Mlinzi wa Obote arudi Uganda baada ya kuishi Tanzania kimyakimya kwa zaidi ya miaka 50

Kijana wa jana

JF-Expert Member
Aug 8, 2015
10,505
2,000
Mlinzi wa Obote arudi Uganda baada ya kuishi Tanzania kimyakimya kwa zaidi ya miaka 50.

Kijiji cha Agora wilayani Soroti nchini Uganda kililipuka kwa furaha baada ya wake wawili kuungana tena na mume wao, waliyedhani amekufa kwa miaka 51 iliyopita.

Bwana Vincent Obodo aliyekuwa mlinzi wa aliyekuwa Rais wa Uganda Milton Obote, alikimbia Uganda mwaka 1971 baada Idi Amin kumwondoa madarakani Obote.

Hiyo ilikuwa mara ya mwisho kwa kuonana wake Bibi Josephine Ariamo, 76, na Anna Loyce Ideta, 71. Bw. Obodo alijificha nchini Tanzania kwa muda wote huo, hadi ijumaa iliyopita aliporudishwa na wafanyakazi wa Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR.

Wake zake hao walisema walidhani amekufa kwani hawajawahi kuwasiliana naye tangu mwaka 1971.

Obodo.jpg
 

Mr Q

JF-Expert Member
Aug 16, 2012
10,472
2,000
Huyo hakua amejificha acha kutaka kumaanisha nchi yetu inehusika kuficha maspy huyo alikua hataki tu kurudi huko kwao unaposema alikuawa amejificha maana yake kwa miaka 50 amekua hajulikani alipo inawezekanelaje hii?
 

Oswald Daudi Mwakibete

JF-Expert Member
Apr 16, 2018
1,152
2,000
Mbona
Mlinzi wa Obote arudi Uganda baada ya kuishi Tanzania kimyakimya kwa zaidi ya miaka 50.

Kijiji cha Agora wilayani Soroti nchini Uganda kililipuka kwa furaha baada ya wake wawili kuungana tena na mume wao, waliyedhani amekufa kwa miaka 51 iliyopita.
Bwana Vincent Obodo aliyekuwa mlinzi wa aliyekuwa Rais wa Uganda Milton Obote, alikimbia Uganda mwaka 1971 baada Idi Amin kumwondoa madarakani Obote.

Hiyo ilikuwa mara ya mwisho kwa kuonana wake Bibi Josephine Ariamo, 76, na Anna Loyce Ideta, 71. Bw. Obodo alijificha nchini Tanzania kwa muda wote huo, hadi ijumaa iliyopita aliporudihwa na wafanyakazi wa Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR.

View attachment 1780502 Wake zake hao walisema walidhani amekufa kwani hawajawahi kuwasiliana naye tangu mwaka 1971.
Umeweka picha ya obote tuu,Yake wapi?!!!
 

mulwanaka

JF-Expert Member
Feb 19, 2017
4,411
2,000
Mlinzi wa Obote arudi Uganda baada ya kuishi Tanzania kimyakimya kwa zaidi ya miaka 50.

Kijiji cha Agora wilayani Soroti nchini Uganda kililipuka kwa furaha baada ya wake wawili kuungana tena na mume wao, waliyedhani amekufa kwa miaka 51 iliyopita.
Bwana Vincent Obodo aliyekuwa mlinzi wa aliyekuwa Rais wa Uganda Milton Obote, alikimbia Uganda mwaka 1971 baada Idi Amin kumwondoa madarakani Obote.

Hiyo ilikuwa mara ya mwisho kwa kuonana wake Bibi Josephine Ariamo, 76, na Anna Loyce Ideta, 71. Bw. Obodo alijificha nchini Tanzania kwa muda wote huo, hadi ijumaa iliyopita aliporudihwa na wafanyakazi wa Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR.

View attachment 1780502 Wake zake hao walisema walidhani amekufa kwani hawajawahi kuwasiliana naye tangu mwaka 1971.
Kwani Tz hapa hapa jilani na ug ukae miaka 51 bila kuenda kuona familia huyu alikua na yakwake mengine sio bure
 

Kokolo

JF-Expert Member
Mar 20, 2008
1,012
2,000
Mlinzi wa Obote arudi Uganda baada ya kuishi Tanzania kimyakimya kwa zaidi ya miaka 50.

Kijiji cha Agora wilayani Soroti nchini Uganda kililipuka kwa furaha baada ya wake wawili kuungana tena na mume wao, waliyedhani amekufa kwa miaka 51 iliyopita.
Bwana Vincent Obodo aliyekuwa mlinzi wa aliyekuwa Rais wa Uganda Milton Obote, alikimbia Uganda mwaka 1971 baada Idi Amin kumwondoa madarakani Obote.

Hiyo ilikuwa mara ya mwisho kwa kuonana wake Bibi Josephine Ariamo, 76, na Anna Loyce Ideta, 71. Bw. Obodo alijificha nchini Tanzania kwa muda wote huo, hadi ijumaa iliyopita aliporudihwa na wafanyakazi wa Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR.

View attachment 1780502 Wake zake hao walisema walidhani amekufa kwani hawajawahi kuwasiliana naye tangu mwaka 1971.

IMG-20210511-WA0050.jpg
 

Kijana wa jana

JF-Expert Member
Aug 8, 2015
10,505
2,000
Huyo hakua amejificha acha kutaka kumaanisha nchi yetu inehusika kuficha maspy huyo alikua hataki tu kurudi huko kwao unaposema alikuawa amejificha maana yake kwa miaka 50 amekua hajulikani alipo inawezekanelaje hii?
Screenshot_20210511-105623.png
 

smarte_r

JF-Expert Member
Nov 8, 2013
2,052
2,000
hiyo kwa kimakonde kile cha ndanindani tunasema "mission is successfully accomplished...job well done officer, now return to your base".
 

Alistalikopaul

JF-Expert Member
Feb 2, 2019
349
1,000
Kuna mmoja pia alikua anaitwa Tito alikua kwenye team ya obote aliajiriwaga kama afisa kilimo wakati wa nyerere huko mkoani rukwa akaoa akazaa na watoto sema badae alikuja kupata matatizo ya akili. Aliishi sana namanyere.

Aliwahi kufungwa kwa kosa la kumtoa bibi mmoja jicho jirani yake. Kiuhalisia hakua sawa kisaikolojia.

Huko uganda aliacha mke na watoto walimtafuta sana mpka wakafanikiwa kumpata hivi sasa yuko uganda mwaka wa 5 huu.

Najiuliza hawa walinzi wa obote walipata na nn kiasi cha kushindwa kabisa kurudi uganda licha ya kuacha wake+watoto.
 

Kijana wa jana

JF-Expert Member
Aug 8, 2015
10,505
2,000
Kuna mmoja pia alikua anaitwa Tito alikua kwenye team ya obote aliajiriwaga kama afisa kilimo wakati wa nyerere huko mkoani rukwa akaoa akazaa na watoto sema badae alikuja kupata matatizo ya akili. Aliishi sana namanyere.

Aliwahi kufungwa kwa kosa la kumtoa bibi mmoja jicho jirani yake. Kiuhalisia hakua sawa kisaikolojia.

Huko uganda aliacha mke na watoto walimtafuta sana mpka wakafanikiwa kumpata hivi sasa yuko uganda mwaka wa 5 huu.

Najiuliza hawa walinzi wa obote walipata na nn kiasi cha kushindwa kabisa kurudi uganda licha ya kuacha wake+watoto.
Hatari na nusu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom