Mkuu wa Majeshi, Venance Mabeyo ameamua kuanza kuivunja Katiba ya nchi?


Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,397
Points
2,000
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
11,397 2,000
Tumemsikia wenyewe kwa masikio yetu, mkuu wa majeshi nchini, Venance Mabeyo, akiwapiga mkwara watanzania, kuwa wao kama Jeshi la wananchi nchini, wanafuatilia kwa karibu kile alichokiita kuwa ni kauli za kichochezi zenye nia ya kuleta machafuko nchini

Wajibu wa Jeshi la Wananchi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977, ibara ya 147(3) imesema wazi kuwa itakuwa marufuku kwa mwanajeshi yeyote kujiunga na chama chochote cha siasa nchini, na jukumu lao kubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu, kuhakikisha kuwa hatuvamiwi na nchi yeyote jirani. Mwisho wa kunukuu

Katiba ya nchi inasema wazi kuwa mwanajeshi yeyote hatakiwi kujiunga na chama chochote cha kisiasa na imeeleza kuwa wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu ili tusivamiwe. Sasa nilichokisikia kutoka kwa mkuu wa majeshi ndiyo wajibu wake kikatiba??

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,ya mwaka 1977, ibara ya 18(1) inaeleza wazi kuwa kila mwananchi yuko huru kutoa maoni yake, kuhusiana na uendeshaji wa nchi yake

Katiba hiyo hiyo ya nchi imeeleza wazi kuwa chombo pekee cha kutafsiri sheria ni mahakama na ndiyo wanaoweza kusema kuwa kauli iliyotolewa na mwanasiasa fulani ni ya kichochezi au laa

Sasa, kwa Mkuu wa majeshi nchini kupiga mkwara mzito kuwa eti Jeshi lake halitavumilia kauli yoyote ya kichochezi, siyo kuivunja Katiba ya nchi waziwazi na kuingilia mhimili wa mahakama kiutendaji?

Wao wanajeshi wanapaswa wabaki (barracks) na wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu na hawapaswi hata kidogo kuingilia mambo ya kisiasa nchini, kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanataka kuleta machafuko nchini.

Mungu ibariki Tanzania
 
M

mitigator

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,024
Points
2,000
Age
30
M

mitigator

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,024 2,000
Ikitokea vita mahakimu na majaji ndiyo watasonga mbele?jeshi liko sahihi kuingilia kazi za serikali iwapo uzalendo umeshindikanankwanwaliopewandhaman hiyo, iwapo jeshi linfanyakzi nje ya nchi why lisifanye kazi ndani ya nchi?hasara wanazookoa hamzioni?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ulichoandika ni ni ushabiki tu wa kipumbavu!!
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,341
Points
2,000
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,341 2,000
Tumemsikia wenyewe kwa masikio yetu, mkuu wa majeshi nchini, Venance Mabeyo, akiwapiga mkwara watanzania, kuwa wao kama Jeshi la wananchi nchini, wanafuatilia kwa karibu kile alichokiita kuwa ni kauli za kichochezi zenye nia ya kuleta machafuko nchini

Wajibu wa Jeshi la Wananchi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977, ibara ya 147(3) imesema wazi kuwa itakuwa marufuku kwa mwanajeshi yeyote kujiunga na chama chochote cha siasa nchini, na jukumu lao kubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu, kuhakikisha kuwa hatuvamiwi na nchi yeyote jirani. Mwisho wa kunukuu

Katiba ya nchi inasema wazi kuwa mwanajeshi yeyote hatakiwi kujiunga na chama chochote cha kisiasa na imeeleza kuwa wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu ili tusivamiwe. Sasa nilichokisikia kutoka kwa mkuu wa majeshi ndiyo wajibu wake kikatiba??

