Mnyika asema bomoabomoa iliyofanyika barabara ya Morogoro ni haramu


K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,206
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,206 280

Dodoma. Mbunge wa Kibamba (Chadema), John Mnyika amesema bomoabomoa iliyofanyika katika barabara ya Morogoro ni haramu kwa sababu sheria ya barabara iliyotumika ilitungwa mwaka 1932 na ilishafutwa.

Akiuliza swali bungeni leo Jumatatu Mnyika amesema Rais John Magufuli akiwa katika ziara Mwanza alitoa kauli ya kibaguzi na kwamba kama si ya kibaguzi basi Serikali itoe kauli ya kuwalipa fidia wakazi hao waliobomolewa nyumba zao.

"Kwa sababu Serikali ilisingizia sheria mimi kama mbunge nilichukua hatua nilileta marekebisho bungeni ili barabara yote iwe mita 60 lakini Serikali ikafanya njama na Katibu wa Bunge aliyeondoka(Thomas Kashililah) kuzuia huo muswada ni lini hasa ikaachana na hizi njama ikakubaliana na Rais na muswada ukaletwa hapa bungeni ili barabara hii iwe na upana wa mita 60? Amehoji.


Akijibu swali hilo Naibu Waziri wa Ujenzi,Uchukizi na Mawasiliano, Elias Kuandikwa amesema sheria mbalimbali za barabara zilipokuwa zikitungwa zilikuwa zikizingatia maendeleo na kwamba Sheria ya Barabara ya Mwaka 1932 ilianisha ukubwa wa barabara katika maeneo yote inapojengwa.

Alimtaka mbunge huyo kuwasiliana na mamlaka za halmashauri za serikali za mitaa ambazo ndio wasimamizi kuona kama kuna mahitaji ya baadhi ya maeneo kufanyiwa marekebisho kwenye sheria hiyo.

"Hakuna njama yoyote na suala la fidia litakwenda kwa mujibu wa sheria," amesema.

Waziri wa Nchi katika ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Watu wenye Ulemavu, Jenista Mhagama amesema Kanuni za Bunge sehemu ya nne inaonyesha jinsi shughuli za Bunge zinavyopangwa na sehemu ya tano inaonyesha namna majadiliano yatakavyofanywa ndani ya Bunge.

"Si kweli kwamba Serikali ilipanga njama na Bunge kuzuia muswada wowote uliokuwa uletwe ndani ya Bunge, suala liloelezwa na Mnyika katika swali la nyongeza si kweli ni suala lililojitokeza katika muswada wake," amesema.

Mhagama amesema Serikali haina utaratibu wowote wa kula njama na Bunge.

Katika swali la msingi Mnyika alitaka kujua ni lini Serikali itawasilisha muswada wa marekebisho ya sheria ya barabara ili eneo la hifadhi ya barabara iwiane na barabara nyingine.

Akijibu swali hilo Kuandikwa amesema Serikali haina mpango wa kufanya marekebisho sheria ili kufanya barabara ya Morogoro kuwiana na barabara kuu nyingine kwa kuwa eneo la hifadhi la barabara hiyo lilotengwa linahitajika kwa ajili ya upanuzi wa barabara ili kuwiana na mahitaji ya sasa na ya miaka ijayo.

Chanzo: Mwananchi
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
4,779
Likes
6,730
Points
280
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
4,779 6,730 280
Mnyika halisi huyu, juzi nikasikia vibaraka wanasema Mnyika kawatelekeza wapiga kura wake!! Nikasema hawamjui Mnyika, akiibuka ataibua waliolala. Mmemuona Chief weep Leo katoka usingizini kukanusha ukweli?
 
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2017
Messages
340
Likes
275
Points
80
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2017
340 275 80
Wabunge hawa wanakuwa wapi kipind cha mapumziko mana hajasikika akifanya kazi yoyote jimboni leo anaenda kupiga kelele bungeni. ...pia kuna mwenzio saidi kubenea huku jimboni kwake toka kapigiwa kura 2015 sijawah muona tena kwenye shughuli za maendeleo
.
.
Tuonane 2020
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,550
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,550 280
Yumani feisi vs Sheria za Nchi.

Narudia tena zoezi lile la bomoabomoa lilikuwa na hata sasa bado ni haramu, la kikatili na lilikiuka sheria za nchi kwa kiwango kikubwa.

Wengi wa wahanga wanastahili fidia bila usumbufu.

Halafu huwa najiuliza kama Sheria za Hifadhi ya Barabara ya mwaka 1932 au ile ya magazeti ya miaka 1950 ni nzuri kwetu mpaka sasa je kulikuwa na haja gani ya kudai uhuru? Je si afadhali wakoloni basi wangeendelea tu maana inaonekana walikuwa na maono na ni nia nzuri hadi kututungia sheria nzuri zenye kudumu kwa muda mrefu?
 
