Mohamed Dewji: Ninamwachia Mungu Serikali kunidhulumu mashamba na viwanda vyangu


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,950
Likes
30,768
Points
280
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,950 30,768 280
Ofisa mtendaji mkuu wa Kampuni ya Mohammed Enterprises Limited (MeTL), Mohamed Dewji ‘Mo’ amesema anamwachia Mungu suala la kampuni hiyo kupokonywa mashamba na mengine kuwekwa chini ya uangalizi na Serikali.

Hivi karibuni, Serikali ilitangaza kufuta umiliki wa mashamba sita yenye ukubwa wa ekari 12,915 yaliyopo Korogwe mkoani Tanga.

Pia, wiki iliyopita bungeni Serikali ilisema mashamba sita yanayomilikiwa na mfanyabiashara huyo bilionea yako chini ya uangalizi na kama atashindwa kutekeleza masharti yatafutwa.

Juzi, Mo akizungumza na Mwananchi mara baada ya kumaliza kuzungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam juu ya mwenendo wa timu ya Simba, alisema hayupo tayari kulizungumzia suala hilo la mashamba.

“Kaka naomba uniache tafadhali. Mambo mengine tumuachie Mungu,” alisema Mo kwa kifupi.

Mwezi uliopita, Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Angelina Mabula akiwa ziara wilayani Korogwe alitangaza uamuzi wa Serikali wa kubadilisha mashamba sita kati ya 14 yanayomilikiwa na kampuni hiyo.

Alisema mashamba yaliyofutwa ni yale yaliyopo eneo la Mombo, Mabogo na Kwalukonge wilayani Korogwe.

Naibu waziri huyo alisema uamuzi wa kufuta mashamba hayo umefikiwa baada ya mapendekezo yaliyotolewa na Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe kutokana na kutoendelezwa kwa muda mrefu.

Pamoja na mashamba hayo kufutwa wiki iliyopita bungeni, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, William Lukuvi akijibu hoja za wabunge walizozitoa katika mjadala wa taarifa ya Kamati ya Bunge ya Ardhi, Maliasili na Utalii alisema awali mfanyabiashara huyo alipewa onyo kuhusu mashamba 12 kati ya 21 aliyokuwa akimiliki akitakiwa kuyaendeleza.

Alisema Serikali tayari imefuta hati za mashamba sita na kwamba bado sita ambayo yako kwenye uangalizi.

Waziri huyo alisema Tanzania ina mashamba makubwa 2,000 ya kilimo na ufugaji.

“Haijatokea nikapata agizo kutoka kwa Rais kuwa nifute hati ya shamba la mtu,” alisema Waziri Lukuvi.
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,518
Likes
6,826
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,518 6,826 280
Naomba kuuliza,hivi hayo mashamba walioewa bure?Kama siyo bure,kwanini mtu akishindwa kuendeleza shamba alilonunua ananyang'anywa?Kwanini asipewe hela yake aliyonunulia?
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
2,065
Likes
2,152
Points
280
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
2,065 2,152 280
Lakini wao wanasema wameyachukya kisheria, ila sielewi kivipi?! Mchezo huu unakomaa ccm, kwa kuwasingizia wanyonge.
Nyerere alifanya nao wanaiga, ili tu wafanane naye.
Wangeyataifisha wayalime, lakini wanagawia wananchi, je, ni nani anastahili kupewa nani hastahili kupewa?! Au wanapewa wana ccm a.k.a wazalendo?!
 
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2018
Messages
2,065
Likes
2,152
Points
280
N

Nanye Go

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2018
2,065 2,152 280
Naomba kuuliza,hivi hayo mashamba walioewa bure?Kama siyo bure,kwanini mtu akishindwa kuendeleza shamba alilonunua ananyang'anywa?Kwanini asipewe hela yake aliyonunulia?
Hahaha wanataka vyote mashamba, pesa aliyotumia kununulia na kodi pia.
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,057
Likes
15,083
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
11,057 15,083 280
Hakika serikali hii inapenda kula pale ambapo hawajapanda............

