Mpango wa kuwawekwa kizuizini Viongozi CHADEMA waiva? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mpango wa kuwawekwa kizuizini Viongozi CHADEMA waiva?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Mar 19, 2013.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2013
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,896
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    [​IMG]CCM vs CHADEMA [​IMG]

    Inakuja sasa mpango mpya wa kutolea kafara watu ili kujenga hoja ya kubambikiza kesi za kijasusi sheria ambayo haiwapi dhamana wala kuwatoa vifungoni hadi uchaguzi Mkuu upite, wakati tukijua sheria za kugombea vyeo kisiasa aliyekwisha onja kifungo cha muda uliowekwa kisheria haruhusiwi kugombea nafasi za uwakilishi na ukuu wa nchi. Mbaya zaidi vyombo vya dola vinapojenga mfumo wa kuegemea upande mmoja kiutendaji badala ya mfumo wa kutofungamana upande wo wote ili kutendea haki wananchi wote maana dola na vyombo vyake ni mali ya wananchi katu kisheria si miliki ya chama fulani.

    Katika kile kilichoelezwa na Wasira hadharani kwamba Chadema itasambaratika katika mwaka huu, dalili za wazi zimeanza kujionyesha kwa suala la Rwekatare. Hoja za Chadema zinaonekana kuwa nzito na za kueleweka na kwa lugha inayoeleweka kwa wananchi. CCM kujenga ushawishi kwa wananchi inaelekea kugonga mwamba kwa sababu hoja zao hazionyeshi uwezo wa kuzipiku zile za Chadema. Wananchi wanapokea hoja za upende wa upinzani kutokana na hali halisi ilivyo nchini kwa sasa. Kwa mantiki hiyo CCM kinachoendelea ni kujaribu kutumia zaidi nguvu ili kuendelea kushika dola kwa nguvu badala ya ridhaa ya kidemokrasia.
    Hivi wajibu wa Wasira katika wizara yake sera na taratibu ni kuratibu sera na taratibu za kuangamiza demokrasia nchini?

    Tangazo la Chadema la kujiimarisha kikanda linaonekana kutibua nyongo za CCM, maana kwa mfumo huo ni dhahiri mtandao wa Chadema utakuwa na nguvu ya ziada kanda zote na kuwa na nafasi ya kupenya kotekote mikoani hadi vijijini ambako CCM inajivunia kuwa hazina ya ushindi wake. CCM ilibweteka kwa hoja kwamba vyama vya upinzani ni vya msimu na havikubaliki vijijini ambako kuna wapiga kura asilimia 80. Leo mambo yamegeuka ni sera ndiyo yenye kuteka wapiga kura badala ya mazoea ya rangi ya chama.

    [​IMG]
    Kauli ya Kikwete Mkutano Mkuu CCM Dodoma ni ya uchochezi?
    Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi ambaye pia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika mkutano wa CCM mjini Dodoma alitoa kauli kwamba atahakikisha kwa njia ye yote anaukabidhi urais kwa CCM si chama cha Upinzani.

    Rais ni wa wananchi wote wa Tanzania bila kujali itikadi akisha shika kiti cha Ikulu ni wa wote. Waliomchagua ni watanzania wote wakiwemo CCM na vyama vingine vya siasa hali kadhalika wasio wanachama wa chama cho chote. Kauli ile kimantiki si sahihi kwa Kiongozi wa nchi, maana kwa kauli ile kwa mamlaka aliyo nayo anaweza akayatumia vibaya madaraka yake kwa sababu tu ametamka wazi kwamba atafanya kila liwezekanalo kuhakikisha urais anamwanchi mwanachama wa CCM. Kauli ile ielewekaje?​

    Polisi kutotenda haki usawa kwa vyama vyote vya siasa
    [​IMG]
    Kashfa ya Mwigulu Mchemba Dola kutochukulia hatua stahiki


    • [*=1]Kashfa alizonazo Mwigulu Mchemba kuhusika kutuma gari lililojaa vijana kwenda kuvuruga mkutano wa Chadema na kusababisha kifo cha mtu mmoja huko mkoani Singida, polisi kutoa ushuhuda huo mahakamani, lakini Mwigulu Mchemba hajaitwa kutoa maelezo polisi na alitakiwa akamatwe kuunganishwa katika kesi hiyo.
      [*=1]Mwigulu Mchemba katika uchochezi kwamba anazo kanda za video za Chadema kupanga mauaji hajaitwa na vyombo vya dola kutoa ufafanuzi and to release kanda hizo kama ushahidi ili vyombo vya dola vifanyie kazi.

