Mkuu Rrondo kwa hili la matamshi naomba niwe upande wa watangazaji


Kuchakuro Ps

Kuchakuro Ps

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
337
Points
500
Kuchakuro Ps

Kuchakuro Ps

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
337 500
Nafikiri ukijua kutamka vizuri jina la mtu fulani ni Bora zaidi.
Na nivizuri tu pia ukilitamka kama linavyo tankwa kwa lugha yake asilia.
Tumejifunza lugha za watu mbalimbali za kigeni, lakini katika lugha hizo tumejifunza pia maneno na namna maneno hayo yanavyotamkwa.
Mfano.
School, tunatamka Skul, Sio School kwasababu halitamkwi hivo kwa lugha asili.
Ni mtazamo tu.
 
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
856
Points
1,000
Age
19
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
856 1,000
- Bob=Bobu
- Larsson=Larsoni
- Kahl=Kahil
- Wolfsburg=Wofsibugi
- Mainz=Mainzi
- Leipzig=Lepzigi
- Stuttgart=Stutigati
- Karlsruher=Hili jina ni gumu kwa hiyo watakavyotamka nasi tutanakili ila kinyume inakuwa tutaandika tofauti na wao wanavyoandika, sisi tutaandika kama ambavyo watatamka
Rejea;Schule=Inatamkwa shule nasi tunaandika shule na kutamka shule
- Stavanger=Stavangeri
- Waterford=Waterifod
Director Cosmopolitan
Haha umetokea kunifurahisha, anyway... Wajerumani hawapati shida kutamka maneno/majina ya Ki-Swahili.
Alafu ujue Ki-Swahili ndani yake yamo maneno mengi ya kijerumani japo wengi hawajui.
 
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
856
Points
1,000
Age
19
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
856 1,000
Denimaki huita Tanzania, Tansania
Ufaransa huita Tanzania, Tanzanii na huandika Tanzanie
Hata Ujerumani na Namibia huita Tanzania (Tansania) hata kuandika.
 
kiwiko

kiwiko

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
1,016
Points
2,000
kiwiko

kiwiko

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
1,016 2,000
Upo sahihi mkuu. Andiko lako ni zuri na nakuunga mkono. Think global act local ndio hii. Tuipe nafasi na heshima lugha yetu tukufu na bora ya kiswahili.
 
XaviMessIniesta

XaviMessIniesta

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
1,705
Points
2,000
XaviMessIniesta

XaviMessIniesta

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
1,705 2,000
Kabisa mkuu tena wanakosea sana inabidi watamke TeBeChe moja maana alfabeti za kiswahili zina namna ya utamkaji wake
umenikumbusha

A=a
B=be
C=che
D=de
 
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2016
Messages
1,560
Points
2,000
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2016
1,560 2,000
Nafikiri ukijua kutamka vizuri jina la mtu fulani ni Bora zaidi.
Na nivizuri tu pia ukilitamka kama linavyo tankwa kwa lugha yake asilia.
Tumejifunza lugha za watu mbalimbali za kigeni, lakini katika lugha hizo tumejifunza pia maneno na namna maneno hayo yanavyotamkwa.
Mfano.
School, tunatamka Skul, Sio School kwasababu halitamkwi hivo kwa lugha asili.
Ni mtazam
Upo sahihi mkuu. Andiko lako ni zuri na nakuunga mkono. Think global act local ndio hii. Tuipe nafasi na heshima lugha yetu tukufu na bora ya kiswahili.
Tatizo watu hudhani ni ushamba
 
XaviMessIniesta

XaviMessIniesta

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
1,705
Points
2,000
XaviMessIniesta

XaviMessIniesta

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
1,705 2,000
Mkuu uko njema sana

Tukidumishe Kiswahili chetu
- Bob=Bobu
- Larsson=Larsoni
- Kahl=Kahil
- Wolfsburg=Wofsibugi
- Mainz=Mainzi
- Leipzig=Lepzigi
- Stuttgart=Stutigati
- Karlsruher=Hili jina ni gumu kwa hiyo watakavyotamka nasi tutanakili ila kinyume inakuwa tutaandika tofauti na wao wanavyoandika, sisi tutaandika kama ambavyo watatamka
Rejea;Schule=Inatamkwa shule nasi tunaandika shule na kutamka shule
- Stavanger=Stavangeri
- Waterford=Waterifod

Director Cosmopolitan
 
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
856
Points
1,000
Age
19
Sajor-Sergio Sjanic

Sajor-Sergio Sjanic

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
856 1,000
Haya nimeamua kuunga mkono juhudi.
 
Jerrymsigwa

Jerrymsigwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
13,976
Points
2,000
Jerrymsigwa

Jerrymsigwa

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
13,976 2,000
Hahaha kama neno Pizza hutamkwa pitza
 
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
29,529
Points
2,000
Age
22
Daby

Daby

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
29,529 2,000
Kwa hiyo mtoa mada unaniambia haya majina nianze kuyatamka hivi...

1. Irelendi
2. Newe zealandi
3. Norwayi
4. Swedeni
5. Windhoek niseme Windihoeki.
6. Johanesiburiga

tehtehtehteh.

Kwenye lugha athari ya lugha mama inaruhusiwa ila sauti za maneno zinatakiwa zibaki vile vile vile vile.

Ulichotaka kukitetea kwenye hoja yako ni "lahaja". Unaona kiswahili au kiingereza.
Mtu wa bara akitamka neno asante na mzanzibar akalitamka mtakuwa tofauti ila wote mlimaanisha asante... ila sauti zinabaki pale pale.

Ila Msukuma akisema rara badala ya Lala huyu hatuwezi kusema eti inaruhusiwa hii ni totally wrong.
 
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2016
Messages
1,560
Points
2,000
Mkwawe

Mkwawe

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2016
1,560 2,000
Mkuu uko njema sana

Tukidumishe Kiswahili chetu
Kweli mkuu hadhi ya kuwa lugha ya pili kwa kuongewa na watu wengi Afrika ni kubwa sana tusipoanza kurekebisha mambo madogo madogo na kukubali changamoto ambazi hutuboresha tutaonekana ni watu wa hovyo
 

Forum statistics

Threads 1,296,485
Members 498,655
Posts 31,249,859
Top