Mkwawa, Kinjekitile, Abushiri na Mirambo: Biashara ipi iligharamia vita? Nini malengo ya vita zao?


Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Wanabodi si mbaya tukiangalia kwa makini hao mashujaa wetu na wapigania uhuru tunaoambiwa na historia ktk vitabu vyetu:

-Historia haisemi vyema sana hawa jamaa walifanya biashara gani ya kuwapatia hela za kugharamia vita.

-Pia historia haisemi malengo makuu ya hizo vita,na maadui wakuu walikuwa akina nani.

-Pia historia haisemi vyema majina yao na imani zao na vipawa vingine walivyokuwa nao hawa mashujaa tunaowambia na utaalamu wao kisiasa na kijeshi.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Abushiri aliuza watumwa, Mkwawa apia aliuza watumwa na aliwapata kwa kuteka makabila mengine...Kinjakitile Ngwale naye alikuwa na Wayao ktk kuuza wamalawi na makabila y akimakonde. Ktk haya ni ngumnu sana hawa watu kuwa wataifa...
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Huwa najiuliza,
'
Unapoomuuza binadamu mwenzako unakua unafikiria nini?
Jamaa walikuwa na iman nyuma yao ambayo ilihallaisha hilo jambo.Ndio maana badala ya kuona aibu na huruma na kujitoa waliamua pigana vita ili kulinda biashara hiyo..Ndio iliwaleta wayao, wamanyema, na wengine pwani ya Africa Mashariki.

Wamalawi wanatuchukia sana kwa vile wanakumbuka babu zao walivyouzwa na wayao,na makabila mengine toka Tanzania.
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,657
Likes
4,801
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,657 4,801 280
Ngoja nimwalike bingwa wa Histohisia Tanganyika Mohamed Said anaweza kuchangamsha jukwaa.
 
Last edited by a moderator:
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Huwa najiuliza,
'
Unapoomuuza binadamu mwenzako unakua unafikiria nini?
Jamaa walikuwa na iman nyuma yao ambayo ilihallaisha hilo jambo.Ndio maana badala ya kuona aibu na huruma na kujitoa waliamua pigana vita ili kulinda biashara hiyo..Ndio iliwaleta wayao, wamanyema, na wengine pwani ya Africa Mashariki.

Wamalawi wanatuchukia sana kwa vile wanakumbuka babu zao walivyouzwa na wayao,na makabila mengine toka Tanzania.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
CCM ina akina kinjekitile wengi sana..leo tuna arrogant muhongo
 
mr mpole

mr mpole

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2013
Messages
415
Likes
103
Points
60
mr mpole

mr mpole

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2013
415 103 60
Jamani tupeni shule ys magamba kumbeee istoria yap ndefu eeh
 
M

maslahi4

Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
22
Likes
32
Points
15
M

maslahi4

Member
Joined Jan 7, 2010
22 32 15
Kila kitu ni utamaduni tu. Kwasasa baada ya utamaduni huo kuwa umefutwa au kupotea, inaonekana ajabu, lakini hapo zamani hiyo ilikuwa ni kawaida tu.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Ningependa jua tena ushujaa wa hawa tunaoaambiwa ni mashujaa.Hata leo nimemsikia Kingunge akiwaongelea.Bahati nzuri kasema nilichowahi sena hapa...ALIWAPIGA WAJERUMANI WAKAKIMBILIA DAR,WAKARUDI NDIO WAKAWASHINDA...Mzee km alikuwa hajui anachoongea,Mkwawa na wenzie waliwapiga wamisionary waliojaribu zuia biashara ya utumwa,wamaissionary walipokwenda shitaki ktk serikali ya kikoloni wakaja askari na kuwashinda hawa wauza watumwa?Swali nililopenda uliza KWANINI KINJE NA MKWAWA HAWAKUITWA MAJINA YAO YA KIGENI NA utangulizi wao?
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,029
Likes
10,388
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,029 10,388 280
Nicholas uko JF kusambaza na Ku promote udini ,we know your colours
 
Last edited by a moderator:
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Nicholas uko JF kusambaza na Ku promote udini ,we know your colours
udini upi zaidi ya waliofanya hawa jamaa?Udini upi unataka jificha nyuma yake kukwepa ukweli?kasome vitabu vyote duniani vyenye(Maana) visivyo vya madafu.km hukuta waafrica walioshirikiana na waarabu kuuza wengine na wote walihalalisha kwa kuwashika wasio na dini yao.Na Mkwawa .Abushuri, Kinje, Mirambo, etc walikuwa wauzaji wakubwa na walikuwa na shida na wamissionary na kuna mara waliwashika wanafunzi wa wamissionary(wakristu) hata wale ambao walikuwa wamekombolewa kwa kununuliwa na hao wamissionary jamaa waliwashika tena na kuwapeleka sokoni.Halafu Mkwawa kwa ushenzi mwarabu kwa ushetanni wake alishawishi auze askari wake akauza.Kinje kawaulize wamalawi wanatuchukia nini?Km si wayao ambao waliongozwa na huyo jamaa kuwashika wanyasa?Wamanyema kilichowaleta dar ni nini?
 
