Mnyika, ubunge sio kujitolea pesa


TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
Mnyika ubunge sio kujitolea pesa, haiwezekani kuleta maendeleo kwa kutoa pesa. Kinachohitajika ni mbunge mwenye uwezo wa kuikaba serikali itumie kodi ya wananchi kuboresha elimu, maji,nk...tukijenga dhana kwamba uongozi unapimwa kwa mtu kuchangia fedha kusaidia watu tujue tunajenga mazingira mazuri kwa mafisadi kubaki madarakani. Kwani ni utaratibu huu ambao umefanikisha mafisadi wengi kuziteka hata nyumba za ibada kwakuwa wanachangia sana michango ktk nyumba za ibada. Mimi nilidhani pesa hizo mnyika ungezipeleka chuo kikuu ukalipie ada umalizie degree ili jimbo letu la ubungo liondokane na aibu ya kuwa jimbo linalo ongozwa na kihiyo...jamani ni aibu jimbo la mjini kuongozwa na form six tu..
 
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
29
Points
135
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 29 135
Mkuu kwanza kabisa nataka kukuhoji kuhusu kauli yako ya kusema mtu wa form six ni kihiyo. Mtu wa form six si kihio. Pili ili serikali (nikimmanisha matawi yote ya serikali) iweze kuwa kilisha wananchi vizuri lazima viongozi wake wawe representative wa makundi mbali mbali ya jamii. Kwa hiyo kuwa na viongozi wote wenye degree siyo representative kwa maana siyo wananchi wote wenye degree. Pili akili ni muimu kuliko elimu. Hao "amdokta" na "maprofesa" wameifanyia nini nchi mpaka sasa?

Kisha nije kwenye hoya yako ya mchango. Mkuu kwa Tanzania hakuna system ya kuapprepriate funds kwenye majimbo na hela zinazo enda kwenye majimbo mbunge ana kuwa na control ndogo sana ya jinsi zinavyo tumika. Mkuu wa mkoa au wilaya ana kuwa na mamlaka zaidi ya kusimamia hizo pesa kwa ajili ana pokea maagizo direct toka serikalini. Kwa hiyo kwa Tanzania maendeleo laazima yaanzie kwa wananchi. Mfumo huu wa kuchangisha ina maana mbunge kafanikiwa kuhakikisha wananchi wana take a proactive instead of reactive role linapo kuja swala la maendeleo yao.
 
kinya

kinya

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2009
Messages
485
Likes
23
Points
35
kinya

kinya

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2009
485 23 35
@sikulkifika kaka hebu think BIG then u re post hii thread kwan kwa sasa umekurupuka na ninahisi binafsi huamini ulicho andika?!Mnyika go mwanzo mzuri
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,811
Likes
19,378
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,811 19,378 280
Mnyika ubunge sio kujitolea pesa, haiwezekani kuleta maendeleo kwa kutoa pesa. Kinachohitajika ni mbunge mwenye uwezo wa kuikaba serikali itumie kodi ya wananchi kuboresha elimu, maji,nk...tukijenga dhana kwamba uongozi unapimwa kwa mtu kuchangia fedha kusaidia watu tujue tunajenga mazingira mazuri kwa mafisadi kubaki madarakani. Kwani ni utaratibu huu ambao umefanikisha mafisadi wengi kuziteka hata nyumba za ibada kwakuwa wanachangia sana michango ktk nyumba za ibada. Mimi nilidhani pesa hizo mnyika ungezipeleka chuo kikuu ukalipie ada umalizie degree ili jimbo letu la ubungo liondokane na aibu ya kuwa jimbo linalo ongozwa na kihiyo...jamani ni aibu jimbo la mjini kuongozwa na form six tu..
Naomba mwenye elimu ya Makamba aweke hapa. pili Rais mstaafu wa zanzibar, bwana karume ambaye anatokea CCM naomba pia elimu yake iwekwe hapa,............... nasubili ndio nianze kuchangia.
 
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
3,144
Likes
97
Points
145
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
3,144 97 145
Mwanafalsafa kajibu kwa akili contribution iliyokua ya kijinga. Pole na asante!
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
Huyu jamaa ametumwa!
 
