Mkwawa hakujipiga risasi kama wajerumani walivyotusimulia, bali aliliwa na simba..


mkorea

mkorea

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2016
Messages
1,448
Points
2,000
mkorea

mkorea

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2016
1,448 2,000
Binafsi nimejipa utaratibu kuwa vitabu vinavyohusu uafrika na waafri sitavitilia mkazo sana vile vilivyoandikwa na wazungu bali vilivyoandikwa na Waafrika wenyewe! Mfano ukisoma historia ya Mkwawa iliyoandikwa na wazungu wanasema mkwawa alijiua kwakujipiga risasi,

Ukweli wa historia ya kiafrika wazungu waliona aibu kusema walimshindwa Mkwawa, Mkwawa hakujiua bali aliwatoroka wazungu na kuelekea Songea ambapo alifia milima ya Lukumbulu kwakuliwa na Simba baada ya kuugua akiwa milimani peke yake.

Ni rahisi sana Vijana wa leo kuwadharau wazee wanaokutana nao barabarani na kuwaona watu wasio na Elimu wakiaminishwa kuwa elimu ilianzia magharibi, Cha ajabu Ahmed Baba (1556-1627) karne ya 16 aliandika vitabu 60.Ni mingoni mwa wasomi wa Phd katika ufalme wa Mali.

Ni vizuri watu tuyasake maarifa kwakutumia maarifa, na kwakutokujua historia yetu Waafrika tumelidhika Bara letu la Afrika na yale machache tunayoyafahmu, tukidhani wazungu ndio wasomi wa mwanzo duniani kumbe wapo waliofanya mapinduzi makubwa katika Africa,ila wamefichwa na historia za kigeni zinazofundishwa mashuleni.

Ukisoma leo historia ya Tanganyika ni aibu, inaanza na Nyerere na kuishia na Nyerere jambo ambalo ni uogo mkubwa......Pamoja na kwamba 1927 Gavana Sir David Cameron kupiga marufuku mtu mweusi kukanyaga mjini (posta ya leo) hasa kwenye sherehe za wazungu ambazo zilikuwa maranyingi zinafanyikia ukumbi wao pale makao makuu ya NBC leo,

Gavana huyu aliwaundia chama cha kuratibu sherehe za weusi huko pembeni ya mji huko mtaa wa Stanley (leo Lumumba) na kuwapa ofisi mahali leo wanapojiita TANU ilizaliwa. Lakini historia ya Tanganyika haiwataji waasisi wa AA, Rais wa kwanza Mwalimu Cesil Matola (msomi wa mwanzo kabisa enzi za mjerumani kutoka kabila la Wayao), katibu mkuu wa kwanza Klest Sykes (Mzulu mateka wa vita vya kwanza vya dunia toka Afrika Kusini), Mwekahazina Ali Ramadhan (mzaramo na mvuvi maarufu wa pwani la Azania).

Hao ndio mwaka 1927 waliounda Chama cha kwanza kabisa cha kutetea maslahi ya weusi Tanganyika na shughuli zake zilikuwa ni kuratibu sherehe za waafrika tu. (Chama cha walevi kwa lugha nyingine). Mwaka 1933 Mwalimu Cesil Matola alifariki na nafasi yake ikakaimiwa na katibu mkuu wa chama hicho bwana Klest, mpaka ilipofika mwaka 1948 yakatokea mapinduzi yaliyoongozwa na mtoto wa Klest aliyeitwa Abdulwahid Sykes huyu alikuwa ametoka kupigana vita vya pili vya dunia, na aliporudi alikuwa na mawazo ya ujana toka vitani, akampindua baba yake kwa kumpiga ngumi puani. Kisha AA ikabadilishwa jina na kuitwa TAA, Rais wake wa Kwanza akawa Dr Vedasto Kyaruzi (Mhaya)huyu ndie dakitari wa binadamu wa kwanza kabisa wa kiafrika Tanganyika, Katibu mkuu akawa Abdulwahid Sykes na Mweka hazina akawa Dosa Azizi, utawala huo ulienda mpaka mwaka 1953 uchaguzi ulipofanyika pale ukumbi wa Anautoglo Mnazimmoja Dar es Salaam na Julius Nyerere akashinda kwa kishindi dhidi ya mpinzani wake Adulwahid Sykes. Mwaka 1954 Nyerere akabadili jina la chama na kuwa TANU iliyokwenda mpaka mwaka 1977 na kisha kikazaliwa chama kiitwacho CCM ambacho kinalitafuna taifa leo..