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,ya mwaka 1977, ibara ya 18(1) inaeleza wazi kuwa kila mwananchi yuko huru kutoa maoni yake, kuhusiana na uendeshaji wa nchi yake

Katiba hiyo hiyo ya nchi imeeleza wazi kuwa chombo pekee cha kutafsiri sheria ni mahakama na ndiyo wanaoweza kusema kuwa kauli iliyotolewa na mwanasiasa fulani ni ya kichochezi au laa

Sasa, kwa Mkuu wa majeshi nchini kupiga mkwara mzito kuwa eti Jeshi lake halitavumilia kauli yoyote ya kichochezi, siyo kuivunja Katiba ya nchi waziwazi na kuingilia mhimili wa mahakama kiutendaji?

Wao wanajeshi wanapaswa wabaki (barracks) na wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu na hawapaswi hata kidogo kuingilia mambo ya kisiasa nchini, kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanataka kuleta machafuko nchini.

Mungu ibariki Tanzania
Acha ajipigie mikwara yake ya kutumwa na mtukufu malaika toka chato lakini ajue kuwa watanzania wapo milion 50 na jwtz ni wachache sana mbele ya nguvu ya umma endapo wakiamua lolote lile, hakuna jeshi Duniani huweza kuzuia nguvu ya umma pindi wakiamua kuukataa Utawala wowote Duniani. Anapaswa kumshauri mtukufu malaika toka chato awe mungwana aache kumnyanyasa CAG kupitia mgongo wa Spika Ndungai, aache kuwabambikia kesi, kuwapiga Risasi kuwaonea kuwapora ushindi Wapinzani kwenye chaguzi mbalimbali nchini.
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,341
Points
2,000
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,341 2,000
Absolutely true

Hivi hawa watawala wetu hawajifunzi kile kilichotokea Zimbabwe na Sudan??

Akina Mugabe na Al Bashir waliwekeza kwa nguvu zote kwenye

Hivi huyu Jenerali Mabeyo anaisoma kweli hii Katiba yetu ya nchi??
Kwanza yeye mwenyewe siyo chaguo sahihi la wanajeshi wote bali ni chaguo binafsi la magufuli kutokana na mda wake wa kustaafu kuwa umefika ndipo akaongezewa miaka kienyeji na kuendelea kuwepo humo huku akiminya stahiki kibao za asikari ikiwemo kuwaweka kambini mpaka saa 12 pasipo malipo ya over time.
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,341
Points
2,000
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,341 2,000
Ulichoandika ni ni ushabiki tu wa kipumbavu!!
Wanajeshi wenyewe hasa Asikari wa vyeo vya chini hawampendi kabsa kutokana na kuizuia Mikopo yao ambayo walikuwa wakipewa pindi Gen Mwamnyange akiwa mkuu wa majeshi.
 
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,341
Points
2,000
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,341 2,000
Shida ni bwana yule aliyehamishia hazina sebuleni kwake

Sent using Jamii Forums mobile app
Waziri wa fedha hana Sauti hata Gavana wa Bank kuu hana kauli, mwenye kauli ni mtoto wake wa nje ambaye ndiyo Katibu mkuu wizara ya fedha, wamenunua ndege kienyeji na kumzuia CAG kuwakagua na sasa wamemuundia Zengwe aachie ngazi siri zao zisijulikane mapema.
 
C

christeve88

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2018
Messages
520
Points
500
C

christeve88

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2018
520 500
Tumemsikia wenyewe kwa masikio yetu, mkuu wa majeshi nchini, Venance Mabeyo, akiwapiga mkwara watanzania, kuwa wao kama Jeshi la wananchi nchini, wanafuatilia kwa karibu kile alichokiita kuwa ni kauli za kichochezi zenye nia ya kuleta machafuko nchini

Wajibu wa Jeshi la Wananchi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977, ibara ya 147(3) imesema wazi kuwa itakuwa marufuku kwa mwanajeshi yeyote kujiunga na chama chochote cha siasa nchini, na jukumu lao kubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu, kuhakikisha kuwa hatuvamiwi na nchi yeyote jirani. Mwisho wa kunukuu

Katiba ya nchi inasema wazi kuwa mwanajeshi yeyote hatakiwi kujiunga na chama chochote cha kisiasa na imeeleza kuwa wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu ili tusivamiwe. Sasa nilichokisikia kutoka kwa mkuu wa majeshi ndiyo wajibu wake kikatiba??

