Moto wa Rais Magufuli ndani ya TANESCO ni hatari | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Moto wa Rais Magufuli ndani ya TANESCO ni hatari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by LEO OJIJO MESSI, Apr 21, 2017.

  1. L

    LEO OJIJO MESSI Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 27, 2015
    Messages: 43
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 25
    Wasalaam,
    Ndugu wanaJamiiForums, katika pita pita zangu nimeona na kugundua kazi kubwa, na mbegu mpya na bora ya uaminifu na uwajibikaji ktk nyanja zote, yaaani kwenye kilimo, biashara na kazini anayoipandikiza Mh.Rais ndani ya mioyo ya wananchi anaowaongozaa. Sasa mtu akipatwa na njaa haliyi liyi ovyo, bali anaparangana kuhakikisha anapata chakula, halikadhalika makazini hivyo hivyo.

    Ndani ya Shirika mama Tanesco, hivi sasa kuna hali ngumu isiyoelezeka ambayo hapoawali hawakuwahi kuona au kukutananayo katika maisha yao kazini na kwenye nafasi zao. Ndani ya TANESCO sasa hivi kuna demotion, kuvunja mkataba,na kuamishwa idara, yote ni kwasababu ya kuondoa mazoea na ku-increase performance ya individuals.

    Sasa hivi watu wanatolewa store wanaenda PMU, na PMU wanaenda store kwa maana watu wa store waliokuwa wanakula vumbi na kuchekwa na watu wa ugavi na manunuzi imegeuka juu chini.

    Ma injinia wanapanda nguzo pamoja na ma technician kwa sababu kibarua harusiwi na wamepunguzwa.

    Wahasibu walarushwa wanakuwa demoted na kupewa kazi za hovyo.Ma HR wanakuwa demoted, haukuna tena safari za hovyo, hawatowi tena safari za kiufisadi ili ukirudi ukipokea chako unawakatia kidogo.

    Wale wenye weledi na uwezo waliokuwa wanaonewa wanapandishwa vyeo mpaka wanashanga hawaamini kinachotokea.Kwa ufupi Shirika zima wamevurugwa.
    Sote tukubali kuwa kuna kitu Mh.Dr.John Pombe Magufuli anafanya kwa ajili ya mema ya nchi hii, Hivo naona mantiki ya watu wanaotaka aongezewe muda wa zaidi ya miaka kumi.

    Tafadhali fanya research kote alikoteua mtu afu fatilia za chini humo ndani ndiyo utajua, mm hii ni study case ya tatu.

    Asanteni.
    Mimi Leo.
     
  2. A

    Akasankara JF-Expert Member

    #21
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 28, 2015
    Messages: 1,350
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280

    SOMA HAPA UJIONEE HASARA KWA WANANCHI WA CHAMA CHAKE



    CCM HOI YAPATA HATI YENYE SHAKA

    CCM kiliripoti mali za kudumu kwenye Taarifa za fedha zenye thamani ya sh. 36,869,775,776. Hata hivyo hakikuwa na daftari la mali za kudumu. Hivyo, kushindwa kuthibitisha ukamilifu wa taarifa za mali za kudumu (Revaluation). Hata hivyo, mali za kudumu kwenye Taarifa za fedha zenye thamani ya sh. 36,869,775,776 hazikuwa sahihi

    Chama hakikutenganisha thamani ya ardhi na thamani ya majengo kama viwango vya kimataifa vya kihasibu vinavotaka (aya 58 of IAS 16). Hivyo, thamani ya majengo ya kiasi cha sh.9, 809,498,407 yalijumuishwa na thamani ya ardhi ambayo inapanda thamani wakati majengo yanashuka thamani.

    Kukosekana kwa taarifa za fedha kuhusu uwekezaji wa chama kwenye makampuni mbalimbali; hivyo, kushindwa kujiridhisha na uwekezaji wenye thamani ya sh. 10,879,571,868 uliyowasilishwa kwenye taarifa za fedha.

    Katika Taarifa ya matumizi, kulibainika kiasi cha sh. 32,863,793,631 kilipelekwa kwenye taasisi zilizo chini ya chama, lakini Taarifa za matumizi katika taasisi hizi hazikuweza kupatikna ili kuweza kujiridhisha na matumizi haya.

    Matumizi yenye thamani ya sh. 82,400,000 yalikuwa na nyaraka pungufu, hivyo kushindwa kuthibitisha uhalali wake.

    Madai yenye thamani ya sh. 137,582,752 kutoka CCM kinondoni hayakuingizwa kwenye Taarifa za fedha, hivyo kusababisha upungufu wa sh. 137,582,752 kwenye Taarifa za fedha.

    Chanzo: Ripoti Kuu ya Mwaka ya Mdhibiti na mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serkali (CAG) kwa 2015/2016

    MY TAKE: Nilitegemea chama kikongwe kama hiki kiwe mfano wa matumizi mazuri ya fedha, kumbe ndiyo kinara wa ubadhirifu wa fedha na mali za chama. Kwa hali hii, wanachama wataendelea kushabikia ccm bila kujua kuwa fedha zao zinatafunwa kwa fujo! CCM kuweni na huruma mmeiba vya kutosha.