Last edited by a moderator:
M

Murukulazo

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
574
Likes
28
Points
35
M

Murukulazo

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
574 28 35
udini upi zaidi ya waliofanya hawa jamaa?Udini upi unataka jificha nyuma yake kukwepa ukweli?kasome vitabu vyote duniani vyenye(Maana) visivyo vya madafu.km hukuta waafrica walioshirikiana na waarabu kuuza wengine na wote walihalalisha kwa kuwashika wasio na dini yao.Na Mkwawa .Abushuri, Kinje, Mirambo, etc walikuwa wauzaji wakubwa na walikuwa na shida na wamissionary na kuna mara waliwashika wanafunzi wa wamissionary(wakristu) hata wale ambao walikuwa wamekombolewa kwa kununuliwa na hao wamissionary jamaa waliwashika tena na kuwapeleka sokoni.Halafu Mkwawa kwa ushenzi mwarabu kwa ushetanni wake alishawishi auze askari wake akauza.Kinje kawaulize wamalawi wanatuchukia nini?Km si wayao ambao waliongozwa na huyo jamaa kuwashika wanyasa?Wamanyema kilichowaleta dar ni nini?
Labda tusaidiane kidogo kuweka rekodi sawa,kwanza na declare sina interest na dini yoyote zilizoletwa na wageni, haya turudi kwenye mada sasa, ni hivi katika suala la biashara ya utumwa,uislamu au dini ya kiislamu imehararishwa hadi kwenye kitabu chao,na waliochangia kukomesha biashara ya utumwa na wamissionari wa kikristo,waislamu hawakupendezwa na hili na pamoja na kwamba ilishapigwa marufuku waarabu na waarabu weusi waliendelea na biashara hii kinyemela...utumwa umemdhalilisha sana mtu mweusi kiasi kwamba leo hii tuko hivi kwa sababu ya utumwa pamoja na kwamba kuna sababu zingine zimechangia.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Labda tusaidiane kidogo kuweka rekodi sawa,kwanza na declare sina interest na dini yoyote zilizoletwa na wageni, haya turudi kwenye mada sasa, ni hivi katika suala la biashara ya utumwa,uislamu au dini ya kiislamu imehararishwa hadi kwenye kitabu chao,na waliochangia kukomesha biashara ya utumwa na wamissionari wa kikristo,waislamu hawakupendezwa na hili na pamoja na kwamba ilishapigwa marufuku waarabu na waarabu weusi waliendelea na biashara hii kinyemela...utumwa umemdhalilisha sana mtu mweusi kiasi kwamba leo hii tuko hivi kwa sababu ya utumwa pamoja na kwamba kuna sababu zingine zimechangia.
well, kwanza usipende linda kweli kwa kulazimishwa kusema upo wapi ,siku hizi hadi waovu nao hutumia huo ujanja.Pengine ungesema wapi uislam unamlinda asiye mwislam?Hadi leo duniani kote hakuna mwislama ambaye hajui kwamba muislam hatakiwi mdhuru mwenzie km si issue ya dini,au kumshuhudia asiye muislam mahakamani dhidi ya muislam mwenzie.Kwa wenzetu haki ni relative si absolute.Waislama kuwaua wengine lazima wawe na sababu ya kuwatoa ktk uislam kwanza ndipo wawauea au kuwafanyia kitu.Tuweke hilo sawa,Mkwawa alipiga vita za kutanua himaya kwa lengo la kuchukua watumwa,na mkwawa alikuwa muislam mzuri sana,Kinje na wayao km walivyo manyema..hadi leo wanajiona kuwa bora kuliko wabantu wengine,na hata msikiti wao maalumu ulikuwa ni ktk misingi yao ya kuuza watumwa na kujiona wapo juu kuliko mapimbi wa dar.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Ngoja nimwalike bingwa wa Histohisia Tanganyika Mohamed Said anaweza kuchangamsha jukwaa.
Atakuja na blah blah..kuwa kinje alikuwa shujaa,mkwawa alikuwa shujaa....sijui alipigana na ukoloni..ila hatosema KUWA WALIKUWA MASHUJAA KTK MFUMO MBAYA ZAIDI UTUMWA...NA JIHADS bongo imepiganwa siku nyingi sana.Mkwawa aliwapiga wamissionary, wamissionary walipokwenda ktk serikali zao na kuzidai ziwape ulinzi kwa vile wanawalipa kodi na ni raia km wengine.Ndipo wakata askari wa serikali za kibepari.Ndipo hao Jihadist walipoonja joto ya jiwe akaamua jiua mwenyewe kuliko ashikwe na ------.....
 