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,ya mwaka 1977, ibara ya 18(1) inaeleza wazi kuwa kila mwananchi yuko huru kutoa maoni yake, kuhusiana na uendeshaji wa nchi yake

Katiba hiyo hiyo ya nchi imeeleza wazi kuwa chombo pekee cha kutafsiri sheria ni mahakama na ndiyo wanaoweza kusema kuwa kauli iliyotolewa na mwanasiasa fulani ni ya kichochezi au laa

Sasa, kwa Mkuu wa majeshi nchini kupiga mkwara mzito kuwa eti Jeshi lake halitavumilia kauli yoyote ya kichochezi, siyo kuivunja Katiba ya nchi waziwazi na kuingilia mhimili wa mahakama kiutendaji?

Wao wanajeshi wanapaswa wabaki (barracks) na wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu na hawapaswi hata kidogo kuingilia mambo ya kisiasa nchini, kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanataka kuleta machafuko nchini.

Mungu ibariki Tanzania
Kwani katiba imeruhusu watu kutoa kauli zinazoashiria uvunjifu wa amani?
 
Rawasha

Rawasha

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2014
Messages
699
Points
500
Rawasha

Rawasha

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2014
699 500
Hii katiba walishaisigina wanapowateua nafasi serikalini zenye matone ya siasa. Huwawahi ona ma DC na Ma RC wakiwa wamevaa magwanda kwenye mikutano ya chama .... na humo wamo masoja?

Maumivu yanaanza kidogo kodogoo
Tumemsikia wenyewe kwa masikio yetu, mkuu wa majeshi nchini, Venance Mabeyo, akiwapiga mkwara watanzania, kuwa wao kama Jeshi la wananchi nchini, wanafuatilia kwa karibu kile alichokiita kuwa ni kauli za kichochezi zenye nia ya kuleta machafuko nchini

Wajibu wa Jeshi la Wananchi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977, ibara ya 147(3) imesema wazi kuwa itakuwa marufuku kwa mwanajeshi yeyote kujiunga na chama chochote cha siasa nchini, na jukumu lao kubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu, kuhakikisha kuwa hatuvamiwi na nchi yeyote jirani. Mwisho wa kunukuu

Katiba ya nchi inasema wazi kuwa mwanajeshi yeyote hatakiwi kujiunga na chama chochote cha kisiasa na imeeleza kuwa wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu ili tusivamiwe. Sasa nilichokisikia kutoka kwa mkuu wa majeshi ndiyo wajibu wake kikatiba??

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,ya mwaka 1977, ibara ya 18(1) inaeleza wazi kuwa kila mwananchi yuko huru kutoa maoni yake, kuhusiana na uendeshaji wa nchi yake

Katiba hiyo hiyo ya nchi imeeleza wazi kuwa chombo pekee cha kutafsiri sheria ni mahakama na ndiyo wanaoweza kusema kuwa kauli iliyotolewa na mwanasiasa fulani ni ya kichochezi au laa

Sasa, kwa Mkuu wa majeshi nchini kupiga mkwara mzito kuwa eti Jeshi lake halitavumilia kauli yoyote ya kichochezi, siyo kuivunja Katiba ya nchi waziwazi na kuingilia mhimili wa mahakama kiutendaji?

Wao wanajeshi wanapaswa wabaki (barracks) na wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu na hawapaswi hata kidogo kuingilia mambo ya kisiasa nchini, kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanataka kuleta machafuko nchini.

