Mkuu wa Wilaya KAZI ZAKE ni zipi?


Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
Wataalam wa katiba naomba mnijuze
1. Zipi hasa kazi za mkuu wa wilaya?
2. Anatakiwa awe na sifa zipi hasa ku qualify kwa hiyo kazi?
3. Je anakuwa na WORKPLAN ya shuguli zake? Yaani kwa mfano mkuu wa wilaya akiingia ofisini asubuhi hadi anatoka jioni anakuwa amefanya kazi zipi na zipi? (in a normal business day)
4. Ufanisi wa mkuu wa wilaya unapimwa vipi?

Nimefikia hatua ya kuuliza hivi baada ya kupitia orodha ya wakuu wa wilaya na kukuta wana sifa, uzoefu na viwango tofauti vya elimu. Wapo wanajeshi, waandishi wa habari, wafanyabiashara, wakulima na watumishi wa kada mbalimbali. Kwa watu wa sifa mbalimbali kuteuliwa kufanya kazi ya AINA MOJA ndio imenipelekea kutaka kudadisi hapa jukwaani kazi hasa ya mkuu wa wilaya. Kama ni kuongoza ulinzi na usalama kwa nini wasiwe wanajeshi na polisi wastaafu, kama ni kuhamasisha Kilimo kwa nini wasiwe mabwana shamba, kama ni kukuza biashara kwa nini wasiwe wataalam wa biashara??? Nimejiuliza weeeee na kushindwa kupata jibu.

Pia kwa serikali kulipa mishahara ya kima cha juu kwa watumishi wapya 133, na kuwanunulia VX V8 133 kwa ajili ya kufanyia shuguli zao ni BUSINESS DECISION ya hali ya juu sana. Je kutakuwa na RETURN ON INVESTMENT inayotokana na kodi zetu kutoka kwa hawa wakuu? Naomba nisaidiwe ndugu zangu wanajamvi...
 
Kiona

Kiona

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
936
Likes
9
Points
35
Kiona

Kiona

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
936 9 35
Kazi zake ni kula hela za serikali za mitaa akisaidiana na mkurugenzi. Na pia kumwakilisha Rais katika ulaji huo wa hela na kuuza raslimali za wilaya husika kwa mhindi,mwarabu,mzungu na kama kuna mchina anajiweza anakaribishwa pia.

Hii iko kwenye ilani ya Magamba
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
Kazi zake ni kula hela za serikali za mitaa akisaidiana na mkurugenzi. Na pia kumwakilisha Rais katika ulaji huo wa hela na kuuza raslimali za wilaya husika kwa mhindi,mwarabu,mzungu na kama kuna mchina anajiweza anakaribishwa pia.

Hii iko kwenye ilani ya Magamba
Niliwahi kushuhudia katika halmashari flani mkuu wa Wilaya anaomba mafuta ya gari kwa mkurugenzi na akapewa, Sijui yalitoka kifungu gani. Pinda jana amesema wakuu wa wilaya eti watasaidia kuwabana wakurugenzi mafisadi, sijui kama hii iko kwenye Katiba
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,504
Likes
2,410
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,504 2,410 280
Hivi hakuna Mkuu wa wilaya asiye na wilaya maalum??

JK haishi vituko, hakawii kumchagua Mkuu wa Wilaya asiye na wilaya maalum!!!

Yani anakuwa na mtu wake ambaye amekosa pa kumuweka, anampa tu cheo cha ajabu ajabu!!
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,504
Likes
2,410
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,504 2,410 280
Niliwahi kushuhudia katika halmashari flani mkuu wa Wilaya anaomba mafuta ya gari kwa mkurugenzi na akapewa, Sijui yalitoka kifungu gani. Pinda jana amesema wakuu wa wilaya eti watasaidia kuwabana wakurugenzi mafisadi, sijui kama hii iko kwenye Katiba
Hahahahaaa!!!!!
Kwahiyo kabla ya uteuzi huu, kulikuwa hakuna ma DC mpaka Wakurugenzi wakatafuna hela??

:loco:
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
Hivi hakuna Mkuu wa wilaya asiye na wilaya maalum??

JK haishi vituko, hakawii kumchagua Mkuu wa Wilaya asiye na wilaya maalum!!!

Yani anakuwa na mtu wake ambaye amekosa pa kumuweka, anampa tu cheo cha ajabu ajabu!!
Ha ha haaaa, hii itakuwa kali ya kidunia. Lazima itaingia kwenye Guiness Book of Records
 
MANI

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
6,963
Likes
2,993
Points
280
MANI

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
6,963 2,993 280
Hahahahaaa!!!!!
Kwahiyo kabla ya uteuzi huu, kulikuwa hakuna ma DC mpaka Wakurugenzi wakatafuna hela??

