Mkwawa hakujipiga risasi kama wajerumani walivyotusimulia, bali aliliwa na simba..


N

niah

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
5,722
Points
2,000
N

niah

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
5,722 2,000
Leo nilikua kwenye ofisi flan..nilipaata wasaa wa kuona typewritter ya zamani sn nilituliza bongo yangu na kuangalia kwa makini jinsi gan binadamu Mungu alivyo mpa akili..nikichunguza naona waya nyingi lkn kila uki chapa ni waya mmoja unaenda gonga wino karatasi linasogea..
Ila mimi ni muumini waafrica kwa mwasisi Walter Rodney..lkn hawa white people they are smart..we africa thinking about Sex tu all the time..bongo zetu zina spendi kwenye kukata viunoo. Mara sijui Nandi ooh Gwajima ooh that is non sense..kizazi cha kina Chief Mkwawa chenyewe alinufaika kwa kuuza wafrica utumwani kwa waarabu katili.sisi tujitafakali sn wenzetu mda mwingi wanatumia bongo za kufikili ni jinsi gani watatengeneza machine ama mitambo ambayo ita saidia kuongeza kipato production kama kilimo uvuvi..
sasa mpaka sasa yote kumi mblack apate uongozi..just emergine toka tumepata uhuru kuna mapya...tunachukiana hatuaminiani..tabaka la wa babe na wanyonge lina achana saanaa
Well said mkuu!!!
 
Bi Khadija

Bi Khadija

Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
41
Points
125
Bi Khadija

Bi Khadija

Member
Joined Aug 20, 2018
41 125
Sijui kwenye hicho kitabu utakuwa umeandika nini. Ikiwa hapa tu hujaweza kuwa na mtiririko unaoeleweka. Jifunze kuandika kwa mtitiro mzuri na husisha mada na heading. Umeandika habari ya mkwawa mara kuanzishwa AA na TAA. hueleweki hata ulichotaka kusema.

Huwezi ukawa na akili timamu ukaja hapa ukasema mkwawa aliliwa na simba ukaweka nukta. Ukategemea wenye akili wakuunge mkono. Na mimi nikiandika kuwa mkwawa hakufa mpaka leo yupo wazungu walimficha.mwishowe tutakuwa wapumbavh wengu tunaandika andika hisia zetu.
 
fesee

fesee

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2016
Messages
554
Points
500
Age
32
fesee

fesee

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2016
554 500
Mbwembweeeee mwshooooniii 50,000elfu haaaaa
 
data

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
19,434
Points
2,000
data

data

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
19,434 2,000
Sijui kwenye hicho kitabu utakuwa umeandika nini. Ikiwa hapa tu hujaweza kuwa na mtiririko unaoeleweka. Jifunze kuandika kwa mtitiro mzuri na husisha mada na heading. Umeandika habari ya mkwawa mara kuanzishwa AA na TAA. hueleweki hata ulichotaka kusema.
Huwezi ukawa na akili timamu ukaja hapa ukasema mkwawa aliliwa na simba ukaweka nukta. Ukategemea wenye akili wakuunge mkono. Na mimi nikiandika kuwa mkwawa hakufa mpaka leo yupo wazungu walimficha.mwishowe tutakuwa wapumbavh wengu tunaandika andika hisia zetu.
Sijui kawaza nini aisee..

Yani bado namtafakari. Hata kama nk kuattract viewers si kwa heading hiyo.

Kwahiyo lile fuvu makumbusho ya Kalenga ni fake.
Sijawahi shuhudia distortion kama hii.
 
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
5,603
Points
2,000
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
5,603 2,000
Historia ya Tanganyika imepotoshwa makusudi kwa manufaa ya RC
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,229
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,229 2,000
Umejuaje kama alikufa kwa kuliwa na simba,una ushahidi gani wa kuthibitisha hilo mkuu?
 
chief command

chief command

Member
Joined
Apr 21, 2019
Messages
88
Points
125
chief command

chief command

Member
Joined Apr 21, 2019
88 125
Kwahiyo lile fuvu lililo tobolewa kichwani Kwa risasi sio la chief mkwawa?
Au lilitobolewa na makucha ya SIMBA?
 