    Zuio la mikutano ya hadhara dola huthibiti upinzani tu
    Wakati wa zuio la mikuano ya hadhara, CCM ruksa kufanya mikutano ya hadhara na hawabughudhiwi na vyombo vya dola lakini vyama vya upinzani wakati wa zuio hata mikutano ya ndani husambaratishwa hadi kusababisha majeruhi na mauaji.​

    Tuko la kuuawa mwanahabari wa Chanel Ten huko Iringa ni mfano dhahiri ambapo zuio la mikutano ya hadhara kwa sababu ya zoezi la kuhesabu watu wakati Chadama walikuwa na mkuano wa ndani wakati huo huo CCM ikifanya mkutano mkuwa wa hadhara huko kisiwani Unguja na mkutano mkubwa mwingine wa tamasha kwenye uwanja mojawapo huku bara lakini hawakuguswa na sheria hiyo.​

    Pamoja na mengi ambayo yanaelekea Chadema kushikishwa adabu kwa sheria zilezile zinazovunjwa na CCM kutoshikishwa adabu inatia shaka katika vyombo vya dola kutendea haki watanzania, vyama vya siasa ambavyo vyote vina haki sawa kikatiba na wananchi kwa ujumla. Vyama vyote vinawakilisha wananchi walewale walio chini ya dhamana ya kulindwa na vyombo vile vile vya dola.

    [​IMG] [​IMG]
    Ushindani wa kweli ni hoja, sera na pengine hata utani
    Ushindani wa kisiasa si vita, bali hoja na sera
    Tujifunze kuendesha siasa za ustaarabu kwa kutumia hoja na kuuza sera kwa wananchi kwa nguvu ya hoja badala ya kuendesha siasa kwa kutumia mfumo wa hoja ya nguvu. Mambo yakielekea kukukalia vibaya bora kutulia na kuangalia wapi umeteleza, jipange upya na mkakati mpya ili kuanza kujenga ushawishi wenye kuwakuna wananchi. Chama kinachoshika dola kina nafsi zaidi ya kuonyesha utendaji wake ili kuwavutia wananchi kuliko chama ambacho kisicho shika dola kwa vile kinanadi sera bila utekelezaji. Kitanzi kwa chama chenye kushika dola ni pale kinapohangaika majukwaani kunadi sera wakati ndio watekelezaji wa sera walizozinadi kipindi cha uchaguzi.

    Wapigania haki si Wanachadema bali wapenda mabadiliko ya kweli
    Wapigania haki tulio wengi si wanachama wa chama fulani ila ni wapenda maendeleo na mabadiliko ya kweli kwa manufaa ya nchi bila kujali chama gani kifanikishe kuibadili Tanzania ya leo iwe tuitakavyo.

    Sera ambazo zinatukuna wapigania haki na wananchi ndizo zinazofanya tupende sera hizo si chama. Ushindani wa kimaendeleo ni pale miamba miwili inaposhindana katika kujenga nchi badala ya mmoja asiye na upinzania hatakuwa na ushindani wa kweli bali kuongoza nchi kwa mazoea. Hiyo ndiyo njia nzuri ya kukuza uongozi unaojengeka kwa misingi ya kidemokrasia kwa kupinduana kwenye masanduku ya kura.

     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Mar 19, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,402
    Likes Received: 761
    Trophy Points: 280
    Watanzania wanataka Mabadiliko Bila kujali hayo Mabadiliko yataasaidia nini au bila kujali waleta mabadiiko ni watu wa aina gani, so hata wangefungua kesi ngapi hazitasaidia kitu chochote
     
  3. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2013
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,391
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Makaburu wamezaa ngozi nyeusi. Ngoja tuone. Ila wachunge saana amani.
     
  4. f

    fakisi Member

    #4
    Mar 19, 2013
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ningependa Rais Kikwete avunje vyama vyote ibaki CCM tu, maana hakuna maana ya kuwa na vyama vingi ikiwa dola, mahakama n.k. havitoa haki sawa kwa vyama vingine! Dola ishaona usipokuwa mwanaCCM basi wewe ni gaidi, jasusi n.k. Tunapoteza pesa na muda tu, ibaki CCM wafanye watakalo au vinginevyo tutapitia the hard way ambacho sio kitu kizuri
     
  5. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #5
    Mar 19, 2013
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,604
    Likes Received: 3,600
    Trophy Points: 280
    kwa mpango huu wa kutumia vyombo vya dola kama walivyotumia makaburu Afrika Kusini sasa natoa rai kwa upinzani tutumie mbinu zile zile walizotumia ANC kukabiliana na udhalimu huu.Tuna base support ya kutosha,tupo na umma.Tusikubali kurudi nyuma.