:loco:

Mara nyingi nyingi tunaambiwa kuwa tunaposema maneno yetu tukumbuke kama yanaendana na hali halisi !
 
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2010
Messages
2,546
Likes
9
Points
135
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2010
2,546 9 135
Kimsingi hutambuliwa kama
1. Mwakilishi wa Rais ngazi ya wilaya
2.Mjumbe wa Kamati ya Siasa ya wilaya
3. M/
 
Ambitious

Ambitious

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2011
Messages
2,133
Likes
170
Points
160
Ambitious

Ambitious

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2011
2,133 170 160
Hahahahaaa!!!!!
Kwahiyo kabla ya uteuzi huu, kulikuwa hakuna ma DC mpaka Wakurugenzi wakatafuna hela??

:loco:
Tusiumize vichwa hakuna logic yoyote kwenye argument zao za kifisadi.
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
78
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 78 145
Kuhamasisha michango ya mwenge,,..
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
Kuhamasisha michango ya mwenge,,..
Inakuwaje kodi zetu kwa mabilioni zitumike kuhamasisha michango ya mwenge wakati kuna baadhi ya maeneo Mwenge huwa unachangia kuenea kwa UKIMWI kutokana na ngono zinazofanyika mkeshani. Katiba mpya inabidi iwatolee macho hawa ma DC ikiwezekana hii nafsi isiwepo kwani haina tija kabisa
 
Sorrow to Joy

Sorrow to Joy

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
293
Likes
8
Points
0
Sorrow to Joy

Sorrow to Joy

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
293 8 0
Hivi hakuna Mkuu wa wilaya asiye na wilaya maalum??

JK haishi vituko, hakawii kumchagua Mkuu wa Wilaya asiye na wilaya maalum!!!

Yani anakuwa na mtu wake ambaye amekosa pa kumuweka, anampa tu cheo cha ajabu ajabu!!
FANCY NKUHI kutoka katika ulimbwende hadi uDC
 
B

Babu Ubwete

Senior Member
Joined
Jan 26, 2008
Messages
169
Likes
2
Points
0
B

Babu Ubwete

Senior Member
Joined Jan 26, 2008
169 2 0
Wataalam wa katiba naomba mnijuze
1. Zipi hasa kazi za mkuu wa wilaya?
2. Anatakiwa awe na sifa zipi hasa ku qualify kwa hiyo kazi?
3. Je anakuwa na WORKPLAN ya shuguli zake? Yaani kwa mfano mkuu wa wilaya akiingia ofisini asubuhi hadi anatoka jioni anakuwa amefanya kazi zipi na zipi? (in a normal business day)
4. Ufanisi wa mkuu wa wilaya unapimwa vipi?

Nimefikia hatua ya kuuliza hivi baada ya kupitia orodha ya wakuu wa wilaya na kukuta wana sifa, uzoefu na viwango tofauti vya elimu. Wapo wanajeshi, waandishi wa habari, wafanyabiashara, wakulima na watumishi wa kada mbalimbali. Kwa watu wa sifa mbalimbali kuteuliwa kufanya kazi ya AINA MOJA ndio imenipelekea kutaka kudadisi hapa jukwaani kazi hasa ya mkuu wa wilaya. Kama ni kuongoza ulinzi na usalama kwa nini wasiwe wanajeshi na polisi wastaafu, kama ni kuhamasisha Kilimo kwa nini wasiwe mabwana shamba, kama ni kukuza biashara kwa nini wasiwe wataalam wa biashara??? Nimejiuliza weeeee na kushindwa kupata jibu.

Pia kwa serikali kulipa mishahara ya kima cha juu kwa watumishi wapya 133, na kuwanunulia VX V8 133 kwa ajili ya kufanyia shuguli zao ni BUSINESS DECISION ya hali ya juu sana. Je kutakuwa na RETURN ON INVESTMENT inayotokana na kodi zetu kutoka kwa hawa wakuu? Naomba nisaidiwe ndugu zangu wanajamvi...
Ndg. Umeongea neno la msingi na maana kubwa. Nadhani hawa wanazidi kutumia pesa ya mlipa kodi kwa kwenda kuanagalia Aljazeera,CNN,Press,Euronews,MSNBC,Bloomberg etc maana ofisini wana conference table na Samsung Flat scrns. Plus V8 TD Land Cruiser SUV type.
 
mzee wa miba

mzee wa miba

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
762
Likes
1
Points
0
mzee wa miba

mzee wa miba

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
762 1 0
Wataalam wa katiba naomba mnijuze
1. Zipi hasa kazi za mkuu wa wilaya?
2. Anatakiwa awe na sifa zipi hasa ku qualify kwa hiyo kazi?
3. Je anakuwa na WORKPLAN ya shuguli zake? Yaani kwa mfano mkuu wa wilaya akiingia ofisini asubuhi hadi anatoka jioni anakuwa amefanya kazi zipi na zipi? (in a normal business day)
4. Ufanisi wa mkuu wa wilaya unapimwa vipi?

