Mkutano wa Magufuli na Mwinyi ni habari, je mkutano wa Magufuli na Lukuvi nayo ni habari?


Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Jana Mkurugenzi wa mawasiliano wa Ikulu Bw. Msigwa aliutaarifu umma kuwa Rais Mstaafu wa awamu ya pili Mhe. Ali Hassan Mwinyi alikutana na Rais John Pombe Magufuli Ikulu Dar es Salaam na kufanya naye mazungumzo. Habari hii iliwafariji wananchi wengi kwa sababu wanaona kuna mshikamano mkubwa baina ya viongozi wastaafu na wa sasa! Na kwamba wanashauriana kuhusu mustakabali wa Taifa ili chombo kisije kwenda mrama!

Lakini wengi tulishangaa Msigwa kututaarifu kuwa Rais Magufuli pia alikutana na Bw. Lukuvi, waziri wa ardhi.

Maswali:
1. Je Mhe. Rais hana mazoea ya kukutana na mawaziri wake hadi Msigwa aone mkutano wa Magufuli na Lukuvi nayo ni habari ya kutuarifu?

2. Je utendaji wa mawaziri wetu uko vipi au ndiyo sababu kila waziri anatoa matamko kila kukicha?

3. Kama uhusiano baina ya Rais na mawaziri uko mbali kiasi hiki je uhusiano baina ya Rais na watendaji wengine wa serikali kama wakuu wa mikoa na wilaya uko vipi?
 
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
4,921
Likes
8,997
Points
280
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
4,921 8,997 280
Lazima kuna tatizo kubwa sana.
Hata mimi hilo limenishangaza sana.
Rais na baraza lake la mawaziri ni timu moja, wanaweza kukutana wakati wowote mahali popote ili kupanga na kujadili mipango ya serikali bila mtu yoyote kujua au kujulishwa. Ni kama Mume na Mke ndani ya Nyumba.

Sasa nimeshaangaa kusikia Waziri anaomba Special Appointment kwenda ikulu kuonana na rais na tukio hilo kuwa ni News.

Kikao cha Rais na waziri wake mmoja pale ikulu nayo ni News?
 
M

MgonjwaUkimwi

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
1,309
Likes
562
Points
280
M

MgonjwaUkimwi

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
1,309 562 280
Aidha msigwa na waandishi wetu wanapwaya au ni dhahiri umma na baraza zima la mawaziri ni waoga mno kwa boss wao na kwamba kumwona ni kama kutokewa na malaika au mtume fulani! Kama tunadhani tutafika basi hatujui urefu wa safari yetu na nguvu ya chombo tunachotumia.
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Ajabu ni kwamba baada ya mkutano huo Lukuvi hakutokea mbele ya kamera za waandishi wa habari kuwa waliteta nini? Mkutano huo ungekuwa habari kama Lukuvu angepeleka barua yake ya kujiuzulu wadhifa wake kwa maelezo kuwa kazi imemshinda!!
 
Tanwise

Tanwise

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
441
Likes
985
Points
180
Tanwise

Tanwise

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
441 985 180
Kumbe kuna conditions za habari...
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,247
Likes
48,261
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,247 48,261 280
Uyu Msigwa na yeye ni Kanjanja tu kama hao wengine
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,417
Likes
11,988
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,417 11,988 280
Nchi hii imefikia patamu sana kama vile tamthilia ya Isidingo ndo Linc kamuua Catlego aaaf tunaambiwa itaendelea wiki ijayo unataman uende ITV ukaombe mwendelezo
 
M

maladoi

Senior Member
Joined
Jun 20, 2016
Messages
117
Likes
87
Points
45
M

maladoi

Senior Member
Joined Jun 20, 2016
117 87 45
Jana Mkurugenzi wa mawasiliano wa Ikulu Bw. Msigwa aliutaarifu umma kuwa Rais Mstaafu wa awamu ya pili Mhe. Ali Hassan Mwinyi alikutana na Rais John Pombe Magufuli Ikulu Dar es Salaam na kufanya naye mazungumzo. Habari hii iliwafariji wananchi wengi kwa sababu wanaona kuna mshikamano mkubwa baina ya viongozi wastaafu na wa sasa! Na kwamba wanashauriana kuhusu mustakabali wa Taifa ili chombo kisije kwenda mrama!

Lakini wengi tulishangaa Msigwa kututaarifu kuwa Rais Magufuli pia alikutana na Bw. Lukuvi, waziri wa ardhi.

Maswali:
1. Je Mhe. Rais hana mazoea ya kukutana na mawaziri wake hadi Msigwa aone mkutano wa Magufuli na Lukuvi nayo ni habari ya kutuarifu?

2. Je utendaji wa mawaziri wetu uko vipi au ndiyo sababu kila waziri anatoa matamko kila kukicha?

3. Kama uhusiano baina ya Rais na mawaziri uko mbali kiasi hiki je uhusiano baina ya Rais na watendaji wengine wa serikali kama wakuu wa mikoa na wilaya uko vipi?
Msisahau kwamba kuna sekretarieti mpya ya chama inasukwa, na ndugu Lukuvi ni mzoefu katika chama.
 
