Mkenya mwenye diploma anaajiri mtanzania mwenye degree au masters...hii imekaaje


B

bigmukolo

Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
94
Likes
0
Points
13
Age
32
B

bigmukolo

Member
Joined Mar 6, 2012
94 0 13
hii ni changamoto kubwa sana niliyokutana nayo,imenisikitisha sana mkenya anakuja bongo af anaanzisha instution ya kutoa elimu ya ujasiriamali hana mtaji wala nini anapewa kachumba kamoja af zile application fees anakuja kulipia hako kachumba af ada za wanafunzi anatumia kulipia mishahara watz wenye vidigrii na masters,,,,huu si ni ujinga kabisa inamaanisha watz wanasubiri kuajiriwa tu? hata kwa vitu ambavyo wanaweza kuajiajiri...............HII NI HATARI CHUKUA HATUA
 
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2008
Messages
2,605
Likes
1,035
Points
280
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2008
2,605 1,035 280
"HII NI HATARI CHUKUA HATUA" sasa mkenya akijiajiri mimi nichukue hatua gani? yeye anatoa elimu ya ujasiriamali sasa kuna ubaya gani kwa sisi waTanzania? unataka mimi niache kazi ya udaktari au niache kusoma ili nikawe kama mkenya mjasiriamali ili iweje,wote tukiwa wajasiriamali nani atakuwa rubani nani mkulima nani mbunge? mwacheni atafute maisha yake,wao wafungue hivyo vibanda kwetu sisi tukafungue makampuni kwao.
 
Karnoon

Karnoon

Senior Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
106
Likes
0
Points
0
Karnoon

Karnoon

Senior Member
Joined Jul 9, 2011
106 0 0
acha wivu wa kijinga...hiyo elimu anawapa wa kenya au wa tz?kwani ukiwa na dip au cert hauruhusiwi kuajiri mtu mwenye degree?use your common sense meeeeeen!
 
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
4,907
Likes
146
Points
160
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
4,907 146 160
Mkuu mleta mada, kama jamaa amefuata taratibu zote, wafanyakazi wameridhika, na ukizingatia anasaidia watanzania, hakuna shida hapo mkuu.Ngoja watu wachakarike na maisha
 
N

Natalia

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2011
Messages
3,596
Likes
159
Points
160
N

Natalia

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2011
3,596 159 160
hii ni changamoto kubwa sana niliyokutana nayo,imenisikitisha sana mkenya anakuja bongo af anaanzisha instution ya kutoa elimu ya ujasiriamali hana mtaji wala nini anapewa kachumba kamoja af zile application fees anakuja kulipia hako kachumba af ada za wanafunzi anatumia kulipia mishahara watz wenye vidigrii na masters,,,,huu si ni ujinga kabisa inamaanisha watz wanasubiri kuajiriwa tu? hata kwa vitu ambavyo wanaweza kuajiajiri...............HII NI HATARI CHUKUA HATUA
Apple ( Steve Job college drop out ameajiri wasomi wangapi kibao ) Facebook founders ( college drop out ) Bill Gates ( college drop out ,Oprah ( college degree kamaliza baada yakuwa billionaire)so usiwe so insecure .kuwa na degree sio guarantee ya kuwa successful .Peter Jennings ( high school drop out na alikuwa evening anchor na editor ABC .wengi tuuu,
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
17,956
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 17,956 280
Sometimes I am convinced if you don't read and regurgitate on the readings the industrial revolution has to happen all over again. Possibly the invention of the wheel too although that one is close to stretching it.
 
Visenti

Visenti

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
1,031
Likes
20
Points
133
Visenti

Visenti

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2008
1,031 20 133
  1. kwani kuna qualification limit ya kuwa mwajiri?
  2. kwani hao ma-graduate aliowaajili wanashindwaje kubuni miradi kama alivyofanya huyo Mkenya?
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,125
Likes
2,263
Points
280
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,125 2,263 280
Nadhani mme-miss point ya bigmukolo. Fundisho kubwa watanzania msisubiri kuajiriwa. Mwaweza anzisha vitu kama hivi. Tuwe wabunifu, that is all.
 