Mungu ibariki Tanzania
Sent using Jamii Forums mobile app
 
darisoo

darisoo

Member
Joined
Mar 21, 2019
Messages
25
Points
45
darisoo

darisoo

Member
Joined Mar 21, 2019
25 45
Tumemsikia wenyewe kwa masikio yetu, mkuu wa majeshi nchini, Venance Mabeyo, akiwapiga mkwara watanzania, kuwa wao kama Jeshi la wananchi nchini, wanafuatilia kwa karibu kile alichokiita kuwa ni kauli za kichochezi zenye nia ya kuleta machafuko nchini

Wajibu wa Jeshi la Wananchi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977, ibara ya 147(3) imesema wazi kuwa itakuwa marufuku kwa mwanajeshi yeyote kujiunga na chama chochote cha siasa nchini, na jukumu lao kubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu, kuhakikisha kuwa hatuvamiwi na nchi yeyote jirani. Mwisho wa kunukuu

Katiba ya nchi inasema wazi kuwa mwanajeshi yeyote hatakiwi kujiunga na chama chochote cha kisiasa na imeeleza kuwa wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu ili tusivamiwe. Sasa nilichokisikia kutoka kwa mkuu wa majeshi ndiyo wajibu wake kikatiba??

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,ya mwaka 1977, ibara ya 18(1) inaeleza wazi kuwa kila mwananchi yuko huru kutoa maoni yake, kuhusiana na uendeshaji wa nchi yake

Katiba hiyo hiyo ya nchi imeeleza wazi kuwa chombo pekee cha kutafsiri sheria ni mahakama na ndiyo wanaoweza kusema kuwa kauli iliyotolewa na mwanasiasa fulani ni ya kichochezi au laa

Sasa, kwa Mkuu wa majeshi nchini kupiga mkwara mzito kuwa eti Jeshi lake halitavumilia kauli yoyote ya kichochezi, siyo kuivunja Katiba ya nchi waziwazi na kuingilia mhimili wa mahakama kiutendaji?

Wao wanajeshi wanapaswa wabaki (barracks) na wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu na hawapaswi hata kidogo kuingilia mambo ya kisiasa nchini, kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanataka kuleta machafuko nchini.

Mungu ibariki Tanzania
we mwache ajifanye mjanja si tunamcheki,ni wazi mkuu wa majeshi ameamua kuwa mwanasiasa
 
B

babylata

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
3,042
Points
2,000
B

babylata

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
3,042 2,000
Kamamda unazungumzia katiba ipi...kama ya nyumbani kwako kaa nayo haituhusu..lakini kama katiba ya nchi ipo wazi na hakuna anayevunja katiba..nenda kapate tafsiri mahakamani kama unaona katiba imewekwa kando haifuatwi...msitake kutudanganya hapa wananchi..
Wananchi zaidi ya asilimia 90 tupo nyuma ya Magufuli..na hatujaona tatizo. Ni nyinyi watumbuliwaji na wakwepa kodi ndio mnatafuta chokochoko za kutunga..ili kuonekane kuna tatizo wakati hakuna..watanzania tunasema hatudanganyiki tenaaa..
Asilimia 90 ya mazuzu majizi mafisadi wapo nyuma Magufuli sisi asilimia 90 wafia nchi wananchi wote tunaomchukia mwizi fisadi Magufuli hatuko Naye 2020 must go
 
Chitolaki Napwachi

Chitolaki Napwachi

Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
84
Points
125
Chitolaki Napwachi

Chitolaki Napwachi

Member
Joined Mar 31, 2015
84 125
Naona CDF yupo sawa kabisa wajibu wa jeshi sio kupambana na kulinda mipaka ya nchi tu kutoka kwa maadui wa nje huku likishuhudia hali ya amani ikiharibika nchini, bali pia kuzuia viashiria vyote vya uvunjifu wa amani ndani ya nchi. Yapo mambo yanayofanywa na watu ndani ya nchi ambayo yanaweza kupelekea nchi kuingia kwenye machafuko na uvunjifu wa amani.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
B

Betoratekha

Senior Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
135
Points
500
B

Betoratekha

Senior Member
Joined Sep 18, 2018
135 500
Mabeeyo Yule mgambo wa Jiji aliyeshindwa kununua Korosho za Mtwara?
 