Jituoriginal

Jituoriginal

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2010
Messages
362
Likes
5
Points
35
Jituoriginal

Jituoriginal

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2010
362 5 35
Siku ikifika,unatafuta wanaume Jf,umepima Kwanza akili na kipimo kikubwa? unaandika kama vile unataka kufa leo. Wenye digrii si ndio mafsadi na matapeli, .
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,934
Likes
303
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,934 303 180
Naomba mwenye elimu ya Makamba aweke hapa. pili Rais mstaafu wa zanzibar, bwana karume ambaye anatokea CCM naomba pia elimu yake iwekwe hapa,............... nasubili ndio nianze kuchangia.
Mkuu hoja hujibiwa kwa hoja.
Kabla ya elimu ya katibu mkuu wa ccm na rais mstaafu wa znz, ungeweka kwanza ya mwenyekiti wako mbowe na ya mgombea mwenza wa urais.
Ama sivyo jibu hoja
 
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
463
Likes
4
Points
35
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
463 4 35
Tatizo ni kukurupikia mambo yasiyokuwa ya msingi. Kwanza nimuulize huyo anayesema form six kwamba katiba yetu inasema elimu gani kugombea ubunge?? Na je wakati ule walipokuwa na mbunge msomi nini cha maana kilichofanyika AMA alichokifanya. Na hapa kosa ni nini kutoa pesa mfukoni kuchangia maendeleo ya jimbo lake AMA alitaka aweke mfukoni pesa za maendeleo. Tafakari kabla hujachangia
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
MwanaFalsafa1

Mkubwa mfumo wa TZ hauko ivyo. Pesa zote za serikali za mitaa (local government) zipo under the control of mkurugenzi wa halmashauri ya jiji/manispaa/mji/mji mdogo/wilaya. Hapo kunakua na kamati ya wataalamu (central steering committee) ambayo inatoa vipaumbele kutokana na utaalamu wao,kisha wanaconsult Full Council (yenye madiwani,wataalamu na mbunge). Kisha kamati ya uchumi,fedha na mipango inakaa baada ya kupata mawazo ya kamati ya wataalamu na Full Council,na kuangalia namna ya kutekeleza ivyo vipaumbele. Ivyo mbunge ana control pia ya matumizi ya izo pesa kwani anaingia kwny Full Council yenye kupanga matumizi pamoja na wataalamu. Ila anakua na control kidogo kama ilo Full Council lina wajumbe (madiwani) wengi kutoka chama tofauti na mbunge,kwani watamzidi nguvu kwny kura za kuamua mambo mbalimbali. Asante.
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,934
Likes
303
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,934 303 180
Tatizo ni kukurupikia mambo yasiyokuwa ya msingi. Kwanza nimuulize huyo anayesema form six kwamba katiba yetu inasema elimu gani kugombea ubunge?? Na je wakati ule walipokuwa na mbunge msomi nini cha maana kilichofanyika AMA alichokifanya. Na hapa kosa ni nini kutoa pesa mfukoni kuchangia maendeleo ya jimbo lake AMA alitaka aweke mfukoni pesa za maendeleo. Tafakari kabla hujachangia
Mkuu hoja hii imesimama sana sema tu ndio hivyo mtu ukipenda sana chongo utaona kengeza.

sio kazi ya mbunge kutoa pesa yake mfukoni kwa maendeleo ya jimbo. matatizo haya wanayo wabunge wengi si mnyika pekee.
wananchi wa ubungo hawahitaji hata sent ya mnyika, dogo anapaswa kujua kazi yake nini
 
jyfranca

jyfranca

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2010
Messages
299
Likes
2
Points
0
jyfranca

