• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mramba azidi kumkaba koo Mkapa; Adai ndiye aliyetoa maagizo

nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,869
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,869 1,225
ALHAMISI, NOVEMBA 29, 2012 05:06 NA KULWA MZEE, DAR ES SALAAM


*Adai ndiye aliyetoa maagizo
*Asema hakukurupuka kutoa mkataba

ALIYEKUWA Waziri wa Fedha, Basil Mramba ameiambia Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu mji Dar es Salaam, kuwa hakukurupuka kuipatia Kampuni ya Alex Stewart mkataba, bali ni uamuzi wa Rais mstaafu Benjamin Mkapa.

Mramba alidai hayo jana alipokuwa akihojiwa na Wakili wa Serikali Mkuu, Fredrick Manyanda kutokana na ushahidi wake aliotoa mahakamani kuhusu tuhuma za kutoa msamaha wa kodi kwa kampuni hiyo na kuisababishia Serikali hasara ya Sh bilioni 11.7.

"Zoezi la kumpata mkaguzi wa dhahabu, Alex Stewart halikuhitaji pupa wala kufanywa kwa pupa, Rais Mkapa aliagiza utekelezaji ufanyike haraka na kuzitaka Benki Kuu Tanzania (BoT) na Wizara ya Fedha zitafute njia za kupata fedha za kuilipa kampuni hiyo ili ianze kazi.

"Kuna mambo ya msingi tulikubaliana, miongoni mwa hayo ni umuhimu wa kukagua madini, BoT isimamie kupata mkaguzi anayefaa kwa utaratibu wa zabuni, gharama zilipwe na Serikali na si kampuni za madini kwa sababu tungetaka walipie, lazima tungebadili mikataba iliyokuwepo," alidai Mramba.

Alidai hawakufanya pupa, kwani aliweza kumshauri aliyekuwa Waziri wa Nishati na Madini, Daniel Yona kuangalia na nchi nyingine wanafanyaje na kumweleza kwamba, akikubaliana na ushauri huo waendelee.

"Sikumwagiza Yona, bali nilimshauri hakuna waziri mwenye kumwagiza waziri mwenzake, kwa sababu wote wana hadhi sawa," alidai Mramba na kumsisitizia Manyanda kuwa katika barua yake ya Aprili 28,2002 kaeleza zaidi ya mara mbili kwamba anamshauri.

Mramba, alikubaliana na wakili Manyanda kwamba waziri ndiye msimamizi wa sera katika wizara anayohusika nayo na kwamba, watendaji wanasimamiwa katika utekelezaji na katibu mkuu wa wizara.

Kesi hiyo, inasikilizwa na jopo la mahakimu, John Mtemwa, Saul Kinemela na Sam Rumanyika.

Mramba, aliyekuwa Waziri wa Nishati na Madini, Daniel Yona na aliyekuwa Katibu Mkuu, Wizaya ya Fedha, Grey Mgonja wanadaiwa kutumia madaraka vibaya kwa kutoa msamaha wa kodi kwa Kampuni ya Alex Stewart, nakuisababishia Serikali hasara ya Sh bilioni 11.7.

 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,869
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,869 1,225
Ni VIZURI SANA... Sasa MMOJA NDANI ya KUNDI la CULT YA MAFISADI anaanza kuongea; KWAHIYO HAPO NDIO SAHIHI UCHACHU unatoka... NA WEZI Tutawajua karibuni... CCM OHYEE!!!
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,512
Points
1,500
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,512 1,500
Huyu naye ataachiwa huru kama ilivyokuwa kesi ya Mahalu.
 