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,262
Points
1,500
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,262 1,500
Tumemsikia wenyewe kwa masikio yetu, mkuu wa majeshi nchini, Venance Mabeyo, akiwapiga mkwara watanzania, kuwa wao kama Jeshi la wananchi nchini, wanafuatilia kwa karibu kile alichokiita kuwa ni kauli za kichochezi zenye nia ya kuleta machafuko nchini

Wajibu wa Jeshi la Wananchi nchini

Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ya mwaka 1977, ibara ya 147(3) imesema wazi kuwa itakuwa marufuku kwa mwanajeshi yeyote kujiunga na chama chochote cha siasa nchini, na jukumu lao kubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu, kuhakikisha kuwa hatuvamiwi na nchi yeyote jirani. Mwisho wa kunukuu

Katiba ya nchi inasema wazi kuwa mwanajeshi yeyote hatakiwi kujiunga na chama chochote cha kisiasa na imeeleza kuwa wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu ili tusivamiwe. Sasa nilichokisikia kutoka kwa mkuu wa majeshi ndiyo wajibu wake kikatiba??

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,ya mwaka 1977, ibara ya 18(1) inaeleza wazi kuwa kila mwananchi yuko huru kutoa maoni yake, kuhusiana na uendeshaji wa nchi yake

Katiba hiyo hiyo ya nchi imeeleza wazi kuwa chombo pekee cha kutafsiri sheria ni mahakama na ndiyo wanaoweza kusema kuwa kauli iliyotolewa na mwanasiasa fulani ni ya kichochezi au laa

Sasa, kwa Mkuu wa majeshi nchini kupiga mkwara mzito kuwa eti Jeshi lake halitavumilia kauli yoyote ya kichochezi, siyo kuivunja Katiba ya nchi waziwazi na kuingilia mhimili wa mahakama kiutendaji?

Wao wanajeshi wanapaswa wabaki (barracks) na wajibu wao mkubwa ni kulinda mipaka ya nchi yetu na hawapaswi hata kidogo kuingilia mambo ya kisiasa nchini, kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanataka kuleta machafuko nchini.

Mungu ibariki Tanzania
Somo Katibu vizuru. Sio Kalinda mpaka tu. Na ndani ya nchi Kwa ruhusa ya Rais au kuombwa na mammals iliyoko. Unajuaje Kama Rais au mamlaka imeomba

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kagoshima

kagoshima

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
1,014
Points
2,000
kagoshima

kagoshima

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
1,014 2,000
Ninachosema ni kuwa Mkuu wa majeshi ni lazima afahamu mipaka yake ya kikazi

Yeye na Jeshi lake wanapaswa wabaki (barracks) na kutulindia mipaka yetu ili tusivamiwe na maadui

Siyo wajibu wake kutafsiri kauli za kichochezi zinazotolewa na wanasiasa.

Wajibu huo awaachie mahakama, waliopewa mamlaka ya kutafsiri sheria nchini
Anlipa fadhila. Halafu si ajabu ukamkuta na kadi ya chama
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,377
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,377 2,000
Hivi huyu mzee hajajifunza kwa ile mikwara yake ya Kibiti ?

Hivi hajui hiyo sauti yake ikizoeleka kwa wananchi atadharaulika na mwisho atakapo takiwa kutoa tamko ataonekana kama Musiba au Polepole tu ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,397
Points
2,000
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
11,397 2,000
Kwani katiba imeruhusu watu kutoa kauli zinazoashiria uvunjifu wa amani?
Hivi ni yeye Mkuu wa majeshi ndiye anayeweza kutafsiri kauli za kichochezi??

Katiba inasema ni mhimili wa mahakama pekee ndiyo uliopewa mamlaka ya kutafsiri sheria nchini
 
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2017
Messages
2,595
Points
2,000
Mgeni wa Jiji

Mgeni wa Jiji

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2017
2,595 2,000
Ila kumbuka kuna MI huko Jw


VIIXCCCL GrandLodge,ARUSHA
 

Forum statistics

Threads 1,285,033
Members 494,367
Posts 30,847,817
Top