    UFISADI CCM NDIO NYUMBANI KWAO

    Hitimisho:

    "Hivyo basi ccm ni majizi na ni taasisi inayomilikiwa na mafisadi, wafoji vyeti na imejaa mamburula"
     
  3. L

    LEO OJIJO MESSI Member

    #22
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 27, 2015
    Messages: 43
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 25
    Hapana mm wala siko Tanesco ni self employed nalipa kodi TRA effectively.
     
  4. Kwame Nkuruma snr

    Kwame Nkuruma snr JF-Expert Member

    #23
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 5, 2017
    Messages: 206
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 80
    Hilo ndio shirika pekee mala Kwa mala lina sababisha mawaziri kuwajibika
     
  5. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #24
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,299
    Trophy Points: 280
    Naona wapumba..wanazidi kuongezeka.....
     
  6. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #25
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 698
    Trophy Points: 280

    mnafiki mkubwa wewe hata kagame alianza kuwatumia wachumia tumbo kama kujifanya wanamuomba aongeze muda, patachimbika hapa. muongezeee wewe na familia yako. ulaaniwe kwa wazo lako potofu kama hilo
     
  7. T

    Taso JF-Expert Member

    #26
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,513
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Rais alikuwa amenza kukubalika duniani na hata kufanywa gold standard ya marais wa Afrika.

    Ghafla Rais akaanza ku demand kila sifa kutoka kwa kila mtu iwe sifa ya kumpamba. Sasa vyombo vya dunia vinamwandika kama dikteta.
     
  8. NAFIKIRE

    NAFIKIRE JF-Expert Member

    #27
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 5, 2014
    Messages: 354
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 60
    Yaani mwanawani kama umelenga mulemule..nasikia kuna vita kubwa sana ambayo haionekani lakini ipo kwenye mioyo ya watu.Kikubwa tupendane na kuheshimiana..ya kuwakomoa..mmmh yetu macho.
    "What goes around comes around "
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #28
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 57,844
    Likes Received: 27,723
    Trophy Points: 280
    Bila kumaliza tatizo la TANESCO kununua unit moja kwa shilingi 544 na kuuza kwa shilingi 279 hivyo hasara mbele kwa mbele basi ndiyo yale yale ya kutwanga maji kwenye kinu.

     
  10. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #29
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,674
    Likes Received: 552
    Trophy Points: 280
    akimaliza huko aje na jeshi la polisi
     
  11. A

    Akasankara JF-Expert Member

    #30
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 28, 2015
    Messages: 1,350
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Sawa, ila kwa taarifa tu ni kuwa hakuna mtanzania asiyelipa KODI labda SIZONJE tu. kodi hulipwa na kila mtu pale anunuapo bidhaa dukani.
     
  12. nusuhela

    nusuhela JF-Expert Member

    #31
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 26, 2014
    Messages: 2,096
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Vipi wenye vyeti feki bado wapo makazini? Kweli mheshimiwa anafanya mambo mazuri
     
  13. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #32
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,570
    Likes Received: 700
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    This is very rude!

    Hii thread inahusu Tanesco kwanini issue ya Boeing usiendeleze kwenye ule uzi wako ulionzisha kule bila kuaribu thread za wengine.
     
  14. samurai

    samurai JF-Expert Member

    #33
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 2,825
    Likes Received: 1,970
    Trophy Points: 280
    unapongeza kwa ENGINEER kupanda nguzo ya umeme?..
    Suluhu ni kuajiri upya pale tanesco kwa kutafuta smart heads na watu wenye uzoefu kwenye mashirika ya kimataifa na waliofanya kazi nje ya tanzania lakini sio kuendelea kupromote waliokuwepo na demote wengine...
     
  15. data

    data JF-Expert Member

    #34
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 14,266
    Likes Received: 3,895
    Trophy Points: 280
    Weka picha.....
     
  16. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #35
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,570
    Likes Received: 700
    Trophy Points: 280
    Tusubiri wapiga deal waje kutoa povu!
     
  17. Freeland

    Freeland JF-Expert Member

    #36
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 14,063
    Likes Received: 6,178
    Trophy Points: 280
    khaaaa...kwa hio mkuu wewe watu kuumia ndio unafurahia..wonders shall never end
     
  18. BOMBAY

    BOMBAY JF-Expert Member

    #37
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2014
    Messages: 2,876
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 280
    Kama viongozi wa cdm na wanachama wao wamemmiss jk nakumuona wa maana sana basi ninaamini yakwamba Magu atakuwa ni rais mstaafu shujaa wakipekee sana ....
     
  19. Dan Zwangendaba

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #38
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 1,958
    Likes Received: 1,753
    Trophy Points: 280
    Aliyewatungia hili jina la mpinzani aliwapata watanzania
     
  20. m

    mugua JF-Expert Member

    #39
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 205
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Huku kwetu bunda alituletea wakurugenzi wanaoungana na maafisaelimu kunyanyasa walimu,sijui aliwateuaje?
     
  21. mwanaludewa

    mwanaludewa JF-Expert Member

    #40
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 4, 2017
    Messages: 237
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Wananyang'anyana kama walivyopeana!Lkn waangalie wasifanyiane kwa visasi na wasiingize ukabila,undugu nk!
     
Loading...