Mohamed Dewji: Ninamwachia Mungu Serikali kunidhulumu mashamba na viwanda vyangu


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,950
Likes
30,768
Points
280
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,950 30,768 280
Ofisa mtendaji mkuu wa Kampuni ya Mohammed Enterprises Limited (MeTL), Mohamed Dewji ‘Mo’ amesema anamwachia Mungu suala la kampuni hiyo kupokonywa mashamba na mengine kuwekwa chini ya uangalizi na Serikali.

Hivi karibuni, Serikali ilitangaza kufuta umiliki wa mashamba sita yenye ukubwa wa ekari 12,915 yaliyopo Korogwe mkoani Tanga.

Pia, wiki iliyopita bungeni Serikali ilisema mashamba sita yanayomilikiwa na mfanyabiashara huyo bilionea yako chini ya uangalizi na kama atashindwa kutekeleza masharti yatafutwa.

Juzi, Mo akizungumza na Mwananchi mara baada ya kumaliza kuzungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam juu ya mwenendo wa timu ya Simba, alisema hayupo tayari kulizungumzia suala hilo la mashamba.

“Kaka naomba uniache tafadhali. Mambo mengine tumuachie Mungu,” alisema Mo kwa kifupi.

Mwezi uliopita, Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Angelina Mabula akiwa ziara wilayani Korogwe alitangaza uamuzi wa Serikali wa kubadilisha mashamba sita kati ya 14 yanayomilikiwa na kampuni hiyo.

Alisema mashamba yaliyofutwa ni yale yaliyopo eneo la Mombo, Mabogo na Kwalukonge wilayani Korogwe.

Naibu waziri huyo alisema uamuzi wa kufuta mashamba hayo umefikiwa baada ya mapendekezo yaliyotolewa na Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe kutokana na kutoendelezwa kwa muda mrefu.

Pamoja na mashamba hayo kufutwa wiki iliyopita bungeni, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, William Lukuvi akijibu hoja za wabunge walizozitoa katika mjadala wa taarifa ya Kamati ya Bunge ya Ardhi, Maliasili na Utalii alisema awali mfanyabiashara huyo alipewa onyo kuhusu mashamba 12 kati ya 21 aliyokuwa akimiliki akitakiwa kuyaendeleza.

Alisema Serikali tayari imefuta hati za mashamba sita na kwamba bado sita ambayo yako kwenye uangalizi.

Waziri huyo alisema Tanzania ina mashamba makubwa 2,000 ya kilimo na ufugaji.

“Haijatokea nikapata agizo kutoka kwa Rais kuwa nifute hati ya shamba la mtu,” alisema Waziri Lukuvi.
 
nkinga mpya

nkinga mpya

Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
34
Likes
36
Points
25
Age
36
nkinga mpya

nkinga mpya

Member
Joined Nov 21, 2016
34 36 25
Binafsi naipongeza serikali kumnyang'anya naomba waendelee kumfuatilia kama kuna mengine anamiliki bila kuyaendeleza nayo pia anyang'anywe tu.

Anajifanya Mungu mtu alidhani serikali hii ni legelega kama zile alizokuwa anazichezea!

Eti amewatuma waandishi wa habari wanazi wa simba kuharibu mchakato wakuichangia Yanga maana wakifanikiwa simba wataamka na kumnyang'anya timu!

Ndo maana ana afya mbaya na roho yake nyeusi kama paka wa mchawi.
 
cutelove

cutelove

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
1,001
Likes
1,472
Points
280
cutelove

cutelove

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
1,001 1,472 280
Binafsi naipongeza serikali kumnyang'anya naomba waendelee kumfuatilia kama kuna mengine anamiliki bila kuyaendeleza nayo pia anyang'anywe tu.

Anajifanya Mungu mtu alidhani serikali hii ni legelega kama zile alizokuwa anazichezea!

Eti amewatuma waandishi wa habari wanazi wa simba kuharibu mchakato wakuichangia Yanga maana wakifanikiwa simba wataamka na kumnyang'anya timu!

Ndo maana ana afya mbaya na roho yake nyeusi kama paka wa mchawi.
Mwanaume kama unakuwa na wivu kiasi hiko ni hatari sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
uwaridi

uwaridi

Senior Member
Joined
Apr 19, 2018
Messages
112
Likes
133
Points
60
uwaridi

uwaridi

Senior Member
Joined Apr 19, 2018
112 133 60
Mohamed Dewji ni zamu yake ya kula laana
Hii Ardhi ya Tanzania ilitumika kama shamba la bibi, sasa huyo BIBI ANADAI CHAKE MILAANA UMEIBEBA MOHAMED DEWJI NI ZAMU YAKO KULA VUMBI WEWE NA UZAO WAKO
KWA NINI MMEMUONEA TANZANI NA KUMKAMUA ALAFU PESA MNAMPELEKEA MZUNGU AMBAYE ANAWABAGUA KILA SIKU



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Darmian

Darmian

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
4,141
Likes
7,449
Points
280
Darmian

Darmian

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
4,141 7,449 280
Mohamed Dewji ni zamu yake ya kula laana
Hii Ardhi ya Tanzania ilitumika kama shamba la bibi, sasa huyo BIBI ANADAI CHAKE MILAANA UMEIBEBA MOHAMED DEWJI NI ZAMU YAKO KULA VUMBI WEWE NA UZAO WAKO
KWA NINI MMEMUONEA TANZANI NA KUMKAMUA ALAFU PESA MNAMPELEKEA MZUNGU AMBAYE ANAWABAGUA KILA SIKU



Sent using Jamii Forums mobile app
Mo ale vumbi kivipi??...are you serious??

