Mkuu Rrondo kwa hili la matamshi naomba niwe upande wa watangazaji


Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
29,529
Points
2,000
Age
22
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
29,529 2,000
Wazee baba hivi mmasai aliyetoka ndani ndani akaja mjini.

Haya, akaanza kuzungumza kiswahili.

Neno "kuzungumza" akasema kusurungumsa.

Neno " Dar es salaam.

Akasema Damasaralama.

Huyu naye tutamtetea kwa "lahaja". Mind you "lahaja" ni "accent".

Hatuna lahaja kwenye mzungumzaji wa lugha B anayeingiza mfumo wa lugha B azungumzapo lugha C.

Hiyo itakuwa sio lahaja bali hajui kuyatamka maneno ya lugha C.
 
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2016
Messages
1,560
Points
2,000
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2016
1,560 2,000
Wazee baba hivi mmasai aliyetoka ndani ndani akaja mjini.

Haya, akaanza kuzungumza kiswahili.

Neno "kuzungumza" akasema kusurungumsa.

Neno " Dar es salaam.

Akasema Damasaralama.

Huyu naye tutamtetea kwa "lahaja". Mind you "lahaja" ni "accent".

Hatuna lahaja kwenye mzungumzaji wa lugha B anayeingiza mfumo wa lugha B azungumzapo lugha C.

Hiyo itakuwa sio lahaja bali hajui kuyatamka maneno ya lugha C.
Kwa muktadha wa kimasai pengine yu sahihi ila kwa kiswahili si unaona utofauti kabisa
 
R

Rwebo

Senior Member
Joined
Oct 17, 2015
Messages
107
Points
225
Age
56
R

Rwebo

Senior Member
Joined Oct 17, 2015
107 225
Kweli kabisa mkuu unajua ujeruma inaitwa Allemagne na kutamkwa alimanyee kwa kifaransa
Hiyo ni sawa kama sisi waswahili tuitavyo England- Uingereza, Portugal-Ureno , Greece- Uyunani nk
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,128
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,128 2,000
Lahaja ni namna ya utamkaji wa maneno na lafudhi ni namna uongewaji wa hayo maneno unawasilishwa
Sasa kaka hapa mbona sijaona tofauti kati ya lahaja na lafudhi ? Maana kuzungumza si nsio kutamka au kuna tofauti ? Naomba unipe muongozo hapa.
 
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2016
Messages
1,560
Points
2,000
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2016
1,560 2,000
Sasa kaka hapa mbona sijaona tofauti kati ya lahaja na lafudhi ? Maana kuzungumza si nsio kutamka au kuna tofauti ? Naomba unipe muongozo hapa.
Chukulia namna unavyotamka wewe ugali na msukuma anavyotamka uGali hiyo ndiyo lahaja

tofautisha uongeaji wa kawaida kati ya mtu anayekaa zanzibar na Dar hiyo ni lafudhi
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,128
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,128 2,000
Chukulia namna unavyotamka wewe ugali na msukuma anavyotamka uGali hiyo ndiyo lahaja

tofautisha uongeaji wa kawaida kati ya mtu anayekaa zanzibar na Dar hiyo ni lafudhi

Hizi zote ni lafudhi.

Hivi mimi nikisema "Kichwa" na wewe ukasema "Kitwa" hii inaingia katila nini ?
 
Shomari SN

Shomari SN

Senior Member
Joined
Apr 12, 2018
Messages
102
Points
250
Shomari SN

Shomari SN

Senior Member
Joined Apr 12, 2018
102 250
Muhammad wazungu wanamuita Mohamed... Wabongo wanamuita Mwamedi.
All in all huo ni ulemavu wa kimatamshi unaolazimishwa uwe ukweli.

Kama kitu unakipenda jifunze kukitamka vile inavyotatikana.

Yaani Marcus Rashford aitwe Marikusi Rashifodi daaah..... Hebu tuache huu ulemavu!
 
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2016
Messages
1,560
Points
2,000
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2016
1,560 2,000
Muhammad wazungu wanamuita Mohamed... Wabongo wanamuita Mwamedi.
All in all huo ni ulemavu wa kimatamshi unaolazimishwa uwe ukweli.

Kama kitu unakipenda jifunze kukitamka vile inavyotatikana.

Yaani Marcus Rashford aitwe Marikusi Rashifodi daaah..... Hebu tuache huu ulemavu!
Na wafaransa huita Muhammad = Mammadou, je nao ni walemavu?

Angalia waingireza huita Poland ila wenye nchi yao huita Polska, je na huo nao ni ulemavu kwa waingereza?
 
Shomari SN

Shomari SN

Senior Member
Joined
Apr 12, 2018
Messages
102
Points
250
Shomari SN

Shomari SN

Senior Member
Joined Apr 12, 2018
102 250
Na wafaransa huita Muhammad = Mammadou, je nao ni walemavu?

Angalia waingireza huita Poland ila wenye nchi yao huita Polska, je na huo nao ni ulemavu kwa waingereza?
Yes ni ulemavu wa kimatamshi!
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,128
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,128 2,000
Na wafaransa huita Muhammad = Mammadou, je nao ni walemavu?

Angalia waingireza huita Poland ila wenye nchi yao huita Polska, je na huo nao ni ulemavu kwa waingereza?
Kusema "Mammadou kuwa ni Muhammad" si sawa na ni uvivu wa kujifunza na kuuzoesha ulimi katamka,kwani kuna wafaransa wengine wanaitwa majina hayo kama yalivyo kwa kuzingatia utamkaji wa wenye majina hayo.

Kurudi kwenye asili ndio usahihi wenyewe.
 
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2016
Messages
1,560
Points
2,000
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2016
1,560 2,000
Tatizo lililo mili kwenye uzembe na uvivu na hasa umimi yaani ubinafsi.
Basi ndio maana nasema suala ni la kiulimwengu na hili hutoka na asili ya sehemu husika nami nachojaribu kuelezea kukubali namna yetu

Maana ukitaka kuwaponda na kuwarekebisha wabongo kuwa hawatamki vyema maneni ya kigeni inabidi pia uwaponde na watu wa mataifa mengine pia kwa kushindwa kuyamihili maneno ya mataifa mengine

Kwahiyo tusijifanye wajuaji sana hili suala ni kawaida sana kwa jamii yoyote ile
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,128
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,128 2,000
Basi ndio maana nasema suala ni la kiulimwengu na hili hutoka na asili ya sehemu husika nami nachojaribu kuelezea kukubali namna yetu

Maana ukitaka kuwaponda na kuwarekebisha wabongo kuwa hawatamki vyema maneni ya kigeni inabidi pia uwaponde na watu wa mataifa mengine pia kwa kushindwa kuyamihili maneno ya mataifa mengine

Kwahiyo tusijifanye wajuaji sana hili suala ni kawaida sana kwa jamii yoyote ile
Hakuna aliyekataa kama si la walimwengu wote na kwamba si jambo la kawaida,tunachopinga ni watu kutokukubali kurudi kwenye asili ya watu wenye lugha yao kuwa kama mzani wa kujua usahihi wa matamshi,kinyume na hapo ni uharibifu kama tunavyouona hii leo.

Unajua sisi tuna mifano ya watu ambao wanayatamka vyema majina ya watu wengine kama vile wayatamkavyo wenyewe.
 
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
34,991
Points
2,000
Khantwe

Khantwe

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
34,991 2,000
Ilikuwa lazima uanzishe uzi? Huu ufafanuzi wako si ungeweka kwenye huo uzi?
 

Forum statistics

Threads 1,296,486
Members 498,655
Posts 31,249,902
Top