Mkurugenzi wa NEC atua Ubungo


LUSAJO L.M.

LUSAJO L.M.

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
227
Likes
12
Points
35
LUSAJO L.M.

LUSAJO L.M.

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
227 12 35
Taarifa kutoka Jimbo la Ubungo zinasema kwamba Mkurugenzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Kiravo amefika katika Shule ya Sekondari Loyola na ameruhusu kura zihesabiwe kwa kutumia mfumo wa program ya Excel ili kuharakisha uhesabuji na utoaji wa matokeo.


Mfumo wa Kuhesabu kura ulioletwa na Tume umekuwa ni wa taratibu na... ungeshindwa kutoa matokeo kwa wakati muafaka kwani ulikadiriwa ungeweza kutumia siku zaidi ya mbili kuweza kamilisha shughuli ya kujumlisha matokeo yote.


Tunatarajia kuwa na matokeo kamili ndani ya masaa mawili.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,401
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,401 487 180
Kwani kabala ya hapo walikuwa wanatumia program gani kusum up?
 
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,809
Likes
251
Points
180
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,809 251 180
yaani excel itoe jumla kwa masaa mawili??? hakyamungu labda siyo excel ninayojua.Hawa watu wanatufanya cc tumejifuza computer leo?? Kama hesabu za kujumlisha zinawashinda TAKUKURU ichunguze ajira zao, kuna kitu hapo
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
Taarifa kutoka Jimbo la Ubungo zinasema kwamba Mkurugenzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Kiravo amefika katika Shule ya Sekondari Loyola na ameruhusu kura zihesabiwe kwa kutumia mfumo wa program ya Excel ili kuharakisha uhesabuji na utoaji wa matokeo.


Mfumo wa Kuhesabu kura ulioletwa na Tume umekuwa ni wa taratibu na... ungeshindwa kutoa matokeo kwa wakati muafaka kwani ulikadiriwa ungeweza kutumia siku zaidi ya mbili kuweza kamilisha shughuli ya kujumlisha matokeo yote.


Tunatarajia kuwa na matokeo kamili ndani ya masaa mawili.
Mnahesabu upya au mnajumlisha zilizoishapigwa? sababu shida ya kuhesabu upya ni kuwa feki zinakuwa zimeishaingizwa. So nilidhani mnatumia nakala kutoka kwa mawakala zilizojazwa jana. Na hapo Mnyika hana mpinzani hilo liko wazi.
 
LUSAJO L.M.

LUSAJO L.M.

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
227
Likes
12
Points
35
LUSAJO L.M.

LUSAJO L.M.

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
227 12 35
Wanafanya data entry ya kawaida katika Ms Excel na nadhani kwa kuwa ni namba tu ndio zitakuwa zinainigizwa haitakuwa muda mrefu kabla majibu kamili kupatikana. Tume wanatumia mfumo wa RMS (Results Management System) ambao unakuwa unatumia muda mrefu sana kutokana na either Tume haikujiandaa na kutoa training ya kutosha jinsi huo mfumo unavyofanya kazi au kuwa na mashine ambazo zina uwezo mdogo wa kuprocess data katika mfumo huo.
 
LUSAJO L.M.

LUSAJO L.M.

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
227
Likes
12
Points
35
LUSAJO L.M.

LUSAJO L.M.

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
227 12 35
Mnahesabu upya au mnajumlisha zilizoishapigwa? sababu shida ya kuhesabu upya ni kuwa feki zinakuwa zimeishaingizwa. So nilidhani mnatumia nakala kutoka kwa mawakala zilizojazwa jana. Na hapo Mnyika hana mpinzani hilo liko wazi.
Tunafanaya majumuisho ya kila kituo hatuhesabu upya Kamanda.
 
Aza

Aza

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2010
Messages
1,686
Likes
45
Points
145
Aza

Aza

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2010
1,686 45 145
tunasubiri kwa hamu ndo tulale!!
 