jyfranca

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2010
299 2 0
Mnyika ubunge sio kujitolea pesa, haiwezekani kuleta maendeleo kwa kutoa pesa. Kinachohitajika ni mbunge mwenye uwezo wa kuikaba serikali itumie kodi ya wananchi kuboresha elimu, maji,nk...tukijenga dhana kwamba uongozi unapimwa kwa mtu kuchangia fedha kusaidia watu tujue tunajenga mazingira mazuri kwa mafisadi kubaki madarakani. Kwani ni utaratibu huu ambao umefanikisha mafisadi wengi kuziteka hata nyumba za ibada kwakuwa wanachangia sana michango ktk nyumba za ibada. Mimi nilidhani pesa hizo mnyika ungezipeleka chuo kikuu ukalipie ada umalizie degree ili jimbo letu la ubungo liondokane na aibu ya kuwa jimbo linalo ongozwa na kihiyo...jamani ni aibu jimbo la mjini kuongozwa na form six tu..
Limbukeni mkubwa, hata kama angekuwa na elimu ya darasa la nne lakini akaweza kuongoza vizuri ni bora kuliko elimu ya chuo na Ph.d alafu uongozi unakushinda. John Major alikuwa waziri mkuu bora Uingereza na alikua na elimu ya sekondari tuu. Bill Gates hakumaliza shule na ameiongoza Microsoft vizuri, Steve Jobs hakumaliza shule pia ila nadhani Apple unaiskia inavyoendelea vizuri. George Washington hakuwa na elimu ya chuo na alikuwa kiongozi shupavu, mifano ipo mingi sana, ila unaonekana we ni mbumbumbu, au limbukeni usiejua maana ya uongozi. Tungekuwa tunawachagua viongozi kwa elimu zao, tungeenda mlimani kuwatafuta maprofesa ili watuongoze majimboni. Sokoine hakuwa na elimu hata ya Form 6 ila nadhani unakubali alikua kiongozi bora. Kabla ya kuandika upuuzi jaribu kutumia akili hata kidogo. Kama umeona jimbo la Ubungo linaaibika kwa kuwa na kiongozi asiyesoma inaonyesha akili huna. Alafu kwa kukusahisha kihiyo si mtu asiyekuwa na elimu, kihiyo ni mtu aliyegushi vyeti. Jaribu kwenda shule ndugu yangu, watu wanakucheka
 
Antonov 225

Antonov 225

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
311
Likes
5
Points
35
Antonov 225

Antonov 225

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
311 5 35
Bro uliyetuma thread hii hata fisadi ana nafuu kuliko mawazo haya. Hii inaonesha una mambo yako binafsi katika hili.
 
M

Malunde-Malundi

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,287
Likes
1
Points
0
M

Malunde-Malundi

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,287 1 0
Binafsi sijui elimu ya mnyika, ila niseme mnyika ana elimuu kubwa sana, atathibitisha kwa vitendo wachache ambao mmekuwa mkipiga kelele. Alishinda 2005 wakiba, maprofesor, wenye madgrii mlimani ndio wamempa ushindi na ujue serikali haikufungua vyuo nchini sababu ya myika, ndio utajua jaaamaa msomi, nimesoma hoja za mnyika hakika ni mweledi maana ana elimu ya hali ya juu na mtalaam wa uongozi tena wanaomuombea njaa kwa wivu wa kike wajua atafika sio hapo alipo bali atafika mbali
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
lakini ubunge ni kuhonga wananchi kanga, kanga,t-shirt na kofia,skafu na chumvi kabla ya kupiga kura! Maendeleo mgando!!
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,934
Likes
303
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,934 303 180
Jamani hili la elimu ya mnyika lisiwatoe roho tuangalieni hoja ya msingi je ni kazi ya mbunge kutoa pesa yake mfukoni kwa maendeleo ya jimbo?
 
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
4,548
Likes
2,615
Points
280
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
4,548 2,615 280
Huyo mwenye 'PhD' lukuki anafanya nini cha maana sana!
 
M

Mtemakuni

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
257
Likes
3
Points
35
M

Mtemakuni

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
257 3 35
Tatizo hawa sisiem bwana ni wepesi sana kusahau afu warahisi sana kuropoka....! kama uongozi/ubunge ni mpaka uwe professor ama uwe na Phd mbona walimbwaga prof Sarungi rorya na kumpa Lakairo ambaye ni std seven afu leo mnashangaa jimbo kuongozwa na form six liver this is ridiculous....!:whoo:
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,680
Likes
47,358
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,680 47,358 280
Mkuu hapa umeteleza, hebu tutake radhi wana JF
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
MODs ni vema mkatengeneza jukwaa la takataka yaani trash bin. Hizi mada zisizo na kichwa wala miguu zisogezwe huko
 

Forum statistics

Threads 1,236,851
Members 475,301
Posts 29,269,760