    Na sisi tuwaonyeshe rangi halisi ya wanamageuzi baada ya wao kutuonyesha rangi halisi ya ukoloni na ukandamizaji

    Tukiwaonyesha woga wetu, itakua silaha imara zaidi kwao kutumaliza
     
  6. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2013
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,630
    Likes Received: 3,227
    Trophy Points: 280
    BLACKEYED PEAS FT. JUSTIN TIMBERLAKE

    "Where Is The Love?"

    What's wrong with the world, mama
    People livin' like they ain't got no mamas
    I think the whole world addicted to the drama
    Only attracted to things that'll bring you trauma

    Overseas, yeah, we try to stop terrorism
    But we still got terrorists here livin'
    In the USA, the big CIA
    The Bloods and The Crips and the KKK

    But if you only have love for your own race
    Then you only leave space to discriminate
    And to discriminate only generates hate
    And when you hate then you're bound to get irate, yeah

    Madness is what you demonstrate
    And that's exactly how anger works and operates
    Man, you gotta have love just to set it straight
    Take control of your mind and meditate
    Let your soul gravitate to the love, y'all, y'all

    People killin', people dyin'
    Children hurt and you hear them cryin'
    Can you practice what you preach
    And would you turn the other cheek

    Father, Father, Father help us
    Send some guidance from above
    'Cause people got me, got me questionin'
    Where is the love (Love)

    Where is the love (The love)
    Where is the love (The love)
    Where is the love, the love, the love

    It just ain't the same, always unchanged
    New days are strange, is the world insane
    If love and peace are so strong
    Why are there pieces of love that don't belong

    Nations droppin' bombs
    Chemical gasses fillin' lungs of little ones
    With ongoin' sufferin' as the youth die young
    So ask yourself is the lovin' really gone

    So I could ask myself really what is goin' wrong
    In this world that we livin' in people keep on givin' in
    Makin' wrong decisions, only visions of them dividends
    Not respectin' each other, deny thy brother
    A war is goin' on but the reason's undercover

    The truth is kept secret, it's swept under the rug
    If you never know truth then you never know love
    Where's the love, y'all, come on (I don't know)
    Where's the truth, y'all, come on (I don't know)
    Where's the love, y'all

    People killin', people dyin'
    Children hurt and you hear them cryin'
    Can you practice what you preach
    And would you turn the other cheek

    Father, Father, Father help us
    Send some guidance from above
    'Cause people got me, got me questionin'
    Where is the love (Love)

    Where is the love (The love)?
    Where is the love (The love)?
    Where is the love, the love, the love?

    I feel the weight of the world on my shoulder
    As I'm gettin' older, y'all, people gets colder
    Most of us only care about money makin'
    Selfishness got us followin' our wrong direction

    Wrong information always shown by the media
    Negative images is the main criteria
    Infecting the young minds faster than bacteria
    Kids wanna act like what they see in the cinema

    Yo', whatever happened to the values of humanity
    Whatever happened to the fairness in equality
    Instead of spreading love we're spreading animosity
    Lack of understanding, leading us away from unity

    That's the reason why sometimes I'm feelin' under
    That's the reason why sometimes I'm feelin' down
    There's no wonder why sometimes I'm feelin' under
    Gotta keep my faith alive till love is found
    Now ask yourself

    Where is the love?
    Where is the love?
    Where is the love?
    Where is the love?

    Father, Father, Father, help us
    Send some guidance from above
    'Cause people got me, got me questionin'
    Where is the love?

    Sing with me y'all:
    One world, one world (We only got)
    One world, one world (That's all we got)
    One world, one world
    And something's wrong with it (Yeah)
    Something's wrong with it (Yeah)
    Something's wrong with the wo-wo-world, yeah
    We only got
    (One world, one world)
    That's all we got
    (One world, one world)
     
  7. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2013
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,391
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Like Serafina kike Ben, I like that. If they want to take our right from us by force, they loose legitimacy of being faithful to the constitution so they shall be without.
     
  8. F

    FUSO JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2013
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 10,360
    Likes Received: 783
    Trophy Points: 280
    CDM cha kufanya ni kujikita zaidi uelimisha umma wa watazania hasa wa vijijini juu ya umuhimu wa mabadiliko, kwa nini tunahitaji mabadiliko na kwa manufaa ya nani hasa?

