Mke wa Raisi anapoamrisha kiongozi wa serikali kuvunja sheria; wewe ungefanyaje?


Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,720
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,720 2,000
Tumeona taarifa juu ya ma-kontaina ya pembe za ndovu kupitishwa bandarini Dar es Salaam na kukamatiwa nje ambako hakuna ufisadi kama wetu. Wengi wanajiuliza, inawezekana vipi maofisa wa TRA na Bandari kufumbia macho kitu kama hicho? Je, wanapaswa kulaumiwa?

Nitawaambia juu ya kisa cha kweli kilichotokea katika mojawapo ya awamu za maraisi wetu (sio Nyerere, hilo nawahakikishieni). Makonteina kadhaa toka nje yalifika bandari Dar es Salaam. Bandari na TRA wakaamuru yasitoke hadi yamekaguliwa ipasavyo na ushuru kutozwa, sio tu kwa kusoma Bill of Lading.

Ofisa wa Bandari akaitwa Ikulu. Akaambiwa na mke wa raisi, wewe una jeuri sana. Kwani hujaona Bill of Lading, unataka kukagua nini? Siku hiyo ilikuwa Jumamosi. Akaambiwa ikifika Jumatatu makontaina hayajatoka nitakushughulikia ili ujue mimi ni nani katika nchi hii.

Ofisa wa bandari akawataarifu wakuu wenzake na kuomba ushauri. Wakamwambia bwana, kayatoe makonteina. Usijali nyaraka au taratibu za kuyatoa, wewe chukua watu, pakia konteina hizo kwenye magari zitoe nje ya bandari na muulize mama anataka zikashushiwe wapi. Itabidi usimamie zoezi hili mwenyewe, na walinzi wote waeleze yanatoka kwa ruhusa yako.

Ungekuwa wewe ndiye kiongozi wa bandari, ungefanya nini?
 
D

Dina

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
2,985
Points
1,500
D

Dina

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
2,985 1,500
Kwa sababu system zetu hazifanyi kazi ipasavyo (ndio maana mama ikulu nae ana mamlaka, tena yaliyo negative), kama hataki kuhamishiwa bandari ya Mtwara, basi kiongozi wa bandari ataweza kushiriki hata 'kusembua' yanapotakiwa kwenda kupumzika hayo makontena.

Siamini kama kuna ujasiri uliosalia wa viongozi wetu kusema siruhusu makontena kutoka, na kama aking'ang'anizwa basi aache kazi!
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,907
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,907 2,000
Ndio maana ya separation of power...nchi zetu hizi bado watu hawajui wajibu wao. Wanafikiri utumishi wa umma ni kuhakikisha maboss wanafurahi hata kama wanavunja sheria.
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
33,149
Points
2,000
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
33,149 2,000
Haina haja ya kuficha huyo first lady alikuwa ni mama rukhsaaaaaa!!!!
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,916
Points
2,000
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,916 2,000
tumeona taarifa juu ya ma-kontaina ya pembe za ndovu kupitishwa bandarini dar es salaam na kukamatiwa nje ambako hakuna ufisadi kama wetu. Wengi wanajiuliza, inawezekana vipi maofisa wa tra na bandari kufumbia macho kitu kama hicho? Je, wanapaswa kulaumiwa?

Nitawaambia juu ya kisa cha kweli kilichotokea katika mojawapo ya awamu za maraisi wetu (sio nyerere, hilo nawahakikishieni). Makonteina kadhaa toka nje yalifika bandari dar es salaam. Bandari na tra wakaamuru yasitoke hadi yamekaguliwa ipasavyo na ushuru kutozwa, sio tu kwa kusoma bill of lading.

Ofisa wa bandari akaitwa ikulu. Akaambiwa na mke wa raisi, wewe una jeuri sana. Kwani hujaona bill of lading, unataka kukagua nini? Siku hiyo ilikuwa jumamosi. Akaambiwa ikifika jumatatu makontaina hayajatoka nitakushughulikia ili ujue mimi ni nani katika nchi hii.

Ofisa wa bandari akawataarifu wakuu wenzake na kuomba ushauri. Wakamwambia bwana, kayatoe makonteina. Usijali nyaraka au taratibu za kuyatoa, wewe chukua watu, pakia konteina hizo kwenye magari zitoe nje ya bandari na muulize mama anataka zikashushiwe wapi. Itabidi usimamie zoezi hili mwenyewe, na walinzi wote waeleze yanatoka kwa ruhusa yako.