Hili ndio chimbuko la AA, TAA, TANU na hii CCM.

Kwa undani zaidi soma kitabu cha ujasusi wa Kidola na Kiuchumi, kwa ofa ya mwezi mtukufu

Ofa ni 50,000 tu, nunua kwa 0715865544 au 0755865544 kisha tuma majina yako na mahali ulipo. Nakulete bureeeee

View attachment 1098791
Rubbish= mtakataka
 
F

Fumadilu Kalimanzila

Senior Member
Joined
Dec 10, 2016
Messages
155
Points
1,000
F

Fumadilu Kalimanzila

Senior Member
Joined Dec 10, 2016
155 1,000
Kwa kweli CHADEMA ina "VICHWA" eti huyu naye ni "think tank" wa CHADEMA!
Kwahiyo Abdulwahid Sykes baada ya kumpindua baba yake kwa kumpiga ngumi puani ili nafasi yake ya Uenyekiti achukue Dr.Vedasto Kyaruzi (Mhaya),yeye hakutaka Uenyekiti?!
Ndio kwa mara ya kwanza nasikia duniani Kiongozi wa Kupinduliwa kwa ngumi ya pua!.
Wewe Yericko (taja jina la babako achana na Nyerere huna hadhi yake)! Hivi nani husoma hivyo vitabu vyako vya ujasusi,hata bure sisomi vitabu vyako !
 
2013

2013

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
9,469
Points
2,000
2013

2013

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
9,469 2,000
Binafsi nimejipa utaratibu kuwa vitabu vinavyohusu uafrika na waafri sitavitilia mkazo sana vile vilivyoandikwa na wazungu bali vilivyoandikwa na Waafrika wenyewe! Mfano ukisoma historia ya Mkwawa iliyoandikwa na wazungu wanasema mkwawa alijiua kwakujipiga risasi,

Ukweli wa historia ya kiafrika wazungu waliona aibu kusema walimshindwa Mkwawa, Mkwawa hakujiua bali aliwatoroka wazungu na kuelekea Songea ambapo alifia milima ya Lukumbulu kwakuliwa na Simba baada ya kuugua akiwa milimani peke yake.

Ni rahisi sana Vijana wa leo kuwadharau wazee wanaokutana nao barabarani na kuwaona watu wasio na Elimu wakiaminishwa kuwa elimu ilianzia magharibi, Cha ajabu Ahmed Baba (1556-1627) karne ya 16 aliandika vitabu 60.Ni mingoni mwa wasomi wa Phd katika ufalme wa Mali.

Ni vizuri watu tuyasake maarifa kwakutumia maarifa, na kwakutokujua historia yetu Waafrika tumelidhika Bara letu la Afrika na yale machache tunayoyafahmu, tukidhani wazungu ndio wasomi wa mwanzo duniani kumbe wapo waliofanya mapinduzi makubwa katika Africa,ila wamefichwa na historia za kigeni zinazofundishwa mashuleni.