    Ukiwa na umma wa watanzania nyuma yako your safe, umma wa watanzania ndiyo backbone yenu, CCM wafanya wafanyavyo kwa sasa lakini mbele ya safari mambo ya kupika huwa yanadunda. utafunga wangapi/ utafungulia kesi wangapi kama umma mzima upo tayari kwa mabadiliko?

    Wao wana dola nyie mna watu, na huo ndiyo mtaji mkubwa sana mlionao kwa sasa, move on CDM.
     
  9. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2013
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,722
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    TATIZO NIKWAMBA WANACCM WANASOMA BAONI MAZURI YA WANANCHI LAKINI WANAONA KAMA KELELE ZA MRANGO AMBAZO HAZIMNYIMI MWENYE NYUMBA uSINGIZI
     
  10. m

    mob JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2013
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,844
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    ndo maana napendaga sana huu wimbo wa bob marley.

    Old pirates, yes, they rob I;
    Sold I to the merchant ships,
    Minutes after they took I
    From the bottomless pit.
    But my hand was made strong
    By the 'and of the Almighty.
    We forward in this generation
    Triumphantly.
    Won't you help to sing
    This songs of freedom
    'Cause all I ever have:
    Redemption songs;
    Redemption songs.

    Emancipate yourselves from mental slavery;
    None but ourselves can free our minds.
    Have no fear for atomic energy,
    'Cause none of them can stop the time.
    How long shall they kill our prophets,
    While we stand aside and look? Ooh!
    Some say it's just a part of it:
    We've got to fullfil the book.

    Won't you help to sing
    This songs of freedom-
    'Cause all I ever have:
    Redemption songs;
    Redemption songs;
    Redemption songs.
    ---
    /Guitar break/
    ---
    Emancipate yourselves from mental slavery;
    None but ourselves can free our mind.
    Wo! Have no fear for atomic energy,
    'Cause none of them-a can-a stop-a the time.
    How long shall they kill our prophets,
    While we stand aside and look?
    Yes, some say it's just a part of it:
    We've got to fullfil the book.
    Won't you have to sing
    This songs of freedom? -
    'Cause all I ever had:
    Redemption songs -
    All I ever had:
    Redemption songs:
    These songs of freedom,
    Songs of freedom.
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2013
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,896
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    Mdharau mwiba mguu huotea tende. Yale yale vyama vya upinzani ni vya msimu, leo vinatutoa kamasi hadi kuchukua majambia.
     
  12. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2013
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 1,000
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    HAKUNA MAHALI UDHALIMU ULISHIDA , THOSE ARE QUICK FIX SOLUTIONS, VITISHO, PROPAGANDA, AHADI HEWA, MAKATAZO, UBABE na MAGUVU ni mbinu za watu wasio UNA MBALI, Wasio soma historia, wavivu, waoga na wenyepupa na wasiotunza kumbukumbu ya hata mambo yaliyotokea siku mbili nyuma. NDIO MAANA UTAMSIKIA MTU ANAULIZA ELIMU YA MTU WAKATI YEYE MWENYEWE ALIPATA ZIRO.
     
  13. m

    majebere JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2013
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,354
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Wewe subiri ukajieleze ule unga uliutoa wapi na nani alikutuma ukamuue Zitto.
     
  14. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #14
    Mar 19, 2013
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    Serikali hii isipoangalia itaifanya nchi hii isitawalike. Watz wa sasa siyo wale wa mwaka 1947 wanaotishwa wakatishika, wanadanganywa wakadanganyika, na wanaolishwa propaganda wakaziamini. Not this time any more.
     
  15. master peace

    master peace JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2013
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 1,455
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muishiwa dhaifu hana hiyo jeuri; Chezea the Hegue weyee...
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2013
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,722
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    DHAIFU SANa
     
  17. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #17
    Mar 19, 2013
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    Lazima watz wataamka na ccm itaaibika na proganda zake soon.
     
  18. Kocha

    Kocha JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2013
    Joined: Mar 2, 2008
    Messages: 364
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwa hali ilivyo sasa hivi mpango wao ni kutoachia madaraka na ikibidi watu kwa maelfu wata uawa ili mradi wao waendelee kukaa madarakani
     
  19. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2013
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,722
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    DHAIFU SANa
     
  20. m

    majebere JF-Expert Member

    #20
    Mar 19, 2013
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,354
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Nyie ndio nia yenu hiyo, hata viongozi wenu wanataka nchi isitawalike, hii ni TANZANIA ndugu yangu, sheria ziko za kuwaweka sawa.
     
Loading...