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
6,435
Likes
1,137
Points
280
Age
57
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
6,435 1,137 280
kwenye ahadi ya chama 2020 lazima ahadi moja wapo itakuwa kuwalipa fidia wote waliobomolewa na Maku.. na ahadi nyingine itakuwa kuwalipa wazee wa EAC
 
Sooth

Sooth

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2009
Messages
3,766
Likes
4,523
Points
280
Sooth

Sooth

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2009
3,766 4,523 280
Ila Mnyika nae alikuwa wapi muda wote huo ndo leo atoe kilio cha waliobomolewa nyumba Morogoro Road? Kuna ugumu gani kuchukua laki mbili kutoka ktk mshahara wake, kuziweka ktk bahasha za kaki 10 na kuwaita waandishi wa habari kama 10 na kukemea kitendo cha serikali kubomoa nyumba wakat kuna zuio la mahakama kwa baadhi yao?

Au ndo anajiandaa kuwa Sales Officer pale Game Mlimani City kama Baba yake wa kisiasa Dr. Mihogo? Unawezaje kusaidia kujenga chama, halafu linatokea jambo usilolipenda ktk chama bas unasusa na kuhujumu chama? Ukimya wa Mnyika unahujumu chama, nilitegemea chadema wajipange kuwasemea wana kimara kupitia viongozi wa chama wilaya ya Ubungo na Kata za maeneo yaliyoathirika maana mbunge amekuwa bubu.
 
Hercule Poirot

Hercule Poirot

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,345
Likes
608
Points
280
Hercule Poirot

Hercule Poirot

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,345 608 280
Hivi bado tunatumia sheria za mkoloni?
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,097
Likes
1,425
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,097 1,425 280
Wabunge hawa wanakuwa wapi kipind cha mapumziko mana hajasikika akifanya kazi yoyote jimboni leo anaenda kupiga kelele bungeni. ...pia kuna mwenzio saidi kubenea huku jimboni kwake toka kapigiwa kura 2015 sijawah muona tena kwenye shughuli za maendeleo
.
.
Tuonane 2020
Mbona sisi wa mjini tunawaona?? Hii bomoa bomoa mbona iliruka kwa mama Mkapa???
 
I

Isa khamisi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2017
Messages
331
Likes
305
Points
80
I

Isa khamisi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2017
331 305 80
Wabunge hawa wanakuwa wapi kipind cha mapumziko mana hajasikika akifanya kazi yoyote jimboni leo anaenda kupiga kelele bungeni. ...pia kuna mwenzio saidi kubenea huku jimboni kwake toka kapigiwa kura 2015 sijawah muona tena kwenye shughuli za maendeleo
.
.
Tuonane 2020
Utamuona wapi na wewe kutwa unashinda Lumumba kuvizia buku tano
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
51,961
Likes
39,552
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
51,961 39,552 280
Wabunge hawa wanakuwa wapi kipind cha mapumziko mana hajasikika akifanya kazi yoyote jimboni leo anaenda kupiga kelele bungeni. ...pia kuna mwenzio saidi kubenea huku jimboni kwake toka kapigiwa kura 2015 sijawah muona tena kwenye shughuli za maendeleo
.
.
Tuonane 2020
Nitajie faida 3 tu za uongo ulizopata tangu uanze kuongopa .
 
C Programming

C Programming

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Messages
2,840
Likes
1,916
Points
280
Age
27
C Programming

C Programming

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2011
2,840 1,916 280
Ila Mnyika nae alikuwa wapi muda wote huo ndo leo atoe kilio cha waliobomolewa nyumba Morogoro Road? Kuna ugumu gani kuchukua laki mbili kutoka ktk mshahara wake, kuziweka ktk bahasha za kaki 10 na kuwaita waandishi wa habari kama 10 na kukemea kitendo cha serikali kubomoa nyumba wakat kuna zuio la mahakama kwa baadhi yao?

Au ndo anajiandaa kuwa Sales Officer pale Game Mlimani City kama Baba yake wa kisiasa Dr. Mihogo? Unawezaje kusaidia kujenga chama, halafu linatokea jambo usilolipenda ktk chama bas unasusa na kuhujumu chama? Ukimya wa Mnyika unahujumu chama, nilitegemea chadema wajipange kuwasemea wana kimara kupitia viongozi wa chama wilaya ya Ubungo na Kata za maeneo yaliyoathirika maana mbunge amekuwa bubu.
Huyu mnyika ndo wale wale wanasiasa uchwara.