United Fan
 
R

ROMUARD KYARUZI

Senior Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
179
Likes
87
Points
45
R

ROMUARD KYARUZI

Senior Member
Joined Sep 18, 2018
179 87 45
Kama alipewa bure akashindwa kuyaendeleza hapo Serikali inaweza kuwapa wanyonge ambao wanaweza kuyalima .Lakini kama ali aliyanunua na kuweka mtaji wake hapo sio sahihi his titles of occupancy kuwa revoked.
 
uporo wa wali ndondo

uporo wa wali ndondo

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
2,716
Likes
1,514
Points
280
uporo wa wali ndondo

uporo wa wali ndondo

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
2,716 1,514 280
Lissu na ile nyoa yake kama ya lipumba.....bado sana na atangoja mnoo.
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,634
Likes
4,827
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,634 4,827 280
Baada ya kumaliza kuongea na wandishi wa habari kuhusu masuala ya timu ya Simba,Mwananchi alifuata kutaka kujua hatima ya mashamba yake

Mo akajibu"Hili suala la mashamba tuliache tu,ni kumuachia mungu"

My take :Hii kauli inaashiria maumivu anayopata Mo kutokana na vitendo vinavyofanywa na awamu hii ya 5,mara atekwe mara anyang'anywe mashamba,mara accounts zake zikaguliwe

Wakati ulaya na marekani serikali ziliwasapoti mabourgeoisie,wakaleta mapinduzi ya viwanda ulaya na marekani huku Tanzania wanaonwa kama ni watu hatari sana

Nani asiyejua mabourgeoisie kipindi cha marcantelism mbinu walizotumia kuacumulate wealth,hazikuwa fair,lakini hao ndo walisababisha ulaya kuwa kama ilivyo sasa ambayo kila mwafrika anatamani aishi ulaya

Ujamaa haujawahi kushinda duniani

2020 twende na Lisu



Sent using Jamii Forums mobile app
Mlitaka kwasababu ni mfadhili wa simba ahodhi ardhi bila kuitumia na kuchukulia mkopo benki. Rais Magufuli yupo sahihi kabisa kwenye suala hili wala huyo Mungu hawezi kukubali dhulma.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
S.Liondo

S.Liondo

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,056
Likes
1,284
Points
280
S.Liondo

S.Liondo

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,056 1,284 280
Yaani wakijisikia tu wanakunyang'anya!Kama ndivyo,kwanini serikali huwa inalipa fidia pale barabara inapofuata mashamba au ardhi za watu?Kwanini wasichukue tu maana ardhi ni yao?Nchi za watu ukimiliki shamba ni utajiri,huku kwetu unaweza kunyang'nywa muda wowote!
Ni kweli kuwa kama eneo ulilopo unalimiliki Kisheria ni lazima watakulipa fidia kwa ajili ya maendeleo uliyoyafanya kwenye ardhi hiyo pamoja na usumbufu ukataoupata. Lakini ukitaka kujua ardhi siyo yako, wewe goma kupokea fidia kwa madai kuwa ardhi yako unaipenda na hauko tayari kuiachia. Hapo ndipo utajua kuwa hata fidia uliyokuwa unapewa ni kama neema tu.
 
K

kajima

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2009
Messages
1,024
Likes
143
Points
160
K

kajima

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2009
1,024 143 160
Tujikumbushe bei za magunia above market rate....leo ndio Mungu anakumbukwa. Masharti ya mashamba kushindwa kufuatwa...la kufanya sasa anatakiwa alipe wafanyakazi wake vizur
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
1,355
Likes
1,901
Points
280
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
1,355 1,901 280
haujui maana ya blackmail

madhalimu wasingekuwa na muda huo wa ku blackmail
Pole sana, kama unayejifanya unajua ku-blackmail ni nini halafu unasema madhalimu hawana muda wa blackmail, basi budi kurudia kwamba pole sana!
 
Nelson Mwombeki

Nelson Mwombeki

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2018
Messages
2,793
Likes
3,089
Points
280
Nelson Mwombeki

Nelson Mwombeki

JF-Expert Member
Joined May 2, 2018
2,793 3,089 280
Kuna dhambi ambazo serikali hii inafanya hakika shetani anaweza kusema mbele ya Mungu kuwa mimi sijawadanganya?