NDEO

NDEO

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
813
Points
225
NDEO

NDEO

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2011
813 225
Bongo system inaendeshwa kirafiki sana
 
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
1,704
Points
0
T

Tikerra

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
1,704 0
Ni VIZURI SANA... Sasa MMOJA NDANI ya KUNDI la CULT YA MAFISADI anaanza kuongea; KWAHIYO HAPO NDIO SAHIHI UCHACHU unatoka... NA WEZI Tutawajua karibuni... CCM OHYEE!!!
Wewe uliyeko CCM ndio huwajui,sisi tunawajua.
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,119
Points
2,000
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,119 2,000
naona wanatumia loop holes za katiba yetu kujinasua!
Sasa ni dhahiri kuwa ben ndiye fisadi kuu na yampasa kufikishwa mahakamani.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,692
Points
2,000
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,692 2,000
Huyu naye ataachiwa huru kama ilivyokuwa kesi ya Mahalu.
Mkuu huyu naona atagota tu.
Maana kama uamuzi wa Mkapa haukuwa sahihi yeye alifanya nini?
Mahakama haitafunwa goli lile lile na mtu yule yule kwa staili ile ile.
 
mooduke

mooduke

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
628
Points
225
mooduke

mooduke

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
628 225
Mbona sisi tunawajua. Kumbe kuna watu hawawajui MAFISADI ni wakina nani?



Ni VIZURI SANA... Sasa MMOJA NDANI ya KUNDI la CULT YA MAFISADI anaanza kuongea; KWAHIYO HAPO NDIO SAHIHI UCHACHU unatoka... NA WEZI Tutawajua karibuni... CCM OHYEE!!!
 
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
966
Points
250
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
966 250
Nijuavyo mimi Rais kwenye mambo yanayohusu fedha ndefu huusika sana ktk maamuzi,maana pamoja na majukum mengine tuliyompa kama serikali lakini masuala yanayohusu fedha ndiyo hasa.So matumizi ya mabilioni lazima mkuu wa nchi ahusike na hata mahakama inalijua hilo. Mkapa hawezi kulikwepa hilo labda nae amkwepe kwa kusema alishauriwa vibaya na mramba.Vinginevyo kesi hii inawahusu wote tangu mwanzo wala si mramba pekee yake!
 
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
4,534
Points
0
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
4,534 0
mi naona waachiwe huru tu kwa sababu hawa walifuata maagizo...mbona lowasa hayuko mahakamani, mbona ngeleja na wenzake hawako mahakamani ambao wamekula hela zaidi ya kina yona? kama hamuwezi kuwashtaki wote basi waachiwe wote
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
11,343
Points
2,000
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
11,343 2,000
Hivi mnaamini hiki kiinimacho? Eti Mramba amkaba koo Mkapa! Ha ha ha ha! Huu ni mpango mahsusi uliopangwa kwa kutumia udhaifu wa Katiba iliyopo. Mkapa anajua vizuri sana kinachoendelea, Mramba anajua sana kinachoendelea, na CCM wanajua vizuri mno mpango mzima.

Iko hivi: Kwa kuwa CCM wanahusika na madudu yote haya na kwa kuwa wamemwekea "kinga ya kutoshtakiwa" mmoja wao (kwa sababu maalum kujinasua na ufisadi) na kwa kuwa wote ni wale wale, then peleka tuhuma zote kwa mwenye kinga na issue nzima itakuwa imekwisha. KINGA YA KUTOSHTAKIWA ni upuuzi zaidi ya upuuzi.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,869
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,869 1,225
Mbona sisi tunawajua. Kumbe kuna watu hawawajui MAFISADI ni wakina nani?
Yaani Unaijua LIST ya WALIOFICHA PESA USWIS? Sabau kunahitajika SABABU za kuweza kuelewa ni KIASI gani na JINA LAKE... Sio habari za MITAANI...

Kama hivyo then TUELEZE sisi WENGINE hatujui...
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,996
Points
2,000
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,996 2,000
Mungu ni mwema

atawaweka hai hao wahujum uchumi had 2015 kisha tutawahukumu kwa sheria za nchi hii mmoja baada ya mwingne

hata wakimbilie uhamishoni,,tutawakamata tuh
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
7,634
Points
2,000
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
7,634 2,000
Kwenye hizi kesi Mkapa anatakiwa aunganishwe kama mshitakiwa si kutoa ushahidi wa kuwaokoa wezi wenzake kama alivyofanya kwa Mahalu.
 

Forum statistics

Threads 1,405,645
Members 532,072
Posts 34,491,837
Top