#COVID19 Most Mutated COVID-19 Variant yet found in Tanzania travelers

Behaviourist

JF-Expert Member
Apr 8, 2016
33,185
2,000
By Antony Sguazzin, 26 March 2021, 17:34 EAT

The most mutated variant of the coronavirus yet was found in travelers from Tanzania, prompting scientists to call for greater monitoring in a country that has largely ignored the pandemic.

A report submitted to the World Health Organization and regional bodies shows the strain has 10 more mutations than found on any other version, according to Tulio de Oliveira, director of Krisp, a scientific institute that carries out genetic testing for 10 African nations. Krisp, which discovered a new strain in South Africa last year that propelled a resurgence of infections in the country, found the new variant in travelers arriving in Angola from Tanzania.

“It is potentially of interest,” de Oliveira said in an interview on Friday.

Variants of the coronavirus have caused concern globally as, for instance, the one first identified in South Africa known as 501Y.V2 has proven more infectious and able to more easily evade some vaccines. Still, no work has been done yet on the version found in three Tanzanian travelers to ascertain whether it is more infectious or severe than other strains.

The newly discovered version will be grown at laboratories at Krisp and an attempt will be made to ascertain how easily it evades antibodies, de Oliveira said. The variant comes from a lineage of the virus first identified in China, whereas many others trace their roots to Europe.

Under recently decesased President John Magufuli, Tanzania stopped releasing data on coronavirus infections and opened up the economy including the resort island of Zanzibar, which attracts international tourists. Magufuli’s stance attracted criticism from neighbors and the WHO as anecdotal evidence suggested many people in the country have contracted the disease.

His successor, Samia Suluhu Hassan, has yet to indicate whether she will change his policies.

“This may be a big wake up call to Tanzania,” de Oliveira said.

Source: Most Mutated Covid-19 Variant Yet Found in Tanzania Travelers and Covid variant with most mutations discovered in Tanzania travellers
 

Shadow7

JF-Expert Member
Sep 28, 2020
5,282
2,000
TUONANE HAPA

Na Antony Sguazzin, 26 Machi 2021, 17:34 EAT


Tofauti iliyobadilishwa zaidi ya coronavirus bado ilipatikana kwa wasafiri kutoka Tanzania, na kusababisha wanasayansi kutoa wito wa kufuatiliwa zaidi katika nchi ambayo imepuuza janga hilo.

Ripoti iliyowasilishwa kwa Shirika la Afya Ulimwenguni na miili ya kikanda inaonyesha shida hiyo ina mabadiliko 10 zaidi kuliko yanayopatikana kwenye toleo lingine lolote, kulingana na Tulio de Oliveira, mkurugenzi wa Krisp, taasisi ya kisayansi ambayo hufanya upimaji wa maumbile kwa mataifa 10 ya Kiafrika. Krisp, ambaye aligundua shida mpya nchini Afrika Kusini mwaka jana ambayo ilichochea kuibuka tena kwa maambukizo nchini, alipata tofauti mpya kwa wasafiri wanaowasili Angola kutoka Tanzania.

"Inawezekana kuvutia," alisema Oliveira kwenye mahojiano Ijumaa.

Tofauti za coronavirus zimesababisha wasiwasi ulimwenguni kwani, kwa mfano, ile ya kwanza kutambuliwa nchini Afrika Kusini inayojulikana kama 501Y.V2 imethibitisha kuambukiza zaidi na kuweza kukwepa chanjo kadhaa kwa urahisi. Bado, hakuna kazi yoyote iliyofanyika bado kwa toleo lililopatikana kwa wasafiri watatu wa Kitanzania ili kubaini ikiwa ni ya kuambukiza au kali kuliko shida zingine.

Toleo jipya lililogunduliwa litapandwa katika maabara huko Krisp na jaribio litafanywa ili kuhakikisha jinsi inavyokwepa kingamwili, de Oliveira alisema. Tofauti hiyo hutoka kwa ukoo wa virusi vya kwanza kutambuliwa nchini China, wakati wengine wengi hufuata mizizi yao hadi Uropa.