Last edited by a moderator:
mathcom

mathcom

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
1,402
Likes
31
Points
135
mathcom

mathcom

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
1,402 31 135
hii ni changamoto kubwa sana niliyokutana nayo,imenisikitisha sana mkenya anakuja bongo af anaanzisha instution ya kutoa elimu ya ujasiriamali hana mtaji wala nini anapewa kachumba kamoja af zile application fees anakuja kulipia hako kachumba af ada za wanafunzi anatumia kulipia mishahara watz wenye vidigrii na masters,,,,huu si ni ujinga kabisa inamaanisha watz wanasubiri kuajiriwa tu? hata kwa vitu ambavyo wanaweza kuajiajiri...............HII NI HATARI CHUKUA HATUA
Akili zetu wameharibu wanasiasa, mtu anachukua milioni 10 kwa mwezi halafu wewe uanze kudundukiza elfu 10 kwa
ujasiri amali, haiwezekani!
Kila mmoja anafikiria kupata chance ya kuvuta mshiko mrefu !!
 
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
2,263
Likes
5
Points
0
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
2,263 5 0
Haina tatizo! Mbona kuna mtanzani (standard VII) mmiliki wa shule ya msingi ? Nimeona habari maalum juzi kati.
 
Anheuser

Anheuser

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
1,960
Likes
51
Points
145
Anheuser

Anheuser

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
1,960 51 145
Sometimes I am convinced if you don't read and regurgitate on the readings the industrial revolution has to happen all over again. Possibly the invention of the wheel too although that one is close to stretching it.
cop out through obfuscation
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
9,783
Likes
1,153
Points
280
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
9,783 1,153 280
hii ni changamoto kubwa sana niliyokutana nayo,imenisikitisha sana mkenya anakuja bongo af anaanzisha instution ya kutoa elimu ya ujasiriamali hana mtaji wala nini anapewa kachumba kamoja af zile application fees anakuja kulipia hako kachumba af ada za wanafunzi anatumia kulipia mishahara watz wenye vidigrii na masters,,,,huu si ni ujinga kabisa inamaanisha watz wanasubiri kuajiriwa tu? hata kwa vitu ambavyo wanaweza kuajiajiri...............HII NI HATARI CHUKUA HATUA
wakulaumu ni sisi wala sio mkenya

wewe ukienda kenya ukakuta mifala imelala tu inakata viuno na kulalama na kushindia kuchangiana pesa za sherehe, ukaanza kutumia ujinga wao na kuanza kuwaajiri tukulaumu??

we are the ones to blame, hatuna kazi ila tumeacha malofa kutoka jirani wachukue kazi tele zilizopo
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,840
Likes
5,435
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,840 5,435 280
sioni tatizo, hebu mcheki Bakhresa, Bilgate.... Etc
 
N

Nyakawaga

Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
69
Likes
6
Points
15
N

Nyakawaga

Member
Joined Jun 20, 2012
69 6 15
we unashangaa mtu mwenye diploma kumuajiri mtu mwenye degree mbona wapo watu walioishia standard seven na wameajiri watu wenye degree,jipange jamaa
 
lutayega

lutayega

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2012
Messages
1,252
Likes
89
Points
145
lutayega

lutayega

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2012
1,252 89 145
bakresa hakumaliza hata shule ya msingi ila ameajili hadi maprofesa, mi mwenyewe mwajili wangu ni drs la saba ingawa nina shahada. Tunachoangalia ni maslahi tuyapatayo na si kiwango cha elom cha mwajili
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,098
Likes
4,439
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,098 4,439 280
Ivi nikiwa namahela ya ujambazi na sijasoma, ninamiradi ya kukulipa mapmilion ww mwenye phd, utakakataa kuajiriwa kusimamia moja ya kampuni yangu?
NB: Ufisadi nao ni ujambazi katika magnitude ileile.
 
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2012
Messages
1,395
Likes
30
Points
135
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2012
1,395 30 135
Wabongo tunaabudu vyeti kuliko maarifa tuliyoyapata kutoka kwenye hivyo vyeti.
Elimu sio makaratasi, ni matumizi ya kile ulichokipata kwenye makaratasi kuibadilisha jamii inayokuzunguka. Tuamke jamani.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,434
Likes
31,674
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,434 31,674 280
wewe kwa nn hujafanya hivi?
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Likes
147
Points
160
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 147 160
mie kila nionapo uzi wa kenya nawapa big-up mbaya, coz its tru they r far away! LET THEM B!
 

Forum statistics

Threads 1,238,061
Members 475,830
Posts 29,310,531