Mkurugenzi wa wilaya mahakamani kubatilisha matokeo ya uchaguzi- Ushindi Chadema | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkurugenzi wa wilaya mahakamani kubatilisha matokeo ya uchaguzi- Ushindi Chadema

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Feb 19, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,896
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) wilayani chato mkoani kagera kimemburuza kortini mkurugenzi wa halmashauri ya wilaya ya chato Hamida Kwikwega kwa madai ya kubatilisha ushindi wa mwenyekiti wa kijiji cha Nyakakarango Zamda Kusoya (Chadema) aliyekuwa amechaguliwa katika uchaguzi mdogo uliofanyika Januari 15 mwaka huu.

    Zamda S. Kusoya alishinda kwa kura 178 dhidi ya mpinzani wake John Athanas (CCM) aliyepata kura 155 na ushindi huo kutangazwa na kaimu mtendaji wa kijiji Peter George.


    Baada ya kutangazwa ushindi huo inadaiwa mkurugenzi wa halmashauri hiyo alitumia nafasi yake vibaya kupinga na kutotambua matokeo ya mwenyekiti huyo kwa madai uchaguzi haukuzingatia taratibu na kanuni ikiwemo kutoapishwa kwa msimamizi Peter George wa uchaguzi huo. Kutokana na hali hiyo Chama Cha Demokrasia na maendeleo kilimtaka Mkurugenzi huyo kuyatambua matokeo hayo na kwamba iwapo kuna kanuni ambazo hazikuzingatiwa hana budi kuweka pingamizi mahakamani na si yeye kubatilisha matokeo hayo.


    Katibu wa Chadema wilayani Chato Mange Sayi amesema Chama chake kimelazimika kumburuza mahakamani mkurugenzi wa halmashauri hiyo kwa kuwa ameshindwa kuzingatia kanuni za uchaguzi kama zinavyomuelekeza. "Sisi kama Chadema tumelazimika kumfikisha mahakamani Mkurugenzi wa halmashauri ya Chato kwa kuwa amekuwa akishindwa kusimamia taratibu na kanuni za chaguzi kutokana na maslahi ya chama tawala".alisema Sayi


    Aidha katibu huyo amesema kesi hiyo inatarajiwa kuanza kusomwa machi 14 mwaka huu katika mahakama ya wilaya hiyo.
    Mbali na Mkurugenzi huyo kaimu mtendaji wa kijiji cha Nyakakarango Peter George ataunganishwa kwenye mashitaka hayo kutokana na kusimamia uchaguzi kisha kutangaza matokeo hayo na baadaye kushinikizwa na Mkurugenzi wa halmashauri kutomtambua mshindi halali.
     
  2. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,715
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Magamba wanadhani wataendelea kutawala milele, kwa nini hawakubali kwamba watanzania wamewachoka?
     
  3. m

    mchambakwao Member

    #3
    Feb 19, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ya Chato ni moja ya matukio yanayofanywa na halmashauri zetu.
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,898
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    lewis makame yupo wapi?

    najisikia apertite ya kesi.
     
  5. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #5
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,453
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Uchaguzi wenyewe kumbe wa udiwani. Chadema wana njaa ya hatari sana.
     
  6. k

    kajunju JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 973
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Huyu mkurugenzi kama ana akili kama za dadake aliyewai kuwa mkuu wa wilaya ya kasulu<naye ni kwikwega> basi yote ni mab...gus
     
  7. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,712
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Shameful comment!
    Nini basi maana ya uchaguzi? Kuna haja gani ya kupoteza fedha za kuandaa uchaguzi na raslimali nyingine? Wewe ni muumini kweli wa Demokrasia au unatanguliza na kujali tu maslahi yako tu?
     
  8. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #8
    Feb 19, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,212
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aina ya hawa wakurugenzi ndo watasimamia mchakato wa kuandika katiba mpya? Kumbe bado sheria iliyopitishwa majuzi na Bunge haitafanya la maana! Yaani huyo amepindisha matokea live bado kuna kesi?
     
  9. Nyamburi

    Nyamburi JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Magamba'z thinking capacity!kwa hiyo uchaguzi wa udiwani uamriwe na mkurugenzi atakavyo?
     
  10. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #10
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,583
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Mkuu nakwaminia kwa taarifa zilizo makini, hawa maghamba wanadhani Tanzania ya jana ni sawa na leo, wacha apambane na mkono wa sheria sasa!!!!
     
  11. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #11
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,583
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Acha zako hizo kwanini wabadili matokeo kama uchaguzi wenyewe wa madiwani????? Wenye njaa ni Maghamba wana kila kitu lakini hawajashiba hata udiwani kwao ni nongwa!!!!!!

     
  12. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #12
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,979
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Hovyo!
     
  13. rweyy

    rweyy Senior Member

    #13
    Feb 19, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 152
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    kumbe na wewe hamunazo kama huyo mkurugenzi
     
  14. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #14
    Feb 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,931
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mnaumia sana cdm wanavyoshika kasi vijijini! Hadi 2014 robo tatu ya wenyeviti wa vijiji watakuwa chadema. Mtaipata fresh.
     
  15. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #15
    Feb 19, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,785
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Faiza Foxy at work from @IKULU, Kurugenzi ya mawasiliano.
     
  16. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #16
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,277
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Wewe ni Madaso yasiyothaminika katika jamii.
     
  17. Kayoka

    Kayoka JF-Expert Member

    #17
    Feb 19, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,337
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    ukiwa kwenye s*ku zako maneno yako hata hayana mshiko..!!
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Feb 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,947
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    hivi wewe ndiyo yule changudoa anayejiuza jirani na maeneo ya waheshimiwa! sikujua mapema aisee
     
  19. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #19
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,053
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Naona njaa kali inawapeleka magamba kuzimu.Rest in fire.
     
  20. h

    hans79 JF-Expert Member

    #20
    Feb 19, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    tatizo la kutojitielewa,rudi shule ya awali
     
Loading...