Anataka kutumia janga la bomoa bomoa kujijenga kisiasa yeye na chama chake kuwarubuni wapiga kura wa saranga na jimbo la kibamba

Sasa watu wameshabolewa hata akiongea bungeni itasaidia nini
 
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2017
Messages
340
Likes
275
Points
80
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2017
340 275 80
Mbona sisi wa mjini tunawaona?? Hii bomoa bomoa mbona iliruka kwa mama Mkapa???
Mh mkuu ko kachaguliwa na hao wanaobomolewa tu sisi wa Mandela road tusimjue si ndio
.
.
Tukutane 2020
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
4,779
Likes
6,730
Points
280
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
4,779 6,730 280
HUYU MNYIKA NDO WALE WALE WANASIASA UCHWARA.

ANATAKA KUTUMIA JANGA LA BOMOA BOMOA KUJIJENGA KISIASA YEYE NA CHAMA CHAKE KUWARUBUNI WAPIGA KURA WA SARANGA NA JIMBO LA KIBAMBA

SASA WATU WAMESHABOLEWA HATA AKIONGEA BUNGENI ITASAIDIA NINI
Akili za aina hii anazo bata tu, kwa vile Kanumba keshakufa basi hamna haja ya kesi. Yaani kwa ufinyu wako Wa akili ulitaka Mnyika akodi majeshi Uganda kuja kuzia bomoa bomoa hiyo HARAMU?

Maana kulikuwa na watu wana zuio la mahakama lakini wamebomolewa kwa ubabe. Unataka wakasemee wapi? Yaani hata Kazi za mbunge huzijui lakini kwa post hii unasubiri bk.7?
 
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2017
Messages
340
Likes
275
Points
80
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2017
340 275 80
Utamuona wapi na wewe kutwa unashinda Lumumba kuvizia buku tano
Hata nikishinda lumumba lakin maendeleo Yangu kwenye kata siyaoni na nikirud jion naambia hata hajakanyaga. ...nasema hivi bwana kubenea
.
.
Tuonane 2020
 
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2017
Messages
340
Likes
275
Points
80
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2017
340 275 80
Nitajie faida 3 tu za uongo ulizopata tangu uanze kuongopa .
Ungenitajia uongo niliofanya ndo nianze kukupa faida mana siuoni...mwambieni kubenea
.
.
Tuonane 2020
 
Billy Walters II

Billy Walters II

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2017
Messages
1,781
Likes
2,875
Points
280
Billy Walters II

Billy Walters II

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2017
1,781 2,875 280
Mimi binafsi 2020 sitampa Mnyika kura yangu, kwa vipindi vyote vilivyopita nimempa jamaa kura, hata ile aliyoshindwa na Keenja.

Leo hii nasema mimi na Mnyika basi tena.
 
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2016
Messages
3,289
Likes
1,924
Points
280
Age
29
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2016
3,289 1,924 280
Akili za aina hii anazo bata tu, kwa vile Kanumba keshakufa basi hamna haja ya kesi. Yaani kwa ufinyu wako Wa akili ulitaka Mnyika akodi majeshi Uganda kuja kuzia bomoa bomoa hiyo HARAMU? Maana kulikuwa na watu wana zuio la mahakama lakini wamebomolewa kwa ubabe. Unataka wakasemee wapi? Yaani hata Kazi za mbunge huzijui lakini kwa post hii unasubiri bk.7?
Hahahaaaaaa ati jeshi la UGANDA
 
B

babylata

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
2,296
Likes
1,134
Points
280
B

babylata

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
2,296 1,134 280
Ila Mnyika nae alikuwa wapi muda wote huo ndo leo atoe kilio cha waliobomolewa nyumba Morogoro Road? Kuna ugumu gani kuchukua laki mbili kutoka ktk mshahara wake, kuziweka ktk bahasha za kaki 10 na kuwaita waandishi wa habari kama 10 na kukemea kitendo cha serikali kubomoa nyumba wakat kuna zuio la mahakama kwa baadhi yao?

Au ndo anajiandaa kuwa Sales Officer pale Game Mlimani City kama Baba yake wa kisiasa Dr. Mihogo? Unawezaje kusaidia kujenga chama, halafu linatokea jambo usilolipenda ktk chama bas unasusa na kuhujumu chama? Ukimya wa Mnyika unahujumu chama, nilitegemea chadema wajipange kuwasemea wana kimara kupitia viongozi wa chama wilaya ya Ubungo na Kata za maeneo yaliyoathirika maana mbunge amekuwa bubu.
Watu wengine munapenda sifa mnyika na wananchi hadi waliandamana
 

Forum statistics

Threads 1,214,667
Members 462,812
Posts 28,518,765