Nimefikia hatua ya kuuliza hivi baada ya kupitia orodha ya wakuu wa wilaya na kukuta wana sifa, uzoefu na viwango tofauti vya elimu. Wapo wanajeshi, waandishi wa habari, wafanyabiashara, wakulima na watumishi wa kada mbalimbali. Kwa watu wa sifa mbalimbali kuteuliwa kufanya kazi ya AINA MOJA ndio imenipelekea kutaka kudadisi hapa jukwaani kazi hasa ya mkuu wa wilaya. Kama ni kuongoza ulinzi na usalama kwa nini wasiwe wanajeshi na polisi wastaafu, kama ni kuhamasisha Kilimo kwa nini wasiwe mabwana shamba, kama ni kukuza biashara kwa nini wasiwe wataalam wa biashara??? Nimejiuliza weeeee na kushindwa kupata jibu.

Pia kwa serikali kulipa mishahara ya kima cha juu kwa watumishi wapya 133, na kuwanunulia VX V8 133 kwa ajili ya kufanyia shuguli zao ni BUSINESS DECISION ya hali ya juu sana. Je kutakuwa na RETURN ON INVESTMENT inayotokana na kodi zetu kutoka kwa hawa wakuu? Naomba nisaidiwe ndugu zangu wanajamvi...
Mkuu wa wilaya kazi zake kubwa ni
1.kulinda maslahi ya Chama chake,
2.Kudumaza maendeleo ya wananchi
3.Kuchochea migogoro katika jamii.
4.Kulinda maslahi ya aliyemteua.
 
A

Anne deo

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2011
Messages
476
Likes
34
Points
45
A

Anne deo

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2011
476 34 45
Sijafanikiwa kuiona iyo list,ila i waz asking kama yule DC wa IGUNGA kama bado yupo au kapigwa chini??
 
M

MERCYCITY

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
444
Likes
310
Points
80
M

MERCYCITY

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
444 310 80
Kulinda chama cha magamba kisije kikafa
 
N

NYAMKANG'ILI

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
223
Likes
4
Points
35
N

NYAMKANG'ILI

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
223 4 35
Ma DC hawana kazi kwa TAIFA, yaani hawana kazi ya kusaidia wananchi tofauti na kuchelewesha wananchi hao kupata suluhu ya matatizo yao. WANANCHI wanaamini kuwa kuna kitu DC anaweza kumsaidia, wakati ukweli ni kuwa hakuna. WANANCHI kwa kutumia imani hiyo, wanapeleka matatizo yao kwa ma DC. MADC nao hawawaambii wananchi kuwa 'mimi sina cha kukusaidia', DC anakaa kimya, lakini hakuna ananchomsaidia MWANANCHI mwenye tatizo. MATATIZO yanarundikana na wananchi wanaanza kuichukia serikali. MKURUGENZI ndiye mwenye msaada kwa wananchi, anatatua matatizo yao.

ILA kwa MAGAMBA, oooh DC anakazi nyingi sana: (1) kuchakachua matokeo; (2) kukandamiza upinzani; (3) kukusanya na kuwasilisha taarifa (KWA KUSHIRIKIANA NA TISS, DSO) za uongo, umbea nk za watumishi wanaoipinga CCM Wilayani kwake na kuiwasilisha kwa MAGAMBA; (4) njia ya kupitisha pesa za SERIKALI/WANANCHI kwenda kwa MAGAMBA; (5) mtetezi wa sera za MAGAMBA; na (6) 'viburudisho' vya wakubwa ktk MAGAMBA wakati wa ziara. KAZI ni nyingi ...
 
M

makungas

Member
Joined
Jul 23, 2011
Messages
21
Likes
0
Points
0
M

makungas

Member
Joined Jul 23, 2011
21 0 0
hawa ni wanachama wa CCM wanaopewa ulaji ili kukipigania chama kwa ngazi yao ,kazi yao kubwa ni kula pesa za halmashauri na kula chakula cha bure toka kwa wakulima na nyama ya bure toka kwa wafugaji.wote ni wana CCM hakuna utendaji wala uzalendo ni usanii tu lakini siku zao zinahesabika...................2015!?
 
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
3,149
Likes
22
Points
135
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
3,149 22 135
Hawahitajiki kabisa, Mbunge na DAS na mkurugenzi wanatosha. Hawa ni makada tu wa siasa uchwara. Restructuring is inevitable. Afadhali hizi nafasi zingeongezwa shule za kata. Walimu wakaungezewa marupurupu, sio hawa.
 

Forum statistics

Threads 1,273,285
Members 490,351
Posts 30,476,661