Serikali hii ni zaidi ya shetani
Kwa hiyo unakubali mashamba yashikiliwe bila kuendelezwa. Hii nchi inamiliki ardhi yote, mwananchi unaruhusiwa kuhodhi ardhi ila kwa sheria kuwa uitumie kwa dhumuni lililokusudiwa, ndomana hata km una kiwanja usipokiendeleza unapokonywa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2018
Messages
1,991
Likes
4,233
Points
280
Jon Stephano

Jon Stephano

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2018
1,991 4,233 280
Ila Magufuli na genge Lake wajue what goes around comes around. Ni muda wao wakujidai sawa ila
 
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2018
Messages
4,098
Likes
5,436
Points
280
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2018
4,098 5,436 280
Amerudishiwa hela alizonunua hayo mashamba? Pili kwa kawaida serikali inaandaa mazingira wezeshi kwa wananchi katika kufanya shughuli za uzalishaji,na kuwawezesha kimkopo,serikali hii kila kitu kodi,kila taasisi utakayofika ili kuanzisha mradi kodi,kodi,kodi,kodi,

Wakati huo for instance mazao yakikosa soko hawana shida wao wanachojali ni kodi

Serikali hii ipo kiujamaa zaidi,inachukua mashamba inawapa wananchi ili walime sijui,mahindi na watakati huo tunataka viwanda kwa raw materials zipi?

Kwa hali hii hatutasonga mbele

Sent using Jamii Forums mobile app
Labda hautasonga mbele wewe na mmeo lakini nchi inasonga na itazidi kusonga mbele no matter unalia au unacheka.
Mtu anamiliki thousands of acres kwa zaidi ya miaka 20 bila kuyaendeleza halafu unataka serikali imchekee tu?
Kama mnaonewa nenda mahakamani.
KIFINYO KINAENDELEA
 
M

Mimi.

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
721
Likes
318
Points
80
M

Mimi.

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2011
721 318 80
Ofisa mtendaji mkuu wa Kampuni ya Mohammed Enterprises Limited (MeTL), Mohamed Dewji ‘Mo’ amesema anamwachia Mungu suala la kampuni hiyo kupokonywa mashamba na mengine kuwekwa chini ya uangalizi na Serikali.

Hivi karibuni, Serikali ilitangaza kufuta umiliki wa mashamba sita yenye ukubwa wa ekari 12,915 yaliyopo Korogwe mkoani Tanga.

Pia, wiki iliyopita bungeni Serikali ilisema mashamba sita yanayomilikiwa na mfanyabiashara huyo bilionea yako chini ya uangalizi na kama atashindwa kutekeleza masharti yatafutwa.

Juzi, Mo akizungumza na Mwananchi mara baada ya kumaliza kuzungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam juu ya mwenendo wa timu ya Simba, alisema hayupo tayari kulizungumzia suala hilo la mashamba.

“Kaka naomba uniache tafadhali. Mambo mengine tumuachie Mungu,” alisema Mo kwa kifupi.

Mwezi uliopita, Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Angelina Mabula akiwa ziara wilayani Korogwe alitangaza uamuzi wa Serikali wa kubadilisha mashamba sita kati ya 14 yanayomilikiwa na kampuni hiyo.

Alisema mashamba yaliyofutwa ni yale yaliyopo eneo la Mombo, Mabogo na Kwalukonge wilayani Korogwe.

Naibu waziri huyo alisema uamuzi wa kufuta mashamba hayo umefikiwa baada ya mapendekezo yaliyotolewa na Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe kutokana na kutoendelezwa kwa muda mrefu.

Pamoja na mashamba hayo kufutwa wiki iliyopita bungeni, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, William Lukuvi akijibu hoja za wabunge walizozitoa katika mjadala wa taarifa ya Kamati ya Bunge ya Ardhi, Maliasili na Utalii alisema awali mfanyabiashara huyo alipewa onyo kuhusu mashamba 12 kati ya 21 aliyokuwa akimiliki akitakiwa kuyaendeleza.

Alisema Serikali tayari imefuta hati za mashamba sita na kwamba bado sita ambayo yako kwenye uangalizi.

Waziri huyo alisema Tanzania ina mashamba makubwa 2,000 ya kilimo na ufugaji.

“Haijatokea nikapata agizo kutoka kwa Rais kuwa nifute hati ya shamba la mtu,” alisema Waziri Lukuvi.

Hayo mashamba yametelekezwa vipi wakati kuna kiwanda cha katani ndani yake , nyumba za wafanyakazi na kila kitu, hii dhulma mbaya sana serikali inafanya
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,820
Likes
5,227
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,820 5,227 280
Ila Magufuli na genge Lake wajue what goes around comes around. Ni muda wao wakujidai sawa ila
Stephano uko sahihi if they are not doing right

ika msisahau wakuu nchi imetumiwa sana

imagine unakopa south africa kwa ardhi ya Tanzania
 

Forum statistics

Threads 1,262,469
Members 485,588
Posts 30,123,156