Mke wa Rais ana madaraka gani hapa nchini?


M

Massenberg

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
1,173
Likes
1,080
Points
280
M

Massenberg

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2011
1,173 1,080 280
Wakuu, leo (7/10/2011) mchana nilipata fursa ya kuzungumza na mmoja wa marafiki zangu ambaye ana taasisi ndogo ambayo wiki chache kutoka sasa itakayosherehekea miaka mitano tangu kuanzishwa. Akanijulisha kuwa kwa sababu inashughulika na masuala ya wanawake aliona vyema kumwalika Salma Kikwete kama mgeni rasmi.

Kilichonistaajabisha ni kwamba alipowasiliana na ofisi yake moja ya masharti aliyopewa ya mama huyu kuhudhuria ni kwamba lazima DC aalikwe pamoja na watu wengine wawili watatu wa kiserikali.

Swali ni je, katiba, sheria na itifaki zinasemaje kuhusu jambo la namna hii? Isitoshe huyu mama anaendeshwa kwenye msafara na gari yake ina ngao ya nchi wakati hana mamlaka yoyote yanayompa haki ya kutumia ngao.

Naomba kuwasilisha.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,139
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,139 280
its a million dollar question....

siyo kila kitu kiandikwe kisheria....kwenye nchi kuna tamaduni na mazoea ambayo wenye nchi hujiwekea...
 
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2011
Messages
6,773
Likes
30
Points
135
Mshume Kiyate

Mshume Kiyate

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2011
6,773 30 135
Hana madaraka ni mke wa rais
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,389
Likes
2,291
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,389 2,291 280
Ni mwenyekiti wa WAMA! Cha ajabu hapo ni nini? Huenda huo ni utaratibu wake aliojiwekea. Mbona Reginald Mengi amejiwekea utaratibu kwamba kama anakupa msaaada lazima uende na waandishi wa habari ili hali Bhakhresa hata akitoa msaada wa mamilioni haonekani kwenye vyombo vya habati. Nadhani ni kautaratibu tu na jamaa yako angekatimiza tu hako kautaratibu tu basi apate hudhurio la First Lady!
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
its a million dollar question....

siyo kila kitu kiandikwe kisheria....kwenye nchi kuna tamaduni na mazoea ambayo wenye nchi hujiwekea...
ni kweli mkuu ila mazoea kama haya hayana budi kukomeshwa mara moja
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,596
Likes
1,526
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,596 1,526 280
ana madaraka kama Ellen Johnson Sirleaf
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
5,026
Likes
4,646
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
5,026 4,646 280
We haujui mbwa wa boss wako naye ni boss wako? Vivyo hivyo mke wa raisi ni raisi.
 
Mwakalinga Y. R

Mwakalinga Y. R

Tanzanite Member
Joined
Oct 22, 2008
Messages
2,719
Likes
57
Points
145
Mwakalinga Y. R

Mwakalinga Y. R

Tanzanite Member
Joined Oct 22, 2008
2,719 57 145
Kweli haya ni matumizi mabaya ya fedha za walipakodi.Kimsingi hana mamlaka yoyote ni hulka na ulimbukeni wa hawa wake za maraisi kudhani kuwa wanauwezo wa kufanya jua liwake usikukisa wanaishi ikulu.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Napita tu maana hata siwezi kumuongelea kwa kweli.
 
Butho Mtenzi

Butho Mtenzi

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
328
Likes
2
Points
35
Butho Mtenzi

Butho Mtenzi

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
328 2 35
Haya bhana no doubt kuna siku atafanya kazi zoote za Rais
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
31,022
Likes
11,964
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
31,022 11,964 280
Mwenyeketi wa WAMA
 
mpuuzi

mpuuzi

Member
Joined
May 29, 2010
Messages
99
Likes
1
Points
0
mpuuzi

mpuuzi

Member
Joined May 29, 2010
99 1 0
Ni mwenyekiti wa WAMA! Cha ajabu hapo ni nini? Huenda huo ni utaratibu wake aliojiwekea. Mbona Reginald Mengi amejiwekea utaratibu kwamba kama anakupa msaaada lazima uende na waandishi wa habari ili hali Bhakhresa hata akitoa msaada wa mamilioni haonekani kwenye vyombo vya habati. Nadhani ni kautaratibu tu na jamaa yako angekatimiza tu hako kautaratibu tu basi apate hudhurio la First Lady!
post yako ina chembe chembe za udini
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Ulimbukeni wa madaraka.
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
33
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 33 0
Wakuu, leo (7/10/2011) mchana nilipata fursa ya kuzungumza na mmoja wa marafiki zangu ambaye ana taasisi ndogo ambayo wiki chache kutoka sasa itakayosherehekea miaka mitano tangu kuanzishwa.
Akanijulisha kuwa kwa sababu inashughulika na masuala ya wanawake aliona vyema kumwalika Salma Kikwete kama mgeni rasmi.
Kilichonistaajabisha ni kwamba alipowasiliana na ofisi yake moja ya masharti aliyopewa ya mama huyu kuhudhuria ni kwamba lazima DC aalikwe pamoja na watu wengine wawili watatu wa kiserikali.
Swali ni je, katiba, sheria na itifaki zinasemaje kuhusu jambo la namna hii? Isitoshe huyu mama anaendeshwa kwenye msafara na gari yake ina ngao ya nchi wakati hana mamlaka yoyote yanayompa haki ya kutumia ngao.
Naomba kuwasilisha.
nafasi ya mwanamke wa ikulu ni kubwa, licha ya kwamba haijatajwa kwenye katiba.
 
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
488
Likes
0
Points
33
K

Kamura

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
488 0 33
Ana mamlaka gani? Mke mamlaka yake si kulala na mume? Ndio mamlaka ya mke wa rais pia, kukukuruka na rais na anakuwa juu ya rais wakati huo
Mfumo dume, mawazo mgando!
 
nachid

nachid

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2011
Messages
917
Likes
61
Points
45
nachid

nachid

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2011
917 61 45
Kile ni kiburudisho cha kikwete tu basi...... Kwanza hata huyo kikwete mwenyewe hana mamlaka yeyote mana hamna mwananch aliyemchagua!!!
kikwete ni rais wa nchi kiutaratibu mke wake nae ana kiasi fulani cha mamlaka so lazima wamuenzi kama mke wa rais na huu utaratibu upo dunia nzima
 

Forum statistics

Threads 1,236,309
Members 475,050
Posts 29,253,759