Ukisoma leo historia ya Tanganyika ni aibu, inaanza na Nyerere na kuishia na Nyerere jambo ambalo ni uogo mkubwa......Pamoja na kwamba 1927 Gavana Sir David Cameron kupiga marufuku mtu mweusi kukanyaga mjini (posta ya leo) hasa kwenye sherehe za wazungu ambazo zilikuwa maranyingi zinafanyikia ukumbi wao pale makao makuu ya NBC leo,

Gavana huyu aliwaundia chama cha kuratibu sherehe za weusi huko pembeni ya mji huko mtaa wa Stanley (leo Lumumba) na kuwapa ofisi mahali leo wanapojiita TANU ilizaliwa. Lakini historia ya Tanganyika haiwataji waasisi wa AA, Rais wa kwanza Mwalimu Cesil Matola (msomi wa mwanzo kabisa enzi za mjerumani kutoka kabila la Wayao), katibu mkuu wa kwanza Klest Sykes (Mzulu mateka wa vita vya kwanza vya dunia toka Afrika Kusini), Mwekahazina Ali Ramadhan (mzaramo na mvuvi maarufu wa pwani la Azania).

Hao ndio mwaka 1927 waliounda Chama cha kwanza kabisa cha kutetea maslahi ya weusi Tanganyika na shughuli zake zilikuwa ni kuratibu sherehe za waafrika tu. (Chama cha walevi kwa lugha nyingine). Mwaka 1933 Mwalimu Cesil Matola alifariki na nafasi yake ikakaimiwa na katibu mkuu wa chama hicho bwana Klest, mpaka ilipofika mwaka 1948 yakatokea mapinduzi yaliyoongozwa na mtoto wa Klest aliyeitwa Abdulwahid Sykes huyu alikuwa ametoka kupigana vita vya pili vya dunia, na aliporudi alikuwa na mawazo ya ujana toka vitani, akampindua baba yake kwa kumpiga ngumi puani. Kisha AA ikabadilishwa jina na kuitwa TAA, Rais wake wa Kwanza akawa Dr Vedasto Kyaruzi (Mhaya)huyu ndie dakitari wa binadamu wa kwanza kabisa wa kiafrika Tanganyika, Katibu mkuu akawa Abdulwahid Sykes na Mweka hazina akawa Dosa Azizi, utawala huo ulienda mpaka mwaka 1953 uchaguzi ulipofanyika pale ukumbi wa Anautoglo Mnazimmoja Dar es Salaam na Julius Nyerere akashinda kwa kishindi dhidi ya mpinzani wake Adulwahid Sykes. Mwaka 1954 Nyerere akabadili jina la chama na kuwa TANU iliyokwenda mpaka mwaka 1977 na kisha kikazaliwa chama kiitwacho CCM ambacho kinalitafuna taifa leo..

Hili ndio chimbuko la AA, TAA, TANU na hii CCM.

Kwa undani zaidi soma kitabu cha ujasusi wa Kidola na Kiuchumi, kwa ofa ya mwezi mtukufu

Ofa ni 50,000 tu, nunua kwa 0715865544 au 0755865544 kisha tuma majina yako na mahali ulipo. Nakulete bureeeee

View attachment 1098791
Tafuta story za akina Plato. Ndio utajua wazungu walianza lini?.
Wala usiulize Ibrahim nk.

Ubaguzi wa rangi utawamaliza Waafrika.
Hakika utumwa ilikua janga baya sana la asili kama mafuriko na Tsunami.
 
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
3,970
Points
2,000
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
3,970 2,000
Binafsi nimejipa utaratibu kuwa vitabu vinavyohusu uafrika na waafri sitavitilia mkazo sana vile vilivyoandikwa na wazungu bali vilivyoandikwa na Waafrika wenyewe! Mfano ukisoma historia ya Mkwawa iliyoandikwa na wazungu wanasema mkwawa alijiua kwakujipiga risasi,

Ukweli wa historia ya kiafrika wazungu waliona aibu kusema walimshindwa Mkwawa, Mkwawa hakujiua bali aliwatoroka wazungu na kuelekea Songea ambapo alifia milima ya Lukumbulu kwakuliwa na Simba baada ya kuugua akiwa milimani peke yake.

