Mkutano nchi za Afrika na NORDIC: Rais Magufuli awakaribisha wawekezaji kuwekeza nchini, kwa sababu kuna amani na ukuaji mzuri wa uchumi

Mwl.RCT

Verified Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
8,341
Points
2,000

Mwl.RCT

Verified Member
Joined Jul 23, 2013
8,341 2,000
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli ameshiriki Ufunguzi wa Mkutano wa Mawaziri wa Mambo ya nje wa Nchi za Afrika na NORDIC unaofanyika akatika ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa Julius Nyerere JNICC Jijini Dar es salaam.

=====

HOTUBA YA RAIS MAGUFULI KWA UFUPI

Viongozi wa nchi za Afrika tumetambua muafaka wetu uko miongoni mwetu, uhuru wa kisiasa hauwezi kuwa na tija kama hatuna ukombozi wa kiuchumi, lazima tubadilishe muelekeo na tushirikiane na nchi zenye nia ya kushirikiana kiuchumi.

Ukilinganisha pato la nchi na Nordic na nchi Afrika ni tofauti sana, tofauti ni kubwa sana na sisi Waafrika lazima tijitafakari na tujifunze kwa nchi marafiki zetu wa Nordic.

Kwa miaka ya hivi karibuni nchi nyingi za Afrika zimepiga hatua kwenye uchumi, katika nchi zinazoongoza kwa ukuaji mzuri wa uchumi, tano zinatoka Afrika. Kuhusu amani, nchi nyingi Afrika zina amani licha ya kuwepo kwa changamoto kwa nchi chache.

Nchi yetu inashika nafasi ya pili kuwa na vivutio vingi vya utalii, tuna Mbuga za wanyama, Milima na miti mirefu Duniani iko kwetu.

Sisi pia tunapambana na rushwa, kwa sababu rushwa ni moja ya kansa ya uwekezaji barani Afrika.

Ili kuvutia biashara katika Bara letu la Afrika ni lazima tuweke mazingira mazuri na wezeshi kwa wafanyabiashara, lakini pia tuondoe urasimu.

Tunawakaribisha wawekezaji kuja kuwekeza Tanzania, kwa sababu tuna amani, ukuaji mzuri wa uchumi (uchumi unaokua kwa asilimia 7) lakini pia Tanzania ni mwanachama wa SADC.


Rais.PNG

Magufuli azifagilia nchi za Nordic kusaidia ukombozi Afrika

Rais Dk. John Magufuli amezipongeza nchi za Nordic kutokana na msaada wake mkubwa katika kusaidia harakati za ukombozi kwenye nchi mbalimbali hususani kusini mwa Afrika.

Rais Magufuli amesema hayo leo Ijumaa Novemba 8, katika ufunguzi wa mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje na nchi za Nordic ambapo Tanzania ndiyo mwenyeji wa mkutano huo uliozikutanisha nchi 34 zikiwamo za Nordic.

“Kama mnavyofahamu Tanzania ilikuwa mwenyekiti wa harakati za ukombozi ambapo kulikuwa na kambi nyingi za wakimbizi hivyo tunafahamu mchango mkubwa wa Nordic ikiwamo ujenzi wa Chuo cha Wapigania Uhuru wa Afrika Kusini cha Solomon Malangu Freedom College (Somapco), kilichojengwa mwaka 1975 mkoani Morogoro.

“Ikumbukwe kuwa nyakati hizo haikuwa rahisi kwa mataifa ya Ulaya kuja kuunga mkono jitihada za ukombozi kwa nchi za Afrika, lakini marafiki zetu wa nchi za Nordic walikuja, na huu ndiyo upekee wa nchi za Nordic ahsanteni sana,” amesema Rais Magufuli.

Amesema hata baada ya kusimamia harakati za kupigania uhuru nchi za Nordic zimeendelea kuwa washirika wa maendeleo wa nchi za Afrika, ambapo wameshirikiana katika nyanja nyingi ikiwamo afya, elimu, kilimo, sayansi, kilimo, amani na usalama.

Aidha, amesema nchi hizo hususani Tanzania, imenufaika na miradi mingi ya nchi za Nordic ikiwamo Kituo cha Elimu Kibaha (Kibaha Education Centre) na Kituo cha Utafiti cha Kilimo Uyole.

“Nchi za Nordic zilitusaidia kujenga vyuo vya ufundi na pia kwenye kampeni za kufuta ujinga (Illiteracy Campaign Programme), iliyotekelezwa miaka ya ‘70 na kuiwezesha Tanzania kufuta ujinga kwa ailimia 98 na hivyo kuwa nchi za kwanza Afrika kufikia kiwango hicho, sina hakika kama kiwango hicho kimeshafikiwa na nchi nyingine.

“Leo nataka niwashukuru kwa sababu na mimi ni product ya wanufaika wa nchi za Nordic kwa sababu digrii yangu ya kwanza kwa miaka yote mitatu nikifabnya thesis na research zilitolewa fedha na nchi ya Norway kwa kupiftia Shirika la Norad kwa hiyo na mimi nawashukuru.

“Kwa kuzingatia hayo yote napenda nitoe shukrani zangu za dhati kwa kuendelea kushirikiana na nchi za Afrika na tunawaomba mawaziri wetu wa mambo ya nje mfikishe salamu zetu kwa nchi zenu,” amesema.


