule.



Mhe. Mrema ni mwanzilishi wa mambo haya ya ulinzi shirikishi hapa Tz, hakika yeye ni mtu aliyebobea kweye haya ya ulinzi ( covert and overt security )
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,371
Likes
1,189
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,371 1,189 280
Mrema ana ugonjwa wa kulewa madaraka. Sasa haya ya ubunge yameanza kumlewesha na kabla ya mwaka kupita ataanza kutembea uchi kutokana na ulevi huo wa madaraka.
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,147
Likes
742
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,147 742 280
big up mrema...big up ulinzi...big up tanzania....DEMOKRASIA HUDAMAZA MAENDELEO,DISCUSS
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,565
Likes
5,372
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,565 5,372 280
big up mrema...big up ulinzi...big up tanzania....DEMOKRASIA HUDAMAZA MAENDELEO,DISCUSS
mmh...japo sikatai hili lakini sikubaliani nawewe hata kidogo!
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
10
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 10 135
Bwana we, ukisema mrema amevunja katiba mi nitakuambia bora avunje kwa kuondoa maovu kuliko ailinde na maovu yake
 
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
189
Likes
10
Points
35
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined Nov 10, 2010
189 10 35
tungekuwanaviongozi kamaainayamurema maendereo yasingesuwasuwa kunakiongozi mwingine ariwacharazaviboko warimu ikaonekanaamekoseya reokitaifa yamwisho inatakiwatupateviongoziwakuwawajibisha viongoziwazembe kazabuti ushauri usiishie daga na papa wapo
 

Forum statistics

Threads 1,214,080
Members 462,499
Posts 28,500,308