Mpina ataka kumuumbua Waziri Mwigulu bungeni, apatwa na kigugumizi, Spika ambana "mi sielewi"

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Feb 6, 2017
19,973
53,571
Lakini ni kawaida Duniani hapa, watu aina ya LUHAGA MPINA kudidimizwa sana !.

Watanzania na Binadam waliowengi Wana kasumba ya kuwadown watu wanaonekana Bora.

Ndio sababu Heshima akupayo Mtanzania haitokani na Kile kilichobora ulichonacho, Bali wewe ni nani!!.


MUNGU WA ISRAEL AENDELEE KUMLINDA MH.LUAGA MPINA, AMPE AFYA NJEMA, ILI AENDELEE KUSOMA ,KUDADAVUA NA KUJA NA MAMBO YALIYO CHANYA.

Viva Magufuli Kwa Huyu Mbunge !!
 

Saint Anno II

JF-Expert Member
Sep 12, 2021
1,272
4,190
”Muheshimiwa......muheshimiwa muheshimiwa......muheshimiwa, muheshimiwa spika...naomba majibu kutoka kwa muheshimiwa waziri blah blah blahs”

Hii kitu inanikera mimi,hao wanaitana waheshimiwa waheshimiwa wakati vichwani hawana ABC wala Z ya kusogeza hili taifa japo mpaka mwaka keshokutwa Ila kwa kutajana tajana hovyo kama hivi hawa ndiyo wanaolipwa hela nyingi na posho kubwa kuliko mtu yeyote yule,sijazungumzia bado kubuni kodi za kipumbavu.
 

gwakipanga

JF-Expert Member
Dec 1, 2011
711
534
Rais angekuwa anajua watanzania wanataka nini, hivi leo mwigulu asingeendelea kukalia kiti cha waziri wa fedha. Na rais kuendelea kushupaza shingo kwa ajili ya mwigulu anajipunguzia ushawishi kwa watanzania, sema hili la kupungua ushawishi chawa hawata mwambia, maana kazi yao kubwa ni mapambio. Maana hata malkia akiwa utupu wao haiwahusu. Ila kwa nia njema tu, na kwa maslahi mapana ya nchi yetu, haijarishi una chama au hauna chama. Ila mwingilu angemtafutia kazi nyingine ya kufanya. Ili kurudisha imani kwa watanzania, inayozidi kuporomoka siku hadi siku.
 

Ulongupanjala

JF-Expert Member
Apr 9, 2013
5,533
7,293
Mataga ni mataga tu.
Huyo Mpina anaongea kwa kuwa sio waziri kwa sasa angekuwa waziri asinyanyua mdomo katu angebaki kugonga meza kwa kila neno analosikia.
 

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
10,202
16,727
Mataga ni mataga tu.
Huyo Mpina anaongea kwa kuwa sio waziri kwa sasa angekuwa waziri asinyanyua mdomo katu angebaki kugonga meza kwa kila neno analosikia.
Mkuu hiyo ndio kawaida, ukiwa waziri uwezi kuongea dhidi ya serikai kwa sababu wewe ni sehemu ya serikali, kitu kinaitwa collective responsibility. Sasas sijui unataka kitu gani hapo, mawaziri wawe wanaongea kuibana serikali? Hamana kitu cha namna hiyo.
 

Countrywide

JF-Expert Member
Mar 2, 2015
11,321
14,526
Rais angekuwa anajua watanzania wanataka nini, hivi leo mwigulu asingeendelea kukalia kiti cha waziri wa fedha. Na rais kuendelea kushupaza shingo kwa ajili ya mwigulu anajipunguzia ushawishi kwa watanzania, sema hili la kupungua ushawishi chawa hawata mwambia, maana kazi yao kubwa ni mapambio. Maana hata malkia akiwa utupu wao haiwahusu. Ila kwa nia njema tu, na kwa maslahi mapana ya nchi yetu, haijarishi una chama au hauna chama. Ila mwingilu angemtafutia kazi nyingine ya kufanya. Ili kurudisha imani kwa watanzania, inayozidi kuporomoka siku hadi siku.
Kosa la mwigulu ni nn?
 

Ulongupanjala

JF-Expert Member
Apr 9, 2013
5,533
7,293
Mkuu hiyo ndio kawaida, ukiwa waziri uwezi kuongea dhidi ya serikai kwa sababu wewe ni sehemu ya serikali, kitu kinaitwa collective responsibility. Sasas sijui unataka kitu gani hapo, mawaziri wawe wanaongea kuibana serikali? Hamana kitu cha namna hiyo.
Kwa hiyo mawaziri hawaruhusiwi kuuliza jambo lolote?
 

Countrywide

JF-Expert Member
Mar 2, 2015
11,321
14,526
Mataga ni mataga tu.
Huyo Mpina anaongea kwa kuwa sio waziri kwa sasa angekuwa waziri asinyanyua mdomo katu angebaki kugonga meza kwa kila neno analosikia.
Hiyo ndio kazi ya mbunge, kuisimamia na kuiwajibisha serikali.

Serikali ndio hao mawaziri sasa, waziri hawezi kuikosoa serikali wala kuiwajibisha.

Ni sawa na chadema nyie mjumbe wa kamati kuu mfano Heche hawezi kuikosoa chadema, Ila mwanachama kama wewe unaweza kuikosoa chadema
 

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
10,202
16,727
Kwa hiyo mawaziri hawaruhusiwi kuuliza jambo lolote?
Hawaruhusiwi, wao ni watoa majibu, na kwa sababu watamuulizaje jambo waziri mwenzao Bungeni? Ndio maana watu wanapendekeza mawaziri wasitokane na wabunge. Ukiwa na mbunge akawa waziri basi hawezi tena kuwasemea Bungeni. Kama kuna swali atauliza kwenye vikao vya baraza la mawaziri
 

Ulongupanjala

JF-Expert Member
Apr 9, 2013
5,533
7,293
Hiyo ndio kazi ya mbunge, kuisimamia na kuiwajibisha serikali.

Serikali ndio hao mawaziri sasa, waziri hawezi kuikosoa serikali wala kuiwajibisha.

Ni sawa na chadema nyie mjumbe wa kamati kuu mfano Heche hawezi kuikosoa chadema, Ila mwanachama kama wewe unaweza kuikosoa chadema
Mm sio CHADEMA ni mtanzania huru.
Siasa za watanzania ni pasua kichwa.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

18 Reactions
Reply
Top Bottom