Ni rahisi sana Vijana wa leo kuwadharau wazee wanaokutana nao barabarani na kuwaona watu wasio na Elimu wakiaminishwa kuwa elimu ilianzia magharibi, Cha ajabu Ahmed Baba (1556-1627) karne ya 16 aliandika vitabu 60.Ni mingoni mwa wasomi wa Phd katika ufalme wa Mali.

Ni vizuri watu tuyasake maarifa kwakutumia maarifa, na kwakutokujua historia yetu Waafrika tumelidhika Bara letu la Afrika na yale machache tunayoyafahmu, tukidhani wazungu ndio wasomi wa mwanzo duniani kumbe wapo waliofanya mapinduzi makubwa katika Africa,ila wamefichwa na historia za kigeni zinazofundishwa mashuleni.

Ukisoma leo historia ya Tanganyika ni aibu, inaanza na Nyerere na kuishia na Nyerere jambo ambalo ni uogo mkubwa......Pamoja na kwamba 1927 Gavana Sir David Cameron kupiga marufuku mtu mweusi kukanyaga mjini (posta ya leo) hasa kwenye sherehe za wazungu ambazo zilikuwa maranyingi zinafanyikia ukumbi wao pale makao makuu ya NBC leo,

Gavana huyu aliwaundia chama cha kuratibu sherehe za weusi huko pembeni ya mji huko mtaa wa Stanley (leo Lumumba) na kuwapa ofisi mahali leo wanapojiita TANU ilizaliwa. Lakini historia ya Tanganyika haiwataji waasisi wa AA, Rais wa kwanza Mwalimu Cesil Matola (msomi wa mwanzo kabisa enzi za mjerumani kutoka kabila la Wayao), katibu mkuu wa kwanza Klest Sykes (Mzulu mateka wa vita vya kwanza vya dunia toka Afrika Kusini), Mwekahazina Ali Ramadhan (mzaramo na mvuvi maarufu wa pwani la Azania).

Hao ndio mwaka 1927 waliounda Chama cha kwanza kabisa cha kutetea maslahi ya weusi Tanganyika na shughuli zake zilikuwa ni kuratibu sherehe za waafrika tu. (Chama cha walevi kwa lugha nyingine). Mwaka 1933 Mwalimu Cesil Matola alifariki na nafasi yake ikakaimiwa na katibu mkuu wa chama hicho bwana Klest, mpaka ilipofika mwaka 1948 yakatokea mapinduzi yaliyoongozwa na mtoto wa Klest aliyeitwa Abdulwahid Sykes huyu alikuwa ametoka kupigana vita vya pili vya dunia, na aliporudi alikuwa na mawazo ya ujana toka vitani, akampindua baba yake kwa kumpiga ngumi puani. Kisha AA ikabadilishwa jina na kuitwa TAA, Rais wake wa Kwanza akawa Dr Vedasto Kyaruzi (Mhaya)huyu ndie dakitari wa binadamu wa kwanza kabisa wa kiafrika Tanganyika, Katibu mkuu akawa Abdulwahid Sykes na Mweka hazina akawa Dosa Azizi, utawala huo ulienda mpaka mwaka 1953 uchaguzi ulipofanyika pale ukumbi wa Anautoglo Mnazimmoja Dar es Salaam na Julius Nyerere akashinda kwa kishindi dhidi ya mpinzani wake Adulwahid Sykes. Mwaka 1954 Nyerere akabadili jina la chama na kuwa TANU iliyokwenda mpaka mwaka 1977 na kisha kikazaliwa chama kiitwacho CCM ambacho kinalitafuna taifa leo..

Hili ndio chimbuko la AA, TAA, TANU na hii CCM.