Hiki kinachofanyika hivi sasa cha kuwanyang'anya mashamba waliyoyapata kihalali hao wafanyibiashara ni "pure" ujambazi!
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
1,356
Likes
1,901
Points
280
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
1,356 1,901 280
Anyway, sijui bhana lakini picha ninayopata hapa ni ushahidi wa kimazingira kwamba Mo alitekwa na serikali!! Serikali ilimteka Mo kama njia ya kum-blackmail ili afunge mdomo kwa chochote kitakachotokea dhidi yake!

Tena nimekumbuka! Hivi yule jamaa ambae alikamatwa kwa madai ndie alihusika kwa namna moja au nyingine, hivi kesi yake ipo Mahakama ya Kisutu, Mahakama Kuu, Mahakama ya Wilaya ya Kinondoni, Ilala, au Temeke?!
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,074
Likes
32,493
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,074 32,493 280
Hivi hao Mapebari Na Mabwanyenye wa Ulaya unaowatolea mfano walipokuwa wanamiliki Mashamba makubwa waliyatumia kwa Uzalishaji Au waliyaacha mapori tu kwa Miaka mingi?

MO angefanya Kama walivyofanya Mabepari wa Ulaya kwa maana ya kuyatumia kwa kuzalisha nani angempora?

Mo kanyang'anywa Mashamba kwa kushindwa kuyaendeleza Au Nyie mnaona ingefaa yaendelee Kuwa Mapori?
 
S.Liondo

S.Liondo

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,052
Likes
1,284
Points
280
S.Liondo

S.Liondo

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,052 1,284 280
Naomba kuuliza,hivi hayo mashamba walioewa bure?Kama siyo bure,kwanini mtu akishindwa kuendeleza shamba alilonunua ananyang'anywa?Kwanini asipewe hela yake aliyonunulia?
Kwasababu kisheria ardhi yote ni mali ya Serikali ni si ya mwananchi, Haijalishi umeinunua kwa shilingi ngapi, na haijalishi una docs kiasi gani za kuhalalisha umiliki wako, bado ardhi yote ni ya serikali na hivyo wana maamuzi ya kukunyang'anya wakati wowote wakijisikia, maana ni yao.
 
cutelove

cutelove

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
1,001
Likes
1,473
Points
280
cutelove

cutelove

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
1,001 1,473 280
Hivi hao Mapebari Na Mabwanyenye wa Ulaya unaowatolea mfano walipokuwa wanamiliki Mashamba makubwa waliyatumia kwa Uzalishaji Au waliyaacha mapori tu kwa Miaka mingi?

MO angefanya Kama walivyofanya Mabepari wa Ulaya kwa maana ya kuyatumia kwa kuzalisha nani angempora?

Mo kanyang'anywa Mashamba kwa kushindwa kuyaendeleza Au Nyie mnaona ingefaa yaendelee Kuwa Mapori?
Amerudishiwa hela alizonunua hayo mashamba? Pili kwa kawaida serikali inaandaa mazingira wezeshi kwa wananchi katika kufanya shughuli za uzalishaji,na kuwawezesha kimkopo,serikali hii kila kitu kodi,kila taasisi utakayofika ili kuanzisha mradi kodi,kodi,kodi,kodi,

Wakati huo for instance mazao yakikosa soko hawana shida wao wanachojali ni kodi

Serikali hii ipo kiujamaa zaidi,inachukua mashamba inawapa wananchi ili walime sijui,mahindi na watakati huo tunataka viwanda kwa raw materials zipi?