MTWA

MTWA

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
1,051
Likes
71
Points
145
MTWA

MTWA

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
1,051 71 145
Taarifa kutoka Jimbo la Ubungo zinasema kwamba Mkurugenzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Kiravo amefika katika Shule ya Sekondari Loyola na ameruhusu kura zihesabiwe kwa kutumia mfumo wa program ya Excel ili kuharakisha uhesabuji na utoaji wa matokeo.


Mfumo wa Kuhesabu kura ulioletwa na Tume umekuwa ni wa taratibu na... ungeshindwa kutoa matokeo kwa wakati muafaka kwani ulikadiriwa ungeweza kutumia siku zaidi ya mbili kuweza kamilisha shughuli ya kujumlisha matokeo yote.

Tunatarajia kuwa na matokeo kamili ndani ya masaa mawili.
Kwa anaayejuia Excel au computer ataanguka kwa presha hata kama hakuwa nayo
Huyu Kiravu na wenzake wana shule gani??
Wanatufanya wajinga kabisa hawa CCM na NEC yao
 
MTWA

MTWA

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
1,051
Likes
71
Points
145
MTWA

MTWA

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
1,051 71 145
Huyo sasa kafika hapo kufanya nini inamaana hakukuwa na mtu hapo, au atadika sehemu ngapi?
Huyu kiravu anajifanya chizi au sisi ni wajinga kabisa!
jamani ndiyo maana wanakodi vitu nje na hali vinapatikana hapahapa, hili la kuhesabu kura kwa excel si kila mtu aliyeenda course ya computer anajua? kwanini wasiwaajiri watu wetu hawa!!
jamani hii nchi inahitaji mabadiliko, hatufiki
 
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
taarifa kutoka jimbo la ubungo zinasema kwamba mkurugenzi wa tume ya taifa ya uchaguzi bw. Kiravo amefika katika shule ya sekondari loyola na ameruhusu kura zihesabiwe kwa kutumia mfumo wa program ya excel ili kuharakisha uhesabuji na utoaji wa matokeo.


mfumo wa kuhesabu kura ulioletwa na tume umekuwa ni wa taratibu na... Ungeshindwa kutoa matokeo kwa wakati muafaka kwani ulikadiriwa ungeweza kutumia siku zaidi ya mbili kuweza kamilisha shughuli ya kujumlisha matokeo yote.


tunatarajia kuwa na matokeo kamili ndani ya masaa mawili.
peoples power!!!!!!!!!!!!

Ilibidi john mnyika aruhusu gari toyota land cruiser vx ya tume ya uchaguzi iingie katika lango la loyola, kwani wana peoples power walikuwa wamezuia lango kuu hakuna kuingia wala kutoka kwa gari lolote. Ndg rajabu kiravu alipotalka kuteremka na laptop yake wanapeoples power walizuia kuingizwa kwa computere yoyote ininge zaidi ya zile zilizokuwa hapo kabla.

Ilimibidi ndg rajabu kiravu awatii wanapeoples power. Ambapo akakukbushwa mchakamcha wa jkt kwa kuikimbizwa kuingia ndani ya jengo la loyola.

Je ni kwanini wananchi wamekosa imani na mfumo wa kompyuta wa tume ya uchaguzi? Hii ni kutokana na kukosekana kwa maadili kati ya rais jakaya kikwete na viongozi wa tume ya uchaguzi kuruhusu mtoto wa jakaya aitwaye miraji kikwete kuendesha vitendo vya kiharamia vya kikompyuta kiasi cha kuingilia dafatari la kudumu la tume ya uchaguzi kwa njia ya kimtandao kwa nia ya kuchakachua majina ya wapiga kura. Hivyo wananchi wana wasi wasi mkubwa kuwa iwapo tume ya uchaguzi itaachiwa kuendesha zoezi hili la kuingiza matokeo peke yake bila kuhusisha vyama vilivyoshiriki uchaguzi matokeo hayo yatafikishwa kwa miraji kikwete kimtandao na kucahakachuliwa ndipo yatangazwe.
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
21
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 21 0
Tumeinayoundwa na MAKADA wa CCM haiwezi kuwa huru kamwe... nguvu ya umma inahitajika kama ilivyofanyika huko nyamagana...
 