Ungekuwa wewe ndiye kiongozi wa bandari, ungefanya nini?
nachungulia makontena yana nini ndani kisha nayaachia.inabakia kuwa siri yangu kichwani kwamba mke wa rais ni hatari.
 
ligendayika

ligendayika

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,175
Points
1,225
Age
46
ligendayika

ligendayika

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,175 1,225
jamani afrika tuna wake wa marais kwa ajili ya heshima tu ya rais yaani utamaduni tu. hawana lolote hawawezi hata kushauri vitu vidogo vyenye manufaa kwa nchi. ukitaka kujua hilo angalia mama mugabe,museven,kibaki endeleza.
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,722
Points
2,000
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,722 2,000
Hiyo ilikuwa ni enzi hizo. Kwa JK hayawezi kutokea, chezea jk wewe
 
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
6,149
Points
2,000
mzurimie

mzurimie

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2011
6,149 2,000
inaelekea ni wewe na sasa Mwakyembe kakuweka katika list ya aibaji humo ndo unatafuta cha kujitetea. ulikuwa wapi miaka yote kuuliza. unaogopa nini si useme ilikuwa lini tutapiga mahesabu wenyewe. unaogopa nini na kazi ndio inataka kukukimbia.

nasema hivi maana sioni umuhimu wa wewe kuja sasa kuomba ushauri as nilidhani unatupa story tu tumjue etc
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Points
1,250
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 1,250
Mkuu kwanza tuwekee jina lake hapa, vinginevyo wewe ni mnafiki na mpiga majungu. Unaficha nini kama awamu yake ilishapita, na unaogopa nini ilihali umeshasema kwamba suala lilijadiliwa na maofisa wengine, yeye atajuaje kama aliyeleta taarifa hizi si mmoja wa maofisa walisimuliwa. Tupe jina la huyo mke wa Rais mwizi!

Na pili ningekuwa mimi ningezuia hayo makonteina yasitoke, halafu ningeandika barua ya kujiuzuru wadhifa wangu ndani ya masaa 24 na kueleza kwa ufasaha kila kitu kilichojiri hadi kupelekea kujiuzuru. Kopi ya barua ningeipeleka kwenye vyombo vyote vya habari vya ndani na nje ya nchi. Halafu siku inayofuata ningekuwa Kenya au Uganda kwa mapumziko.

Kwa level ya ofisa wa bandari lazima alikuwa na vihela vya kutosha kumuweka kwenye hotel pale Kenya au Uganda kwa angalau wiki mbili akisikilizia hali ya mambo inavyoendelea.

Katika hilo, naamini ningekuwa na jeuri zaidi yake, nisingekubali kabisa kuburuzwa. Hayupo aliye mkuu kuwashinda watanzania. Kama watanzania wangejua ukweli huo, naamini wangenilinda, na yeye u-mke wa rais wake ungekuwa kwenye wakati mgumu.
 
Ansah Miles

Ansah Miles

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
395
Points
225
Ansah Miles

Ansah Miles

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
395 225
Shamba la bibi tangu siku nyingi tu!haishangazi
 
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
5,173
Points
2,000
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
5,173 2,000
Tumeona taarifa juu ya ma-kontaina ya pembe za ndovu kupitishwa bandarini Dar es Salaam na kukamatiwa nje ambako hakuna ufisadi kama wetu. Wengi wanajiuliza, inawezekana vipi maofisa wa TRA na Bandari kufumbia macho kitu kama hicho? Je, wanapaswa kulaumiwa?

Nitawaambia juu ya kisa cha kweli kilichotokea katika mojawapo ya awamu za maraisi wetu (sio Nyerere, hilo nawahakikishieni). Makonteina kadhaa toka nje yalifika bandari Dar es Salaam. Bandari na TRA wakaamuru yasitoke hadi yamekaguliwa ipasavyo na ushuru kutozwa, sio tu kwa kusoma Bill of Lading.

Ofisa wa Bandari akaitwa Ikulu. Akaambiwa na mke wa raisi, wewe una jeuri sana. Kwani hujaona Bill of Lading, unataka kukagua nini? Siku hiyo ilikuwa Jumamosi. Akaambiwa ikifika Jumatatu makontaina hayajatoka nitakushughulikia ili ujue mimi ni nani katika nchi hii.