Kwa undani zaidi soma kitabu cha ujasusi wa Kidola na Kiuchumi, kwa ofa ya mwezi mtukufu

Ofa ni 50,000 tu, nunua kwa 0715865544 au 0755865544 kisha tuma majina yako na mahali ulipo. Nakulete bureeeee

View attachment 1098791
Jichunguze ndugu, hivi nani atatoa 50,000 kujifunza huu ugonjwa?
 
matoA

matoA

Senior Member
Joined
Apr 27, 2017
Messages
105
Points
250
matoA

matoA

Senior Member
Joined Apr 27, 2017
105 250
Sijawahi kukuona hata siku moja we jamaa kama ni mchambuzi wa kweli zaidi ya kukuonana mchumia tumbo tu. Umejidai kuchambua kiumakini sana historia ya Tanganyika kumbe ulikua unataka kutuuzia kijitabu chako tu. Brother unafeli wapiiiiiii
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
20,244
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
20,244 2,000
Ukweli wa historia ya kiafrika wazungu waliona aibu kusema walimshindwa Mkwawa, Mkwawa hakujiua bali aliwatoroka wazungu na kuelekea Songea ambapo alifia milima ya Lukumbulu kwakuliwa na Simba baada ya kuugua akiwa milimani peke yake.
Huu ni ugunduzi mpya toka kwa mkulima wa bamia toka mbutu
 
Luno G

Luno G

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2012
Messages
2,260
Points
2,000
Luno G

Luno G

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2012
2,260 2,000
Hili tangazo limelipiwa? Ila Yericko kwa matango pori kiboko
 
Rooney

Rooney

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2015
Messages
2,618
Points
2,000
Rooney

Rooney

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2015
2,618 2,000
kwa hiyo abduwakil sykes alimpindua baba yake kwa kumpiga ngumi puani
hhh mbavu zangu ah ah ah..
Fast forward maika kadhaa, kitukuu cha abduwakil akajiita ngumi jiwe akawa mlinzi wa kitukuu wa sykes,dully hhh..
Mshua kula ngumi puani akaachia madaraka hhh .. life is funny
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
20,244
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
20,244 2,000
Hahahaha Yericko ananifurahishaga sana akiwa shambani kwake kitumbo wazi!
Akili zake zinamtosha mwenyewe
Anajaribu ku distort jambo linalojulikana duniani kote,ili tu au kijarida chake
 
kauga JR

kauga JR

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
3,514
Points
2,000
Age
28
kauga JR

kauga JR

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
3,514 2,000
Fundishen vijana kutafta pesa. Wapen vijana elimu ya pesa iwasaidie kutatua changamoto zao za kila siku.
Hizo historia zenu zinawasaidia nn masikini ambao hata pesa ya kula ni changamoto??
Ubongo wako umejaa MATOPE,
img_20190316_175846-jpeg.1098921
 
paty

paty

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
1,317
Points
1,500
paty

paty

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
1,317 1,500
Umeshindwa ku-substanciate title ya thread. Hii si sawa kwa reputation yako hapa
nakubalina na wewe.... thread imebeba theme zaid ya 3 ambazo muunganiko wake sio liquid .. lakini pia story ya mbwa ni very thin kwenye content ya huu uzi
 
N

niah

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
5,748
Points
2,000
N

niah

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
5,748 2,000
Wazungu Washenzi Sana wanapotosha sana historia ya mtu mweusi......Baada ya kusikia binadamu wa kwanza alitokea Africa wakazusha eti alikuwa nyani.
King Kong III leo umelikoroga. Ni wapi kwenye research wamesema mtu wa kwanza alikuwa nyani. Kwenye documentary zote ukiangalia wanakuelezea kuwa chimbuko la binadamu ni Africa na wanaelezea evolution ilivyofanyika. Tuwe tunaongea kwa data bila kuwa biased.

Fuvu la Mkwawa lenyewe waliolichukua waligundua tundu linaloonyesha ni la gobole. Kama mtoa mada ana prove nyingine atoe na picha ili tusadiki. Angeliwa na simba wasingekuta na hilo fuvu.
 

Forum statistics

Threads 1,295,945
Members 498,479
Posts 31,228,768
Top