Kadhi Mkuu 1

Kadhi Mkuu 1

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2015
Messages
7,200
Points
2,000
Kadhi Mkuu 1

Kadhi Mkuu 1

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2015
7,200 2,000
Wazungu Washenzi Sana wanapotosha sana historia ya mtu mweusi......Baada ya kusikia binadamu wa kwanza alitokea Africa wakazusha eti alikuwa nyani.
Halafu wakaleta kitabu kinasema Mungu aliumba mtu lakini mweupe mke na mume, wakazaa baadae mmoja wa watoto akalaaniwa akawa mweusi baada ya kuona utupu wa baba yake.
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,364
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,364 2,000
Wazungu Washenzi Sana wanapotosha sana historia ya mtu mweusi......Baada ya kusikia binadamu wa kwanza alitokea Africa wakazusha eti alikuwa nyani.
Kaka wala siyo washenzi,ukilala unalaliwa,
Ni kanuni inayotumika karibu ktk kila kitu kila sehemu,
Sisi tumelala kaka acha tulaliwe tu,
Sasa km hata wanaotuamsha mnawaita majina mabaya,mnawapiga risasi,mnawateka,mnawanagua nk we unadhani nini kinatengenezwa km siyo usingizi zaidi,
Usilaumu wazungu angalia tu hata mfumo kandamizi wa serikali zetu,watoto mashuleni wanajifunza nini km siyo kuwaandaa kuwa kizazi cha kujikomba,
Tutaamkaje sasa,
Acha tulaliwe,maana waafrika wenzetu wanatupiga ngwara tulaliwe vizuri
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,364
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,364 2,000
Fundishen vijana kutafta pesa. Wapen vijana elimu ya pesa iwasaidie kutatua changamoto zao za kila siku.
Hizo historia zenu zinawasaidia nn masikini ambao hata pesa ya kula ni changamoto??
Baba alikuwaga tajiri sana
Huku ww unalalia ngozi
 
E

Ekuweme

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2018
Messages
1,161
Points
2,000
E

Ekuweme

JF-Expert Member
Joined May 28, 2018
1,161 2,000
Mimi huwa naangalia ile chanel ya Tanzania Safari , huwa wanatoa historia ya Mkwawa. Na kwenye Museum pale Iringa lipo fuvu la Chief Mkwawa , ni kweli ukiliangalia vizuri utagundua kuna sehemu kuna katundu au kaufa fulani hivi ambacho wanasema ile ni risasi aloyojipiga kichwani baada ya kuona anazidiwa. Wanasema alimwambia askari wake mmoja ampige risasi afe kuliko auawe na wajerumani lakini yule mwamba alikataa. Ndipo alipojilipua mwenyewe. Ni kahistoria fulani hivi very interested
 
Mp19

Mp19

Senior Member
Joined
May 3, 2019
Messages
144
Points
500
Mp19

Mp19

Senior Member
Joined May 3, 2019
144 500
Ukinijibu swali hili vizuri nitanunua kitabu chako.
Je, ngumi aliyetandikwa mzee ilimpinduaje toka kwenye kiti?
Je, mbona mpinduaji hakuwa mwenyekiti bali alikuwa katibu baadaye ?
Mzee alikufa kwa ile ngumi ya kijana machachari?
 
Jimmie Gatsby

Jimmie Gatsby

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2013
Messages
3,353
Points
2,000
Jimmie Gatsby

Jimmie Gatsby

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2013
3,353 2,000
haya ndio mambo yanafanya watu wakimaliza elimu zao washindwe kupambana kwenye soko la ajira la kimataifa..

hivi kwa dunia ya sasa unang'ang'ania kumfundisha mtu jinsi mkwawa alivyokufa itamsaidia nini

upuuzi mtupu....
 
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
871
Points
1,000
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
871 1,000
Fundishen vijana kutafta pesa. Wapen vijana elimu ya pesa iwasaidie kutatua changamoto zao za kila siku.
Hizo historia zenu zinawasaidia nn masikini ambao hata pesa ya kula ni changamoto??
Somo la pesa halifundishwi shuleni.
 
cmoney

cmoney

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
2,254
Points
2,000
cmoney

cmoney

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
2,254 2,000
Fundishen vijana kutafta pesa. Wapen vijana elimu ya pesa iwasaidie kutatua changamoto zao za kila siku.
Hizo historia zenu zinawasaidia nn masikini ambao hata pesa ya kula ni changamoto??
mzee ukipata pesa bila kujua historia ndo utakuja uza nchi kwa vipande vya shaba au ela yote ukataka wekeza nje ya nchi
 
cmoney

cmoney

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
2,254
Points
2,000
cmoney

cmoney

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
2,254 2,000
haya ndio mambo yanafanya watu wakimaliza elimu zao washindwe kupambana kwenye soko la ajira la kimataifa..

hivi kwa dunia ya sasa unang'ang'ania kumfundisha mtu jinsi mkwawa alivyokufa itamsaidia nini

upuuzi mtupu....
na hapo ukute unamjua vizuri george washington kuliko Mtwa mkwawa au kinjeketile ngwale...nchi isiyojua historia ni kama nyumba yenye msingi wa matope..hawezi simama...wenzetu wanafanya culture and tradition importation unajikuta unayaishi maisha yao na kutumia bidhaa zao
 

Forum statistics

Threads 1,295,454
Members 498,335
Posts 31,212,570
Top