Ofisa wa bandari akawataarifu wakuu wenzake na kuomba ushauri. Wakamwambia bwana, kayatoe makonteina. Usijali nyaraka au taratibu za kuyatoa, wewe chukua watu, pakia konteina hizo kwenye magari zitoe nje ya bandari na muulize mama anataka zikashushiwe wapi. Itabidi usimamie zoezi hili mwenyewe, na walinzi wote waeleze yanatoka kwa ruhusa yako.

Ungekuwa wewe ndiye kiongozi wa bandari, ungefanya nini?
sidhani kama hili jambo lina ukweli ndani yake
kwa uzoefu nilionao ref income tax act second schedule president ana tax exemption
ina wezekana watu wa custom waliona mzigo unajina la mheshimiwa wakauacha tena wantakiwa wapewe taarifa kwa maandishi!
lakini mpaka uwe na jina la mtu ambaye anatakiwa kua exempeted,hayo mengine aliyoeleza jamaa ya kutishwa mm sielewi wa sidhani yapo kwa zama hizi labda zamani zama za ujinga
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Points
1,225
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 1,225
Unarekodi mazungumzo ya huyo mke wa rais na unamwambia ukweli kuwa haiwezekani kwa namna yoyote ile makontena yakatoka kwa namna anayotaka yeye.
Kwa lolote litakalotokea unaliweka kwenye vyombo vya habari na inakuwa kashfa kubwa tu kwake.
 
M

marikiti

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
2,732
Points
1,500
M

marikiti

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
2,732 1,500
usituletee mambo ya manzese
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
520
Points
225
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
520 225
Anatakiwa asimamie utaratibu wa kazi asisimamie tumbo lake. Kama huwa anapiga deal zake/kama ni mchafu/si msafi pia basi na hilo itabidi aliachie. Kama anaamini yupo safi basi asimamie sheria.
 
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2007
Messages
1,758
Points
1,225
Wambugani

Wambugani

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2007
1,758 1,225
Tumeona taarifa juu ya ma-kontaina ya pembe za ndovu kupitishwa bandarini Dar es Salaam na kukamatiwa nje ambako hakuna ufisadi kama wetu. Wengi wanajiuliza, inawezekana vipi maofisa wa TRA na Bandari kufumbia macho kitu kama hicho? Je, wanapaswa kulaumiwa?

Nitawaambia juu ya kisa cha kweli kilichotokea katika mojawapo ya awamu za maraisi wetu (sio Nyerere, hilo nawahakikishieni). Makonteina kadhaa toka nje yalifika bandari Dar es Salaam. Bandari na TRA wakaamuru yasitoke hadi yamekaguliwa ipasavyo na ushuru kutozwa, sio tu kwa kusoma Bill of Lading.

Ofisa wa Bandari akaitwa Ikulu. Akaambiwa na mke wa raisi, wewe una jeuri sana. Kwani hujaona Bill of Lading, unataka kukagua nini? Siku hiyo ilikuwa Jumamosi. Akaambiwa ikifika Jumatatu makontaina hayajatoka nitakushughulikia ili ujue mimi ni nani katika nchi hii.

Ofisa wa bandari akawataarifu wakuu wenzake na kuomba ushauri. Wakamwambia bwana, kayatoe makonteina. Usijali nyaraka au taratibu za kuyatoa, wewe chukua watu, pakia konteina hizo kwenye magari zitoe nje ya bandari na muulize mama anataka zikashushiwe wapi. Itabidi usimamie zoezi hili mwenyewe, na walinzi wote waeleze yanatoka kwa ruhusa yako.

Ungekuwa wewe ndiye kiongozi wa bandari, ungefanya nini?
Ningemwita mtu jasiri kama A. L. Mrema.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,720
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,720 2,000
jamani afrika tuna wake wa marais kwa ajili ya heshima tu ya rais yaani utamaduni tu. hawana lolote hawawezi hata kushauri vitu vidogo vyenye manufaa kwa nchi. ukitaka kujua hilo angalia mama mugabe,museven,kibaki endeleza.
Mkuu Ligendayika, unayosema na uhalisi ni mambo mawili tofauti. Katika awamu fulani ya uongozi, mke wa raisi alipewa nafasi ya kupendekeza majina katika baraza la mawaziri! Katika awamu nyingine, mke aliamrisha mtu ateuliwe kuwa mkurugenzi katika wizara, japo ndio kwanza alikuwa ametoka kumaliza shule na kupata Masters degree, akawapiku wengi tu waliostahili hiyo nafasi!
 

Forum statistics

Threads 1,284,356
Members 494,038
Posts 30,822,629
Top