Last edited by a moderator:
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Jamani tupeni shule ys magamba kumbeee istoria yap ndefu eeh
Mzee hawa wanaovaa ibakuli vichwani wakikuambia mtu ni mtu mzuri,sijui ni shujaa,sijui ni mtetezi wa haki za watu..ujue alikuwa anafanya kwao na hivyo wao kuona kuwa ni sahihi.Wayao wamalawi wanawajua na kuwachukia sana..walikuwa wanakwenda kule kuwashika km swala..akina kinje walikuwa matajiri weusi enzi zile.....wamanyema hadi leo utawasikia dar wana sound tofauti na walijitengea kinamna..ila baada ya kufa utumwa..waliishi kimalaya zaidi na kuandika historia wanavyotaka.Abushiri na mirambo ni shida...ukiweza soma vyema mikataba na historia za wamissionary na hao jamaa utaona walidocument vizuri sana utumwa na hawa jamaa...na jinsi hawa jamaa waivyokuwa akivunja mikataba.
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,657
Likes
4,801
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,657 4,801 280
Ndugu yangu Nicholas hii historia yako mbona ni tofauti na ile ya Mohamed Said

Mzee hawa wanaovaa ibakuli vichwani wakikuambia mtu ni mtu mzuri,sijui ni shujaa,sijui ni mtetezi wa haki za watu..ujue alikuwa anafanya kwao na hivyo wao kuona kuwa ni sahihi.Wayao wamalawi wanawajua na kuwachukia sana..walikuwa wanakwenda kule kuwashika km swala..akina kinje walikuwa matajiri weusi enzi zile.....wamanyema hadi leo utawasikia dar wana sound tofauti na walijitengea kinamna..ila baada ya kufa utumwa..waliishi kimalaya zaidi na kuandika historia wanavyotaka.Abushiri na mirambo ni shida...ukiweza soma vyema mikataba na historia za wamissionary na hao jamaa utaona walidocument vizuri sana utumwa na hawa jamaa...na jinsi hawa jamaa waivyokuwa akivunja mikataba.
 
Last edited by a moderator:
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Ndugu yangu Nicholas hii historia yako mbona ni tofauti na ile ya Mohamed Said
Haha kwa vile ni mmojawapo ya wale waliopika kwa nguvu sana historia ya hii nchi...na kuwadi mkubwa wa wamanyema pale dar..anavyosifia msikiti wao maarufu wa kibaguzi.Anavyowasifia kuwa na ustaarabu mkubwa dar..na waswahili pekee walioishi km daraja la kwanza...anavyowasifia walivyokuwa wamumbika etc..bahati nzuri sana ..historia ya nchi haiwezi futwa hata na wajanja achilia mbalia wajinga...vijarida vya bongo vinaelezea sana umaarufu wa maumbile yaliyouzika sana ya akina mama wa kimanyema, masifa ya huyu mzee akidhani kuwa anawasifia kuwapeleka ktk ushujaa,yanawaanisha hawa jamaa wa Congo,mwenye akili atajiuliza nini haswa kiliwafanya wawe juu ya wengine...?sasa hivi hao jamaa wanapotea katikati ya dar inayokuzwa..walizoea kutawala watumwa na waswahili wa dar..wakiwatumikisha na wao kujikalia sasa last fight yao ni Simba na Yanga...baada ya JK wana exhaust kila walishcozwadiwa.
 
Last edited by a moderator:
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Kila kitu ni utamaduni tu. Kwasasa baada ya utamaduni huo kuwa umefutwa au kupotea, inaonekana ajabu, lakini hapo zamani hiyo ilikuwa ni kawaida tu.
Hizi mahakama haifai tena duniani....ni mahakama za imani ambayo ina vita na kila kitu duniani hata vitu vyake yenyewe...
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
pengine tumwite Mohamed Said aje na hadithi zake.
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,272,335
Members 489,924
Posts 30,448,060