Kwa hali hii hatutasonga mbele

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Desert Voice

Desert Voice

Senior Member
Joined
Feb 26, 2018
Messages
155
Likes
400
Points
80
Desert Voice

Desert Voice

Senior Member
Joined Feb 26, 2018
155 400 80
Baada ya kumaliza kuongea na wandishi wa habari kuhusu masuala ya timu ya Simba,Mwananchi alifuata kutaka kujua hatima ya mashamba yake

Mo akajibu"Hili suala la mashamba tuliache tu,ni kumuachia mungu"

My take :Hii kauli inaashiria maumivu anayopata Mo kutokana na vitendo vinavyofanywa na awamu hii ya 5,mara atekwe mara anyang'anywe mashamba,mara accounts zake zikaguliwe

Wakati ulaya na marekani serikali ziliwasapoti mabourgeoisie,wakaleta mapinduzi ya viwanda ulaya na marekani huku Tanzania wanaonwa kama ni watu hatari sana

Nani asiyejua mabourgeoisie kipindi cha marcantelism mbinu walizotumia kuacumulate wealth,hazikuwa fair,lakini hao ndo walisababisha ulaya kuwa kama ilivyo sasa ambayo kila mwafrika anatamani aishi ulaya

Ujamaa haujawahi kushinda duniani

2020 twende na Lisu



Sent using Jamii Forums mobile app
Tanzania ilipata nuksi na mkosi mkubwa mno 2015

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
2,063
Likes
7,088
Points
280
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
2,063 7,088 280
Hii nchi ina ardhi kubwa ajabu, ina maana serikali imekosa sehemu za kuwapa hao wanyonge hadi imnyang'anye mfanyabiashara mkubwa kama Mo Dewji?
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,741
Likes
952
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,741 952 280
Hivi mali ni nini hapo? Ni ardhi au shamba? Na unaposema mtu hajaendeleza shamba una maana gani?
Mimi nilidhani hili ni suala la umiliki wa ARDHI. Ukiwa na ardhi unaweza kukopa fedha benki ukaendeleza miradi au biashara zako zingine.
Hii sera ya kurasimisha miliki za ardhi kimila au katika makazi holela mijini lengo lake ni nini?
Mbona kuna elements uholela (arbitrariness) na ubaguzi hapo? Kama sio mizengwe (capriciousness).
Tuna sera isiyoeleweka au inayojikanganya (ambiguous) kuhusu umiliki wa ARDHI.
Na sababu kubwa hapo ni unafiki na uchoyo. Tunapenda ujamaa lakini rohoni tuna ulafi wa kibepari, halafu ubinafsi na uchoyo pia! Ndio maana sera zetu zina ubaguzi, uonevu, mizengwe na unafiki wa ajabu!
Unampa mtu kitu kwa mkono wa kulia halafu kwa mkono wa kushoto unamnyang'anya! Leo bosi kasema hivi, kesho mtu wake anasema kinyume na bosi!
Leo huyu anafukuzwa kazi kwa kughushi vyeti na mwingine anapandishwa cheo!
Haya ndiyo yanaitwa
1. Arbitrariness
2. Ambiguity
3. Capriciousness na
4. Impunity
Usitegemee utawala wa sheria hapo, sjui bora au haki yoyote!
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,074
Likes
32,493
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,074 32,493 280
Amerudishiwa hela alizonunua hayo mashamba? Pili kwa kawaida serikali inaandaa mazingira wezeshi kwa wananchi katika kufanya shughuli za uzalishaji,na kuwawezesha kimkopo,serikali hii kila kitu kodi,kila taasisi utakayofika ili kuanzisha mradi kodi,kodi,kodi,kodi,

Wakati huo for instance mazao yakikosa soko hawana shida wao wanachojali ni kodi

Serikali hii ipo kiujamaa zaidi,inachukua mashamba inawapa wananchi ili walime sijui,mahindi na watakati huo tunataka viwanda kwa raw materials zipi?