Mungo Park

Mungo Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
743
Likes
314
Points
80
Mungo Park

Mungo Park

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
743 314 80
Hili la Waziri Lukuvi kwenda Ikulu baada ya Mzee Mwinyi itakuwa kukamilisha ule mkakati wa kumfanya
S.G. wa CCM baada ya kuiondoa Sekretarieti iliyopo..
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Hili la Waziri Lukuvi kwenda Ikulu baada ya Mzee Mwinyi itakuwa kukamilisha ule mkakati wa kumfanya
S.G. wa CCM baada ya kuiondoa Sekretarieti iliyopo..
Mambo hayo wangeyafanya pale Lumumba!
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Mzee Mwinyi itakuwa kadhulumiwa ardhi yake si bure. Kaona huku chini wanamzungusha kagonga Ikulu.

Lukuvi kaitwa mbio mbio amalize tatizo.

Zingine zote ni porojo tu.
Sijawahi kusikia Mzee Mwinyi kuwa na tatizo la ardhi!
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,548
Likes
1,883
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,548 1,883 280
Mzee Mwinyi itakuwa kadhulumiwa ardhi yake si bure. Kaona huku chini wanamzungusha kagonga Ikulu.

Lukuvi kaitwa mbio mbio amalize tatizo.

Zingine zote ni porojo tu
Hii taarifa sahihi toka jikoni!!! Vijana wa wizara ya ardhi kweli hawataingia peponi kama alivyowachulia Makonda!!! Hawamuogopi hata RAIS mstaafu je sisi makabwela si ndio wanatuua kabisa!!
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,458
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,458 14,170 280
msigwa na zile taarifa zake ananukuu mambo meengi,mpaka zinafika kurasa tano.

kazoea tv,anaongea,halafu anamuweka na chanzo,halafu anajumuisha
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,775
Likes
4,240
Points
280
Age
36
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,775 4,240 280
Kwani habari ni nini?
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Likes
3,776
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 3,776 280
kwa sasa hatuna waandishi wa habari bobezi zaidi ya makanjanja...
 
S

shige2

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
7,334
Likes
3,520
Points
280
S

shige2

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2016
7,334 3,520 280
Jana Mkurugenzi wa mawasiliano wa Ikulu Bw. Msigwa aliutaarifu umma kuwa Rais Mstaafu wa awamu ya pili Mhe. Ali Hassan Mwinyi alikutana na Rais John Pombe Magufuli Ikulu Dar es Salaam na kufanya naye mazungumzo. Habari hii iliwafariji wananchi wengi kwa sababu wanaona kuna mshikamano mkubwa baina ya viongozi wastaafu na wa sasa! Na kwamba wanashauriana kuhusu mustakabali wa Taifa ili chombo kisije kwenda mrama!

Lakini wengi tulishangaa Msigwa kututaarifu kuwa Rais Magufuli pia alikutana na Bw. Lukuvi, waziri wa ardhi.

Maswali:
1. Je Mhe. Rais hana mazoea ya kukutana na mawaziri wake hadi Msigwa aone mkutano wa Magufuli na Lukuvi nayo ni habari ya kutuarifu?

2. Je utendaji wa mawaziri wetu uko vipi au ndiyo sababu kila waziri anatoa matamko kila kukicha?

3. Kama uhusiano baina ya Rais na mawaziri uko mbali kiasi hiki je uhusiano baina ya Rais na watendaji wengine wa serikali kama wakuu wa mikoa na wilaya uko vipi?
Pamoja na kuwa ni muhimu kutoa habari jinsi ilivyo.Ni muhimu pia kujua Rais anaweza akitaka kuonana na Waziri wake wakati wowote INAPOBIDI na ukweli hiyo si habari ya ku disseminate/kugawa kama habari mhimu.

Pia Waziri yeyote ni LAZIMA aombe appointment kutoka ofisi ya Ikulu na kuambiwa ni siku ipi ana nafasi. UNLESS ni jambo la dharura!
La sivyo itakuwa si Ikulu tena bali ni kama nyumba ya Babu.

Waziri hawezi tu kwenda kama vile aenda nyumbani kwake. . Hiyo ndo protokali ilivyo.
Kwa Grson Msigwa ni vizuri upande mwingine
Kukumbuka "SPIRAL of SILENCE theory"
in Mass communication.
Itakusadia.
Otherwise so far so good!!
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Pamoja na kuwa ni muhimu kutoa habari jinsi ilivyo.Ni muhimu pia kujua Rais anaweza akitaka kuonana na Waziri wake wakati wowote INAPOBIDI na ukweli hiyo si habari ya ku disseminate/kugawa kama habari mhimu.

Pia Waziri yeyote ni LAZIMA aombe appointment kutoka ofisi ya Ikulu na kuambiwa ni siku ipi ana nafasi. UNLESS ni jambo la dharura!
La sivyo itakuwa si Ikulu tena bali ni kama nyumba ya Babu.

Waziri hawezi tu kwenda kama vile aenda nyumbani kwake. . Hiyo ndo protokali ilivyo.
Kwa Grson Msigwa ni vizuri upande mwingine
Kukumbuka "SPIRAL of SILENCE theory"
in Mass communication.
Itakusadia.
Otherwise so far so good!!
Kwa namna Msigwa alivyoitoa habari hii ni kama vile Lukuvi ni waziri wa nchi nyingine amekwenda ikulu ku- pay courtesy call!!
 

Forum statistics

Threads 1,272,639
Members 490,036
Posts 30,455,712