Mtanzania
 
For the English Audience
President Magufuli opens the 18th Nordic - African Conference held at the Julius Nyerere International JNICC International Conference Center in Dar es Salaam.

In his speech, the President expresses that there is a huge GDP difference between Africa and Nordic countries.

He explains that Africa has taken a big step in economic growth.

On the matter of corruption, President Magufuli states that it is the biggest cancer when it comes to investing in Africa and Tanzania is taking measures to fight it.

President Magufuli also acknowledges the efforts done by Nordic countries, saying there was a time when European countries were unable to support Africa but Nordic still gave out a helping hand. He also took the opportunity to welcome investors to Tanzania.

Nordic has invested in various development sectors in Africa such as education, health, science, and agriculture. Some of the projects in Tanzania include the Kibaha Educational Centre and Agricultural Research Institute in Uyole.

kyle rothschild

Senior Member
Joined
Aug 8, 2019
Messages
199
Points
500

kyle rothschild

Senior Member
Joined Aug 8, 2019
199 500
Kwenye hotuba yake sijasikia akiwaambia kuwa ameamua kuwa Dictator ili kuimarisha uchumi, na kufuta mfumo wa vyama vingi ili aweze kununua ndege nyingi zaidi! mnampa sifa za kijinga ambazo hazistahili!
 

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2016
Messages
1,448
Points
2,000

Gaspare Mbile

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2016
1,448 2,000
Hongera Magufuli kwa kujali Watanzania Endelea kuchapa kazi

Tanzania ni Nchi tajiri, inahitaji mipango tu ya kugeuza raslimali kuwa utajiri


Tunakuamini kipenzi cha watu
Yaani Wewe unavyopamba Magufuri akitaka kukuoa hutataka hata mahari na nyumbani kwenu utatoroka bila kuaga.
 

Cherenganya

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2018
Messages
913
Points
1,000

Cherenganya

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2018
913 1,000
Viongozi wa nchi za Afrika tumetambua muafaka wetu uko miongoni mwetu, uhuru wa kisiasa hauwezi kuwa na tija kama hatuna ukombozi wa kiuchumi, lazima tubadilishe muelekeo na tushirikiane na nchi zenye nia ya kushirikiana kiuchumi.

Hakika wewe ni kiongozi mwenye upeo mkubwa sana unaoongozwa kwa uzalendo.

PIGA KAZI MZEE BABA STORY BAADAE.
 

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
4,400
Points
2,000

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
4,400 2,000
Make Tanzania great Again

Hatuna wasiwasi chini ya Mzalendo Magufuli

Anaipaisha Tanzania

Waziri moja wa Norway ametokwa na machozi baada ya kuonana na kiongozi bora Magufuli

Amesema anatamani kuwa Mtanzania
Huyo labda anawalilia akina Azory tu ila wewe ni ujinga tu unakusumbua huwezi kuelewa. You will sink very low.
 

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
4,400
Points
2,000

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
4,400 2,000
Make Tanzania great Again

Hatuna wasiwasi chini ya Mzalendo Magufuli

Anaipaisha Tanzania

Waziri moja wa Norway ametokwa na machozi baada ya kuonana na kiongozi bora Magufuli

Amesema anatamani kuwa Mtanzania
Huyo labda anawalilia akina Azory tu ila wewe ni ujinga tu unakusumbua huwezi kuelewa. You will sink very low.
 

Cherenganya

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2018
Messages
913
Points
1,000

Cherenganya

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2018
913 1,000
Kweli kabisa tangu tupate Uhuru hatujawahi kupata "matunda" ya mpasuko wa Taifa,kupigana risasi baada kushindwa kwa hoja Majukwaani,kuminywa Uhuru wa watu kujieleza,kuwa Dona Kantrii,ufisadi kwisha kabisa, kukiukwa Katiba wazi wazi,vitisho na kubambikiwa kesi uchwara wapinzani,nk.
Viongozi wa nchi za Afrika tumetambua muafaka wetu uko miongoni mwetu, uhuru wa kisiasa hauwezi kuwa na tija kama hatuna ukombozi wa kiuchumi, lazima tubadilishe muelekeo na tushirikiane na nchi zenye nia ya kushirikiana kiuchumi.

Soma jibu lako hapo juu.
 

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
7,019
Points
2,000

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
7,019 2,000
Asichokijua Rais, hakuna mwekezaji mkubwa makini ambaye anaenda kuwekeza mahali kwa sababu eti mtaqala amewakaribisha kwenda kuwekeza. Multinational companies huwekeza baada ya nchi wanayotaka kwenda kuwekeza imefaulu vigezo.

Nimewahi mara kadhaa kushiriki kwenye kutengeneza vigezo na mara kadhaa pia nimewahi kufanya assessment ya kuangalia nchi kadhaa ili kuzipanga nchi ambazo makampuni hayo makubwa yanaweza kuwekeza.

Kwa ufupi, wawekezaji wanaenda kuwekeza kwenye nchi fulani kwa kuangalia mazingira ya uwekezaji yanavyolindwa na mifumo ya kiutawala, kisheria, kidemokrasia na uimara wa mifumo yote kwa ujumla.

Kwa sasa Tanzania haiwezi kuwa mahali pakuvutia kwa sababu mifumo inauawa, na nchi inakwenda kwa kufuata kauli za watawala.
 

Forum statistics

Threads 1,358,421
Members 519,294
Posts 33,167,946
Top