Kwa hali hii hatutasonga mbele

Sent using Jamii Forums mobile app
Maendeleo Kwenye Sector zote zinategemea Uzalishaji sio umiliki

Kama una miliki shamba Na halitumii kwa Uzalishaji haliwezi kuleta faida wala Maendeleo
Acheni kukosoa Kila kitu bila ya facts

Wewe unaweza ukataja Nchi Hata Moja ambayo iliendelea kwa Wawekezaji kuhodhi Maeneo ya Kilimo Halafu wakawa hawalimi?
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,518
Likes
6,826
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,518 6,826 280
Kwasababu kisheria ardhi yote ni mali ya Serikali ni si ya mwananchi, Haijalishi umeinunua kwa shilingi ngapi, na haijalishi una docs kiasi gani za kuhalalisha umiliki wako, bado ardhi yote ni ya serikali na hivyo wana maamuzi ya kukunyang'anya wakati wowote wakijisikia, maana ni yao.
Yaani wakijisikia tu wanakunyang'anya!Kama ndivyo,kwanini serikali huwa inalipa fidia pale barabara inapofuata mashamba au ardhi za watu?Kwanini wasichukue tu maana ardhi ni yao?Nchi za watu ukimiliki shamba ni utajiri,huku kwetu unaweza kunyang'nywa muda wowote!
 
M

Maharo

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2016
Messages
2,918
Likes
1,835
Points
280
M

Maharo

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2016
2,918 1,835 280
Baada ya kumaliza kuongea na wandishi wa habari kuhusu masuala ya timu ya Simba,Mwananchi alifuata kutaka kujua hatima ya mashamba yake

Mo akajibu"Hili suala la mashamba tuliache tu,ni kumuachia mungu"

My take :Hii kauli inaashiria maumivu anayopata Mo kutokana na vitendo vinavyofanywa na awamu hii ya 5,mara atekwe mara anyang'anywe mashamba,mara accounts zake zikaguliwe

Wakati ulaya na marekani serikali ziliwasapoti mabourgeoisie,wakaleta mapinduzi ya viwanda ulaya na marekani huku Tanzania wanaonwa kama ni watu hatari sana

Nani asiyejua mabourgeoisie kipindi cha marcantelism mbinu walizotumia kuacumulate wealth,hazikuwa fair,lakini hao ndo walisababisha ulaya kuwa kama ilivyo sasa ambayo kila mwafrika anatamani aishi ulaya

Ujamaa haujawahi kushinda duniani

2020 twende na Lisu



Sent using Jamii Forums mobile app
Na tunamnyang'anya tu maana ameyahodhi badala ya kuyafanyie shughuli za uzalishaji....kwani yeye nani bwana.
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,518
Likes
6,826
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,518 6,826 280
Unajua maana ya mashart?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna sheria nyingine ni kandamizi!Labda nimenunua ardhi ili nilime,nimeshindwa kuendeleza shamba kwa sababu zilizo nje ya uwezo wangu,basi kwanini usifanyike utaratibu wa mimi kupata walau sehemu ya gharama niliyotumia?Maana hapa serikali inakuwa imeuza ardhi mara mbili!Nanyang'nywa mimi anauziwa mwingine!
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,518
Likes
6,826
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,518 6,826 280
Na tunamnyang'anya tu maana ameyahodhi badala ya kuyafanyie shughuli za uzalishaji....kwani yeye nani bwana.
Mfano hilo shamba akauziwa mtu mwingine,kwanini mmiliki asipewe fedha hiyo?
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,821
Likes
5,227
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,821 5,227 280
Anyway, sijui bhana lakini picha ninayopata hapa ni ushahidi wa kimazingira kwamba Mo alitekwa na serikali!! Serikali ilimteka Mo kama njia ya kum-blackmail ili afunge mdomo kwa chochote kitakachotokea dhidi yake!

Tena nimekumbuka! Hivi yule jamaa ambae alikamatwa kwa madai ndie alihusika kwa namna moja au nyingine, hivi kesi yake ipo Mahakama ya Kisutu, Mahakama Kuu, Mahakama ya Wilaya ya Kinondoni, Ilala, au Temeke?!
serikali ikifikia muda ku blackmail mtu, siyo serikali hiyo
waza vizuri
 

Forum statistics

Threads 1,262,489
Members 485,588
Posts 30,123,691