Mnyika apewa Uchifu Mwanza na kupewa jina la Chief Malonja, ataka marekebisho ya Katiba

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
21,339
Points
2,000

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
21,339 2,000
Kwa hiyo wasukuma sasa wanatawaliwa na machifu wawili? chifu mnyika na chifu mbowe?

ona hapa mbowe akikabidhiwa uchifu wa kabila la wasukuma

 

mliberali

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2012
Messages
6,509
Points
2,000

mliberali

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2012
6,509 2,000
Wana MWANZA wamempokea katibu mkuu wa cdm kwa shangwe na kuweka historia kwenye mkoa huo kwa kuamua kukabidhi hadhi ya chifu wa wasukuma.

Hakika huu ni msimamo wa kujivunia sana kwa wana MWANZA na inaonyesha kuwa sasa wameanza kujua mchele ni upi na chuya ni zipi kati ya ccm na cdm. View attachment 1306446

Sent using Jamii Forums mobile app
Hii habari itamyima raha jiwe,
 

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
82,641
Points
2,000

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
82,641 2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
26,539
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
26,539 2,000
Eti Mnyika anaitwa mchaga leo hivi ukiwa karibu na Mbowe ndio unakuwa mchaga?

Kupandikiza ukabila ni kufirisika kihoja.

Siasa za Tanzania bhana kuna mchaga anaitwa Mnyika?
Tena hao mazoba sio hata wa kuwaambia kuwa Mnyika ni msukuma wala nini, maana wanataka kuleta siasa za kipuuzi. Mimi huwa nawaambia kuwa sio kuwa ni mchanga tu, kuanzia mama yake, baba, mke mpaka na marafiki zake ni wachaga, ili wapate nafasi nzuri ya kufanya siasa majitaka.

Huu mchezo wa kuogopa hiyo kete yao ya kikabila ndio cdm waliingizwa mkenge wakamchagua Mashinji, matokeo yake akaishia kuwa domo zege. Hiyo kete yao wala watu wasiogope maana wananchi sasa hivi wanajitambua, na yule anayetaka kuinyima cdm kura kisa inasemekana Mnyika ni mchaga aiinyime tu.
 

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
82,641
Points
2,000

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
82,641 2,000
Hili jukwaa ni la siasa wala siyo la historia ukitaka historia kuna jukwaa lake
Kwa hiyo wasukuma sasa wanatawaliwa na machifu wawili? chifu mnyika na chifu mbowe?

ona hapa mbowe akikabidhiwa uchifu wa kabila la wasukuma

Screenshot_20191229-151647.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,391,781
Members 528,461
Posts 34,088,834
Top