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
501
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 501 280
Taarifa kutoka Jimbo la Ubungo zinasema kwamba Mkurugenzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Kiravo amefika katika Shule ya Sekondari Loyola na ameruhusu kura zihesabiwe kwa kutumia mfumo wa program ya Excel ili kuharakisha uhesabuji na utoaji wa matokeo.


Mfumo wa Kuhesabu kura ulioletwa na Tume umekuwa ni wa taratibu na... ungeshindwa kutoa matokeo kwa wakati muafaka kwani ulikadiriwa ungeweza kutumia siku zaidi ya mbili kuweza kamilisha shughuli ya kujumlisha matokeo yote.


Tunatarajia kuwa na matokeo kamili ndani ya masaa mawili.
Kwani mwanzo walikuwa wanatumia mfumo gani???

Sisi tunajua tangu mwanzo wanatumia mfumo wa IT sasa Kiravu anaposema ameenda Loyola kuwaambia watumie mfumo wa Excel,mimi sielewi ni Excel ipi????
KIRAVU na NEC yake akubali kuwa anataka kuchezea idadi halisi ya matokeo ya awali KUIBEBA CCM.
Yeye kitaaluma ni mwanasheria kwa hiyo hawezi kutushawishi kuwa yeye anaujua mfumo wa kompyuta kuliko wataalamu waliobobea kwenye IT(ICT Engineers).
 
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
1,372
Likes
68
Points
145
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2008
1,372 68 145
Kwani mwanzo walikuwa wanatumia mfumo gani???

Sisi tunajua tangu mwanzo wanatumia mfumo wa IT sasa Kiravu anaposema ameenda Loyola kuwaambia watumie mfumo wa Excel,mimi sielewi ni Excel ipi????
KIRAVU na NEC yake akubali kuwa anataka kuchezea idadi halisi ya matokeo ya awali KUIBEBA CCM.
Yeye kitaaluma ni mwanasheria kwa hiyo hawezi kutushawishi kuwa yeye anaujua mfumo wa kompyuta kuliko wataalamu waliobobea kwenye IT(ICT Engineers).
labda walikuwa wametoka na software program ya kwao inayokidhi mahitaji ya NEC ya uchakachuaji. Au labda walikuwa wanajumlisha kwa pen na karatasi karne ya 21
 
M

Munghiki

Senior Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
153
Likes
2
Points
35
M

Munghiki

Senior Member
Joined Oct 10, 2010
153 2 35
its very sad majibu ya kutoka within 8 hrs inachukua cku 2!te te te teh au huyo kiravu kaja hpo kuongezea vocal kny single ya mkwere maana hyo ssa ni studio co kituo cha kuhesabia kura.
Peopppppppppple 2naibiwa jamani we didnt waste our tme on sunday goin to vote walio hpo karibu 2patieni kinachoendelea
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
4
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 4 145
Kazi kweli kweli excel ndio inawatoa jasho hata mtoto wa darasa la saba aliyesoma kompyuta sasa hivi anajua kuitumia
 
M

Munghiki

Senior Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
153
Likes
2
Points
35
M

Munghiki

Senior Member
Joined Oct 10, 2010
153 2 35
its very sad majibu ya kutoka within 8 hrs inachukua cku 2!te te te teh au huyo kiravu kaja hpo kuongezea vocal kny single ya mkwere maana hyo ssa ni studio co kituo cha kuhesabia kura.
Peopppppppppple 2naibiwa jamani we didnt waste our tme on sunday goin to vote walio hpo karibu 2patieni kinachoendelea
 

Forum statistics

Threads 1,250,623
Members 481,419
Posts 29,739,148