Chini ya Rais John Magufuli aliyepunguzwa hivi karibuni, Tanzania iliacha kutoa data juu ya maambukizo ya coronavirus na kufungua uchumi ikiwa ni pamoja na kisiwa cha mapumziko cha Zanzibar, ambacho huvutia watalii wa kimataifa. Msimamo wa Magufuli ulivutia ukosoaji kutoka kwa majirani na WHO kama ushahidi wa hadithi uliopendekeza watu wengi nchini wameambukizwa ugonjwa huo.

Mrithi wake, Samia Suluhu Hassan, bado hajaonyesha ikiwa atabadilisha sera zake.

"Hii inaweza kuwa wito mkubwa kwa Tanzania," de Oliveira alisema.

Chanzo: Lahaja Kubwa ya Covid-19 Bado Inapatikana Katika Wasafiri wa Tanzania
 

The Bleiz

JF-Expert Member
Jan 7, 2012
4,755
2,000
IMG_20210326_200122.jpg
 

Behaviourist

JF-Expert Member
Apr 8, 2016
33,185
2,000
Kuna jamaa mmoja hapa JF nilimwambia Tanzania inaweza kutoa mutation mpya ya kirusi, akawa anabisha saaana kwa ubishi wa kibongo wa ilimradi kubisha tu

Natamani niuone ule uzi nimuoneshe hii habari.
Tanzania imetoa mutations ya Covid-19 virus ambayo ina mabadiliko na nguvu mara kumi ya mutations za kirusi hiki ambazo ziliwahi kutokea duniani. Imagine mkusanyiko wa kumzika Magufuli uliofanyika wiki hii bila ya kuchukua tahadhari yoyote ile!🚶🚶🚶
 

Dp800

JF-Expert Member
Apr 3, 2012
1,078
2,000
Tumeombee sana Mama yetu Rais wetu Samia Suluhu hii pressure aweze kuihimili.

Maana madhara ya corona sio ya kiafya bali zaidi kitaarifa maana pasingekua na vyombo vya habari na mikono wa wafanyabiashara wakubwa nyuma yake wala hakuna ambaye angejua au kuwa na hofu ya Corona maana ni kitu cha kufikirika zaidi na kutengenezwa kifikra bila ya uhalisia wowote.

Tumuombee apate ujasiri wa kupambana na hawa mbwa mwitu hatari
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
23,319
2,000
sisi kama tz tumekubaliana corona ni kaugonjwa ka kuishi nako.

naniii ,embu naomba takwimu kwa mwaka kanauwa wangapi.

tatizo ni wao wanoogopa corona ambayo hawajui hata inapona kwa dawa gani,leo hii kuna chanjo ambayo sijui kama imezingatia badiriko hili la kirusi.

yet mapopompo wanaimba na kusujudu.
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
23,319
2,000
Tanzania imetoa mutations ya Covid-19 virus ambayo ina mabadiliko na nguvu mara kumi ya mutations za kirusi hiki ambazo ziliwahi kutokea duniani.Imagine mkusanyiko wa kumzika Magufuli uliofanyika wiki hii bila ya kuchukua tahadhari yoyote ile!

wale wote wana corona hiyo,hama nchi usikutane nao.
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
23,319
2,000
Tumeombee sana Mama yetu Rais wetu Samia Suluhu hii pressure aweze kuihimili.
Maana madhara ya corona sio ya kiafya bali zaidi kitaarifa maana pasingekua na vyombo vya habari na mkoni wa wafanyabiashara wakubwa nyuma yake wala hakuna ambaye angejua au kuwa na hofu ya Corona maana ni kitu cha kufikirika zaidi na kutengenezwa kifikra bila ya uhalisia wowote. Tumuombee apate ujasiri wa kupambana na hawa mbwa mwitu hatari

eti leo corona ya kutoka tanzania imejipanga zaidi.

kama matoleo ya tecno vile,wakati unatumia ukisikilizia utamu wake kesho kuna nyinyine inatangazwa.
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
10,859
2,000
Mama samia akatae kata kata nchi kutumika kama sample ya huo upuuzi...

Kwa akili hizi ungeshauri vile vibanda viwanja vya Uhuru, Amaan, kirumba na kule Chatto ni vizuri vikabakia bila kuvunjwa.

Itaokoa sana gharama za bomoa janga.

Pia bendera shauri kupepea nusu milingoti kuwa ni suala la kudumu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom